Tác giả Chủ đề: Quảng Bình - Nguyễn Thị Hải Yến - Ung thư máu  (Đã xem 1450 lần)

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #16 vào: 05-01-2013 10:13:52
Cảm ơn em Mătbiec!

Ngủ rồi matbiec

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #15 vào: 05-01-2013 09:54:27
Ngày 2/01/1013 em đã đến thăm trường hợp bé Hải Yến, vào nhà ông bà của Bé tại Đức Điền, Đức Ninh nhưng không có ai ở nhà. em đã sang mấy nhà hàng xóm để hỏi về bé và gia đình nhưng cũng rất ít người biết (gia đình ông bà Bé kín chuyện). Sau đó em đã lên Trường trung học cơ sở Đức Ninh nơi bé học,và chỉ gặp được cô giáo chủ nhiệm của bé.

Cô cho biết bé Hải Yến mấy ngày hôm nay đã được nghĩ học vì sắp đến ngày đi thay máu nên rất yếu. Thứ Sáu (4/1/2013) mẹ bé ở Đà Nẵng ra đưa bé đi Hà Nội để thay máu.
 Khi hỏi thêm thông tin về hoàn cách gia đình bé Yến và bệnh tình của bé thì cô nói: Sức khỏe của bé bình thường, chỉ những khi sắp đến ngày đi thay máu là người xanh xao, hay ngất xỉu. Tiền việ phí thì có bảo hiểm y tế nên sẽ chi trả 20% (Cô không biết một lần Bé Yến đi thay máu hết bao nhiêu tiền). Tiền học phí và các khoản tại trường bé học thì được miễn 100%. Hoàn cảnh Gia đình thì có Gì của bé Yến làm bên Bưu điện Tỉnh nên thỉnh thoảng cũng hay cho bé tiền chữa trị, Mẹ của bé đi làm ở Đà Nẵng, Ông của bé nhận thầu đúc bê tông, bà của bé đi thu tiền điện thoại. Thời gian này Bố của bé Yến cũng gửi tiền cho mẹ bé để hỗ trợ nuôi bé và cho bé chữa bệnh.
Đó là tất cả những thông tin em biết được sau khi xác minh trường hợp Bé Hải Yến. Rất tiếc là không gặp được gia đình bé để biết được nhiều thông tin hơn.

Theo em nhận xét về trường hợp bé Yến: Bé bị bệnh ung thư máu, thường xuyên phải đi thay máu nhưng dù sao bé cũng được sự hỗ trợ từ gia đình (ông bà, bố mẹ, Gì), nhà trường (miễn học phí và tất cả các khoản 100%), Xã hội (có bảo hiểm xã hội chi trả 20%). Sức khỏe ổn định (sau khi được thay máu). Nên em nghĩ hiện tại hoàn cảnh của bé là tạm ổn so với các trường hợp khác khó khăn hơn.

Đó chỉ là những ý kiến của riêng em, còn tùy vào kinh phí của DD và MTQ để đưa ra quyết định hỗ trợ giúp đỡ cho bé.

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #14 vào: 04-01-2013 14:41:14
Mắt biếc! Em đi xác minh lại thế nào rồi!

Ngủ rồi matbiec

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #13 vào: 18-12-2012 09:40:55
Thật tiếc là ngày hôm nay em đã đến Đức Điền  nhưng không liên lạc được với gia đình bé Yến. Địa chỉ nhà thì không sát lắm nên em không thể hỏi và tìm được, và cuối cùng em không thể vào thăm bé được. Em mong anh chị nào đăng bài trường hợp của bé Yến thì cho địa chỉ sát hơn và số điện thoại khác để em có thể đi xác minh lần sau.  Nhân đây em cũng đã liên lạc với anh Giangson và 2 anh em sẽ đi vào một ngày sớm nhất. Nếu thành viên nào có điều kiện thì đi cùng với em nữa nhé!

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #12 vào: 18-12-2012 07:51:00
Matbiec! Em liên lạc với anh qua sđt này 0129 88 00 707 nhé! Anh sẽ liên lạc thêm với bạn anh ở Quãng Bình đang học ở Huế. Hết tết dương lịch này sẽ ra quê! Kết hợp với em rồi đi thăm luôn!

