Tác giả Chủ đề: Bình Dương - Bến tượng, Lại Hưng, Bàu Bàng: Lê Minh Tiền-Liệt Tứ Chi  (Đã xem 7313 lần)

Ngủ rồi Xelan90

Chào cả nhà
Sáng nay em Nam có lên nhà thăm xelan90
Nên xe lăn 90 đã giao tiền cưu mang thường xuyên tháng 11 cho Nam đến trao cho em Tiền rồi ạ và Nam cũng gửi thêm một thùng mì cho Tiền. Vậy là xelan90 và Nam đã hoàn thành nhiệm vụ trung chuyển tiền cưu mang thường xuyên cho em Tiền trong một năm qua
« Sửa lần cuối: 04-11-2023 16:20:13 gửi bởi Xelan90 »

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, Sẻ Chia

Ngủ rồi Xelan90

Chào cả nhà,
Sáng nay thiên thời địa lợi nhân hòa. Một lần đi là một lần khó nên xe lăn 90 đã trao tiền cưu mang thường xuyên tháng 9 và 10 cho em Tiiền rồi ạ. Em Lê Minh Tiền và gia đình cũng đã gửi lời cảm ơn đến diễn đàn người tôi cưu mang

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, maitramtg, Sẻ Chia, Trần Quốc Hương

Ngủ rồi Xelan90

Chào cả nhà,
Vừa rồi xelan90 đã trao tiền tháng 7 và 8 cho em Tiền. Tình hình sức khỏe em ấy cũng tạm ổn
« Sửa lần cuối: 05-08-2023 09:59:40 gửi bởi Xelan90 »

The following users thanked this post: lathuvang, banbe6x, maitramtg, Sẻ Chia

Ngủ rồi Xelan90

Chào cả nhà
Mặc dù từ đầu năm đến nay xelan 90 không được khỏe và phải đi bệnh viện nhiều lần nhưng xelan 90 vẫn nhờ chị của mình trung chuyển cho em Tiền đầy đủ và vừa rồi xelan90 cũng đã đích thân trung chuyển tháng 5 và 6 cho em Tiền. Dưới đây là hình trung chuyển tháng 2, tháng 3 tháng 4 một lần và tháng 5 tháng 6 một lần

The following users thanked this post: lathuvang, banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà
Xe lăn 90 mới đi bệnh viện về còn yếu nên hôm nay nhờ chị trung chuyển cho em Tiền tháng 1 rồi. Nam cũng không được khỏe và xe lăn cũng yếu bình ắc quy rồi nên không đi được

Cảm ơn chị Hoài nhiều ạ !

Xelan90 và Nam sớm bình phục nhé.

Thân mến.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: lathuvang, Xelan90, maitramtg, Sẻ Chia

Ngủ rồi Xelan90

Chào cả nhà
Xe lăn 90 mới đi bệnh viện về còn yếu nên hôm nay nhờ chị trung chuyển cho em Tiền tháng 1 rồi. Nam cũng không được khỏe và xe lăn cũng yếu bình ắc quy rồi nên không đi được

The following users thanked this post: lathuvang, banbe6x, maitramtg, Sẻ Chia

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Cảm ơn 2 chiến binh xe lăn của NTCM tại Bình Dương nhiều nhé.

Rất Vui khi các bạn đã kết nối sự giúp đỡ tới hoàn cảnh khó khăn quanh khu vực.

Rất nhiều vùng miền trong cả nước cần các bạn quan tâm và tạo động lực để vươn lên trong cuộc sống

Thân mến.

BS

The following users thanked this post: lathuvang, Xelan90, maitramtg, minhsơn97, Sẻ Chia

Ngủ rồi Xelan90

Chào cả nhà,
Hôm nay hai anh em, mình và Nguyễn Hoàng Nam đã đến thăm em Tiền và trao CM thường xuyên tháng 12 cho em
Sau đó em Nam đã bấm huyệt ổn định huyết áp cho mẹ của em Tiền và xoa bóp giảm đau bệnh gai cột sống sống cho cô
« Sửa lần cuối: 17-12-2022 19:47:47 gửi bởi Xelan90 »

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, minhsơn97, Sẻ Chia

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Hi Xelan90!
Chị vừa chuyển tk em 6,000,000đ CMTX em Lê Minh Tiền của Michele_du và GĐ từ tháng 12/2022 đến hết tháng11/2023. Nhờ em và Hoàng Nam hàng tháng chuyển tiếp đển em Tiền. Cảm ơn em.
Chúc em và Hoàng Nam luôn vui khỏe.
« Sửa lần cuối: 01-12-2022 15:57:24 gửi bởi lathuvang »

Lá thu vàng  không rơi

The following users thanked this post: banbe6x, Tieuhuongduong, Xelan90, phuclehuu, maitramtg, Sẻ Chia

Ngủ rồi Xelan90

Chào cả nhà,
Xin cảm ơn cảm ơn cảm ơn tấm lòng Michele_du & giadinh và đại gia đình người tôi cưu mang
Xelan90 xin phép được đưa số tài khoản lên đây để nhận tiền trung chuyển cho em Tiền
Tên chủ tài khoản Vietcombank: TRAN DO HUY
Số tài khoản: 028 1000 bánh khọt xe khách nồi nướng
« Sửa lần cuối: 01-12-2022 17:36:20 gửi bởi Xelan90 »

The following users thanked this post: banbe6x, Tieuhuongduong, lehung73, phuclehuu, maitramtg, Nguyễn Hoàng Nam

Ngủ rồi Nguyễn Hoàng Nam

Chào cả nhà
Em và anh Xelan90 thay mặt gia đình em Tiền chân thành cảm ơn MICHELE có lòng hảo tâm giúp em Tiền một món quà quý báo và một lần nữa xin cảm ơn diễn dàn NTCM
Em và anh Xelan90 sẽ đồng trung chuyển cho em Tiền 
« Sửa lần cuối: 29-11-2022 10:12:27 gửi bởi Nguyễn Hoàng Nam »

The following users thanked this post: banbe6x, Tieuhuongduong, lehung73, Xelan90, phuclehuu, maitramtg, Sẻ Chia

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
.....

