Tác giả Chủ đề: Xin hãy quan tâm mục "Hoàn Cảnh Chờ Xác Minh"  (Đã xem 21181 lần)

Ngủ rồi Blue_Gem_Vt_90

Trả lời #9 vào: 28-09-2010 03:46:29
Vậy mình bắt tay vào việc luôn đi chứ ạ. Còn chờ gì nữa.
Trước hết mình thành lập câu lạc bộ \\\"Xác minh NTCM\\\" như ý kiến của bác Fullmoon_107 nhé.
Em nghĩ mình nên làm dạng file Excel như trong topic Trung Thu Miền Nam vừa rồi. Ai có mong muốn và khả năng đi xác minh thì sẽ down file này về tự điền thông tin của mình vào rồi lại up lên (trường hợp không biết làm thì chỉ cần đưa thông tin lên để TV khác điền vào dùm là được).
Mình chia các tỉnh thành từng mục riêng, ai đăng kí tỉnh thành nào thì ghi tên mình vào khu vực của tỉnh thành ấy. Ở dưới là bảng liệt kê danh sách các TV trong tổ xác minh với đầy đủ thông tin (tên, tuổi, địa chỉ, nick diễn đàn, số điện thoại, địa chỉ mail,...)
Mỗi khi có trường hợp cần xác minh mới ở khu vực tỉnh thành nào thì các TV đăng kí khu vực đó sẽ liên lạc với nhau để đi xác minh trong thời gian sớm nhất. Hoặc nếu TV khu vực có trường hợp cần xác minh mà không theo dõi DD thường xuyên nên không biết thì các TV khác sẽ liên lạc để báo cho TV ấy biết sớm để đi xác minh.

Các bác thấy có gì không hợp lí hay còn thiếu sót thì đưa lên đây bàn bạc luôn nhé, để câu lạc bộ có thể sớm hình thành và đi vào hoạt động nhé.

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #8 vào: 28-09-2010 01:15:44
Vâng, Ken rất cảm ơn anh Opla đã nói lên điều mà bấy lâu nay Ken cũng hay thắc mắc và cảm thấy áy náy khi bản thân chưa làm được gì nhiều hơn. Như các bạn đã biết đấy, mỗi ngày trôi qua DĐ mình lại có những TH mới được đưa lên, ai cũng cần chúng ta giúp đỡ. Nhưng thực sự mà nói, có vẻ như hiện nay DĐ mình đang quá tải, công việc quá nhiều không thể trong chốc lát có thể giải quyết được. Hàng ngày, mỗi TV DĐ cũng đi làm, đi học, cũng vất vả mưu sinh như ai, khoảng thời gian trống không đủ nhiều để có thể theo sát sao tất cả những topic, những TH trên DĐ. Ngay cả bản thân Ken, nhiều khi hôm trước đọc bài hôm sau Ken có thể quên, bởi với 1 lượng lớn các TH Ken không thể nào nhớ hết, nào là TH này đã được giúp đỡ như thế nào, TH kia các anh chị đi xác minh đề xuất hình thức giúp đỡ ra sao để Ken đọc và học hỏi, lấy kinh nghiệm,...Và còn rất nhiều, rất nhiều lần như thế nữa. Trước đây, khi chưa đến mức bận rộn lắm, Ken hay lên DĐ và đọc bài, TH nào Ken cũng đọc, cũng cố nhớ, nhưng hiện nay thì Ken không thể làm như thế được nữa với khối lượng bài học khổng lồ trên lớp.

Các bạn, hôm nay đọc bài anh Op, một cảm giác buồn len lỏi trong Ken mà không biết giải thích sao cho các bạn hiểu. Một cái gì đó nhoi nhói trong tim. Biết nói sao đây? Ken thực sự mong được các bạn chung tay, chung sức cùng DĐ nhà mình. Mỗi người một việc, phụ nhau cùng làm, rồi tất cả sẽ ổn thôi, phải không ạ, tất cả rồi sẽ ổn. Món quà cho tất cả chúng ta là những nụ cười, là ánh mắt rạng ngời niềm vui khi hay ai đó đã qua cơn nguy kịch, khi nhận được lời cảm ơn hết sức chân thành từ một người xa lạ. Sẽ không có một phép màu nào có thể mang đến cho ta những món quà tinh thần quý giá như thế ngoài tình yêu thương chúng ta chia sẻ.  

Tối nay Ken đi BV Ung Bướu xác minh TH em Hòa, bước chân vào viện mà lòng chợt thấy hạnh phúc, xen lẫn trong đó là những xót xa. Ken còn hạnh phúc quá, may mắn quá khi bản thân không bệnh tật, không đau đớn như bao người ở đây. Biết bao người, từ trẻ con đến người già, từ người có bệnh đến người thân, nằm la liệt ngoài hành lang và phòng bệnh nhân. Có những em bé đầu trọc lóc, kê đầu trên gối mỏng cùng chiếc chiếu đơn đang chìm vào giấc ngủ say sưa ở hành lang đi, em đã quên đi những nỗi đau phải chịu khi em còn tỉnh giấc. Nhìn mà thương! Ước gì không ai bệnh tật!

