Tác giả Chủ đề: Đồng Nai (TP Biên Hòa) - Chị Nhi - Mất chân phải, bố bệnh tật, một mình nuôi hai con nhỏ  (Đã xem 7936 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Vừa qua nhân chuyến công tác tại Biên Hòa - Đồng Nai Chuductai có ghé thăm và trao tiền Lì Xì Tết Kỷ Hợi 200,000đ tới Gia đình bạn Nhi .

Nhờ Chuductai cập nhật tình hình cuộc sống hiện tại của bạn Nhi dùm nhé.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

Đây là hoàn cảnh số 18 của chương trình \" Lì Xì Tết 2019... \"

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: minhsơn97

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Mừng cho gia đình bạn Nhi . Chúng ta sẽ theo để xuất của Ngoan nhat xom là dừng việc CMTX gia đình bạn Nhi và sẽ trở lại khi bạn Nhi gặp khó khăn.

Cảm ơn Ngoan nhat xom đã theo dõi và cập nhật thông tin, hình ảnh về gia đình bạn Nhi để cả nhà cùng nắm được.

Thân.

BS

Ngủ rồi ngoan nhat xom

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Chào cả nhà vừa qua nhân dịp tết trung thu Em cùng các bạn ở quán cơm 2000đ(ở Sài Gòn) có đi thăm hỏi trao quà trung thu và trao tận tay chỉ 500 k số tiền hỗ trợ chỉ  tháng 9(Trangvitgioi : xuất Quỹ chuyển tới bạn Ngoan nhat xom 1,500,000đ tiền CMTX mẹ con em Nhi trong 3 tháng )thưa cả nhà đây cũng là 500 k cuối cùng được ntcm hỗ trợ cho chị
Qua thăm hỏi thì gia đình chỉ nay cuộc sống của GĐ cũng đã ổn định hơn, GĐ có bán đồ ăn vặt ,cafe thư nhập cũng được vậy nên theo ý kiến của em về trường hợp này tạm thời ngừng hỗ trợ để giúp đỡ những trường hợp khác ạ  . dưới đây là một số hình ảnh

Ngủ rồi ngoan nhat xom

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Chào cả nhà vừa qua em cùng bạn đã tới nhà chị nhi thăm hỏi và trao tận tay chỉ 500 k số tiền hỗ trợ chỉ hàng tháng (Trangvitgioi : xuất Quỹ chuyển tới bạn Ngoan nhat xom 1,500,000đ tiền CMTX mẹ con em Nhi trong 3 tháng )thưa cả nhà .quá lần này thì em còn giữ của chị nhi số tiền là 500k của t 9, và em sẽ trao tận tay chỉ trong 2 tháng tới(.thân)

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Ngủ rồi ngoan nhat xom

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Chào cả nhà sáng nay chủ nhật ngày 30 _7_2017 em cùng bạn đã tới nhà chị nhi thăm hỏi và trao tận tay chỉ 500 k số tiền hỗ trợ chỉ hàng tháng (Trangvitgioi : xuất Quỹ chuyển tới bạn Ngoan nhat xom 1,500,000đ tiền CMTX mẹ con em Nhi trong 3 tháng )thua cả nhà .quá lần này thì em còn giữ của chị nhi số tiền là 1000 000 của tháng 8 và t 9, và em sẽ trao tận tay chỉ trong 2 tháng tới(.thân)

Ngủ rồi ngoan nhat xom

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Chào cả nhà chiều nay em đã nhận số tiền 1500k
@Trangvitgioi : xuất Quỹ chuyển tới bạn Ngoan nhat xom 1,500,000đ tiền CMTX mẹ con em Nhi trong 3 tháng nhé. ) khong có gì thay đổi thì trong tuần này em sẽ gửi chị tháng đầu tiên .

Ngủ rồi ngoan nhat xom

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Chào cả nhà chiều nay em đã nhận số tiền 1500k từ chỉ Trangvitgioi  (ủng hộ 3 tháng của chị nhi cụt chân ở biên hòa ) khong có gì thay đổi thì trong tuần này em sẽ gửi chị tháng đầu tiên .

