Tác giả Chủ đề: Thanh Hoá (Yên Định) - Chị Phương - Liệt hai chân, gia đình khó khăn  (Đã xem 5091 lần)

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Chào cả nhà. 

Hoàn cảnh này đã nằm trong chuỗi cưu mang của nhóm.

Sau 48h Moderator sẽ gộp vào topic đã chạy ở trương mục người được giúp đỡ.

Thân ái.

Bước dài _ Không vội vã!

The following users thanked this post: kim bang, maitramtg, Sẻ Chia, 35_Nguyễn Hữu Thọ, Nguyễn Hoàng Nam

Đang duyệt ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Chào cả nhà,

Hoàn cảnh này NTCM giúp đỡ tới 3/2021 thì bị gián đoạn do COVID. ThaiDzuy đang kết nối lại.

https://nguoitoicuumang.com/index.php?topic=89838.0

Thân mến,

ThaiDzuy

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Nhờ các bạn khu vực Thanh Hóa ghé thăm xác minh và cho hướng giúp đỡ dùm ạ !

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà và chúc mọi người luôn mạnh khỏe.

Thân mến.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: kim bang, maitramtg, 35_Nguyễn Hữu Thọ, Nguyễn Hoàng Nam

Ngủ rồi kim bang

• Mắt thương nhìn cuộc đời!
  • NTCM
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 5
  Xin chào cả nhà!
  Hộp thư mình nhận được tin nhắn :

A oi xin a giúp đở mẹ con e với ạ.e mẹ đơn thân 2 con nhỏ.e bị tai nạn ngã cao dẫn đến e bị liệt 2 chân phải ngồi xe lăn suất đời nên rất khó khăn ạ mong a giúp đở mẹ con e một phần để e mua cho con e chút đồ ăn với ạ e cam on a ạ
Dạ e ở thôn mai trung xã định hoà huyện yên định tỉnh thanh hóa ạ sđt 0943077516 .xin a xem xét giúp đỡ mẹ con e lúc khó khăn này với ạ
  Mong được xác minh của nhà mình.
 Xin cảm ơn!

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, 35_Nguyễn Hữu Thọ, Nguyễn Hoàng Nam

Đang duyệt ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Cảm ơn thông tin cập nhật từ Qdiso. Nhìn ngôi nhà thật đẹp. Mong mẹ con Phương sống thoải mái sẽ khoẻ hơn nhiều! 

Thân mến,

ThaiDzuy

The following users thanked this post: banbe6x, kim bang, maitramtg, 35_Nguyễn Hữu Thọ

Ngủ rồi qdiso

Chào cả nhà!
E thật sự xin lỗi vì không cập nhật thường xuyên các TH cưu mang đc. Mong cả nhà thông cảm.
E vẫn chuyển và thường xuyên đến thăm các TH.
Hiện tại e Phương và 2 cháu đã được Quỹ từ thiện Children Are Innocent hỗ trợ gần 200tr để làm cho e 1 căn nhà ngay trên mảnh đất của bố mẹ đẻ e.
Qdiso đc mẹ e cho biết làm ngôi nhà hết hơn 200tr nhưng Quỹ từ thiện đã hỗ trợ gần 200tr còn lại nhà lo vay mượn a e để xây hết khoảng hơn 40tr nữa.
Vì nền đất yếu nên khá tốn kém đổ nền và móng nên giá tiền tăng cao.
Ngôi nhà xây đẹp và hợp lý có nhà vệ sinh tiện cho e vì thiết kế theo nhu cầu của gia đình.
Qdiso thay mặt e Phương và 2 cháu cám ơn a ThaiDzuy và bạn a đã cưu mang và hỗ trợ các cháu

Ngủ rồi Kẹo Đắng TH

Em thay mặt chị Phương và 2 cháu xin cảm ơn a Thaidzuy và bạn anh rất nhiều ạ
« Sửa lần cuối: 30-12-2020 13:19:16 gửi bởi ThaiDzuy »

Kẹo đắng

The following users thanked this post: banbe6x, kim bang, maitramtg, minhsơn97, 35_Nguyễn Hữu Thọ

Ngủ rồi Trần Quốc Hương

• Super Mode
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Chào cả nhà,

Hoàn cảnh em Phương và hai con nhỏ quá đáng thương và bất hạnh. Bạn Vũ Thế Mạnh, một người bạn trên FB của ThaiDzuy nhận CMTX hoàn cảnh này.

