Tác giả Chủ đề: Ý nghĩa nickname và avatar của bạn là gì ?  (Đã xem 42848 lần)

Ngủ rồi dautruong100cz

Trả lời #44 vào: 24-04-2011 07:39:06
@ Daicatroc: Quả không hổ danh Đại ca ...tán róc  :dry:  :blink:  :woohoo:  :laugh:

Ngủ rồi bichthuy_md

• Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến
  • Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
Trả lời #43 vào: 23-04-2011 13:47:41
Bác đúng là đại ca luôn :angry: , nhưng mà hình như ... cũng hay  :P  :laugh:

-----
Tâm bình thế giới bình
Tâm an gia đạo an

Ngủ rồi daicatroc

Trả lời #42 vào: 23-04-2011 13:25:13
bichthuy_md đã viết:
Trích dẫn
Bác daicatroc ơi, thế còn nickname của em thì bác đọc ra làm sao ạ?  :woohoo: (hồi hộp quá  :silly: )

bichthuy_md à : Đích thị máu dê  chứ còn gì nữa  :laugh:

Ngủ rồi bichthuy_md

• Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến
  • Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
Trả lời #41 vào: 22-04-2011 16:06:26
Bác daicatroc ơi, thế còn nickname của em thì bác đọc ra làm sao ạ?  :woohoo: (hồi hộp quá  :silly: )

-----
Tâm bình thế giới bình
Tâm an gia đạo an

Ngủ rồi daicatroc

Trả lời #40 vào: 22-04-2011 15:01:18
@ start2404 : Nick hay quá, Daica thấy Start bỏ t còn là Star (ngôi sao), vậy bỏ luôn r còn là sta (Nhà ga) luôn :laugh:

@sansui : Sần sùi cũng hay mà, nghe độc đáo, ấn tượng, rất Việt Nam mà còn làm người ta liên tưởng đến Cậu ông trời  :woohoo:

@thaispkdkc: Daica cứ đọc theo cách này cho dễ nhớ ; Thái- Sản Phẩm Không Được Kiểm Chứng  :cheer:

@Makenlu: Nick này giang hồ hay gọi là mặc kệ nó, cho đỡ đau lưỡi. :lol:

@hhbee_2510: Chắc là mọi khi be be..... lười lắm  :laugh:

@conmaitimnhau_2525 : Daica mắt kém rồi cứ đọc thành : còn mải đi nhậu

Xả xì trét một tý, các bác đừng ném củ đậu em nhé.  :laugh:  :laugh:  :laugh:

Ngủ rồi conmaitimnhau_2525

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #39 vào: 21-04-2011 08:00:48

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #38 vào: 20-04-2011 18:02:47
í?có người sinh nhật cùng mình (10/07)

Ngủ rồi hhbee_2510

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #37 vào: 10-04-2011 14:19:51
cho hhbee_2510 tham gia với :laugh:  :laugh:
hh la viết tắt tên của em (Hương Huệ), còn bee là con ong đó mà, vì em muốn làm một người chăm chỉ nên vậy  :P  :P . cuối cùng 2510 la ngay sinh cua e, 25 tháng 10
nick của em cũng hay đó chứ  :silly:  :silly:

Ngủ rồi makenlu

Trả lời #36 vào: 23-03-2011 21:01:39
ah có cái topic này hay nè cho em vào hóng hớt với :blush:
đầu tiên là cái nick của em thì rất là bác học đến mức ko hiểu j  B) dù em có đọc nick thì người khác cũng khó có thể gõ đúng tên  :P hồi trước trên 1 dd khác em cũng đã được ứng cử là nick kinh khủng và khó hiểu nhất  :woohoo: đơn giản nó là nick đăng kí trên hầu hết tất cả các web việt nam của em thôi  :P
còn avt thì giới \\\"giang hồ\\\" hay gọi em là lucky nên em lấy cỏ 4 lá thể hiện cho may mắn thôi ạh  :kiss: thế mà cũng có người ko hiểu avt của em là j nốt  :blink: <=== khó hiểu toàn tập  :blink:

Ngủ rồi thaispkdkc

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #35 vào: 22-01-2011 15:27:04
@lano: Cơ duyên đến với dd NTCM biết đâu sẽ lại là bước ngoặt trải đầy hoa hồng với lano thì sao, hãy tiếp tục ước mơ của mình nhé bạn lano thân mến!  :laugh:

