Tin chung

GIỖ TỔ HÙNG VƯƠNG

Tin chung

GIỖ TỔ HÙNG VƯƠNG

Tác giả Chủ đề: Hải Dương (Thanh Miện) - Hai cháu Trình, Hồng - Mồ côi học giỏi  (Đã xem 31443 lần)

Ngủ rồi trexanh

pquyen đã viết:
Trích dẫn
Trường hợp 2 cháu Trình và Hồng được các bạn trexanh giúp CMTX 300.000/tháng và chị Muangau 100.000/tháng, thời gia 12 tháng từ tháng 4/2012. TC 2 cháu nhận được 400.000/tháng.
Các bạn chuyển tiền vào tk của con gái cô Hảo (thím của 2 cháu):
số tài khoản: 2305220024466
chủ tài khoản:Nhữ Thị Quê
ngân hàng ArgriBank  
số đt của cô Hảo: 0987321425 (gởi xong, các bạn liên lạc với cô để xác nhận và hỏi thăm tình hình)

Tổ KT-TK cập nhật.
Thân.

BQT: Cám ơn BQT đã duyệt.

ngân hàng ArgriBank  chi nhánh Thanh Miện, Hải Dương.
số đt của cô Hảo: 0987321425

Ngủ rồi pquyen

Trường hợp 2 cháu Trình và Hồng được các bạn trexanh giúp CMTX 300.000/tháng và chị Muangau 100.000/tháng, thời gia 12 tháng từ tháng 4/2012. TC 2 cháu nhận được 400.000/tháng.

Các bạn chuyển tiền vào tk của con gái cô Hảo (thím của 2 cháu):

ngân hàng ArgriBank
số đt của cô Hảo: 0987321425 (gởi xong, các bạn liên lạc với cô để xác nhận và hỏi thăm tình hình)

Tổ KT-TK cập nhật.

Thân.

Ngủ rồi pquyen

Pen em chuyển trả Lason tiền của Ongia gửi 2 bé Trình & Hồng ở Hải Dương 200.000đ.

Thân

Ngủ rồi MuaNgauSaigon

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Chào ca nhà,

Trích dẫn
ruaconxd đa đx CMTX:
1 khoảng tiền khoảng 300-400k

@Trexanh xin nhận CMTX 300.000/tháng trong vòng 1 năm bắt đầu từ tháng 4/2012-4/2013

MN xin tiêp tay 100.000/tha\\\'ng /1 năm (4/2012 - 4/2013)

Xin y kiên TĐP ah!

Thân,

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
em xin lỗi cả nhà ah!
hôm đó chị lason gửi em mà em ko ghi rõ :)
lần sau em rút kinh nghiệm ah :ohmy:
đây là tài khoản củ của con gái cô Hảo ah.
ngân hàng ArgriBank
chúc cả nhà vui vẽ  :)

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Ruacon xác nhận chị Lason ứng 200.000đ qua tin nhắn với Vịt, tổ điều phối duyệt chuyển trả cho chị Lason nha.

@ Trexanh: Ruacon là người đưa tiền thì không có nghĩa Ruacon là người ứng 200.000đ. Vịt cần thông tin ai đã ứng tiền để quỹ chuyển trả trực tiếp mà không phải đi lòng vòng.

@ Onggia: vấn để này rất đơn giản, không nhất thiết phải hiệp đồng hay chưa tâm đầu ý hợp gì cả em nhé.

Ngủ rồi ONG GIA

Hôm đó là ông già nhờ lason ứng trước để giúp đỡ hai cháu nhưng lason có việc bận nên lason đã nhờ ruacon chuyển giùm nên rua con mới viết là vậy, tại ruacon và lason hiệp đồng chưa tâm đầu ý hợp thôi mà... :woohoo:

Ngủ rồi trexanh

trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn
ruacon_xd đã viết:
Trích dẫn
em xin bổ sung thêm ah.
@ bác onggia hôm đó em có chuyển cho 2 Em 200 nghìn của bác giúp 2 em ah.em đã chụp ảnh.hi.em Trình và cô Hảo gửi lời cảm ơn tới mọi người ah.

@ Ruacon: em hay chị Lason đã ứng 200.000đ của Onggia giúp vậy? để quỹ chuyển trả lại đúng thành viên.

@ All: Trường hợp nhóm xác minh ứng tiền của MTQ giúp trao cho hoàn cảnh, khi viết bài các bạn chịu khó ghi rõ thành viên nào đã ứng tiền để quỹ chuyển trả lại cho đúng và nhanh nhé. Thanks all.

Trangvitgioi oi Ruacon da viet nhu sau ne:

@ bác onggia hôm đó em có chuyển cho 2 Em 200 nghìn của bác giúp 2 em ah.em đã chụp ảnh.hi.em Trình và cô Hảo gửi lời cảm ơn tới mọi người ah.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
ruacon_xd đã viết:
Trích dẫn
em xin bổ sung thêm ah.

@ Ruacon: em hay chị Lason đã ứng 200.000đ của Onggia giúp vậy? để quỹ chuyển trả lại đúng thành viên.