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
@Trangvitgioi : Em xuất Quỹ chuyển tới bạn Ngoan nhat xom 1,500,000đ tiền CMTX mẹ con em Nhi trong 3 tháng nhé.

Nhờ Ngoan nhat xom hàng tháng trung chuyển tiền tới em Nhi dùm .

Thân.

BS

Ngủ rồi ngoan nhat xom

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Chào cả nhà , về trường hợp này em xin nhận trách nhiệm Trung chuyển nhé cả nhà

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trích dẫn
[=\"banbe6x\" post=98857]Chào cả nhà !

Trước mắt chúng ta xuất quỹ CMTX em Nhi 500,000 đ/ tháng bắt đầu từ tháng 7/2017 cho đến hết tháng 9/2017 .

Các bạn cho biết cách chuyển tiền dùm.

Việc CMTX Gạo và nhu yếu phẩm có khả thi không các bạn ?

Gạo và nhu yếu phẩm cũng được vì nhà bé Nhi ngay ngã tư vũng tàu. Đường về qua nhà bác 6x luôn . Nếu được thì mỗi tháng bác về nhà cùng đường thì trao luôn là phù hợp nhất.
Thân

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Trước mắt chúng ta xuất quỹ CMTX em Nhi 500,000 đ/ tháng bắt đầu từ tháng 7/2017 cho đến hết tháng 9/2017 .

Các bạn cho biết cách chuyển tiền dùm.

Việc CMTX Gạo và nhu yếu phẩm có khả thi không các bạn ?

Thân.

BS

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Những thông tin mà bạn bobbie.eternity cập nhật đã đầy đủ .
Mòng cả nhà cùng có ý kiến về đề xuất của nhóm Đồng Nai !!!

bobbie.eternity

• bạn
Chào cả nhà,

Hôm tháng 4 em có việc bận nên không cùng đi xác minh hoàn cảnh của Nhi, có anh Thiều đã đi rồi ạ (có gì nhờ anh bổ sung thêm.)

Song, hôm qua (09/07/2017) em có đến thăm và xác minh lại hoàn cảnh Nhi, Điều đầu tiên em nhận thấy là so với hình ảnh trước đây em được xem đến hôm qua em đến thăm thì Nhi có vẻ xanh xao và ốm đi rất nhiều.
Đến xác minh và thăm hỏi, cùng là phận con gái với nhau em không khỏi chạnh lòng về một cô gái trẻ.
Đặng Thị Yến Nhi – 19.05.1994 ngụ tại: Lô 3, LT5, Đường N7, Khu phố Bình Dương, Phường Long Bình Tân, Tp. Biên Hòa – Đồng Nai. (SĐT: 01216.553.124)
Hiện có hai con nhỏ là:
   -   Trần Ngọc Bảo Như: 21.02.2013
   -   Đặng Hoàng Quân: 22.06.2016

Ba mẹ con cùng sống với ông bà ngoại, (Ông Đặng Văn Trung – 1954, Bà Trần Thị Ngọc Lan – 1959), Ông Bà lớn tuổi sức khỏe kém dần, Ông ngoại bị Phổi - Rung tay nên củng khó làm được nhiều việc, hàng ngày ông bà sáng bán cà phê – nước giải khát, chiều đổ ít bánh xèo bán. Buôn bán bữa đỡ bữa không vì khu vực gia đình sống trong hẻm sâu nên khá vắng vẻ, ít đông đúc. Chỉ lời vài chục ngàn phụ hợ tiền mua đồ ăn cho cả nhà ngày hôm sau.

Nhà Nhi còn một chị gái đã li dị với chồng cùng một cháu gái nhỏ 3t. Chị gái Nhi thì đi làm công ty, cháu nhỏ ở nhà ông bà trông coi. Chị củng chỉ hỗ trợ được phần nào với ông bà.  

