Tác giả Chủ đề: Quảng Lợi, Quảng Điền - Bé Kiều Nhi - Mồ côi Cha mẹ  (Đã xem 13181 lần)

Ngủ rồi ny_nguyen

Mong tin sớm từ BQT
Xin cảm ơn

Ngủ rồi ny_nguyen

Thân chào cả nhà!
Hôm nay ngày 18\\4\\2017 nhóm Huế gồm các thành viên: Ny_nguuyen, Vodka, Ntv74 đã đến thăm hỏi và tái xác minh hoàn cảnh của Bé Kiều Nhi. Được biết bà ngọa của Bé đa qua đời, hiện nay Bé đang sống cùng Dì, thỉnh thoảng qua thắp hương cho ông bà.
Được biết trước đây các thành viên trung chuyển tiền cưu mang cho Bé được ghi chép vào 1 quyển sổ, và bây giờ quyển sổ thất lạc, gia đình không tìm thấy, nhóm Huế có hỏi thăm Giang Còi nhưng thời gian lâu rồi nên cũng không nhớ chính xác ngưng trung chuyển từ lúc nào.
Vì vậy nhóm Huế xin ý kiến của BQT tiếp tục giúp đỡ Bé từ tháng 4\\2017, nhóm xin đề xuất CMTX 400K/  tháng.
Nhóm Huế chờ tin từ BQT. nhóm xin gửi môt số hình ảnh cho cả nhà cùng xem.
Chúc cả nhà vui vẻ.

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Đề nghị bạn Giangcoinăm trước báo cáo cho cả nhà tình hình Trung chuyển trong thời gian mìn phụ trách.
Chúng ta cần thông tin để minh bạch. Đồng thời để MTQ an tâm đồng tiền đi được đến đích.
Mong các bạn Huế lưu tâm việc này.
Thân ái.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi Merci

Trích dẫn của: \"ny_nguyen\" post=94757
Thân chào cả nhà.
Hôm thứ hai Ny_ nguyen cùng vodca, ntv74 trên đường ra nhà chị Như Hiếu, đã ghé thăm nhà Bé Kiều Nhi.
Bé năm nay đã được 6 tuổi đang đi học lớp 1, Bà ngoại đã già yếu không chăm lo cho bé được, nên Bé về ở với Dì, cho tiện công việc chăm sóc và đưa đón đi học.
Nhìn Bé thật đáng thương cả nhà ạ. Bé ước ao có một người được gọi là \"ba\", là \"mẹ\" như bao bạn cùng trang lứa chỉ biết ăn, biết học, biết chơi. Còn Bé sinh ra đã không thấy mặt  ba mẹ, đành che dấu cảm xúc của mình để gọi dì là một tiếng \"mẹ\".
Dì của bé kể là nhiều lần cũng khuyên bé là gọi dì dượng, nhưng Bé không đồng ý, và nói \" con muốn gọi là ba mẹ , nhưng con biết là không phải\"
Thật đáng thương cho Bé, Ny xin viết vài dòng để cả nhà được biết và chia sẻ nỗi mất mác to lớn của Bé.
Qua đó nhóm xác minh xin đề xuất:
Cưu mang thường xuyên nhu yếu phẩm, để phụ giúp Dì.
CMTX mỗi tháng 300.000
Về tiền học phí Bé diện mồ côi nên giảm 100%.
Thân chào cả nhà ! Chúc cả nhà một ngày vui vẻ, và thành công.

Cảm ơn các bạn ở Huế đã đi thăm và câp nhập thông tin về hoàn cảnh này! Các bạn vui lòng cho Merci hỏi mấy vấn đề sau:

- Ngày 22/03/2014:
Trích dẫn của: \"trangvitgioi\" post=79236
@ Giangcoi: bạn là thành viên nhận tiền trung chuyển từ thành viên khác TH bé Kiều Nhi, vậy Giangcoi vui lòng xác nhận giùm bạn vẫn nhận đủ 600k cmtx từ Veron (200k), Mechichi (200k) và Xương rồng (200k)nhé. Cảm ơn bạn.

Nhờ Giang còi và các bạn cập nhập lại thông tin này?

- Cưu mang thường xuyên nhu yếu phẩm: Các bạn có phương án gì cho khoản trung chuyển CMTX nhu yếu phẩm không? Bạn nào sẽ nhận trách nhiệm theo dõi và trung chuyển nhu yếu phẩm cho trường hợp này?

- Cưu mang thường xuyên 300.000đ/tháng: Trường hợp này đã ngừng CMTX 600.000đ/tháng từ thời điểm nào vậy?

Thân mến.

Nhà không cần quá lớn miễn là trong đó có đủ tình yêu thương!!!

