Tác giả Chủ đề: Điều ước của hội Viemsonao  (Đã xem 28948 lần)

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #24 vào: 05-02-2012 20:29:01
Có phải TheAnh là Hội trưởng hội viemsonao không nhỉ :laugh:  :laugh:  ? Hình như hội này đã chìm trong quá khứ rùi thì phải  :P ? :cheer:

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #23 vào: 20-07-2011 14:33:57
Và ta ước một điều thật giản dị: càng xa em ta càng thấy ...yên tâm!

Ngủ rồi kim bang

• Mắt thương nhìn cuộc đời!
  • NTCM
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 5
Trả lời #22 vào: 20-07-2011 14:12:33
Đọc lại hết topic có nhiều tâm trạng...
 Cảm ơn FireWall, cuong.nguyen, KenvinHieu...đã có những phút trãi lòng...
 Mình chỉ có 1 điều ứoc đơn giản \\\" cả nhà thương nhau\\\"!

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #21 vào: 06-05-2011 22:23:53
Các Bác cứ ước điều lớn lao xa vời vợi! Em ước một thực tế thôi: Mở máy lên, vợ không thở dài!  :laugh:

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi Theanh

Trả lời #20 vào: 11-04-2011 22:01:02
Hôm nay lại ước: Ước gì có một ngày mình chẳng còn ước gì nữa.

Vậy, có 5 khả năng xảy ra:
1. Chết.
2. Sống đời thực vật.
3. Điên toàn tập.
4. Trúng số độc đắc, gì cũng có.
5. Đạt đến một tầm cao mới trong tu luyện.

Ngẫm nghĩ một lúc rồi chậc lưỡi: Thường thôi...!

He he..., đúng là Viemsonao.com 100%, khỏi cần xét nghiệm, thử máu nhé!

Ngủ rồi Sonnynhan

Trả lời #19 vào: 27-11-2010 18:40:02
Em ước gì NTCM sẽ có trung tâm nuôi dạy trẻ mồ côi, trẻ bị ngược đãi !

Ngủ rồi sunrise

Trả lời #18 vào: 17-11-2010 18:34:03
Em thì không dám mơ ước gì lớn. Chỉ ước tất cả mọi người đều là thành viên của diễn đàn. Và mỗi thành viên tham gia đều đăng ký cưu mang hết khả năng của mình có thể. Mọi người đều luôn cảm thấy hạnh phúc cho đến ngày gặp nhau tại nơi mà bác Thế Anh đã đặt chỗ  :laugh:. Chúc cả nhà vui vẻ và có nhiều ước mơ nhỏ bé hơn nữa :)

Ngủ rồi xuong rong

Trả lời #17 vào: 17-11-2010 10:46:18
Cả nhà: Đã vô đây rồi thì cũng chen chân chút với mọi ngườ cho vui.
\\\"Em có một ước ao, em có một khát khao\\\" Huế và quê choa là một. Sống ở mô cũng vui, cũng hạnh phúc quá nên giờ đứng, ngồi, nằm ... cũng ngẩn ngẩn, ngơ ngơ không biết làm thế nào?
Nếu phải xa Huế em muốn gửi chút cho Huế:
Mong mọi người luôn khỏe mạnh, vui vẻ. Biết rằng ai cũng bận nhưng hãy luôn dành chút thời gian cho nhau, kéo nhau đi đâu đó như ngày xưa có XR hi.
Sunny_night : Chị đừng gây hỏa hoạn kiểu đó chứ? Em đọc xong phải sờ lên trán mình hỏi lại mấy lần \\\"Mi bị chi à?\\\". May mà còn tỉnh táo.
Chị ơi!!! Bữa tới giờ chị tưởng em là em trai à. Gái hẳn hoi nghe chị gái.

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #16 vào: 16-11-2010 08:08:41
Hix, đọc lại điều ước cuối của mình đúng là dễ gây hiểu nhầm thật, kiểu này bé Be cho mình chết mất.
He, bé Xuong rong nhà ta hok có bị gì, nhưng Huế thì có \\\"nguy cơ\\\" mất đi một thanh viên, điều đi gây dựng cơ sở NTCM ở nơi khác ý mà... :laugh:

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi FireWall

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #15 vào: 15-11-2010 22:07:52
ủa bác xuongrong bi gì vậy bác sunny_night?

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #14 vào: 15-11-2010 21:40:41
\\\"Em có nhiều ước ao, em có nhiều khát khao...\\\" (cải biên câu của anh Theanh  :laugh: )
Em ước cho nồi cháo, nồi cơm ba miền luôn đỏ lửa, lửa lan đi rất nhanh nữa nhưng ko gây cháy mà chỉ làm chín những chén cháo, chén cơm làm ấm lòng biết bao người.
Em ước cả nước ko bao giờ còn lặp lại điệp khúc \\\"Chung tay ủng hộ miền Trung lũ lụt\\\", ước mấy con heo nhà mình cứ nuôi béo mãi mà ko có cơ hội mổ ra ủng hộ (vì ko có TH nào mà ủng hộ nữa, mà như thế thì dd mình chuyển qua chức năng khác nhỉ?  :P )
Ước cho lúc nào xuống địa ngục thì thấy mấy anh chị em nhà mình đón sẵn và CMKTX cho một bữa tiệc như anh Theanh đã nói đó  :P
Em ước riêng một tý, ước cho bé Xuongrong nhà em có \\\"đi đâu về đâu\\\" thì vẫn là một \\\"Xuongrong\\\" của Huế yêu, từ hồi nhận tin em chị đau lòng nhức nhối, bần thần hết ruột gan, huhu, em yêu, chị ước em là em gái của chị nhé! Đồng ý nhé! :kiss:

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

goddragon

• bạn
Trả lời #13 vào: 15-11-2010 13:45:41
Em chỉ mơ ước 1 điều như vậy thôi,đã lắm....

