Tác giả Chủ đề: Bến Tre (Thạnh Phú) - Chị Nhiên - Liệt hai chân  (Đã xem 14635 lần)

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Trả lời #17 vào: 27-12-2020 18:57:25
chào cả nhà !

chiều ngày 25 tháng 12 năm 2020  Mai Trâm vào bệnh viện phục hồi chức năng Q8 đã trao xe lắc đến tay Em Nhiên rồi nhé cả nhà.

em Nhiên và Mẹ em gửi lời cảm ơn anh chị em Nhóm NTCM đã tặng xe lắc.

vài thông tin cùng hình ảnh Mai Trâm xin gửi đến cả nhà cùng nắm được.

Thân.
« Sửa lần cuối: 27-12-2020 19:06:41 gửi bởi maitramtg »

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Trả lời #16 vào: 22-12-2020 19:08:04
chào cả nhà !

Mai Trâm đã nhận được số tiền 5tr400 để đặc xe lắc tặng đến Em Nhiên.

lúc chiều Mai Trâm có gọi điện thoại hỏi em Nhiên xem là thứ mấy tuần này về.chính xác là thứ sáu 3h em Nhiên có giấy xuất viện nhé cả nhà.

Mai Trâm nghỉ thời gian Em Nhiên xuất viện về còn tới 3 ngày.mà xe lắc ở cơ sở sản xuất kiến Tường thì có sẵn không lo không có xe.
ngày mai Mai Trâm sẻ liên lạc thêm 2 cơ sở sản xuất xe lắc tham khảo giá cả  biết đâu rẻ hơn. thời gian này ai ai cũng làm ăn khó khăn tiết kiệm được đồng nào hay đồng đấy nhe cả nhà.

nên chốt lại là sáng thứ sáu Mai Trâm mới đặc xe.
vài thông tin Mai Trâm xin gửi đến cả nhà cùng nắm được.

xin cảm ơn .

Thân !
« Sửa lần cuối: 22-12-2020 19:30:57 gửi bởi maitramtg »

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #15 vào: 22-12-2020 06:26:33
Xin cảm ơn sự quan tâm của các bạn đến hoàn cảnh của em Nhiên !

Trong đó 72 giờ tiếp theo nếu như không có ý kiến phản đối thì chúng ta sẽ xuất quỹ xe lắc của Rotary Club để giúp cho em Nhiên các bạn nhé.

Xin cảm ơn cả nhà.

Thân.

Nhờ Maitramtg tiếp nhận tiền để mua xe lắc dùm em Nhiên nhé.

@Thocon : Em chuyển tới Maitramtg 5,400,000đ tiền của Ritary Club mua xe lắc tặng em Nhiên dùm nhé.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: DucTai, maitramtg

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Trả lời #14 vào: 21-12-2020 15:16:39
Chào Cả Nhà !

Em Nhiên mới gọi điện báo cho Mai Trâm biết là cuối tuần này Em xuất viện về.

vài thông tin về Em Nhiên xin gửi đến cả nhà cùng nắm được để kịp ngày cùng thời gian đặc xe lắc Mai Trâm để nghị sẻ trao tặng xe lắc cho Em Nhiên tại bệnh viện.

thông tin giá cả xe lắc cơ sở sản xuất xe lắc tại kiến Tường Mai Trâm được biết là 5tr400.

Thân
« Sửa lần cuối: 21-12-2020 15:19:07 gửi bởi maitramtg »

The following users thanked this post: banbe6x, DucTai

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Trả lời #13 vào: 08-12-2020 20:41:59
Chào Cả Nhà !

