Tác giả Chủ đề: Ý nghĩa nickname và avatar của bạn là gì ?  (Đã xem 42849 lần)

Cool_Air

• bạn
Trả lời #29 vào: 08-01-2011 22:11:57
nickname của mọi người đều gắn liền với một kỉ niệm gì đó hay một điều gì đó , nickname của em bắt đầu nguồn từ chương trình nối vòng tay lớn trên vtv3 , khi biết diễn đàn này em hi vọng mình được chung thêm một bàn tay cùng mọi người chia sẻ , hi vọng diễn đàn ngày càng có nhiều bàn tay hơn nhe .

Cool_Air

• bạn
Trả lời #28 vào: 04-01-2011 13:37:57
Sunny_night đã viết:
Trích dẫn
Em bỏ phiếu cho chị Mechichi vì sự trung thực, thành thật khai báo thực trạng hôn nhân trên cả nickname và avatar.
Thứ 2 là mặc dù có thể chết tên chết vì cái tên  B) ) đó nhưng không vì thế mà nó không có nhìu ý nghĩa đâu ạ.
Chúc chị hạnh phúc bên chàng to đầu và hai cái đuôi bám sau ạ!  :laugh:  :kiss:

Còn mình lại bỏ phiếu cho sunny vì vì gì không biết  :woohoo:  :lol:

Ngủ rồi BicBui

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #27 vào: 17-11-2010 22:36:51
ơ. thế đố mọi người  :laugh: BICBUI :laugh:  có ý nghĩa j đấy. 1 phần qua yêu thương gửi tới người có đáp án nhanh nhất và chính xác nhất.
p/s: do nhìu bạn nữ yêu thương hay cằn nhằn về cái tên này. mong mọi người góp mỗi người nhiều ý để em có thể giải thích thật ấn tượng cho mấy bé yêu thương ạ. :kiss:  :kiss:  :kiss:

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #26 vào: 20-10-2010 10:35:34
Em bỏ phiếu cho chị Mechichi vì sự trung thực, thành thật khai báo thực trạng hôn nhân trên cả nickname và avatar.
Thứ 2 là mặc dù có thể chết tên chết vì cái tên  B) ) đó nhưng không vì thế mà nó không có nhìu ý nghĩa đâu ạ.
Chúc chị hạnh phúc bên chàng to đầu và hai cái đuôi bám sau ạ!  :laugh:  :kiss:

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi mechichi

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #25 vào: 19-10-2010 16:51:51
Nick của mình chẳng có gì đặc biệt, lại còn tố cáo ngay cái hiện trạng rất chi là ... đáng tiếc : đã có chồng và làm mẹ  :( . Tức là triệt tieu ngay từ trứng nước những ... cò cưa tò tí của các giai ( Lại nhớ đến nao lòng câu hát : lấy chồng sớm làm gì để lời ru thêm buồn  :S )

Nick này lấy lần đầu tiên khi tham gia webtretho vì sang đó, đa phần là mẹ cún, mẹ thỏ, mẹ heo ... Thôi thì em cũng nhắm mắt đưa chân lấy đại là mechi vì lúc đó mới có 1 công chúa là chichi. Sau này có thêm cu Tít nữa nhưng không lẽ đổi thành mechitit ( gọi cu Tít thì hay mà kêu mechitit thì nghe có chăng là hơi chuối nải ). Hơn nữa, cái nick mechichi đã thành ... thương hiệu mất rầu. Không thể sang nhượng, không thể tặng cho, chỉ có thể giữ làm của riêng mà thôi.

Vậy là em đành ... tiếc hận giữ lấy cái nick chẳng có nhiều ý nghĩa như sunny night hay blue-gem-vt.

Avatar là một minh chứng hùng hồn nữa cho cái sự ... chẳng còn tự do của mình. Ngoài một bác to đầu, lớn xác còn thêm 2 cái đuôi lóc chóc đi theo.

Có nên khóc không nhỉ  :huh:  :S

Hy vọng mình đọat cái giải của Hồ Than thở.