Ngủ rồi matbiec

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #11 vào: 18-12-2012 00:03:27
Dạ. Trường hợp này để em thu xếp và đi xác minh ạ. Nhà em cách nhà Bé chắc khoảng 30km nên cũng không xa. Nếu có anh chị nào cùng đi thì báo cho em biết để nếu không em sẽ đi một mình cũng được.

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #10 vào: 17-12-2012 14:02:37
Trường hợp này thành viên nguyen thang đi xác minh đã nhận sẽ viết bài lên DD nhưng m,ãi mà không thấy! Giangcoi cũng quên mất không theo dõi!
 Hôm trao đổi với Thang ( năm trước khi Thắng vào Huế) thì Hoàn cảnh đã khá lên  rất nhiều nên tạm thời không đề xuất giúp đõ gì thêm và theo dõi! Không biết lâu rồi như thế nào! Thành viên nào ở Quãng Bình có thể đi thăm tiếp trường hợp này không nhé!
gửi Matbiec:Em giúp xem lại trường hợp này được không!

Ngủ rồi love_noborder

Trả lời #9 vào: 16-12-2012 16:48:15
Tội nghiệp cho bé. Trường hợp này để lâu quá. Bác opla đăng từ tháng 9/2010 đến nay, sau hơn 2 năm vẫn chưa xác minh. Mong các ah chị em ở Quảng Bình cố gắng phát huy.
Quảng Bình là một trong những địa phương khổ nhất nước. Mong các anh chị em nhà ta thu xếp xác minh các hoàn cảnh tồn đọng luôn nếu có điều kiện.

Chúc sức khỏe,

Ngủ rồi matbiec

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #8 vào: 16-12-2012 14:03:17
Hiện tại em đang ở quảng Bình, nếu các anh chị nào cần hỗ trợ trong việc cùng đi xác minh thì em sẵn sàng ạ!

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #7 vào: 04-10-2011 14:18:22
Chú Thắng chỉ được cái \\\"cười\\\" là giỏi! Mong tin bữa chừ mà chẳng thấy tăm hơi chi cả!Khi mô anh ra biển Nhật Lệ sẽ phạt thật nặng!  B)
Lúc nào đi thăm lại em Yến nhớ rủ anh giangson đi luôn nghe, đừng quên đó! :angry:
Bữa chừ ngoài nớ mưa bão nhà làm xong kịp không hả Thắng!Cho anh gửi lời hỏi thăm đến Bố nhé!Chúc bố khỏe mạnh và mau lành bệnh!Thân! :)

Ngủ rồi nguyenthang

Trả lời #6 vào: 04-10-2011 09:55:10
Xin loi moi nguoi ,may hom nay ban qua nen khong len dien dan duoc .Tuan qua me cua be Yen co dien thoai cho NT bao tuan nay chi ve va co hen gap NT .mong rang lan gap nay se may man hon lan nhung lan da qua hihihihihih

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #5 vào: 19-09-2011 16:36:35
Trưa Thứ 6 ngày 16 tháng 9.
giangcoi và anh 0707 ghé thăm nhà hai cháu cùng nguyenthang nhưng cũng không gặp được.
Cháu đang đi học ở trường, hình như cháu chưa có duyên cùng mọi người.xin lỗi hẹn cùng cháu vì giangcoi và anh 0707 vào Huế sớm vì bận việc quá!Đành mong tin từ bạn nguyenthang vậy!Thân ái!

Ngủ rồi nguyenthang

Trả lời #4 vào: 21-07-2011 11:03:13
Tuần trước có anh Banbe6x và NT có lên nhà của bé yến ở ,nhưng chỉ gặp ông ngoại của cháu ở nhà.Riêng cháu Yến đang được điều tri ở Hà Nội ,hết tuần này bé Yến mời về Quảng Bình.qua tuần NT sẽ lên tham Cháu và xác mình lại !

Ngủ rồi mai-am-chung

Trả lời #3 vào: 29-05-2011 14:17:23
Tội nghiệp các em nhỏ. Người lớn lúc bệnh nhiều khi còn không chịu được nói chi trẻ con. Thương các em quá. Mong nhóm xác minh bỏ tí thờI gian cho TH này. Cảm ơn.

Ngủ rồi domanhtuan

Trả lời #2 vào: 15-05-2011 16:39:11
kính mong mọi người sớm xác minh trường hợp cua cháu yến .  để cháu yến được chữa trị sớm . chúc yến sơm bình phục