Theanh đã viết:
Trích dẫn

-Tập cuối, em mơ thấy từ bên kia thế giới, các bạn mình ở NTCM đã mâm cỗ, chè rượu, thịt chó chờ sẵn rước tôi sang. Hỏi ra mới biết đó là địa ngục, bạn mình chẳng ai lên thiên đàng cả, vì địa ngục còn lắm thú vui...

Ngủ rồi Theanh

Trả lời #12 vào: 15-11-2010 12:15:39
Cảm ơn các bác đã viết - sưu tầm những bài hay và ý nghĩa.
Nhưng, em lỡ đặt cái tên của Topic là Hội VSN rồi, mà bài các bác post lên toàn đề cập những vấn đề nghiêm túc, to tát như Phật pháp, trích bài viết của cựu TT Chu Dung Cơ... Em chỉ sợ là mình mang phải tội! (Dù rằng đó là những bài viết rất hay, ý nghĩa. Nhất là bài viết của cựu TT Chu Dung Cơ do bác Cuong.nguyen sưu tầm. Cảm ơn các bác rất nhiều!)

Diễn đàn mình hạn chế bàn về những vấn đề tôn giáo, vì thế mong các bác lưu ý để không bị lão admin \\\"ác độc\\\" treo giò, treo cẳng nhé...
Những triết lý được trích ra từ các Tôn Giáo để tô điểm thêm cho con đường Lan Tỏa Lòng Nhân Ái của NTCM thì được, nhưng tránh lạm bàn về quan điểm tôn giáo các bác ạ!

Một lần nữa cảm ơn các bác đã góp vui cùng em! Mong các bác tiếp tục chủ đề chính của Topic như ở đầu trang:

Theanh đã viết:
Trích dẫn

Tại Topic này các bác cứ thỏa lòng ước. Cứ mơ giữa ban ngày, mơ lúc nửa đêm, mơ lúc tỉnh, mơ ở ruộng, mơ ở toilet, mơ trong lúc trần văn truồng... Tất cả đều được chấp nhận, vì chất lượng của giấc mơ không bị ảnh hưởng bởi thời gian và địa điểm mơ các bác ạ!

Điều kiện tham dự hết sức đơn giản: Nếu chỉ có năm điều ước cho NTCM, bạn sẽ ước gì? Vậy thôi, cứ mơ đi, đừng để những giấc mơ tuyệt chủng...

Ngủ rồi FireWall

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #11 vào: 14-11-2010 23:01:07
Bác Kevin quả là có kiến thức rất tốt về triết lý Vô Ngã và Tánh Không của Phật Pháp.  FW em chỉ là một tiểu cư sỹ đang lò dò đi tìm chân lý, vẫn còn kẹt vào mớ bòng bong khái niệm và ý nghĩa của kinh điển, chưa thoát ra được chi phối của ý thức để tìm về trạng thái  \\\'\\\'bỏ ác bỏ thiện, vô thánh vô phàm\\\'\\\' của các bậc tiền nhân... Mong bác chỉ bảo thêm ah...

Hội VSN của bác Theanh xôm tụ quá, mà ko biết anh em ta có đang 8 lạc đề ko bác Kevin nhỉ :)

Chúc các bác tối CN vui vẻ  B)

FW

Ngủ rồi KevinHieu

Trả lời #10 vào: 14-11-2010 18:17:37
FireWall đã viết:
Trích dẫn
... thôi thì cố gắng lắng nghe trọn vẹn tiếng lòng (tiếng nói của Tâm), vượt qua cái hạn hẹp của ý thức, ngôn từ, khái niệm, hãy trãi lòng ra, ngắm nghía, quán sát, chiêm nghiệm, và không phán xét bằng tâm trí, biết đâu sẽ thấy được cái chân tánh cái đa diện của mọi sự, từ đó sẽ chằng còn thấy buồn đau, lo lắng, chẳng còn phân biệt chánh tà, thiện ác, mà sẽ chỉ thấy sự thú vị, màu sắc, và mùi vị hấp dẫn của vạn vật của mọi hoàn cảnh và tình huống trong cuộc sống muôn màu này...

không phải ai cũng hiểu và làm được như bác, khoảng cách từ \\\" bỏ ác làm thiện, ghét phàm yêu thánh \\\" chuyển qua cảnh giới \\\" bỏ ác bỏ thiện, vô thánh vô phàm \\\" có thể đo bằng cả cuộc đời chiêm nghiệm và tự tu sửa ...

phải chăng là những con đường \\\" tự độ \\\" của bác FireWall hay con đường \\\" độ tha \\\" của bác cuong.nguyen hoặc con đường \\\" vô (tích) sự \\\" của Kevin này đều cùng tới chung một cái đích là gia nhập hội Viêm Sọ Não nhỉ ?

Thân,