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Trả lời #24 vào: 17-10-2010 21:18:25
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn

các bác nhớ bình chọn em nhé,

Bác vịt quả là siêu PR.
Iem sẽ đề nghị đưa vào sách Ghi nét- một nhân tài có một không hai ở cái xứ NTCM nhỏ bé mà tài quảng cáo tầm các giáo sư thế giới (Các Giám đốc PR TP HCM còn lâu mới sánh đặng bác vịt đó nha)
Và iem bỏ một phiếu bầu chọn cho bác  :lol:

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #23 vào: 15-10-2010 14:43:16
Đã lâu rồi, em hổng có tham gia cột bên này, bài viết của em dạo này toàn sặc mùi tiền ah. Hổm rồi, được sự động viên và dụ dỗ phần thưởng rất ư là hấp dẫn của tài tử Kevinhieu ở NTCM-wood nên em mạnh dạn tham dự. Em xin trình bày sự tích vịt giời của em như sau:

Hồi xưa không xa lắm, công ty cũ em có phát cho mỗi nhân viên hai bộ đồng phục quần tây xanh đen, áo sơ mi xanh trời đậm, cổ đứng tay dài trông rất ư là nghiêm chỉnh, bây giờ gọi là hơi quê ấy. Các bác cứ nghĩ xem, hồi ấy em tuổi trẻ hồn nhiên mặc hai bộ đồng phục kiểu như thế, lại mặc trong những sáu ngày thì còn giai nào nó nhìn em. Không cam chịu, em liền đi may thêm hai cái áo cùng màu đồng phục. Em vốn dĩ thích xí bà xọn, sảnh bà sẹ, nên áo của em may thật là hoa lá cành, cổ thuyền, cổ sen, tay lở rồi bèo dạt mây trôi đủ kiểu. Và cũng đến ngày em tí ta tí toét mặc áo mới đi làm, trong phòng các chị ai cũng xúm xít khen đẹp, hôm đó lại có mỗi mình em mặc áo mới lạ nên càng là tâm điểm của các chị gái. Rồi đột nhiên sếp em vào với khuôn mặt nạnh nùng (vì tối qua nhậu say quá chứ chẳng phải bản tính nạnh nùng  :laugh: ), ai vào chỗ nấy, còn em háo hức chờ đợi câu khen của sếp vì vốn dĩ sếp có khiếu thẩm mỹ và tâm lý, nhất em lại là nhân viên út cưng nữa.  Sau khi nhìn khắp lượt cả phòng, sếp dừng ánh mắt nơi em, mặt nở nụ cười tươi đầy bí hiểm rồi nói to \\\"Ối giời ơi! một con vịt giời giữa bầy thiên nga\\\". Trùi ui không thể nào tả nổi cảm giác em lúc đó, vừa mắc cười vừa nhịt không thể tả  :blush: . Thế là từ đó em chết với cái tên vịt giời, chẳng còn ai gọi là Trang bé hay bé Trang nữa. Giờ không còn làm ở công ty cũ, nhưng bây giờ mọi người vẫn gọi em hai tiếng thương yêu \\\"vịt giời\\\". Rồi vào DĐ NTCM, em tên Trang thế là lấy nick trangvitgioi để phân biệt với các vịt giời X, Y, Z khác, đặc biệt là để gây ấn tượng với các giai NTCM, hí hí hí. Cuối cùng lại rơi vào tầm ngấm của các giai không được trẻ cho lém  :( .

Xong phần nick, đến phần avatar nhé. Avatar của em thì đã minh họa cho cái nick rùi, cũng chả có gì đặc biệt, em chỉ bổ sung thêm chi tiết sau:

- Chất liệu: con vịt này được làm từ rau củ quả kết lại,  thể hiện tâm hồn ăn uống dạt dào của em, giống em dám đốc Blue Gem á. Mà sao lại là rau củ quả vì em rất ư là dễ ăn, dễ nuôi, các giai chưa vợ chú ý chi tiết này nhá  :P .
- Hình dáng: con vịt này tròn trịa, bầu bĩnh, em bên ngoài cũng thế, tất nhiên là không bằng em Fullmoon đâu.
- Màu sắc: cũng khá sặc sỡ, tính em thì cũng nhí nha nhí nhảnh thế, em Fullmoon lần đầu còn suýt ngất vì choáng trước màn cá cảnh của em với mấy con búp bê của cô Vân Dung mà lị.
- Cái miệng của nó: các bác có thấy không? hơi dài nhỉ? nếu DĐ thành lập \\\"CLB 8 của 8\\\" thì em xin làm tổ trưởng, ông trời không cho em xinh đẹp rạng ngời như hoa khôi NTCM miền Nam Tieuhuongduong, cũng không cho em tài năng thiên bẩm như bác Oliu nhà mình (giỏi đến cả hói đầu), chỉ cho em mỗi tài năng 8, thôi thì cho gì em nhận nấy và cố gắng phát huy vậy.

