Tác giả Chủ đề: Huế (A Lưới) - Em A Viết Hoá - Bố mẹ ly thân gia đình khó khăn  (Đã xem 863 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Kính chào cả nhà NTCM!
Em Wendy đã xác minh hoàn cảnh em A Viết Hoá, học sinh lớp 12B5 trường THPT A Lưới, huyện A Lưới, Tỉnh Thừa Thiên Huế.

Ba mẹ em ly thân vì không hợp nhau, giờ đi làm xa cả 2 người, một mình em ở nhà tự lo ăn uống và trang trải chi phí cuộc sống điện, nước, xăng xe, ăn uống,… với số tiền khoảng 500.000đ mỗi tháng do mẹ chu cấp.
Vì chị gái chăm ngoan ham học đang học đại học Nông Lâm, với số tiền ít ỏi mẹ kiếm được phải chu cấp cho chị ăn học, ở trọ, hằng tháng ba có gởi tiền cho mẹ, tháng có tháng không, nhưng cũng ko đủ để trang trải cho cuộc sống sinh viên xa nhà của chị.
Bản thân Hoá là nam, có sức lao động nên thường xuyên đi làm để có thêm tiền cho cuộc sống hằng ngày, bốc vác vào đêm đến gần sáng nên nhiều ngày vì mệt quá phải nghỉ học.
kính xin các mạnh thường quân hỗ trợ cho em để em có thêm kinh phí để trang trải điện, nước, ăn uống, xăng,… để em được yên tâm học hành trong thời gian tới

Em xin đề xuất hỗ trợ CMTX em A Viết Hoá 500.000đ /mỗi tháng. Em xin chân thành cảm ơn!

Chào cả nhà !

Trường hợp này đã lâu không có người chung tay ủng hộ - Có lẽ thiếu sự nhắc nhở kêu gọi nên trôi bài...

Cảm ơn Phuclehuu đã kéo bài viết lên và có đề xuất rất hợp tình hợp lý.

Chúng ta sẽ xuất quỹ để CMTX cháu Hóa 500,000₫/tháng bắt đầu từ tháng 3/2023 cho đến hết tháng 8/2023 các bạn nhé.

Bạn nào đảm nhiệm việc trung chuyển tiền cho cháu Hóa thì đăng ký dùm nhé !

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà và chúc mọi người luôn mạnh khỏe ạ.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: phuclehuu, maitramtg, Sẻ Chia

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Chào cả Nhà. Hoàn cảnh này đã được xác minh hơn tháng nay. Chưa hữu duyên với MTQ với đề xuất thành viên.
mong mọi người chung tay. Nếu Trãi dài quá lâu đề nghị xem xét xuất quỹ để giúp. Xin cảm ơn.

Bước dài _ Không vội vã!

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Kính chào cả nhà NTCM! 
Em Wendy đã xác minh hoàn cảnh em A Viết Hoá, học sinh lớp 12B5 trường THPT A Lưới, huyện A Lưới, Tỉnh Thừa Thiên Huế.

Ba mẹ em ly thân vì không hợp nhau, giờ đi làm xa cả 2 người, một mình em ở nhà tự lo ăn uống và trang trải chi phí cuộc sống điện, nước, xăng xe, ăn uống,… với số tiền khoảng 500.000đ mỗi tháng do mẹ chu cấp.
Vì chị gái chăm ngoan ham học đang học đại học Nông Lâm, với số tiền ít ỏi mẹ kiếm được phải chu cấp cho chị ăn học, ở trọ, hằng tháng ba có gởi tiền cho mẹ, tháng có tháng không, nhưng cũng ko đủ để trang trải cho cuộc sống sinh viên xa nhà của chị.
Bản thân Hoá là nam, có sức lao động nên thường xuyên đi làm để có thêm tiền cho cuộc sống hằng ngày, bốc vác vào đêm đến gần sáng nên nhiều ngày vì mệt quá phải nghỉ học.
kính xin các mạnh thường quân hỗ trợ cho em để em có thêm kinh phí để trang trải điện, nước, ăn uống, xăng,… để em được yên tâm học hành trong thời gian tới

Em xin đề xuất hỗ trợ CMTX em A Viết Hoá 500.000đ /mỗi tháng. Em xin chân thành cảm ơn!

☘️

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, Sẻ Chia

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Kính chào cả nhà NTCM!
Em Wendy tnv khu vực A Lưới, Huế thay mặt nhóm Huế xin nhận xác minh hoàn cảnh em A Viết Hoá vào 14h ngày hôm nay 5/1/2023. 
Trân trọng!

☘️

The following users thanked this post: banbe6x, kim bang, phuclehuu, maitramtg, Sẻ Chia

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Cảm ơn cô giáo Khánh Vi đã giới thiệu hoàn cảnh khó khăn của cháu A Viết Hóa.

Nhờ các bạn khu vực A Lưới thăm và xác minh dùm nhé.

Thân mến.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: maitramtg, Sẻ Chia

Ngủ rồi Khánh Vi Phan

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Kính gởi các mạnh thường quân!
Em là Phan Khánh Vi, GVCN Lớp 12B5 trường THPT A Lưới, huyện A Lưới, tỉnh Thừa Thiên Huế!
Hôm nay em xin giới thiệu hoàn cảnh
em A Viết Hoá, học sinh lớp 12B5 trường THPT A Lưới, huyện A Lưới, Tỉnh Thừa Thiên Huế.
Ba mẹ em ly thân vì không hợp nhau, giờ đi làm xa cả 2 người, một mình em ở nhà tự lo ăn uống và trang trải chi phí cuộc sống với số tiền là 500.000đ mỗi tháng do mẹ chu cấp. Vì không đủ nên bản thân em phải đi làm thêm, bốc vác vào đêm đến gần sáng nên nhiều ngày vì mệt quá phải nghỉ học.
Em viết đơn này kính xin các mạnh thường quân hỗ trợ cho em để em có thêm kinh phí để trang trải điện, nước, ăn uống, xăng,… để em yên tâm học hành năm cuối cấp

Em xin chân thành cám ơn.

The following users thanked this post: banbe6x, kim bang, maitramtg, Sẻ Chia