Tác giả Chủ đề: Lào Cai (Văn Bàn) - Chị Pham - Cha mẹ mất, tật nguyền, nuôi con nhỏ  (Đã xem 38750 lần)

Ngủ rồi 1nong_dan

Mời cả nhà kiểm hàng cùng 1nong_dan nhé.
[video]http://www.youtube.com/watch?v=odJiI5oBq_M[/video]

Cảm ơn tất cả mọi người đã quan tâm giúp đỡ hoàn cảnh ở vùng cao khó khăn này.Khi nào chị Pham nhận dc quà của DD,1nong_dan sẽ cập nhật để cả nhà biết.

Ngủ rồi 1nong_dan

Chào cả nhà.
1nong_dan đã nhận dc 1000.000đ từ NTCM giúp gia đình chị Triệu Thị Pham,Nậm Tha,Văn Bàn Lào Cai.
Hôm nay 1nong_dan đã mua thực phẩm,quần áo và quà trung thu cho cháu Lìu.Tất cả đã dc đóng thùng cận thận,chỉ còn chờ cuộc hành trình hơn 300km nữa là xong.Nếu ko có gì thay đổi,thì trong ngày chủ nhật chị Pham sẽ nhận dc thực phẩm,cháu Lìu sẽ nhận dc quần áo mới và quà trung thu đúng dịp tết TT.
Sau đây là chi tiết hàng đã mua.

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Vui quá. Chúc mừng bác 1_nongdan làm thêm được một cầu nối tới người nghèo nữa.

Cảm ơn sự chung sức của các bạn.

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi 1nong_dan

Thật xứng danh với cái tên DauTruong100,bấm nhanh chính xác.Bác mà về quê em,em bỏ phiếu cho bác làm trưởng thôn luôn,hehe.Cảm ơn DT100 cùng dd,đã giúp đỡ hoàn cảnh này và nhiều hoàn cảnh khác rất kịp thời.kinh phí ủng hộ gia đình chị pham đã tăng vì vậy 1nong_dan sẽ tăng thêm một số thứ như,quần áo,sữa tươi,cho cháu Lìu,còn đâu trao tiền mặt.
Thế là mẹ con chị Pham sắp có thật nhiều quà rồi,chắc chị sẽ ko tin dc rằng,chị dc tặng quà từ những người xa lạ.1nong_dan nghĩ chắc chắn là lần đầu tiên trong đời chị có quà tặng như vậy.
1nong_dan sẽ đưa chi tiết sau,còn bây giờ 1nong_dan phải ra đồng đây.
Chào toàn thể DD và chúc dd NTCM khỏe,trẻ mãi không già.

Ngủ rồi dautruong100cz

DT100 đã chuyển tới Pen 500k uh mẹ con cháu Lìu.Bác Nôngdân có thể tìm hiểu và mua thêm lương thực,nhu yếu phẩm để tiện xe gửi lên đó luôn được ko ạ?!Cảm ơn bác và chúc cả nhà vui vẻ!

Ngủ rồi pquyen

bác dautruong giúp thêm 500k.

Vậy pen chuyển cho nongdan 1.000.000 (từ diepthien 300k, dautruong 500k và quĩ 200k) nhé!

Ngủ rồi cuong.nguyen

quá xịn 100 oi  B)

Ngủ rồi dautruong100cz

Bác PQ ơi em uh thêm 500k nữa bác duyệt luôn ,em sẽ chuyển cho Pen ngay.Cảm ơn bác!

Ngủ rồi pquyen

Pen ơi! em chuyển cho bác nongdan 500.000 từ diepthien 300k và từ quĩ 200k để giúp mẹ con chị Pham.

Thân.

Ngủ rồi gaumevidai

Nếu làm được như Bác 1 nong_dan dự định thì tốt quá.Chắc chắn Trung thu này Cháu Lìu sẽ vui hơn rất nhiều. Cảm ơn tất cả mọi tấm lòng đã quan tâm đến hoàn cảnh mẹ con cháu Lìu

Ngủ rồi 1nong_dan

Cảm ơn sự tin tưởng của cả nhà,1nong_dan này sẽ ko để ai thất vọng về việc mình làm.
@Bác Dautruong 100 nói đúng,(1nong_dan sẽ chịu trách nhiệm trước NTCM về các khoản tiền CM.1nong_dan xin chỉnh lại tẹo nhé,1nong_dan sẽ (lãnh trách nhiệm)đảm bảo hàng đến chân công trình an toàn.Nghe thế đỡ toát mồ hôi bác ạ,hehe,DD NTCM là - Tin vào lòng nhân ái cơ mà.
Cảm ơn sự thấu hiểu,chia sẻ rất linh hoạt,kịp thời của cả nhà.
Đến khoảng chủ nhật hoặc thứ hai tuần tới 1nong_dan có 1 người bạn đi công việc ở TT văn bàn,1nong_dan sẽ nhờ bạn ấy quá chân vào Lậm tha (nếu xe bạn ấy vào dc,còn ko sẽ nhờ tăng bo)chuyển giúp phần quà của DiepTien,và 1nong_dan tặng cháu Lìu 1 phần quà trung thu luôn,vì ở đó có thể cháu ko có quà trung thu.
1nong_dan dự định mua quà như sau:
1-Gạo 30kg x 7000d=210.000
2-Thùng mì gói =75.000
3-Dầu ăn 1 lit=33.000
4-Một phần quà trung thu
1+2+3 =318.000 (DiepThien 300k)
4-(1nong_dan,và phụ thêm 18k thiếu).
Tất cả sẽ dc đóng thùng chuyển đến tận nơi,và Cô giáo Nụ sẽ chụp hình chuyển quà cho gia đình chị Pham.
Vậy cả nhà cho ý kiến nhé.

Ngủ rồi DiepThien

DiepThien đã chuyển 300k tới tài khoản Penguin. Mong các bác thu xếp chuyển sớm cho mẹ con có thêm chút gạo ăn ạ.

Cảm ơn cả nhà,

Ngủ rồi dautruong100cz

Hoàn cảnh như bài giới thiệu đã nêu quả thật là khó khăn,cháu bé phải sống trong hoàn cảnh ăn không đủ no,mặc không đủ ấm,mẹ phải thay cả cha nhưng lại tàn tật,không thể chăm lo chu đáo được.Lào cai thì ở xa,chắc phải khá lâu nữa mới có thể xác minh được theo quy định.DT100 xin đề xuất phương án linh động là để cho bác Nongdan được bảo lãnh trường hợp này,bác ND sẽ chịu trách nhiệm trước NTCM về các khoản tiền CM, đảm bảo được sử dụng đúng mục đích,đúng đối tượng,sau đó có điều kiện ta xác minh,kiểm tra sau vậy.Nêu ý kiến như vậy là vì cũng như bác DiepThiên,DT100 muốn các hoàn cảnh ở xa đỡ bị thiệt thòi,và cũng ấn tượng với phong cách làm việc \\\"chiên nghiệp\\\" của bác NongDan :blink: .Mong cả nhà góp thêm ý kiến.Cảm ơn mọi người!

Ngủ rồi laohatien

Trường hợp này cũng khó, theo đúng quy định thì phải được xác minh rồi mới có phương án giúp đỡ. Trước mắt lão cũng đồng ý phương án để bác 1nôngdan gửi quà tặng của bác diepthien cho trường hợp này. Sau đó thì đành phải chờ để có một ai đó xác minh rồi mới đưa ra quyết định được ạ.

Ngủ rồi cuong.nguyen

Tks bac 1nong_dan, Mong duoc biet y kien cua BQT ve truong hop nay ah, cuong.nguyen.