Em trình bày xong phần dự thi sự tích nick và avatar của mình ruì,  hơi dài nhỉ nhưng các bác nhớ bình chọn em nhé, để em được phần thưởng của tài tử Kevin mà khoe khắp làng chứ, niềm hạnh phúc của em đóa, bình dị lém  :P .

@ bác Kevinhieu ơi: phần thưởng đi xác minh Gò Công qua rùi, treo giải thưởng mới nha bác.

Ngủ rồi khi con

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #22 vào: 13-10-2010 09:51:36
khi con moi tham gia dien dan chua dc bao lau, khi con cung chua giup dc j het. minh tuoi con khi va minh con nho nen njck la khi con, don gjan vo cung.hjhj. minh hj vong se co the lam j do cho dien dan. nick name vo cung ngay tho dung k ca nha.hjhj.chao ca nha

Ngủ rồi kevinkent1190

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #21 vào: 12-10-2010 18:15:30
chà chà: cho ngộ tham giá với, ngộ mới vào diễn đàn thoai vì tại cái yahoo mắc toi kia kìa nó chặn nick của ngộ từ hồi đăng kí ak\\\', hem thèm gởi cái links dìa lun, mới nhờ a opla kich hoạt thủ công xong, cho giới thịu chút hen, ngộ tên là nguyễn lê hoài trung hiện tại đang tạm \\\"trốn\\\" nghĩa dụ quân sự tại cao đẳng công nghệ thông tin ak\\\'(học cùng thằng moon ak\\\') còn dìa cái ních nem hỉ hỉ. Nick của ngộ là kevinkent1190 ko có bắt chước kevinhieu đâu nghen đừng có chém ngộ ak` nha. chiện là dầy nè, hùi đó ngộ học lớp 9 ak\\\' cô hịu trưởng của ngộ có cho một giáo viên người philipin dìa dạy anh văn, cô đó bỉu mỗi ng` chọn một cái tên tiếng anh để giao lưu, hùi đó ngộ có coi phim \\\"home alone\\\" ngộ thick nhóc kevin nên lấy tên là kevin, còn cái họ là họ của \\\"súp bơ men\\\" đó, anh đó có tên là clack kent nên ngộ lấy cái họ là kent lun thành kevin kent còn \\\"1190\\\" là ngày sinh trên giấy khai sinh của ngộ 01/01/1990, ngày sinh thật của ngộ là vào năm 89 chứ hem phải 90, xin phép giấu lun vì ông nội nói là lấy lun ngày sinh trên khai sinh. Hết roài đó, củm ơn mọi ng` nhen. Thân chào!!!!! :P

Cool_Air

• bạn
Trả lời #20 vào: 05-10-2010 19:44:02
B) Chị Tygon , hèn gì thời gian qua em bị cảm cúm át xì liên tục  :silly:  thì ra là chị đang rủa em đó hả, hic uổng công em ngày nhớ đêm còn gặp chị trong cơn ác mộng của em nữa chứ  :lol: hehe thứ 5 này em nhứt định qua quán kum thăm chị heng, :S nghe ta đồn chị sắp lên xe hoa thì phải ko biết có đúng ko hay la tin lá cải nửa,  :lol: hihi tội nghiệp cho ai đó hốt được chị nhỉ  ;) hẹn gạp lại chị vào thứ 5 nếu ko có gì cản trở, :dry: ak ko biết có nên làm 1 chầu kem ko nhỉ, :lol: ak mà chắc là chị ko thít ăn kem nên gác qua 1 bên zậy.