Thời gian từ tháng 9/2020 cho tới khi có thông báo mới.

Qdiso sẽ giúp trung chuyển, mua thực phẩm và sữa hàng tháng tới thăm gia đình Phương với trị giá 500k.

Thân mến,

ThaiDzuy

Chào cả nhà !!!

Cảm ơn Anh @ThaiDzuy  kết nối  với hoàn cảnh  Phương ,  cảm ơn bạn Anh Duy CMTX cho Phương .

The following users thanked this post: banbe6x, kim bang, DucTai, maitramtg, minhsơn97, 35_Nguyễn Hữu Thọ

Ngủ rồi qdiso

Thay mặt Phương và 2 cháu xin cám ơn cả nhà ạ.
Cám ơn a ThaiDzuy và bạn của a. Qdiso xin nhận trung chuyển mua thực phẩm và sữa cho 2 cháu ạ.

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Chào cả nhà !

Cảm ơn Thái Duy và bạn của Thái Duy đã đăng ký CMTX cho hoàn cảnh Bạn Phương khó khăn tật quyền nuôi 2 con nhỏ.

Mai Trâm xin cảm ơn.
Thân.

Đang duyệt ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Chào cả nhà,

Hoàn cảnh em Phương và hai con nhỏ quá đáng thương và bất hạnh. Bạn Vũ Thế Mạnh, một người bạn trên FB của ThaiDzuy nhận CMTX hoàn cảnh này.

Thời gian từ tháng 9/2020 cho tới khi có thông báo mới.

Qdiso sẽ giúp trung chuyển, mua thực phẩm và sữa hàng tháng tới thăm gia đình Phương với trị giá 500k. 

Thân mến,

ThaiDzuy

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
.....
Gia cảnh hiện tại của e rất đáng thương, e đang ở cùng bố mẹ và 2 gia đình của 2 a trai. Do cũng nghèo nên các a lấy vợ cũng ko có điều kiện nên cả nhà ở chung, mỗi gia đình nhỏ mỗi căn phòng. Các a cũng phải lo gia đình nhỏ nên gần như ko giúp được gì, chủ yếu sinh hoạt của e phụ thuộc và mẹ. Bố e đi phụ hồ làm với người ta để nuôi thêm 2 cháu.
Qua đây qdiso xin đề xuất CMTX 2 cháu 500k/ tháng.
Rất mong sự hảo tâm đến từ những mạnh thường quân.
Xin cám ơn cả nhà ạ@!

Chào cả nhà !

Xin cảm ơn Qdiso và các bạn Giang, Vũ đã ghé thăm và xác minh hoàn của em Phương.

Hoàn cảnh của Phương và 2 cháu bé rất đáng thương !

Bạn nào chung tay giúp đỡ Gia đình nhỏ của Phương 500,000đ/tháng từ tháng 9/2020 như đề xuất của Qdiso thì đăng ký dùm nhé.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: kim bang, DucTai, qdiso, VânKiêuSa, maitramtg, 35_Nguyễn Hữu Thọ