Một lần, bác 6x đã nói Ken nghe 1 câu, nếu tất cả mọi người ai cũng nghĩ hôm nay là lần gặp nhau cuối cùng thì hẳn trên đời này không còn ai đối xử tệ với nhau!

Tối nay nhân bài viết của anh Op Ken xin tâm sự với các bạn đôi chút để chúng ta cùng hiểu nhau hơn và cùng chung tay làm việc. Ken cũng xin nhắn với các bạn, rằng các bạn không phải e dè hay ngại ngùng khi đi xác minh, hãy mạnh dạn tự tin và làm bằng chính cái tâm của mình. Lần đầu Ken đi xác minh, không có anh chị nào có kinh nghiệm đi cùng vì ai cũng bận, chỉ Ken và Gon_một TV mới tương tự, 2 đứa không biết phải nên hỏi những gì, hỏi như thế nào. Rồi Ken hỏi ý kiến bác 6x, anh Op và cuối cùng 2 chị em cũng tự đi. Qua được lần đó Ken thấy mình mạnh dạn hơn và cũng kinh nghiệm hơn. Sau này mỗi khi có dịp đi cùng Ken đều lắng nghe cách các anh chị, cô chú hỏi chuyện để học hỏi thêm. Những cái gì thực tế sẽ dễ đi vào trí nhớ hơn. Giờ Ken cũng không ngại ngùng gì khi đi xác minh nữa. Ken rất cảm ơn các bạn đã chung tay cùng DĐ, nếu giúp được gì cho các bạn Ken cũng như tất cả anh chị, cô chú trên DĐ sẽ giúp. Đừng lo lắng và ngại ngùng, chúng ta là người một nhà mà.

Chúc cả nhà tuần mới an lành và hạnh phúc!

Ken.

Ngủ rồi tommyleewrong

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #7 vào: 27-09-2010 23:46:53
tommy cũng đăng ký một chân trong club xác minh nhé bác Moon.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #6 vào: 27-09-2010 23:43:45
Hi Jotun,

Ngày đầu tham gia DĐ, mình mất hơn một tháng để đọc hết các bài viết (tất nhiên ở mục cần thiết) để hiểu được quy trình, cách thức hoạt động của DĐ nên mình đồng cảm với suy nghĩ của bạn. Mình muốn chia sẻ với bạn kinh nghiệm mình trải qua (gọi kinh nghiệm cho oai tí nhé), để không dừng lại mức độ xem hoa thì cách nhanh nhất là bạn bắt tay tham gia hoạt động của dd như xác minh, thăm các TH, quán cơm, nồi cháo...nếu bạn thu xếp được thời gian, vì trong quá trình thực tế, bạn sẽ được mọi người chia sẻ thông tin, hướng dẫn, giải đáp các thắc mắc của bạn.

Về vấn đề xác minh, các bạn cứ mạnh dạn đăng ký tham gia nhé. Nếu trường hợp đó toàn các thành viên mới đi xác minh thì bạn hãy yên tâm rằng sẽ có thành viên có kinh nghiệm đi cùng các bạn, vì xác minh là khâu quan trọng nhất có tính quyết định giúp đỡ TH đó hay không? Bên cạnh đó, tiêu chí của DĐ mình là đồng hành nên thông tin hoàn cảnh sẽ được cập nhật để có giúp đỡ phù hợp. Sau một thời gian bạn sẽ quen và tích lũy kinh nghiệm cho mình. Hiện tại miền Nam đang có chiên gia xác minh mới nổi là anh Lehung73, K87yeng, Sunyata, Blue_Gem, Tiger hay Fullmoon_107,... các bạn ấy cũng được các mem cũ \\\"truyền nghề\\\" khi \\\"lăn lộn\\\" các quận trong thành phố và cả các tỉnh miền Tây nữa đó.

Chúc bạn sớm \\\"động\\\" vào các hoạt động trong thời gian tới nhé  :) .

Ngủ rồi Magic_Q

Trả lời #5 vào: 27-09-2010 23:35:48
Em là con dân miền Tây nên xin xung phong 1 vé đi đầu các tỉnh đồng bằng sông Cửu Long. Đặc biệt là 2 trường hợp ở Vĩnh Long và Trà Vinh vừa được nêu, không biết có bác nào rảnh đi cùng không ạ?

Ngủ rồi asian

Trả lời #4 vào: 27-09-2010 23:25:27
Hoan hô Fullmoon. Chúc bạn thành công với dự án thành lập CLB xác minh miền Nam!

Khi nào xong thì cho mình đăng ký với nhé. Mình thích đi như bạn lắm, nhu7gn cũng lực bất tòng tâm, sức lực hơi có hạn nên cần các bạn chung ta hợp sức mà tác chiến :P

Chúc bạn vui!

