Tác giả Chủ đề: Huế (A Lưới) - Anh Trần Văn Châu - Hộ nghèo, thường xuyên ốm đau  (Đã xem 1955 lần)

Ngủ rồi Hồ Thị Linh Kha

Chào cả nhà,

Kỳ này anh Tyler Nguyen chuyển CMTX cả quý 2/2024 luôn. Mong các bạn thu xếp thăm hỏi và cập nhật giùm nha.

Thân mến,

ThaiDzuy
Dạ hôm nay em có nhận 3 tháng cho thangs 4,5,6 là 2.400.000đ mỗi tháng hỗ trợ cho gia đình anh Châu là 800.000đ mỗi tháng. Biết ơn anh Tyler Nguyên và quý anh chị rất nhiều ạ. 

The following users thanked this post: ThaiDzuy

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Chào cả nhà,

Kỳ này anh Tyler Nguyen chuyển CMTX cả quý 2/2024 luôn. Mong các bạn thu xếp thăm hỏi và cập nhật giùm nha. 

Thân mến,

ThaiDzuy

Từ đây người biết thương người...

The following users thanked this post: Hồ Thị Linh Kha

Ngủ rồi Hồ Thị Linh Kha

Dạ em đến trao nhu yếu phẩm tháng 3/2024 cho gia đình anh Châu ạ, gia đình khó khăn không đủ trả ngân hàng nên vợ chồng anh Châu đi làm ăn xa để lại 3 đứa con nheo nhóc ở nhà tự chăm nhau, nhờ có ngồi nhà NTCM nên các cháu nơi có cơm ăn….gia đình rất biết ơn ạ 

Ngủ rồi Hồ Thị Linh Kha

Dạ em đã nhận tiền hỗ trợ tháng 3 cho gia đình anh Châu rồi ạ, biết ơn quý anh chị nhiều em sẽ chuyển đến gia đình trong thời gian gần nhất ạ 

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Chào cả nhà,

Tyler Nguyen đã chuyển CMTX Tháng 3.2024 tới Linh Kha. 

Nhờ bạn chuyển tiếp tới anh Châu nhé!

Chúc anh bình an!

Thân mến,

Ngủ rồi Hồ Thị Linh Kha

Cảm ơn ngôi nhà người tôi cưu mang, hôm nay em đã trao số tiền tháng 2/2024 cho gia đình anh Trần Văn Châu. Thay mặt gia đình biết ơn quý MTQ nhiều ạ 

Ngủ rồi Hồ Thị Linh Kha

Cách đây ít ngày em có nhận 800.000đ của ông bụt Tyler Nguyen giúp gia đình anh Châu tháng 2/2024 ạ. Do mấy ngày gia đình anh đi làm trong rừng chưa về nên em chưa trao ngay được ạ, rất mong anh chị thông cảm khi nào gia đình về em sẽ trao ạ 

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Chào cả nhà,

Tyler Nguyen đã thực hiện việc chuyển CMTX tháng 2.2024.

Nhờ cô Linh Kha chuyển và cập nhật ạ!

Thân mến,

ThaiDzuy

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Chào Wendy Duong và cả nhà,

Gia cảnh nhà anh Châu thật đáng thương, tuy nhiên mức đề xuất 1 triệu VND/tháng có vẻ cao so với mặt bằng chung bà con nơi đây.

Vì vậy ThaiDzuy xin đề xuất mức CMTX 800k/tháng để cùng theo dõi xem thời gian tới như thế nào đã.

Tyler Nguyen, bạn của Thaidzuy sẽ giúp gia đình anh Châu số tiền 800k/tháng từ tháng 2/2024 này.

Xin các bạn cho số tài khoản thành viên trung chuyển ạ.

Tyler Nguyen có một yêu cầu cần các bạn cập nhật đều đặn vào mỗi dịp trao tiền/nhu yêu phẩm. Nếu không cập nhật lên diễn đàn và Facebook nhóm, khoản cưu mang thường xuyên này sẽ tạm dừng ạ.

Chân thành cảm ơn cả nhà.

Thân mến,

ThaiDzuy
Chào anh Duy và quý anh chị!
em xin gửi thông tin người trung chuyển
Hồ Thị Linh Kha
Stk 4008215008880
Điện thoại 0347439595
trân trọng cảm ơn sự kết nối của anh Duy và anh Tyler Nguyễn đã giúp đỡ ạ!
« Sửa lần cuối: 31-01-2024 18:14:23 gửi bởi Wendy Duong »

☘️

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Chào Wendy Duong và cả nhà,

Gia cảnh nhà anh Châu thật đáng thương, tuy nhiên mức đề xuất 1 triệu VND/tháng có vẻ cao so với mặt bằng chung bà con nơi đây.

Vì vậy ThaiDzuy xin đề xuất mức CMTX 800k/tháng để cùng theo dõi xem thời gian tới như thế nào đã.

Tyler Nguyen, bạn của Thaidzuy sẽ giúp gia đình anh Châu số tiền 800k/tháng từ tháng 2/2024 này.

Xin các bạn cho số tài khoản thành viên trung chuyển ạ.

Tyler Nguyen có một yêu cầu cần các bạn cập nhật đều đặn vào mỗi dịp trao tiền/nhu yêu phẩm. Nếu không cập nhật lên diễn đàn và Facebook nhóm, khoản cưu mang thường xuyên này sẽ tạm dừng ạ.

Chân thành cảm ơn cả nhà.