Ngủ rồi lano

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #34 vào: 22-01-2011 15:13:51
Là thành viên mới, nhưng em cũng phải bon chen kiếm quà chứ nhỉ?
Hi, nickname của em có kỉ niệm vui lắm. Hôm đó em nằm bẹp dí trong phòng bệnh lưu chờ lấy kết quả khám bệnh. Đúng 3 giờ chiều, một chị y tá xinh như mơ bước vào, chị lần lượt gọi tên từng người để phát phiếu xét nghiệm và dẫn lên gặp bác sĩ:
- Trần Tiến Anh
- Vũ Ngọc Thùy
- Lê Thị Tuyết
- Nguyễn Thảo Trang
Em chờ dài cổ mà cũng không thấy tên mình. Mãi cuối cùng, chị y tá mới nhíu mày đọc
- Nguyễn Thị Thanh Lano
Cả phòng nhớn nhác nhìn nhau. Ai tên là Thanh Lano nhỉ? Em rụt rè hỏi:
Chị ơi, danh sách có ai tên là Thanh Loan không ạ?
Chị y tá lạnh lùng lắc đầu:
- Không có em ạ! hay sai tên? Em kiểm tra lại thông tin xem1
Em cầm tờ kết quả, xem thông tin thì đúng là của mình, thế mà chẳng hiểu sao tên lại sai, có lẽ do nhân viên đánh máy.
lập cập cầm bệnh án lên gặp bác sĩ, nghĩ tới ngày nhỡ đâu giấy...\\\"Đăng kí kết hôn\\\" mà người ta cũng gõ sai tên mình thì...hay nhỉ, hí hí!
Tham gia diễn đàn, em lấy nick này luôn, như để nhớ về một kỉ niệm, một kỉ niệm đánh dấu bước ngoặt đau đớn của cuộc đời mình, để rồi lại có cơ duyên đến với diễn đàn NTCM. Hi vọng sẽ góp thêm chút lửa nhân ái cho cuộc đời.
Còn Avatar là hình chụp lúc vừa vào đại học, \\\"xấu che xinh khoe\\\", nhìn em cũng xinh, em đưa lên làm avatar để khoe chút chứ nhỉ? Hi hi1

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #33 vào: 22-01-2011 14:45:39
Vui quá àh. Cho em tham gia nhé mọi người.
Em xin giới thiệu về nick name của mình,mọi người chắc cũng biết từ start trong tiếng anh có nghĩa là \\\"bắt đầu\\\",nếu ta bỏ từ t ở vị trí cuối cùng la \\\"star\\\" có nghĩa là ngôi sao (em thích nổi tiếng lắm)-muốn làm nghệ sĩ, ca sĩ. danh nhân... nói chung làm nghề gì cũng được chỉ cần có tiền bạc, danh vọng, địa vị xã hội là được  :P  hà, còn số 2404 là ngày tháng sinh của em đó. Nhưng em xin thêm mấy dòng để nói về các chữ số nữa nha. số 0 được người A Rập phát minh ra đó, nó mang một ý nghĩa là sự bắt đầu của một kết thúc. số 4 theo quan niệm của người Trung Quốc là con số không may mắn 4=\\\"tứ\\\" cùng vần \\\"tử\\\" (chết). Đây là 2 con số mà em thích nhất trong bảng 10 chữ số hàng đơn vị đó.  :side:
Em thấy mình viết không được hay cho lắm mọi người đừng chê nha.
Còn avatar thì em chưa có. Chừng nào có thì em báo cáo sau, nhưng mà em nghĩ hình ảnh này mang ý nghĩa hơi buồn nha.
Thật sự thì em thích những câu chuyện buồn mà.

Ta lang thang về miền vô định,
Cõi trần ai lắm cảnh đau thương.

Ngủ rồi sansui

Trả lời #32 vào: 11-01-2011 11:14:14
@nguoithuhaihai: em mắt cận nên lúc đầu nhìn nick của bac thành \\\"người thứ hai\\\" em tự suy ra, à chắc bác này yêu đương kiểu gì luôn là người thứ hai (chậm chân hay sao ý) :woohoo: , xong nhìn lại thành \\\"người thứ hai hai\\\" oái, sao mà bác này kưa cô nào mà đắt hàng thế,xếp những số hai hai, bây giờ thì em mới hiểu, có gì bác xá tội em nhé :laugh:

Ngủ rồi sansui

Trả lời #31 vào: 11-01-2011 11:10:38
có chỗ để giải thích về ý nghĩa nickname của mình rồi,
 nickname của em rất nhiều người thắc mắc và đa phần khi chưa được khổ chủ giải thích thì mọi người sẽ ngầm hiểu là \\\"sần sùi\\\", nick này em dùng đã rất lâu và trên nhiều diễn đàn; nếu ai yêu thích truyện tranh thì chắc chắn sẽ biết nickname của em được lấy từ tên của nhân vật \\\" Cô giáo Sansui\\\" trong bộ truyện tranh nổi tiếng \\\"DR SLUMP\\\" (đồng tác giả với bộ truyện Bẩy viên ngọc rồng),em rất hâm mộ bộ truyện tranh này, đặc biệt yêu thích các nhân vật ARALE, ARA, tiến sỹ SLUMP, cô giáo SANSUI (cô dạy học cho các bạn nhỏ của làng Penguin và là vợ tiến sỹ SLUMP),hihi, đơn giản thế thôi ạ, còn avatar là hình em Chồn xinh, con gái 18 tháng tuổi của em (hik khai báo thành khẩn lun vì chẳng hi vọng đong thêm được giai NTCM nào)

Ngủ rồi thaispkdkc

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #30 vào: 10-01-2011 17:31:34
Nickname của em thì cũng không có gì phức tạp cả, hihi: Thái là tên của em, spk là mã trường em đang học ( sư phạm kỹ thuật), dkc là mã ngành em học để sau này nó giúp em \\\" kiếm cơm \\\" ( điện khí hóa - cung cấp điện ), hi. Bởi vậy mới cho ra đời thaispkdkc...
  Còn avatar của em thì không có ý nghĩa gì hết, hehe!