@ All: Trường hợp nhóm xác minh ứng tiền của MTQ giúp trao cho hoàn cảnh, khi viết bài các bạn chịu khó ghi rõ thành viên nào đã ứng tiền để quỹ chuyển trả lại cho đúng và nhanh nhé. Thanks all.

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
trexanh đã viết:
Trích dẫn

Trexanh xin nhận CMTX 300.000/tháng trong vòng 1 năm bắt đầu từ tháng 4/2012-4/2013

Ruaconxd ơi, chuyển tiền cho các em Trình & Hồng như thế nào hả em?

Thân mến,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi trexanh

ruacon_xd đã viết:
sau khi đi xác minh thì theo em vấn đề hiện giờ của 2 em là việc ăn uống,sinh hoạt hàng ngày.hiện giờ hàng tháng các em được nhà nước cho 300k,nên mình có thể giúp đỡ CMTX 1 khoản tiền khoảng 300-400k để 2 anh em có thể đảm bảo cuộc sống ah.
Mong mọi người xem xét ah![/quote]

Trexanh xin nhận CMTX 300.000/tháng trong vòng 1 năm bắt đầu từ tháng 4/2012-4/2013

Mong BQT & TDP  duyệt, nhóm XM cho biết cách chuyển tiền. Thân.

Ngủ rồi ONG GIA

Hôm nọ ong gia có nhờ lason ứng trước 200k giúp 2 em, ong gia đã gửi cho bác Pen nhờ bác chuyển cho lason

Thân

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
em xin bổ sung thêm ah.

sau khi đi xác minh thì theo em vấn đề hiện giờ của 2 em là việc ăn uống,sinh hoạt hàng ngày.hiện giờ hàng tháng các em được nhà nước cho 300k,nên mình có thể giúp đỡ CMTX 1 khoảng tiền khoảng 300-400k để 2 anh em có thể đảm bảo cuộc sống ah.
cả nhà có thể liên lạc tìm hiểu thêm qua cô Hảo là cô của 2 em số điện thoại của cô là 0987321425.
Mong mọi người xem xét ah!

Ngủ rồi trexanh

@Ruacon và Tiến NA: Cám ơn các bạn đã vất vả cho chuyến đi xa.Các bạn không có đề xuất CM ra sao àh ?

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
em chào cả nhà ah!
xin lỗi cả nhà vì em chưa biết cách post anh nên em sẽ nhờ các anh chị post lên sau ah.
hôm nay em và anh Tiến.NA đã đến thăm và xác minh trường hợp của 2 anh em,em xin nêu lên cho mọi người xe xét ah!
2 anh em Nhữ Tiến Trình và em Nhữ Thị Hồng.
bố mẹ 2 em đã mất.
cách đây 8 năm bố em mất vì ung thu,3 năm trước mẹ em cũng mất,để lại 2 anh em côi cút.
khi bố mẹ mất thì 2 em về ở với nhà cô nhưng vì khó khăn nên 1 thời gian dài cô phải đi làm thuê ở quảng ninh vì vậy 2 em về sống trong ngôi nhà \\\"cảm giác lạnh lẽo\\\"mà bố mẹ làm chưa kịp ở.hàng ngày e anh em tự túc ăn uống,sinh hoạt.
cô chú các em rất quan tâm và giúp đở các em nhưng hoàn cảnh họ rất...bi đát.gia đình bố em có 8 người anh em nhưng đã mất gần hết chỉ còn rất ít.
sinh hoạt hàng ngày của 2 anh em rất khó khăn,hàng tháng các em được nhà nước hổ trợ 300 nghìn.số tiền ấy bác giữ và mỗi ngày đưa cho 2 anh em 10 nghìn để tiêu\\\"ăn uống,nước nôi,xà phòng,kem đánh răng...).bố mẹ để lại cho 2 em 2 sào ruộng,các bác,cô chú làm cho và mỗi tháng đưa cho 2 em 25kg để ăn.tất cả sinh hoạt của  các em đều gói gọn trong\\\"300k và 25kg thóc\\\" vì vậy cuộc sống của 2 anh em rất khó khăn.cũng may các em có thể trồng được rau nên cũng đở đi phần nào.
Dù khó khăn nhưng được cái 2 em cũng ngoan,bảo ban nhau học tập nên kết quả 2 em rất tốt,giấy khen thì rất nhiều.
em trình học lớp 9,em Hồng học lớp 5,trường ở ngay trước của nhà nên cũng đở vất vả cho các em,2 em không có điều kiện học thêm,sắp tới em Trình bước vào ôn thi lên lớp 10 nên cần được học thêm nhưng không có tiền.sách vở,áo quần của các em thì được các cô chú giúp đỡ.
em hỏi cô của 2 em thì các em không bị các khoản nợ nào khác,chỉ khó khăn trong sinh hoạt hằng ngày và thiếu tình cảm của bố mẹ.
cô Hảo có nói gia đình cô cũng khó khăn nên cô phải đi làm thuê xa,nhưng giờ 2 cháu như thế thì cô không cam lòng nên ở nhà để giúp đở thêm cho các em.
đây là nghững thông tin em nắm được,nếu còn thiếu thông tin gì thì anh chị bảo em để em trao đổi thêm với cô của 2 em ah :)
mong mọi người chung tay giúp đở 2 anh em TRình và Hồng vượt qua khó khăn này!