Thân mến,

ThaiDzuy

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Kính chào cả nhà NTCM!
Rất mong nhận được sự giúp đỡ từ quý anh chị tới hoàn cảnh đáng thương của anh Trần Văn Châu ạ!
Nếu nhận được giúp đỡ thì cô Hồ Thị Linh Kha sống gần nhà anh Châu sẽ phụ trách việc trung chuyển ạ. Sdt cô Kha 034 7439595
Trân trọng!

☘️

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Chào cả nhà
Hoàn cảnh này đã được xác minh hơn 3 tháng.
Các bạn đề xuất CMTX 1 tr đồng.
Hoàn cảnh này không được quan tâm từ người đưa hoàn cảnh/ người đề xuất / các thành viên cũng như BQT; dẫn đến chưa được hữu duyên cùng các MTQ.
Mọi người cần có trách nhiệm hơn cho một hoàn cảnh đã hữu duyên kết nối cùng nhóm chúng ta.
- Kéo nối thông tin, comment - lên bài để tiếp cận.
- Kêu gọi trên nền tảng khác của nhóm (Facebook); chúng ta có nhóm cháo A Lưới, nhóm NTCM, trang cá nhân chính mình ….
- Nhắc nhở nhau chia sẻ thông tin.
Sau khi đã làm hết mọi cách vẫn không hữu duyên thì chúng ta đề nghị BQT xem xét xử lý. Vấn đề này thuộc trách nhiệm các bạn TNV khu vực và điều hành khu vực. Nếu cứ mãi thế này diễn đàn nhóm chỉ là một nơi chứ thông tin như trang Nhật trình về hoàn cảnh đang nghèo, được xong quên.

Không nên để một cảnh nghèo rơi vào quên lãng.

Bước dài _ Không vội vã!

The following users thanked this post: maitramtg, Wendy Duong

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Chào cả nhà NTCM !
Cháu chào bác Sáu ạ!
Cháu không thêm dấu phẩy nên gây nhầm lẫn ạ! "Lương trung bình 1 tháng
của anh Châu là 1 triệu đồng, ngày làm có ngày làm không có ạ do công việc không ổn định và thời tiết cũng ảnh hưởng tới công việc ạ. 
Trân trọng !

☘️

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Kính chào các anh chị MTQ !
Em Wendy đã cùng người giới thiệu ghé xác minh nhà anh Châu.
anh Trần Văn Châu sinh năm 1979. Vợ Hồ Thị Nghiếu sinh năm 1983 làm nghề tự do trung bình 1000.000đ ngày làm ngày không ai thuê việc gì làm việc đó.
Con Trần Thị Lam Phượng sinh năm 2010 học sinh
Con Trần Thị Phương Anh sinh năm 2014 học sinh. Con Trần Thành Đạt sinh năm 2016 học sinh. Hiện ở
thôn A Lưới Xã Quảng Nhâm Huyện A Lưới Tỉnh Thừa Thiên Huế.
Gia đình anh thuộc diện nghèo bền vững. cách đây  gần 10 năm gia đình anh được nhà nước hỗ trợ một ngôi nhà trị giá 50 triệu, cứ nghỉ là sẽ làm thêm vay chút ít của ngân hàng chính sách để làm cho ngôi nhà được tươm tất nhưng không may trong khi làm thuê anh bị tai nạn lao động mất sức, không còn khả năng làm thuê nhà thì chưa xong  chỉ lợp tạm chỗ ngủ còn bếp củi che bạt tạm bợ nợ ngân hàng thì tới hạn gia đình không đủ khả năng trả nợ và thuốc thang.
Em xin đề xuất CMTX 1 triệu đồng /1 tháng. 500.000đ nhu yếu phẩm.500.000đ tiền mặt 
Kính mong quý MTQ giúp đỡ hoàn cảnh gia đình anh Châu.

Em xin chân thành cảm ơn .

@Wendy Duong : Lương 1 triệu đồng/ngày là mơ ước của nhiều người rồi.

Thân mến.
« Sửa lần cuối: 13-09-2023 08:17:42 gửi bởi banbe6x »

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Kính chào các anh chị MTQ !
Em Wendy đã cùng người giới thiệu ghé xác minh nhà anh Châu.
anh Trần Văn Châu sinh năm 1979. Vợ Hồ Thị Nghiếu sinh năm 1983 làm nghề tự do trung bình 1000.000đ ngày làm ngày không ai thuê việc gì làm việc đó.
Con Trần Thị Lam Phượng sinh năm 2010 học sinh
Con Trần Thị Phương Anh sinh năm 2014 học sinh. Con Trần Thành Đạt sinh năm 2016 học sinh. Hiện ở
thôn A Lưới Xã Quảng Nhâm Huyện A Lưới Tỉnh Thừa Thiên Huế.
Gia đình anh thuộc diện nghèo bền vững. cách đây  gần 10 năm gia đình anh được nhà nước hỗ trợ một ngôi nhà trị giá 50 triệu, cứ nghỉ là sẽ làm thêm vay chút ít của ngân hàng chính sách để làm cho ngôi nhà được tươm tất nhưng không may trong khi làm thuê anh bị tai nạn lao động mất sức, không còn khả năng làm thuê nhà thì chưa xong  chỉ lợp tạm chỗ ngủ còn bếp củi che bạt tạm bợ nợ ngân hàng thì tới hạn gia đình không đủ khả năng trả nợ và thuốc thang.
Em xin đề xuất CMTX 1 triệu đồng /1 tháng. 500.000đ nhu yếu phẩm.500.000đ tiền mặt 
Kính mong quý MTQ giúp đỡ hoàn cảnh gia đình anh Châu.

Em xin chân thành cảm ơn .
« Sửa lần cuối: 10-08-2023 21:38:13 gửi bởi Trần Quốc Hương »

☘️

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg