Tác giả Chủ đề: Huế (A Lưới) - Bà Kăn Khoan - Goá phụ nuôi các con câm điếc, hộ nghèo  (Đã xem 4771 lần)

Ngủ rồi Hồ Thị Linh Kha

Đây là một số hình ảnh em ghi ở nhà Bà Kan Khoan. 

Ngủ rồi Hồ Thị Linh Kha

Em đã trao nhu yếu phẩm của anh chị Moc Di đã chuyển khoản cho em từ tháng 3 là 500.000đ ạ. Tháng 4 này hết rồi ạ nhưng thực sự nhà bà Kan Khoan rất khó khăn nhiều ạ bà cầu cứu xin mọi người giúp đỡ cho bà cùng với các con bị câm điếc 

Ngủ rồi Hồ Thị Linh Kha

Thưa cả nhà em trằn trọc mấy ngày nay vì chưa thăm gia đình bà Kan Khoan trong tháng 3/ năm 2024 này lý do là em mới có nhận của anh chị Moc Di có chuyển là 500.000đ nhưng theo như cam kết từ ban đầu thì bà được quý anh chị giúp đỡ là 1.150.000đ /1 tháng. Không biết là do em để sai sót hay quý ân nhân chưa chuyển em có kiểm tra kỹ rồi nhưng chỉ mới nhận tháng 3 của anh chị Moc Di thôi ạ. Nếu có gì thiếu sót mong anh chị thông cảm và báo lại cho em trường hợp của bà Kan Khoan ạ. 
Hiện tại gia đình bà vẫn đang còn gặp nhiều khó khăn đứa con trai út bị tâm thần trở bệnh nặng thường xuyên một mình bà chăm con, các anh bị câm điếc đi làm thuê bốc vác ai thuê gì làm đó bữa có bữa không cũng vì sức khỏe không được tốt ạ vì vậy em kính mong cả nhà tiếp tục giúp đỡ cho gia đình ạ. Em xin cảm ơn nhiều !

Ngủ rồi Hồ Thị Linh Kha

Hôm qua em có nhận 500.000đ của quý ân nhân gửi tháng 3 cho bà Kan Khoan, biết ơn quý anh chị rất nhiều ạ 

The following users thanked this post: banbe6x

Ngủ rồi Hồ Thị Linh Kha

Em đã trao tiền cmtx tháng 2/2024 của quý anh chị trong Tết cho gia đình bà Kan Khoan rồi ạ biết ơn quý anh chị rất nhiều 

Ngủ rồi Hồ Thị Linh Kha

Loannguyen chuyển 500,000đ CMTX T2 + 100,000đ lixi đầu năm cho chị Linh Kha nhờ chuyển đến gia đình bà ạ !
Biết ơn em Loan Nguyễn nhiều, năm mới chúc gia đình em mạnh khỏe may mắn bình an. Chúc cho gia đình người tôi cưu mang ngày càng thành công và giúp được nhiều hoàn cảnh khó khăn ạ 

Ngủ rồi Hồ Thị Linh Kha

Em có nhận 600.000đ của anh chị Móc Di gửi cho bà Kan Khoan tháng 2/2024 biết ơn anh chị nhiều. 

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Loannguyen chuyển 500,000đ CMTX T2 + 100,000đ lixi đầu năm cho chị Linh Kha nhờ chuyển đến gia đình bà ạ !
« Sửa lần cuối: 07-02-2024 14:35:05 gửi bởi loanngyen1202 »

Người với người sống để yêu nhau !