Ngủ rồi qdiso

Chào cả nhà ạ!
Do có cv nên hôm qua qdiso cùng Minh Vũ và bạn Giang mới qua thăm và xác minh trường hợp của bạn Phương được ạ.
Tình hình cụ thể như sau:
E Lê Thị Phương sinh năm 1994. Thôn Mai Trung xã Định Hòa - huyện Yên Định - tỉnh Thanh Hóa. Sinh ra e bình thường như bao đứa trẻ nhỏ khác. E là e gái út gia đình có 3 người con. Phương có 2 a trai(sn 1990 và 1992 hiện các a đã có gia đình).
Hồi nhỏ e rất ngoan và học cũng tốt nhưng do hoàn cảnh gia đình nghèo khó nên e chỉ học hết cấp 1 là không được học nữa, ở nhà phụ bố mẹ. E thường cùng lũ bạn nghèo leo lên núi gần đó lấy củi về nấu hoặc gom được nhiều thì bán.
Số phận trớ trêu cho e khi trèo lên tảng đá cao để với chặt cành cây cao, thì bất ngờ trượt chân e ngã xuống đất với khoảng cách khá cao. Đôi chân e bị liệt từ đó.
Thời gian sau đó dù nghèo đói nhưng gia đình cũng lo chạy vạy để chữa trị cho e nhưng không được. Sau này rồi nghe ở đâu có thầy xoa bóp hay châm cứu gia đình cũng vay đưa e đi chữa nhưng đành bất lực.
Rồi thời gian qua e và mọi người trong gia đình cũng đành chấp nhận. Mọi sinh hoạt của e mẹ hoặc gia đình phụ giúp, kể cả việc vệ sinh. Cách đây gần 4 năm có 1 người đàn ông quen qua mạng cách nhà cũng tầm hơn 10km, người này tán tỉnh và ngõ ý yêu thương e, thời gian đầu năng đi lại nên gia đình cảm thấy may mắn khi con như vậy mà vẫn có người thương.
Rồi dần dần thành quen người này ở đó chăm sóc e, làm gia đình rất cảm động. Dù không cưới xin nhưng có với nhau được 1 cháu gái đầu, gia đình vẫn chấp nhận và mừng cho con gái.
Thế nhưng, cuộc đời không như là mơ. Sau hơn gần 2 năm sau thì có với nhau đứa thứ 2. Người đàn ông này quay mặt, gia đình nhà trai cũng không nhận cháu. bắt đầu từ lúc sinh cháu trai thứ 2 người đàn ông bỏ 3 mẹ con lại cho bà ngoại và đi đâu hiện giờ không còn liên lạc.
Đến giờ cháu thứ 2 cũng đã gần được hơn 1 tuổi.
Nhóm mình có qua UB xã thì chú Tành Phó CT xã có kể lại, chú nói cũng đáng thương nên đã đề nghị lên trên cho 2 cháu mỗi tháng 272k/ 1 cháu. Tổng 2 cháu được hơn 500k/ tháng với mẹ cháu tàn tật được 540k/ tháng. Như vậy hiện 3 mẹ con được hỗ trợ hơn 1 triệu chút xíu(1.084.000đ).
Gia cảnh hiện tại của e rất đáng thương, e đang ở cùng bố mẹ và 2 gia đình của 2 a trai. Do cũng nghèo nên các a lấy vợ cũng ko có điều kiện nên cả nhà ở chung, mỗi gia đình nhỏ mỗi căn phòng. Các a cũng phải lo gia đình nhỏ nên gần như ko giúp được gì, chủ yếu sinh hoạt của e phụ thuộc và mẹ. Bố e đi phụ hồ làm với người ta để nuôi thêm 2 cháu.
Qua đây qdiso xin đề xuất CMTX 2 cháu 500k/ tháng.
Rất mong sự hảo tâm đến từ những mạnh thường quân.
Xin cám ơn cả nhà ạ@!
« Sửa lần cuối: 30-12-2020 13:19:02 gửi bởi ThaiDzuy »

Ngủ rồi DucTai

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 3
Cảm ơn thành viên Kẹo Đắng TH đã giới thiệu hoàn cảnh!

Qdiso và các thành viên chủ động xác minh và không cần thiết phải xin ý kiến của BQT trước khi đi xác minh!

Trường hợp nếu hoàn cảnh chưa thực sự khó khoăn thì cũng là dịp anh em đến thăm hỏi và động viên gia đình!

Mong sớm nhận tin từ nhóm xác minh!

Thân!
« Sửa lần cuối: 09-09-2020 11:41:16 gửi bởi DucTai »

Ngủ rồi qdiso

Qdiso xin ý kiến BQT ạ!
Nếu không có gì thay đổi thì qdiso, Minh Vũ và bạn Giang sẽ qua xác minh trường hợp này vào chiều ngày mai ạ.
Xin cám ơn.

The following users thanked this post: kim bang, VânKiêuSa, maitramtg, 35_Nguyễn Hữu Thọ