Tác giả Chủ đề: Lạng Sơn - Ông Hỷ - Già Khuyết Tật & Neo Đơn  (Đã xem 1727 lần)

Ngủ rồi vothuong

Trả lời #5 vào: 19-02-2012 22:06:43
laohatien đã viết:
Xin chào các bác!
Trường hợp này mong các thành viên ở Lạng Sơn và bác Vothuong sắp xếp đi xác minh dùm ạ.
Còn về việc chưa đi xác minh bao giờ thì ai chả có lần đầu tiên nhở bác Vôthuong :) , mong bác đọc qua các bài trong mục hoàn cảnh đã xác minh để xem các bác đi xác minh thường thực hiện quy trình và tìm hiểu những gì để cung cấp các thông tin tới mọi người được chính xác, tránh việc để cho tình cảm lấn át sự thực tế của hoàn cảnh để đưa tới quyết định cần được giúp đỡ hay không ạ.
Cám ơn các bác![/quote]

Hì,thực ra hôm qua \\\" xung phong\\\", tớ cũng đã lục tung một số mục mà \\\"lão\\\" vừa nêu lên rồi, nhưng chưa hiểu hết nên hỏi lại cho \\\"chắc ăn\\\" thôi ! Lần đầu đi xác minh, tớ còn hồi hộp đến mức \\\" đêm quên ăn, ngày quên ngủ\\\" ý chứ  :lol:

@ baocongxuan

Mặc dù ở Lạng Sơn nhưng mình chưa lên Na Sầm bao giờ,chỉ đến Tân Thanh thôi. Bạn có thể chỉ rõ hơn về đường đi hoặc có thể cung cấp thêm một số thông tin liên quan về anh trai và chị dâu của cụ Hỷ ở tp Lạng Sơn hay ai đó ở địa phương không ( nếu được Ban giám hiệu của trường Tiểu học ở xã Thanh Long thì càng tốt, đồng nghiệp bao giờ cũng dễ nói chuyện hơn mà :lol: )
Thân mến.

Ngủ rồi laohatien

Trả lời #4 vào: 19-02-2012 21:18:16
vothuong đã viết:
Trích dẫn
Chào bạn baocongxuan

Mình ở Lạng Sơn, trường hợp này mình có thể đi xác minh được, bạn có thể đi xác minh cùng mình được không? Nếu được bạn để lại thông tin để liên lạc nhé ! ( số đt của mình: 012 468 468 69)
Thân !

Gửi BQT : vothuong chưa đi xác minh bao giờ, VT không hiểu lắm về nguyên tắc đi xác minh, VT muốn hỏi : Khi một nickname giới thiệu một hoàn cảnh lên diễn đàn, nếu muốn đi xác minh, ngoài sự tự nguyện của cá nhân thì  có cần phải được sự đồng ý, chỉ định của BQT không ạ ? Nếu có thể thì trường hợp này VT có thể đi xác minh được ạ.
Thanks !

Xin chào các bác!
Trường hợp này mong các thành viên ở Lạng Sơn và bác Vothuong sắp xếp đi xác minh dùm ạ.
Còn về việc chưa đi xác minh bao giờ thì ai chả có lần đầu tiên nhở bác Vôthuong :) , mong bác đọc qua các bài trong mục hoàn cảnh đã xác minh để xem các bác đi xác minh thường thực hiện quy trình và tìm hiểu những gì để cung cấp các thông tin tới mọi người được chính xác, tránh việc để cho tình cảm lấn át sự thực tế của hoàn cảnh để đưa tới quyết định cần được giúp đỡ hay không ạ.
Cám ơn các bác!

Ngủ rồi vothuong

Trả lời #3 vào: 18-02-2012 21:16:32
Chào bạn baocongxuan

Mình ở Lạng Sơn, trường hợp này mình có thể đi xác minh được, bạn có thể đi xác minh cùng mình được không? Nếu được bạn để lại thông tin để liên lạc nhé ! ( số đt của mình: 012 468 468 69)
Thân !

Gửi BQT : vothuong chưa đi xác minh bao giờ, VT không hiểu lắm về nguyên tắc đi xác minh, VT muốn hỏi : Khi một nickname giới thiệu một hoàn cảnh lên diễn đàn, nếu muốn đi xác minh, ngoài sự tự nguyện của cá nhân thì  có cần phải được sự đồng ý, chỉ định của BQT không ạ ? Nếu có thể thì trường hợp này VT có thể đi xác minh được ạ.
Thanks !

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #2 vào: 18-02-2012 13:47:56
Chào bạn baocongxuan

Chào mừng bạn tham gia cùng NTCM.
Bạn có thể cùng thành viên NTCM tại Lạng Sơn xác minh hoàn cảnh này được không? nếu được, bạn vui lòng để lại thông tin để mọi người liên lạc với bạn. Lạng Sơn có thành viên vothuong đấy.

Vothuong ơi, có việc cần em nè!

Thân mến.

Bước dài _ Không vội vã!

baocongxuan

• bạn
Trả lời #1 vào: 18-02-2012 13:09:03
Men theo dòng suối cạn lên núi,khi vừa đặt chân lên đầu nguồn thì gặp Cụ Trịnh Văn Hỷ, Thôn Pá Chí, Xã Thanh Long, Huyện Văn Lãng, Lạng Sơn

Nơi ông ở là căn lều có lẽ cũng không đúng vì nó chỉ là cái chòi sơ sài, được dụng lên bằng những hòn gạch nhỏ, phía trên lợp ni lông.Trong nhà ngoài cái vại nhỏ đựng nước , mấy cành cây khô chồng lên làm giường nằm , 1 chiếc màn cũ mèm, không rõ màu gì,còn có vài bộ quần áo chẳng cái nào còn lành lặn.

Ông từng là 1 thanh niên khỏe mạnh, ông có 1 tình yêu với cô thôn nữ làng bên. Ông đi bộ đội người thiếu nữ ấy vẫn chờ đợi. Khi ông về gia đình 2 bên đã tính đến chuyện cưới xin.
Năm 1988 ông ra đồng thì bất ngờ bị vướng mìn. ông xỉu ngay tại chỗ.khi tỉnh lại ông biết được phải cắt bỏ hoàn toàn phần chân trái để giữ tính mạng. Sau tai nạn người con gái ấy lặng lẽ rời bỏ ông

Ông được anh trai và chị dâu đưa về nhà ở Tp lạng Sơn chăm sóc. 6 năm trước thấy mình chẳng giúp được gì ông xin về thôn. Bà con trong thôn giúp ông dựng túp lều. Mỗi ngày ông dậy tay xách nách mang 4 chai nhựa xuống suối lấy nước. thân tàn tật đất đai không có, ông sống bằng tiền trợ cấp ít ỏi 120.000/tháng chỉ đủ mua gạo. Bữa cơm của ông không có rau, thịt cá lâu lâu có vài người tốt bụng cho thực phẩm. Tôi ít gặp người nào có cuộc sống neo đơn vất vả như ông . Tôi cũng chưa gặp ai tự tin vào cuộc sống vào bản thân .Mong cả nhà đặc biệt quan tâm đến trường hợp này