Ngủ rồi Hồ Thị Linh Kha

Cả nhà ơi hôm nay em đến trao phần quà cưu mang tháng 1/2024 cho gia đình bà Kan Khoan, cách đây ít ngày bà có ghé nhà em và nói tháng này Tết con chở cho mẹ bao gạo và mua ít nhu yếu phẩm còn lại cho mẹ tiền. Hôm nay em chở gạo và nhu yếu phẩm đến nhà thì thấy cảnh quá đáng thương, người con bị tâm thần lên cơn và đưa đi cấp cứu Bv Huế không ai chăm sóc bà phải đi theo chỉ còn lại một anh câm ở nhà chăm người anh bị điếc ốm. Hoàn cảnh quá éo le mong cả nhà giúp đỡ ạ
Bạn cần nói rõ thêm "mong cả nhà giúp đỡ" là thế nào bạn? Ngoài khoản CMTX hàng tháng thì gia đình Bà cần thêm gì nữa?
Thân,
ThaiDzuy
Em chào anh Duy và quý anh chị!
Hiện tại gia đình bà Kan Khoan đang rất khó khăn ạ, mẹ trên 80 tuổi rồi nhưng vẫn chăm con bị tâm thần tại Bv Trung ương Huế hiện tại họ hàng cũng không có ai để giúp đỡ, tiền không có,giao tiếp tiếng phổ thông khó khăn. Kính mong quý anh chị hỗ trợ gấp viện phí, ăn uống , đi lại…. số tiền 2 triệu cho 2 mẹ con ạ.
Em xin chân thành cảm ơn.

Ngủ rồi Hồ Thị Linh Kha

Cả nhà ơi hôm nay em đến trao phần quà cưu mang tháng 1/2024 cho gia đình bà Kan Khoan, cách đây ít ngày bà có ghé nhà em và nói tháng này Tết con chở cho mẹ bao gạo và mua ít nhu yếu phẩm còn lại cho mẹ tiền. Hôm nay em chở gạo và nhu yếu phẩm đến nhà thì thấy cảnh quá đáng thương, người con bị tâm thần lên cơn và đưa đi cấp cứu Bv Huế không ai chăm sóc bà phải đi theo chỉ còn lại một anh câm ở nhà chăm người anh bị điếc ốm. Hoàn cảnh quá éo le mong cả nhà giúp đỡ ạ
Bạn cần nói rõ thêm "mong cả nhà giúp đỡ" là thế nào bạn? Ngoài khoản CMTX hàng tháng thì gia đình Bà cần thêm gì nữa?
Thân,
ThaiDzuy
Em chào anh Duy và quý anh chị!
Hiện tại gia đình bà Kan Khoan đang rất khó khăn ạ, mẹ trên 80 tuổi rồi nhưng vẫn chăm con bị tâm thần tại Bv Trung ương Huế hiện tại họ hàng cũng không có ai để giúp đỡ, tiền không có,giao tiếp tiếng phổ thông khó khăn. Kính mong quý anh chị hỗ trợ gấp cho gia đình ạ.
Em xin chân thành cảm ơn. 

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Thân,
ThaiDzuy

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi Hồ Thị Linh Kha

The following users thanked this post: ThaiDzuy

Ngủ rồi Hồ Thị Linh Kha

Dạ hôm qua em có nhận 500.000đ của mtq gửi tháng 1 cho bà Kan Khoan ạ, nhờ có quý mtq đã hỗ trợ giúp đỡ nên gia đình bà có cơm, muối mắm và nhu yếu phẩm khác nên mấy đứa con của bà đỡ vất vả ạ. Gia đình bà biết ơn rất nhiều, bà nói nếu không có gia NTCM chắc bà không sống nổi không biết chết khi nào, mẹ thì già các con ốm đau bệnh tật nữa gia đình mẹ sống là nhờ các con mong trời phật phù hộ cho các con, đó là lời tâm sự của Bà Kan Khoan khi em đến trao quà tháng 12 ạ 

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Chào cả nhà,

Bạn Dung Võ ngưng CMTX từ tháng 1/2024. Mộc Di tiếp tục mức 500,000đ/ tháng từ tháng 1/2024 nhé.

Em ccã chuyển tiền T1/2024 cho chị Linh Kha rồi ạ !

Người với người sống để yêu nhau !

Ngủ rồi Hồ Thị Linh Kha

Hôm nay em thay mặt quý mtq giúp đỡ bà Kan Khoan mua nhu yếu phẩm tháng 12 ạ. Trong cái giá rét của vùng núi phía Tây của Thừa Thiên Huế bà đã nhờ em mua gạo và thực phẩm hết với số tiền 1.150.000đ Bà biết ơn quý MTQ rất nhiều 

The following users thanked this post: maitramtg