Thông báo 3 ngày trước Mai Trâm có gọi điện thoại hỏi thăm tình hình tập vật lý của Em Nhiên tiến triển như thế nào. tin vui là em Nhiên được cô giáo kỹ thuật viên Tên Vân Anh cho đứng  thử thân bằng. Bằng cặp nẹp đối chân.
chúc mừng Em Nhiên hi vọng khả năng hồi phục đối chân của em tốt hơn nữa.
và Mai Trâm được biết là em Nhiên còn ở lại bệnh viện tập vật lý còn lâu.

nên Mai Trâm nghỉ không cần trao xe lắc sớm cho Em Nhiên bây giờ Em Nhiên nói khi nào em Nhiên xuất viện về sẻ thông báo trước cho Mai Trâm 1tuấn.nên việc trao xe lắc cho em Nhiên chưa khẩn cấp

Mai Trâm có biết 2 nơi chiên sản xuất xe lắc để Mai Trâm tham khảo giá cả tốt nhất rồi nhờ Lê Tuấn Tú đặc hàng.có gì Mai Trâm sẻ thông báo sớm cho cả nhà biết giá.

dài thông tin cùng hình ảnh em Nhiên đang tập đứng xin gửi đến cả nhà cùng nắm được.

Thân.

« Sửa lần cuối: 08-12-2020 20:44:01 gửi bởi maitramtg »

Ngủ rồi Trần Quốc Hương

• Super Mode
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #12 vào: 26-11-2020 06:58:07
Xin cảm ơn sự quan tâm của các bạn đến hoàn cảnh của em Nhiên !

Trong đó 72 giờ tiếp theo nếu như không có ý kiến phản đối thì chúng ta sẽ xuất quỹ xe lắc của Rotary Club để giúp cho em Nhiên các bạn nhé.

Xin cảm ơn cả nhà.

Thân.

Chào cả nhà !!!

Một tuần đã qua ! Nhờ Chị @maitramtg  trao xe lăn cho em Nhiên giúp nhé .  Vẫn phải nhờ Chị  Mai Trâm chia sẻ , hướng dẫn em  kỹ năng khi về nhà mình phải làm gì cho cuộc sống mình tốt hơn. 

Thân

The following users thanked this post: banbe6x, minhsơn97, Kiều Xuân Trường Trường

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #11 vào: 16-11-2020 06:40:51
Xin cảm ơn sự quan tâm của các bạn đến hoàn cảnh của em Nhiên !

Xin cảm ơn cả nhà.

Thân.

BS

The following users thanked this post: letuantu, maitramtg, Kiều Xuân Trường Trường

Ngủ rồi DucTai

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 3
Trả lời #10 vào: 15-11-2020 11:48:24
Chào cả nhà! 

Đề xuất của chị @maitramtg rất hay và hợp lý! 
DucTai hoàn toàn ủng hộ đề xuất này! 

Thân! 

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi minhsơn97

Trả lời #9 vào: 14-11-2020 15:39:15
Chào cả nhà!

lúc sáng Mai Trâm có vào bệnh viện thăm Em Nhiên được biết mấy ngày qua em nhiên được bác sĩ Minh cùng cô giáo kỹ thuật viên xin cho em được đủ số tiền 3tr đóng viện phí.

Mai Trâm biết em Nhiên ở tập tầm 3 tuần nữa là hết bài .
số tiền mà Chu Đức Tài đề xuất giúp cho Em Mai Trâm đề nghị chuyển sang giúp cho em một chiếc xe lắc hoàn cảnh của em nhiên cả nhà mình cần hướng em sống độc lập không làm gánh nặng cho gia đình và xã hội.
và lúc sáng Mai Trâm cũng có chia sẻ  kỹ năng sống như thế nào hướng dẫn em khi về nhà mình phải làm gì cho cuộc sống mình tốt hơn. em ấy cũng mong muốn có được chiếc xe lắc để em về dùng làm phương tiện mưu sinh

Mai Trâm mong cả nhà đồng ý để nghị của Mai Trâm cho em một chiếc xe lắn.hây
cả nhà có chách nào tốt hơn xin cho ý kiến thêm.

dài hình ảnh lúc Mai Trâm đến Em đang lăn xe lăn vào phòng tập xin gửi đến cả nhà cùng nắm được.

Thân.
Chào cả nhà. 
Cám ơn chị Maitramtg đã theo dõi và cập nhật thông tin để mọi người cùng nắm rõ. Minhson97 thấy đề xuất của chị rất phù hợp với hoàn cảnh của chị Nhiên. 
Mong BQT xem xét và duyệt. 
Cám ơn mọi người. 