Ngủ rồi xuong rong

Trả lời #19 vào: 04-10-2010 17:57:30
Cho em góp vui với vì sở thích của em là \\\"nói về mình\\\" mà. Hee
nickname của em xuất phát từ nhiều nguyên nhân lắm. Cây xương rồng gắn bó nhiều với em, từ tuổi thơ với nhưng hàng xương rồng chạy dài theo trảng cát cháy nóng, từ sự nhầm tưởng ngớ ngẩn đến khi vào ĐH mới phân biệt được cây xương rồng và cây thanh long, từ vóc dáng gầy gầy trơ xương và ngang bướng có tiếng của em. Lý do cuối cùng chẳng hiểu vì do giá rẻ hay có hàm ý gì mà đa số tặng phẩm em nhận được cho tới bây giờ vẫn là những chậu xương rồng nhỏ nhỏ, xinh xinh. Vì rứa quyết định gia nhập NTCM thương hiệu \\\"xuong rong\\\".
Còn avata: Tình cờ thấy trên mạng hình ảnh ấy nên trộm cho riêng mình. \\\"Như một ngọn nên sắp lụi tàn, có thêm .... ngọn nến khác\\\".
Đa tạ cả nhà đã cho em được nói về mình. Híc

Ngủ rồi tygon trang

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #18 vào: 04-10-2010 15:32:21
:P hehe bi giờ mới chịu xuất hiện ah. mọi người nhắc em quá chừng luôn, không biết em có cảm thấy gì khi lại có người nhăc không thế nhỉ, đặt biệt là chị nè :P

Cool_Air

• bạn
Trả lời #17 vào: 04-10-2010 11:08:24
lâu rồi ko lên dd cũng như đến quan cơm 2k rồi nhỉ, trước vì bận học để thi nên không tham gia được,sau lại về quê sống ẩn dật nên cảm thấy nhớ mọi ngưới quá xá, hic ko biết có còn ai nhớ tới mềnh ko nhỉ.
Ý nghĩa nickname của mình rất đơn giãn và dễ hiểu, cool (lạnh) trước đây mình sống nội tâm khép kín nên nhìn mình rất lạnh lùng, air (không khí) khi xưa ở quê mình rât trong lành và mát mẻ,mỗi sáng mình thức dậy từ sớm chỉ để hít một hơi dài và cảm nhận sự thoải mái từ mọi vật xung quanh tạo nên, còn cái avatar đó là Lưu Đức Hòa là thần tượng của mình chỉ vậy thui.
Hi vọng ngày mai có thể trở lại thăm quán cơm 2k, và cũng hi vọng có chỗ để đứng  :cheer:  vì nghe nói dạo này rất đông tnv, hihi có gì ra \\\"đứng đường\\\" trông xe phụ Tyger cũng đc  :lol:

Ngủ rồi Magic_Q

Trả lời #16 vào: 04-10-2010 01:56:50
Với quyết tâm chiếm 1 ghế ngày mai về Tiền Giang \\\"phá mồi\\\", em cũng xin góp vui tí xíu...

Số là hồi nhỏ em bị nghiện bộ Harry Potter, sau đó là mấy truyện về phép thuật khác, cho nên cái từ Magic được em nghĩ ra từ khi ấy. Sau này lên mạng, tham gia diễn đàn, em chọn nickname Magic Q, trong đó Q là tên tắt của em (Quang). Magic Q có nghĩa là Q phép thuật --> có thể làm những chuyện phi thường  B) (Chả hiểu bà con nghe sao mà cứ nhầm em với cô đào Meggie Q  :unsure: )

Còn avatar, chỉ là hình đen trắng của em trong 1 lần nghịch webcam và Paint thôi ạ, ko có ý nghĩa gì xâu xa đâu  :lol:

Ngủ rồi knight

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #15 vào: 03-10-2010 17:04:42
Hjhj , \\\"knigh\\\" biểu thị cho sự hào hiệp, giống như 1 nữ kiếm khách vậy hjhj, e thích làm việc theo những ý thích và cảm hứng của mình, phá cách không theo một quy tắc nào cả. E mún giành sức trẻ của mình để phiêu du và làm những việc tốt.hjhj.

Ah còn avatar nữa chứ, tại hôm đó e đi phát cháo, thấy cảnh dễ thương kèm theo tính \\\"ham hố chụp hình\\\" nên e tranh thủ lấy ngay 1 tấm .hjhj. :P