Tác giả Chủ đề: Phú Phong, Hương Khê - Nguyễn Thị Nhung (SV) - Gia đình khó khăn  (Đã xem 34090 lần)

Ngủ rồi nhunghk

Con xin cảm ơn cô Đỗ Quyên nhiều ạ! Mong mọi người giúp con khoản tiền còn lại để con đủ tiền nộp học phí học kỳ này!

Ngủ rồi Đỗ Quyên

Q giúp em Nhung 2 triệu VND để đóng tiền học phí học kỳ 2 năm 2012-2013.

Mong cả nhà giúp em ấy phần còn lại: 850 ngàn VND.

TV Quyen_Omon sẽ chuyển giúp.

Cảm ơn cả nhà!

Hãy cố gắng học hỏi và tiến bộ dù chậm chạp.

Ngủ rồi nhunghk

Con thân chào cả nhà!
Học phí học kì I của con đã được hội phật tử mà bạn Phong nhắc đến giúp đỡ và đã gửi tiền để con đóng tiền học phí kì vừa rồi, và hội có hứa là sẽ giúp đỡ cho con tiền học phí kì II nhưng đến nay lại không liên lạc được.
Số tiền học phí của mỗi kì đối với gia đình con là không hề nhỏ khi mà kinh tế cả gia đình đều phụ thuộc vào mẹ. Mấy ngày con về tết mà con cũng chẳng nghỉ ngày nào làm tới tận 28 tết, mồng 4 tết đã ra đồng rồi. Có vât vả nhưng như thế con lại thấy thương mẹ vô cùng. Nên dù có mệt con cũng cố gắng lau đi những giọt mồ hôi để thấy mẹ cười. Con vào huế đi học mà mẹ giành giụm mãi được 200.000 đồng cho con để con đi đường, mẹ bảo: \\\" Con cứ vào đó trước học với bạn bè rồi khi nào mẹ kiếm được thêm đồng nào mẹ sẽ gửi vào cho con sau.\\\"
Chẳng biết học phí học kì này nữa thì mẹ lo cho con như thế nào. Con kính xin những tấm lòng hảo tâm của diễn đàn mình giang tay giúp đỡ cho gia đình con. Con xin chân thành cảm ơn rất nhiều ạ!
Thân

Ngủ rồi phong_1992_qn

phong_1992 đã viết:
Trích dẫn

...... hiện tại bạn Nhung đang được 1 nhóm Phật tử giúp tiền học phí năm 3, nên khó khăn về tiền đóng học phí của bạn ấy đã được giải quyết rồi ạ! Nhóm phật tử này Nhung cũng không biết rõ họ là ai! Vậy, con thay mặt Nhung lên thông báo cho cả nhà biết ạ!...!

Chào cả nhà!
Như phong đã viết ở trên, lúc trước có 1 nhóm Phật tử hứa giúp tiền học phí năm 3 cho Nhung, và đã chuyển trước 2.850.000đ tiền học phí học kỳ I, còn 2.850.000đ còn lại sẽ chuyển khi bắt đầu học II, nhưng hiện tại nhóm Phật tử đó đang gặp khó khăn, và đã mất liên lạc. Vậy khó khăn của Nhung là tiền đóng học phí học kỳ 2 lúc này!
Phong xin báo lên đây để mọi người chung tay giúp bạn ấy ạ!

Xin cảm ơn mọi người!

Thân.

Lan toả lòng nhân ái!

Ngủ rồi nhunghk

Cảm ơn mọi người nhé, em về nhà bận quá, đi làm suốt, nhà lại xa thị trấn nên giờ em mới xuống thị trấn( :) thị trấn thì có internet đó ạ) để xác nhận được,em cảm ơn mọi người nhiều ạ, mẹ em và gia đình vui lắm ạ.
Chúc đại gia đình mình có một cái tết ý nghĩa.
Thân!

Ngủ rồi comay_a2n

Comay đã chuyển quà CMX đến cho em Nhung. Do máy ảnh bị hỏng nên không chụp ảnh được.

Ngủ rồi nhunghk

Chị à! Em đã nhận được tiền rồi chị ạ. Em vừa thi xong môn cuối à, hôm nay em lên tàu về quê ăn tết đó. Chúc chị và mọi người một năm mới vui vẻ và ý nghĩa ạ.
Thân!

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
@ Nhung: Chị vừa chuyển tiền CMTX từ anh XLPL và Chị Đỗ Quyên đến TK của em 500k CMTX tháng 02/2013. Em kiểm tra xác nhận nhé. Cảm ơn em.
Thân.

Ngủ rồi nhunghk

Cô à, em nhận được tiền rồi ạ! Con cảm ơn mọi người nhiều ạ.

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Chào Nhung: Chị vừa chuyển 500k CMTX tháng 01/2013 từ anh XLPL và chị Đỗ Quyên đến tk của em. Em kiểm tra xác nhận dùm chị. Cám ơn em
Thân.

Ngủ rồi Đỗ Quyên

@nhunghk:
Em viết thư cho chị mấy tháng rồi mà đến hôm qua chị mới mở ra xem!! Tại vì chỉ khi cần chị mới đăng nhập, và cũng ít khi vào hộp thư. Thông cảm cho chị nghen em. :)
Chúc em học giỏi!

Hãy cố gắng học hỏi và tiến bộ dù chậm chạp.

Ngủ rồi nhunghk

Em nhận được tiền trong tài khoản rồi chị nhé!
Em cảm ơn mọi người nhiều!

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Chào Nhung: Chị vừa chuyển 500k CMTX tháng 12/2012 từ XLPL và Đỗ Quyên đến tk của em. Em kiểm tra xác nhận nhé. Cám ơn em
Thân.

Ngủ rồi nhunghk

Chị Quyen_omon à!
Hồi chiều Nhung đi kiểm tra rồi chị ạ, trong tài khoản là 500,000 đồng.
Nhung cảm ơn chị và chú XLPL và Đỗ Quyên nhiều.
Thân!

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
@ Nhung: Chị đã chuyển 500k CMTX tháng 11/2012 từ XLPL và Đỗ Quyên đến tk của em rồi, em kiểm tra xác nhận dùm chị hé, Cảm ơn em.
Thân.