Xelan90 xin đề xuất diễn đàn mình CMTX 500k/tháng động viên giúp đỡ em. 
.....
Số điện thoại cô Ánh mẹ của Tiền 0347 632 332

Chào cả nhà !

Xin cảm ơn Xelan90 rất nhiều khi đã có bài và hình ảnh xác minh rất chi tiết.

Michele_du và Gia đình xin được giúp em Tiền 500,000₫/tháng như đề xuất của Xelan90 bắt đầu từ tháng 12/2022 và trước mắt là trong thời gian 1 năm nha các bạn.

Xelan90 hay Nguyễn Hoàng Nam nhận việc trung chuyển tiền CMTX tới bạn Tiền nhỉ ?

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân mến.

BS

The following users thanked this post: Tieuhuongduong, lehung73, Xelan90, phuclehuu, maitramtg, Sẻ Chia, Nguyễn Hoàng Nam

Ngủ rồi Tieuhuongduong

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Thật xúc động khi chính anh Xelan90 đã vượt khó tự mình đi xác minh và chia sẻ thông tin cũng cả nhà.

Hoàn cảnh Tiến quá khó khân. Ngoài việc CMTX 500,000đ/tháng, anh Xelan90 có ý kiến gì về việc hỗ trợ chữa trị hay tập vật lý trị liệu để cải thiện sức khoẻ không?

Rất mong có mạnh thường quân đầng ký CMTX cho hoàn cảnh của Tiến.

Càm ơn cả nhà!

Vì ta cần nhau!

The following users thanked this post: banbe6x, lehung73, Xelan90, phuclehuu, maitramtg, Sẻ Chia, Nguyễn Hoàng Nam

Ngủ rồi Xelan90

Chào cả nhà,
Hôm nay Xelan90 đã một mình trên chiếc xe lăn điện đến tận giường của em Lê Minh Tiền để xác minh hoàn cảnh của em.
Em Lê Minh Tiền sinh năm 1990 bị tai nạn lao động điện giật và té chúi đầu vào hố móng trên công trình xây dựng năm 2013, bị gãy cột sống cổ liệt tứ chi, tính đến này em đã nằm một chỗ đã chín năm rồi. Tình trạng sức khỏe vẫn y như cũ  nếu không nói càng ngày càng tệ hơn với những biến chứng một tuần phải uống thuốc mới đi cầu được vết loét thì không thể lành được tay chân co quắp, các khớp háng và cột sống do không được ngồi xe lăn thường xuyên nên đã bắt đầu dính lại, vừa rồi lại bị gãy trật nữa và bây giờ vướng cái bịch nước tiểu nên không thể lên xe lăn nữa được rồi. Như trên hình mình đưa lên hai chân em đều bị cột giống như người tù khổ sai vậy đó
Hoàn cảnh gia đình của em cha mất sớm, mẹ hồi nào giờ chỉ biết làm nội trợ. Em có hai người chị và một người anh có gia đình riêng cuộc sống cũng làm thuê làm mướn vừa đủ ăn và hai đứa em gái chưa lập gia đình làm công nhân ở xa 1 tháng mới về nhà một lần khéo lắm cũng vừa nuôi được bản thân. Thu nhập của hai mẹ con em Tiền cũng chỉ gói gọn trong tiền trợ cấp XH 800k/th cho người bệnh tật và cái thẻ bảo hiểm y tế. Còn người chăm sóc được 400k/th. Mẹ của em Tiền Sinh năm 1955 tính đến nay cũng gần 70 tuổi rồi trong người cũng đủ thứ bệnh mãn tính vừa rồi cũng đi bệnh viện 1 tuần do bị gai cột sống hai chân đi không được bỏ em ở nhà một mình, rồi hôm nay vừa mới về cũng còn yếu chưa làm được gì, mình thấy khi mẹ nằm một giường con nằm một giường sao mà thê thảm quá
Xelan90 xin đề xuất diễn đàn mình CMTX 500k/tháng động viên giúp đỡ em. 
Xin cảm ơn cả nhà đã đọc qua bài viết này và có ý kiến góp ý xây dựng Ủng hộ cho hoàn cảnh của em Tiền được dễ chịu hơn
Số điện thoại cô Ánh mẹ của Tiền 0347 632 332

« Sửa lần cuối: 27-11-2022 23:47:53 gửi bởi phuclehuu »

The following users thanked this post: banbe6x, lehung73, phuclehuu, maitramtg, Sẻ Chia, Nguyễn Hoàng Nam

Ngủ rồi Sẻ Chia

Chào cả nhà !

Cảm ơn anh Nam đã tham gia nhóm và giới thiệu hoàn cảnh khó khăn của anh Tiền để mọi người biết đến. 

Nếu như có thêm hình ảnh và số điện thoại thì tốt quá vì mọi người có thể hỏi thăm từ xa hoặc những người muốn ghé thăm anh Tiền sẽ dễ dàng hơn trong việc hỏi đường đến nhà anh ấy...

Thân. 

The following users thanked this post: banbe6x, lehung73, Xelan90, maitramtg, Nguyễn Hoàng Nam