Lẽ phải ánh sáng dẫn đường của nhơn loại.

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #8 vào: 12-11-2020 00:48:12
Chào cả nhà !

Cảm ơn Maitramtg đã ghé thăm và cập nhật tình hình điều trị của em Nhiên để cả nhà cùng nắm được và mừng cho em ấy.

6x thấy đề nghị của Maitramtg hay và rất phù hợp với em Nhiên.
Hiện tại chúng ta cũng đang còn quỹ xe lắc từ nguồn ủng hộ của ông Michael Redding và Rotary Club.

Các bạn cho thêm ý kiến dùm nhé.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

BS

The following users thanked this post: DucTai, maitramtg, minhsơn97

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Trả lời #7 vào: 11-11-2020 14:02:31
Chào cả nhà!

lúc sáng Mai Trâm có vào bệnh viện thăm Em Nhiên được biết mấy ngày qua em nhiên được bác sĩ Minh cùng cô giáo kỹ thuật viên xin cho em được đủ số tiền 3tr đóng viện phí.

Mai Trâm biết em Nhiên ở tập tầm 3 tuần nữa là hết bài .
số tiền mà Chu Đức Tài đề xuất giúp cho Em Mai Trâm đề nghị chuyển sang giúp cho em một chiếc xe lắc hoàn cảnh của em nhiên cả nhà mình cần hướng em sống độc lập không làm gánh nặng cho gia đình và xã hội.
và lúc sáng Mai Trâm cũng có chia sẻ  kỹ năng sống như thế nào hướng dẫn em khi về nhà mình phải làm gì cho cuộc sống mình tốt hơn. em ấy cũng mong muốn có được chiếc xe lắc để em về dùng làm phương tiện mưu sinh

Mai Trâm mong cả nhà đồng ý để nghị của Mai Trâm cho em một chiếc xe lắn.hây
cả nhà có chách nào tốt hơn xin cho ý kiến thêm.

dài hình ảnh lúc Mai Trâm đến Em đang lăn xe lăn vào phòng tập xin gửi đến cả nhà cùng nắm được.

Thân.
« Sửa lần cuối: 11-11-2020 14:15:31 gửi bởi maitramtg »

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Trả lời #6 vào: 04-11-2020 19:36:18
chào cả nhà !

hôm nay Mai Trâm có vào bệnh viện thăm Em Nhiên để xem tình hình Tiến triển học kỹ năng độc lập của em như thế nào thì được biết hôm nay em được cô kỷ thuật viên Tên Vân Anh xin giúp cho một chiếc xe lăn.

vài thông tin cùng hình ảnh Mai Trâm xin gửi đến cả nhà cùng nắm được. lúc Mai Trâm đến em đang ngồi chờ mẹ xin cơm  từ thiện về ăn.nghe nói thấy thương làm sao
của ít lòng nhiều Mai Trâm có gửi đến em một ít trái cây cùng bánh mì.

hoàn cảnh của em Nhiên đang cần sự chung tay giúp đỡ của cả nhà và cùng quý mạnh thường Quân có bạn nào đăng ký CMKTX hoàn cảnh của em để em có tiền đóng viện phí học kỹ năng đọc lập thì đăng ký dùm.

xin cảm ơn.

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Trả lời #5 vào: 02-11-2020 07:26:05
chào cả nhà.

Hoàn cảnh của em Nhiên rất cần sự giúp đỡ của cả nhà cùng quý mạnh thường quân giúp Em có tiền đóng viện phí cho bệnh viện để Em có điều kiện Học hết bài học kỷ năng độc lập tự chăm sóc bản thân không làm gánh nặng cho gia đình.

có bạn nào đăng ký CMKTX đến hoàn cảnh của em Nhiên theo như để Xuất của Đức Tài thì đăng ký dùm

thay mặt em Nhiên Mai Trâm xin cảm ơn.