Ngủ rồi ny_nguyen

Thân chào cả nhà.
Hôm thứ hai Ny_ nguyen cùng vodca, ntv74 trên đường ra nhà chị Như Hiếu, đã ghé thăm nhà Bé Kiều Nhi.
Bé năm nay đã được 6 tuổi đang đi học lớp 1, Bà ngoại đã già yếu không chăm lo cho bé được, nên Bé về ở với Dì, cho tiện công việc chăm sóc và đưa đón đi học.
Nhìn Bé thật đáng thương cả nhà ạ. Bé ước ao có một người được gọi là \"ba\", là \"mẹ\" như bao bạn cùng trang lứa chỉ biết ăn, biết học, biết chơi. Còn Bé sinh ra đã không thấy mặt  ba mẹ, đành che dấu cảm xúc của mình để gọi dì là một tiếng \"mẹ\".
Dì của bé kể là nhiều lần cũng khuyên bé là gọi dì dượng, nhưng Bé không đồng ý, và nói \" con muốn gọi là ba mẹ , nhưng con biết là không phải\"
Thật đáng thương cho Bé, Ny xin viết vài dòng để cả nhà được biết và chia sẻ nỗi mất mác to lớn của Bé.
Qua đó nhóm xác minh xin đề xuất:
Cưu mang thường xuyên nhu yếu phẩm, để phụ giúp Dì.
CMTX mỗi tháng 300.000
Về tiền học phí Bé diện mồ côi nên giảm 100%.
Thân chào cả nhà ! Chúc cả nhà một ngày vui vẻ, và thành công.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trích dẫn của: \"trangvitgioi\" post=79236
@ Giangcoi: bạn là thành viên nhận tiền trung chuyển từ thành viên khác TH bé Kiều Nhi, vậy Giangcoi vui lòng xác nhận giùm bạn vẫn nhận đủ 600k cmtx từ Veron (200k), Mechichi (200k) và Xương rồng (200k)nhé. Cảm ơn bạn.

Trên đây là bài viết ngày 22-3-2014 của Vịt và cho đến giờ vẫn chưa có thông tin phản hồi ... có lẽ do bận công việc và sót bài viết ...

Nhờ Giangcoi và các bạn khu vực Huế cập nhật lại các thông tin dùm .

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Mong thông tin từ anh Giangcoi và các thành viên Huế!

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn

Mong thông tin sớm từ anh Giangcoi. Cảm ơn anh!

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Chị trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn
Mong thông tin cập nhật từ anh Giang Còi ạ. Cảm ơn anh!

Thân!

Người với người sống để yêu nhau !

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8

Ngủ rồi comay_a2n

Chị Xương Rồng đã viết:
Trích dẫn

Hiện nay ngoài Mechichi, Veron nhận CMTX bé thì còn có chị Mưa ngâu nhưng thấy Giang còi ới ơi nhiều chắc chị bận hoặc vì lý do nào đó mà quên mất. Xuongrong xin phép BQT được thay chị mưa ngâu trong thời gian vắng mặt để giúp thêm bé. Trước mắt sẽ CMTX 200k/ tháng trong vòng 1 năm. Rất mong BQT phê duyệt.

Bác Yugi đã viết:

Trích dẫn
Cho Yugi hỏi các thành viên ở Huế về TH này, theo bài viết trang 9 thì tv xuongrong đăng kí CM 200k/tháng, nhưng trước đó có 2 tv veron,Mechichi và Muathu CM tổng cộng 600k/tháng, nhưng đến nay vẫn chỉ thấy cập nhật 600k/tháng từ các tv trung chuyển, có nghĩa là tv Muathu đã ngưng CM đúng ko ạ? Nếu vậy nhờ bác Muathu hoặc các bạn cho biết ngưng từ lúc nào để tồ thống kê cập nhật ạ
Xin cám ơn.

Từ tháng 10/2011 bác Muathu cập nhật chuyển tiền 200k.
Anh giangcoi nhận trung chuyển TH này từ tháng 03/2012.
Nhưng anh Giangcoi vẫn chuyển 600k đến tháng 09/2012. Và đến tháng 11/2012 chị Xuongrong mới nhận giúp đỡ thêm em Nhi ạ

Ngủ rồi veron1201

Mình đã ck 3 tháng cuối năm 2013, bác Giangcoi check nhé. Sang năm 2014 có gì thay đổi ko à?

Ngủ rồi yugidazai

Cho Yugi hỏi các thành viên ở Huế về TH này, theo bài viết trang 9 thì tv xuongrong đăng kí CM 200k/tháng, nhưng trước đó có 2 tv veron,Mechichi và Muathu CM tổng cộng 600k/tháng, nhưng đến nay vẫn chỉ thấy cập nhật 600k/tháng từ các tv trung chuyển, có nghĩa là tv Muathu đã ngưng CM đúng ko ạ? Nếu vậy nhờ bác Muathu hoặc các bạn cho biết ngưng từ lúc nào để tồ thống kê cập nhật ạ :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Tranh thủ cuối tuần này Giangcoi và Vinh Nguỹen sẽ tranh thủ thăm bé!

Ngủ rồi veron1201

Mình đã chuyển T4,5,6, anh Giangcoi check giup nhe.