Ngày 16/05/2014, trên đường đi làm về từ khu công nghiệp 2 đến đoạn gần sonadezi Nhi bị một tai nạn trúng xe tải, sau tai nạn ấy mà Nhi mất đi một chân phải.

Cuộc sống nhiều thay đổi trắc trở, vụ tai nạn bên xe tải có lo toàn viện phí và bồi thường hơn 70 triệu đến Nhi và gia đình, song lúc ấy khu vực nhà củng giải tỏa cho miếng đất chỗ ở hiện tại.
Nên số tiền bồi thường ấy Nhi đưa gia đình và gôm góp thêm để xây nhà cửa lên.

Rồi nhi buôn bán quần áo qua mạng tới nay để đỡ đần cuộc sống – Hiện nay đã bán được lâu năm nên cũng có lượng khách hàng quen, nhờ vậy mà nay mỗi tháng may mắn thì Nhi kiếm được 1 triệu hơn triệu để có tiền lo tả, sữa, bột cho hai con nhỏ. Mặt này Nhi khá khó khăn về vấn đề đi lại lấy đồ, giao đồ. Đa phần phải đi xe ôm tốn kém nên không còn lời đc là bao.

Nổi khổ chưa dừng lại ở đó thì khi Nhi mang thai con thứ hai anh bạn trai củng bỏ Nhi mà đi, vì sống với nhau không đăng ký, cưới xin nên đôi bên chỉ dừng lại ở vậy. Tới đây mình thật tiếc cho Nhi vì không gặp đúng người. 

   Sơ lược Hoàn cảnh của Nhi là một hoàn cảnh đôi phần éo le và khá suy sụp tinh thần.
Nhi hiện tại là mẹ đơn thân của hai con nhỏ đang tuổi ăn tuổi lớn, mỗi tháng chi phí lo tả, sữa, bột ăn dặm các thứ cho hai cháu nhỏ là khoảng chi phí không hề nhỏ. Nhi một phần củng trở thành bị tật lại càng thêm khó khăn.

   Dưới đây em xin có vài đề xuất, mong nhận được sự hỗ trợ từ các anh chị em mạnh thường quân và bạn bè khu vực cùng chung tay hỗ trợ:
•   CMKTX : Kêu gọi hỗ trợ giúp Nhi có một phương tiện đi lại giúp Nhi thuận tiện làm việc.
•   CMTX: Mỗi tháng hỗ trợ 1 phần tả sữa phụ đến Nhi mong nhi đỡ áp lực lo toan và mong nhi có sức khỏe hơn chứ nay nhìn gầy gò xanh xao quá đổi.

•   Khuynh Hướng: Cá nhân em xét thấy hoàn cảnh Nhi mong có một hướng lâu dài vững chãi hơn như là giúp Nhi có thể được học và làm được nghề gì đó như may mặc, sữa đồ…. Để Nhi có thể làm thêm việc tại nhà, thuận tiện với hoàn cảnh của Nhi về lâu về dài.
Mong nhận được ý kiến và hổ trợ từ cả nhà.

Em xin cảm ơn.!

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Theo thông tin của thành viên nguyenleminh440@gmail.com chị Đặng Thị Yến Nhi tại Lô 3, LT5, đường N7, khu phố Bình Dương, phường Long Bình Tân, Thành phố Biên Hòa, Đồng Nai có hai con nhỏ, em bị tai nạn mất đi chân phải, bố em bị bệnh rung tay, chồng lại bỏ đi. Một mình em nuôi con nhỏ và ba mình. Đã hơn hai tháng này chưa thấy thành viên bobbie.eternity xác minh và cập nhật thông tin. Mong các thành viên lưu ý giúp.
       Thân

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

bobbie.eternity

• bạn
Chào Cả Nhà,
Nếu không có gì thay đổi. Tối nay 15/04/2017. Bobbie sẽ ghé thăm và xác minh hoàn cảnh này ạ.
Hihi