Tác giả Chủ đề: Bến Tre (Thạnh Phú) - Chị Nhiên - Liệt hai chân  (Đã xem 14864 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #2 vào: 24-10-2020 05:20:49
Chào cả nhà !

Nhờ các bạn ghé thăm và cho phương án giúp đỡ bạn Nhiên dùm ạ.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.
« Sửa lần cuối: 24-10-2020 08:00:44 gửi bởi ThaiDzuy »

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: maitramtg, Nhut Tram

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Trả lời #1 vào: 23-10-2020 16:45:06
Chào cả nhà,

hôm nay Mai Trâm xin giới thiệu với cả nhà mình một hoàn cảnh ,

Em tên là Trần Thị Nhiên năm nay em 31 tuổi hiện tại em đang sinh sống ấp 2 xã An Thuận huyện Thạnh phú tỉnh Bến Tre cuộc sống em khi trước nghèo lắm lớn lên được 14 tuổi đi làm quán cơm bưng măm ở Sài Gòn đến khi 20 tuổi gặp chồng em.quê chồng em ở Bình Phước về sống chung được 2 con trai đưa lớn hiện tại giờ 10 và đứa nhỏ 5 tuổi khi về làm dâu sống chung em đi bán sầu riêng cho ba mẹ chồng lúc đó trên đường về khuya chạy xe về gần tới nhà mệt ngủ gục té xuống đường dẫn đến gãi sương sống bị dập tủy người dẫn thấy em sỉu rồi chuyển đến  bệnh viện tỉnh Bình Phước rồi bệnh viện chuyển lên Chợ Rẩy mổ tỉnh dậy mới  biết em đã bị dập tủy hoàn toàn sụp đổ em mổ lần 1 không như ý muốn vết thương cột sống bị nhiễm trùng rồi phải mổ lần 2 mổ  xong chuyển qua dật lý trị liệu được 3 ngày thì vết thương cột sống lại nhiễm trùng tiếp đành phải chuyển về Chợ Rẩy mổ lần 3 xong chuyển về bệnh viện tỉnh Bình Phước thì bị loét 2 mông lúc này gia đình chồng em không khả năng chạy chữa đành phải đưa em về nhà  mẹ ruột ở Bến Tre lúc này chồng em không còn quan tâm em nữa không còn hỏi hang em nữa.cha mẹ em cũng đã nuôi và chạy chữa cho em rồi cũng đã cạn kiệt nhà thì không có người lao động chính.  nên em bán hàng online lay lắc qua ngày bữa thì có bữa thì không nên giờ xương đuồi em cộng thêm tiêu tiện không biết gì cuộc sống em giờ rất bế tắt em giờ khổ không còn cách nào khác để cầu cứu, nên Mai Trâm làm nhiệp cầu nói dới với cả nhà cùng các mạnh thường quân giúp đỡ Em để Em có điều kiện lên Sài Gòn bệnh viện quận 8 điều trị từ lập, .mỗi lần em muốn di chuyển là phải cần đến người nhà giúp lên xe lăn xuống xe lăn qua bồn cầu để em sinh hoạt riêng cá nhân em cho đỡ phần nào gánh nặng.
hôm qua Mai Trâm cùng mẹ của em lo làm thủ tục làm giấy tờ nhập viện để được hưởng chế độ bảo hiểm của người khuyết tật.
Mai Trâm nhờ các bạn TV SG sắp xếp thời gian đến bệnh viện phục hồi chức năng quận 8 khoa tuỷ sống xác minh và đưa phương án giúp Em Nhiên. hiện tại Em đang nằm phòng số 6.

vài hình ảnh Mai Trâm cùng Em Nhiên ngồi chờ nhận phòng xin gửi đến cả nhà cùng nắm được.cùng số điện thoại của em
« Sửa lần cuối: 24-10-2020 08:00:12 gửi bởi ThaiDzuy »