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #3 vào: 27-09-2010 22:54:10
Trước kia đọc mấy trường hợp chờ xác mình em lun thắc mắc sao những th đó trôi qua một cách lặng lẽ...!!! đọc bài viết của anh Opla cảm thấy giận mình vì sao mình lại thụ động.... có những trường hợp mình có thể đăng ký xác minh cho dđ mà lại im lặng để cho nó qua.... bây giờ mới thấy hối hận vì có thể mình đã góp 1 phần nhỏ để giúp những hoàn cảnh khó khăn..!!! :(
Nhưng muộn còn hơn ko...!!! em xin được đăng ký xác minh các th ở trong thành phố ( all các quân huyện) các tỉnh Long An, Tiền Giang, Đồng Nai, Tây Ninh,  đc thì BÀ Rịa Vũng Tàu em chơi lun....!!! Em đang làm QC ở những nơi đó nên cũng bít đường và lại quan điểm của em là đường nằm dưới cái mũi nên ko lo.....Có những trường hợp nào ở những địa điểm nêu trên thiếu người đi xác minh thì mong anh Opla và Bác 6X hú em 1 tiếng....hihi
Moon có ý này... mình muốn lập 1 câu lạc bộ \\\" xác minh người tôi cưu mang miền Nam\\\" có thành viên nào quơn quơn xin tham gia để mình có thể xác minh được nhìu hơn chứ Moon tròn wa sức cũng có hạng hihi :P

Ý kiến của em là vậy... có j thiếu sót hay ko đúng xin góp ý hihi

Jotun

• bạn
Trả lời #2 vào: 27-09-2010 21:38:51
Thân gửi opla,

E là 1 thành viên mới của dd,có thể ý kiến của e ko bao quát được hết nhưng e có thể nêu ra 1 số khó khăn như sau đối với khu vực Địa chỉ chờ xác minh :

-Là thành viên mới join nên đối với cá nhân e dd khá lớn.Lượng thông tin cũ và mới đồ sộ,phải mất tương đối thời gian e mới \\\"làm quen\\\" được với các thông tin trong dd.Mặc dù đã hơi quen quen với các đề mục nhưng quả thật e ko nắm được chi tiết các hoạt động,tất cả (theo e đánh giá ) mới dừng lại ở mức độ xem hoa chứ chưa dám động vào các hoạt động quan trọng.Từ \\\"đọc\\\" đến \\\"quan tâm\\\" mất 1 thời gian kha khá,đến qiai đoạn \\\"làm\\\" sẽ còn xa hơn

-Mặc dù quy trình xác minh đã được thảo qua nhưng chỉ dựa vào đó để xác minh thì e cũng chưa dám.Vì quy trình mới nói chung chung

-Theo e,hoạt động xác minh cần người có kinh nghiệm đứng ra làm.Trong khi đó,để biết ai \\\"chuyên gia\\\" để liên lạc và đi theo học hỏi rất khó.Ít thầy nên trò ko dám ra đường

Ngủ rồi opla

Trả lời #1 vào: 27-09-2010 18:01:07
Chào cả nhà,

Trước hết, xin chân thành cám ơn mọi người đã và đang quan tâm giúp đỡ tới từng hoàn cảnh khốn khó được đăng tải trên diễn đàn trong suốt thời gian vừa qua.

Hôm nay có dịp xem lại các hoàn cảnh trong mục \\\"Địa chỉ chờ xác minh\\\", tôi giật mình nhận thấy có những hoàn cảnh được giới thiệu cách đây 6 tháng nhưng nó vẫn đang nằm im lìm và chìm sâu đến những trang cuối cùng của thư mục.

Lât lại từng bài, thấy rằng có những hoàn cảnh được giúp đỡ một phần nhưng vẫn còn rất khó khăn, những em bé bị não úng thủy vẫn ngơ ngác nhìn người đọc từ màn hình máy tính, cặp vợ chồng già cứ lầm lũi nơi tâm tối với những căn bệnh hành hạ từng ngày, bệnh ung thư máu đang dày vò thể xác của em sinh viên trường ĐHKT, ...

Tôi bần thần nhắm mắt lại và chỉ than với bản thân rằng có lẽ họ chưa có duyên với chúng ta.
Tâm trạng của tôi hôm nay tệ lắm. Viết bài này với mong muốn được chia sẻ tâm trạng này cùng mọi người và xin mời các bạn hãy ghé thăm, xem lại các hoàn cảnh mà tôi đã đưa lên mục Spotlight- Tiêu điểm tại đây.

Họ đang chờ chúng ta- những mảnh đời trong thư mục \\\" Địa chỉ chờ xác minh\\\"! Tôi xin các bạn.

Thân mến,

Opla.
« Sửa lần cuối: 11-05-2020 18:02:21 gửi bởi -TrườngGiang- »