The following users thanked this post: banbe6x, DucTai, minhsơn97, Kiều Xuân Trường Trường

Ngủ rồi Trần Quốc Hương

• Super Mode
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #4 vào: 29-10-2020 14:58:33
....." 

DucTai đề xuất CMKTX 3 triệu ( 2 triệu tạm ứng viện phí và 1 triệu để cô Tới và chị chi trả các chi phí khác cũng như ăn uống ).

Khi DucTai đi ra cổng bệnh viện thấy cô Tới mua một hôm cháo trắng để chị Nhiên ăn tạm buổi tối mà trong lòng nghẹn ngào, rất mong quý MTQ quan tâm đến hoàn cảnh của chị Nhiên!

Thân!

Chào cả nhà !!!

Cảm ơn @DucTai  đã đến thăm  và xác minh hoàn cảnh Chị Nhiên .
Bạn nào đăng ký CMKTX 3.000.000₫ cho gia đình Chị Nhiên trong lúc khó khăn đăng ký giúp nhé .

Xin chân thành cảm ơn sự quan tâm của cả nhà

Thân

Ngủ rồi DucTai

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 3
Trả lời #3 vào: 29-10-2020 09:29:46
Chào cả nhà!

Tối ngày 27 tháng 10 DucTai đã đến thăm và xác minh hoàn cảnh của chị Nhiên.

Vì quy định của bệnh viện thời Covid nên mẹ chị Nhiên là cô Nguyễn Thị Tới năm nay 70 tuổi phải ở ngoài cổng bệnh viện để DucTai có thẻ bệnh để vào trong bệnh viện. Chị Trần thị Nhiên là con út trong gia đình cô Tới, chị Nhiên lấy chồng ở Bình Phước sinh được 2 đứa con trai ( bé 11 tuổi và bé 4 tuổi )

Sau khi điều trị mấy lần tại bệnh viện Chợ Rậy và bệnh viện Phục Hồi Chức Năng Q8, gia đình chồng chị Nhiên đã buông tay, để lại chị nhiên bệnh tật với ba mẹ già, không nghề nghiệp là cô Tới và chú Lập 69 tuổi.
Chị Nhiên là con gái út, trên chị Nhiên có 1 người chị và 3 người anh trai đã lập gia đình nhưng gia cảnh nghèo khổ nên không giúp đỡ được là bao.

Không bằng lòng với số phận nghiệt ngã, cách đây 4 tháng chị Nhiên đã tìm hiểu để tập đi nhưng do tập luyện không đúng cách nên chị đã bị té gãy xương đùi. Chị Nhiên được một người chị hướng dẫn bán mỹ phẩm online nhưng hiện giờ mặt hàng chị Nhiên bán cũng bấp bênh, ai quen và thương sẽ ủng hộ để giúp chị Nhiên có thêm động lực.

Cách đây ít hôm được sự động viên của chị Mai Trâm, chị Nhiên đã quyết định nhập viện để chữa trị + tập vật lý trị liệu, anh/chị và hàng xóm mỗi người cho một ít được 4 triệu để đi chữa bệnh. Nhưng tiền xe đi lên và một số chi phí đã hết gần 2 triệu, bệnh viện gửi giấy báo tạm ứng viện phí 5 triệu mà cô Tới và chị Nhiên không biết phải làm sao, đành lòng xin bệnh viện đóng trước 2 triệu. Tuy có BHYT nhưng vào bệnh viện còn đủ thứ cần tiền để chi trả.
DucTai đề xuất CMKTX 3 triệu ( 2 triệu tạm ứng viện phí và 1 triệu để cô Tới và chị chi trả các chi phí khác cũng như ăn uống ).

Khi DucTai đi ra cổng bệnh viện thấy cô Tới mua một hôm cháo trắng để chị Nhiên ăn tạm buổi tối mà trong lòng nghẹn ngào, rất mong quý MTQ quan tâm đến hoàn cảnh của chị Nhiên!

Thân!
« Sửa lần cuối: 29-10-2020 09:30:45 gửi bởi DucTai »