Tác giả Chủ đề: Quảng Trị_Hai mẹ con bé Lê Thị Hiền xin hỗ trợ Ngôi nhà mơ ước  (Đã xem 1017 lần)

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Cảm ơn Dragonfly đã thông tin chi tiết. Thật mừng cho gia đìn đã được Vòng Tròn Kết Nối giúp đỡ!

Thân mến,

ThaiDzuy

Từ đây người biết thương người...

The following users thanked this post: banbe6x, Tieuhuongduong, maitramtg

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Mình xin giới thiệu đến cả nhà hoàn cảnh của bé Lê Thị Hiền ở Đội 1 - Ái Tử- Triệu Ái. Bé sinh năm 1991, gia đình khó khăn nên bé nghỉ học sớm và cũng lập gia đình sớm. Nhưng oái ăm thay, bé mang trong mình căn bệnh hen suyễn, và càng ngày càng nặng. Vì vậy có với nhau 1 mặt con (học lớp 2), nhưng chồng vẫn muốn kết thúc cuộc hôn nhân tại đây, đuổi về gia đình. Nhà ba mẹ bé lại đông anh chị em (4 anh chị e), và ở cùng chung sống với ba mẹ thì không được xét chế độ hộ nghèo, để được hưởng bảo hiểm và các chế độ khác, chưa kể sau này mấy cậu lấy vợ nữa.
Thương cho hoàn cảnh của bé,Mình xin giới thiệu đến diễn đàn. Kính mong anh chị em trong nhóm xác minh và kêu gọi các MTQ hỗ trợ cho 2 mẹ con bé.
Xin cảm ơn.
Cảm ơn  a Hóa đã giới thiệu hoàn cảnh này. Hoàn cảnh này hồi trước tết e có giới thiệu với nhóm Vòng tròn kết nối và đã được họ hỗ trợ xây nhà.

Bé Lê Thị Hiền còn trẻ mà bị hen suyễn nặng đến mức, gần như không nằm ngủ được, chỉ ngồi ngủ. Nắng cũng như mưa, mệt mỏi, đau ốm, chỉ có khi khỏe thì quét được cái nhà, ăn cơm, ... còn không thể đi làm gì được, thậm chí không chở con đi học được, nên kinh tế chủ yếu của 2 mẹ con bé và gia đình mẹ bé chủ yếu nhờ vào sức lao động của dì Yến (mẹ bé), ba bé thì 1 tay bị quéo, cũng không lao động nặng được, nên ăn uống qua ngày cũng là 1 vấn đề chứ đừng nói đến lo cho bé ngôi nhà.
Sau khi biết đến hoàn cảnh bé Hiền, quỹ Vòng tròn kết nối đã hỗ trợ xây dựng cho 2 mẹ con bé ngôi nhà mơ ước. Vì bên quỹ đó hỗ trợ tài chính, còn chỉ nhờ 1 số anh em trong nhóm giám sát công trình nên dragonfly cũng không báo cáo gì trên diễn đàn mình đến lúc xong, báo cáo các hình ảnh hoàn thiện luôn.

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
^_^ thân mến.
Bạn có một nick rất độc. 
Tuy nhiên, không biết gọi bạn như thế nào; vì không thể gọi nên tên; mặt khác, gõ cũng rất khó; để chúng ta dễ tương tác trên diễn đàn!
Rất ngoại lệ, bạn có cần đổi tên? Kỹ thuật sẽ giúp bạn có một cái nickname để gọi được.
Cảm ơn bạn ^_^ nhiều. Thân ái.

Bước dài _ Không vội vã!

The following users thanked this post: banbe6x, dragonfly, maitramtg, locnguyen

Ngủ rồi ^_^

Mình xin giới thiệu đến cả nhà hoàn cảnh của bé Lê Thị Hiền ở Đội 1 - Ái Tử- Triệu Ái. Bé sinh năm 1991, gia đình khó khăn nên bé nghỉ học sớm và cũng lập gia đình sớm. Nhưng oái ăm thay, bé mang trong mình căn bệnh hen suyễn, và càng ngày càng nặng. Vì vậy có với nhau 1 mặt con (học lớp 2), nhưng chồng vẫn muốn kết thúc cuộc hôn nhân tại đây, đuổi về gia đình. Nhà ba mẹ bé lại đông anh chị em (4 anh chị e), và ở cùng chung sống với ba mẹ thì không được xét chế độ hộ nghèo, để được hưởng bảo hiểm và các chế độ khác, chưa kể sau này mấy cậu lấy vợ nữa.
Thương cho hoàn cảnh của bé,Mình xin giới thiệu đến diễn đàn. Kính mong anh chị em trong nhóm xác minh và kêu gọi các MTQ hỗ trợ cho 2 mẹ con bé.
Xin cảm ơn.

The following users thanked this post: banbe6x, dragonfly, phuclehuu, maitramtg, Kiều Xuân Trường Trường