Tác giả Chủ đề: Người bạn mơi!  (Đã xem 1242 lần)

theend18911

• bạn
Trả lời #1 vào: 15-07-2011 14:29:30
Tôi đã vào quán cơm cũng đã lâu rồi!nhưng tôi không nghĩ tôi sẽ lên diễn đàn để viết bài gì cả?bởi tôi nghĩ mình giúp người khác là được rồi đâu cấn phải lên đây làm chi? Rồi tôi nhớ lại mới ngày đầu vào quán cơm tôi cảm thấy lạ lẫm lắm có nhiều thứ thật! từ khi bước vào quán cơm tôi mới nghĩ sao có nhiều người khổ đến vậy? mà họ vẫn cố gắng làm mọi chuyện để mưu sinh!Tôi đã từng đút cơm cho 1 cụ gia bị liệt mà vẫn đi bán! rồi tôi hỏi?
con cháu ông đâu hết rồi! ông nói nó đi hết rồi chỉ còn ông và bà sống với nhau! lúc đó tôi có cảm giác buốn lắm! tôi cũng không hiểu sao nữa?
 Tôi cảm thấy cuộc sống mình thật đầy đủ còn xung quanh mình lại có những mảnh đởi như vậy? từ ngày lại quán cơm tôi cảm thấy quí giá cuộc sống mình đang có nhiều hơn! lúc trước t hay trách ông trời sao thế này thế kia lắm! nhưng cái quán cơm đầy tình thương này đã giúp t vui với cuộc sống hiện tại nhiều hơn! và t biết mục đích sống của mình nữa chứ!
Các bạn trên diễn đàn đến với diễn đàn này vì mục đích gì thế?bạn hãy trả lời câu trả lời đó trước đi!
Sao khi dạo 1 vòng diễn đàn t cảm thấy thật sự mất cưới lắm!cười vì sự hơn thua vì lời nói! nó có đáng là gì không sao mà phải hơn thua nhau mới được chứ? Rối tôi cảm thấy mình đến với nhau vì để giúp mọi người có được niềm vui mình hãy bỏ qua cái tôi mà hãy nhìn vế mục đích! T cũng chẳng dám nói gì nhiều mong các bạn hãy bỏ wa rào cản về vùng miền và đừng hơn thua qua những lời nói để diễn đàn sẽ giúp được nhiều ngưới hơn!niềm vui của diễn đán là nhìn thấy những ngưới chúng ta giúp được hạnh phúc! cố lên các bạn!