Tác giả Chủ đề: Huế (A Lưới) - Em Hồ Thị Như Sen - Gđ nghèo, ở nhờ nhà cô chú.  (Đã xem 1078 lần)

Ngủ rồi Hòa Lê

Bạn Alny Tu sẽ hỗ trợ em Sen 300k/tháng tới tháng 6/2024 nha cả nhà!

Cảm ơn Alny Tu và chúc mừng em Sen!

Thân mến,

ThaiDzuy
Cảm ơn anh Alny ! Em đã nhận được số tiền 300k để mua nhu yếu phẩm cho em Sen rùi ạ. Cảm ơn tình cảm của anh và quí anh chị rất nhiều!
« Sửa lần cuối: 28-04-2023 21:48:26 gửi bởi phuclehuu »

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi Hòa Lê

Thay mặt em Sen và gđ xin cảm ơn tấm lòng của quí anh chị MTQ  của gđ người tôi cưu mang nhiều lắm. Với số tiền trên sẽ phần nào giúp các em vượt qua khó khăn trên con đường đến trường . Em biết ơn quí anh chị nhiều lắm. 

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, phuclehuu, maitramtg, Sẻ Chia

Đang duyệt ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Bạn Alny Tu sẽ hỗ trợ em Sen 300k/tháng tới tháng 6/2024 nha cả nhà!

Cảm ơn Alny Tu và chúc mừng em Sen!

Thân mến,

ThaiDzuy
« Sửa lần cuối: 27-04-2023 16:30:59 gửi bởi phuclehuu »

Từ đây người biết thương người...

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, maitramtg, Sẻ Chia, Wendy Duong

Ngủ rồi Hòa Lê

Dạ e cảm ơn quí mạnh thường quân của gđ NTCM, em sẽ   làm cầu nối với em Như Sen ạ 

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, maitramtg, Wendy Duong

Đang duyệt ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Chào cả nhà,

Hoàn cảnh cháu Sen sẽ được chị Thảo Hồ, đồng nghiệp cũ của ThaiDzuy CMTX 500k/tháng - Trước mắt là 6 tháng 5-10/2023. 

Sau lễ tiền sẽ được chuyển. Các bạn cho thông tin tài khoản nha. 

Thân mến,

ThaiDzuy

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Chào cả nhà

Sen là con cả trong nhà. Nhà có hai chị em, em của sen học lớp 8 Hồng Thuỷ gần nhà, còn Sen theo học cấp 3 A Lưới cách nhà hơn 40km như thông tin cô giáo chỉ nhiệm đưa.

Hoàn cảnh nhà Sen thuộc hộ nghèo của xã. Nhà vừa Trãi qua biến cố dồn dập nhiều đám tang liên tiếp, đau ốm bệnh tật trước khi mất của Ông Sen làm nguồn kinh tế gia cảnh cạn kiệt.

Sen được Dì ruột đưa lên A Lưới trọ học nhà Dì, nhưng cộng đồng ở đây có luật riêng nên Sen không được ở cùng nhà cùng vợ chồng Dì mà phải ra ngoài ở riêng; thương cháu, Dì gom góp chu cấp để cháu có thể theo con chữ.

Nhưng tai họa lại ập đến, Dì của Sen bị tai nạn khá nặng, hiện vẫn đang điều trị. Nguồn trợ giúp cho Sen không còn.

Bố mẹ của Sen người đồng bào, bản nằm heo hút phía Đông rặng Trường Sơn, kinh tế không có gì để trao đổi ra tiền cho cháu có thể theo học, Sen dự định bỏ học. Hiện chỉ còn tròn một năm nữa là cháu thi tốt nghiệp 12; giáo viên và nhà trường động viên nhiều nhưng gia cảnh cháu bất khả.

Hoàn cảnh này cần sự hỗ trợ của chúng ta.

Nhóm đề xuất giúp cháu 500k/ tháng để chi trả chi phí trọ học
Nhóm đề xuất giúp Sen 12kg gạo/ tháng + Nhu yếu phẩm để cháu sống được tử tế hơn. Giá trị khoảng 260k/ tháng.

Thời gian giúp từ đây đến hết tháng 6/2024 khi cháu xong kỳ thi quốc gia chúng ta cập nhật tính tiếp.

Mong cô giáo Hoà cùng theo dõi , thông tin kịp thời cùng mọi người nâng bước em đến trường. Chúc Sen học tập thật tốt

Mong mọi người chung tay.

GPS: 92FV+F7R A Lưới, Thừa Thiên Huế
(16.3737430, 107.0431440)

Một đề xuất thêm: Ai có smarphone cũ Nhóm xin cho cháu 1 cái, giá tầm vài trăm như ip6, samsung đời cũ …. Chẳng hạn để hỗ trợ cháu học tập và liên lạc, lớp 11 cần nhiều tài liệu mà cháu không có máy.

Thân ái

Bước dài _ Không vội vã!

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, maitramtg, Sẻ Chia

Ngủ rồi Sẻ Chia

Mong thông tin xác minh từ các bạn khu vực A Lưới...

Thân. 

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi Hòa Lê

Cần lắm những tấm lòng vàng ạ..

Lời đầu tiên cho em xin gửi lời  cảm ơn tấm lòng vàng của quí mạnh thường quân.  Em  là Lê Thị Hòa  GVCN  lớp 11B6 trường THPT A Lưới . Hôm nay em lại viết bài xin mọi  giúp đỡ cho hs của em HỒ THỊ NHƯ SEN
Sinh ngày: 13/9/2006
Đang học lớp 11B6. Trường: THPT A Lưới
Địa chỉ: Thôn 5- xã Hồng Thủy -huyện A Lưới -tỉnh Thừa Thiên Huế     
Bố: Hồ Văn Tâm( 1981)    Mẹ: Hồ Thị Dực( 1987) cả bố và mẹ đều làm rẫy , Em gái: Hồ Thị Thơ, hiện đang học lớp 8, trường TH &THCS Hồng Thủy
Hoàn cảnh của em Sen vô cùng khó khăn, gia đình thuộc diện hộ  nghèo điều kiện quá khó khăn .  Từ nhà đến trường học cách 40km , nhà quá xa,  phương tiện đi lại không có, cháu phải lên ở lại nương tựa nhà của Cô Ruột  từ năm lớp 8, mọi việc học , ăn ở của em đều  nhờ vào cô em là Hồ Thị Thu , nhưng  cách đây một tháng Cô của em bị tai nạn giao Thông bị gãy chân , phải  nằm viện dài ngày để chữa trị  hiện tại chưa đi lại được .  Trước đó  Ông nội cháu bị ung thư gan từ năm 2017, nhưng sau 1thời gian Bố mẹ cháu cũng như bản thân  Cô đã cố gắng chạy chữa vay mượn đủ đường để điều trị hy vọng sẽ có phép màu xảy ra. Vậy mà, trong Tết tháng 1/2023 bệnh ông trở nặng và không may ông vẫn không qua khỏi. Giờ nợ nần chồng chất,
Giờ gia đình không còn khả năng vay mượn thêm để cho cháu ăn học.
Vậy hôm nay em viết bài viết này để kêu gọi  các MTQ và Các Nhà Hảo Tâm giúp đỡ cho hoàn cảnh của cháu Hồ Thị Như Sen.
Một lần nữa em xin chân thành cảm ơn những tấm lòng vàng của cả nhà ạ.
« Sửa lần cuối: 24-04-2023 16:24:59 gửi bởi ThaiDzuy »

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, maitramtg, Sẻ Chia