Tác giả Chủ đề: Hoàng Trạch, Bố Trạch - GĐ Chị Hân Không Muốn Con Bỏ Học  (Đã xem 19703 lần)

Ngủ rồi Ngà Trần

Chào cả nhà !
Trích dẫn của: \"trangvitgioi\" post=89869
Hi Ngà Trần,

Các con chị Hân có được giảm học phí không em? Chứ mức học phí thì quả là gánh nặng rất lớn với chị. Em kiểm tra giúp nhé. Thanks em.

Hôm nay em đã tìm hiểu và dc biết về khoản thu tiền học phí của các em Thương 315k, hai em Anh và Hùng 225k các em chỉ được giảm mỗi em #100k nhưng trước hết cũng phải đóng đầy đủ đầu năm đã, sau đó gia đình làm đơn xin miễn giảm rồi nhà trường xem xét mới trả lui tiền lại ạ !
 Mong các MTQ xem xét giúp đỡ mẹ con chị ! Thân !

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Hi Ngà Trần,

Các con chị Hân có được giảm học phí không em? Chứ mức học phí thì quả là gánh nặng rất lớn với chị. Em kiểm tra giúp nhé. Thanks em.

Ngủ rồi Ngà Trần

Chào cả nhà !
Trích dẫn của: \"yugidazai\" post=89750
Chào cả nhà,
Người nhà Yugi vừa chuyển CMTX T10 (500k) đến chị Hân.
Nhờ Ngà Trần thông báo giúp yugi ạ :)

*Theo như thông tin từ bạn Ý Nhi, các khoản tiền chị Hân cần đóng đầu năm cho các em là:
- 145.000 đồng: em Thương 25 quyển vở
- 500.000 đồng: em Anh ( lớp 9) và em Hùng(lớp 6) mỗi em 30 quyển vở
- 300.000 đồng: em Anh ( lớp 9) và em Hùng(lớp 6) vở bài tập
- 2.125.000 đồng: em Thương tiền trường (học kỳ 1) (cả năm là 2.870.000 đồng)
Tổng cộng: 3.070.000 đồng
Mong cả nhà chung tay giúp chị Hân và các em đến trường :)
Xin cám ơn.

Hôm nay NT nhận được thông tin từ chị Hân về số tiền đầu năm phải đóng của 2 em ANh và Hùng, Nt xin cập nhật thêm ạ !
Cả hai em Anh và Hùng đều học cấp 2 nên các khoản đầu năm đều giống nhau ạ ! mỗi em đều phải đóng các khoản đầu năm 2015-2016  như sau:
- Học phí: 225.000
- BHYT: 544.000 ( đã có BHYT hộ nghèo do địa phương cấp nên ko cần mua)
- Bảo hiểm thân thể: 80.000
- Gửi xe đạp: 90.000
-Qũy đội : 30.000
- Nước uống : 90.000
- Bảo vệ, vệ sinh : 60.000
- Quỹ hội phụ huynh: 200.000
- Mua giấy in foto để ktra: 60.000
Tổng 1.379.000 đ - 544.000 đ(tiền BHYT) = Số tiền phải nộp của mỗi em:  835.000 đ

Vậy tất cả các khoản chị Hân cần đóng cho các con đầu năm học (học kì I) là:
1, Em Thương: 2.270.000 đ
2, Em Anh:         1.335.000 đ
3, Em Hùng:      1.135.000 đ

Tổng:                  4.740.000 đ

Mong cả nhà chung tay ủng hộ, giúp đỡ mẹ con chị vượt qua khó khăn ạ  ! Thân !

Ngủ rồi yugidazai

Chào cả nhà,
Người nhà Yugi vừa chuyển CMTX T10 (500k) đến chị Hân.

*Theo như thông tin từ bạn Ý Nhi, các khoản tiền chị Hân cần đóng đầu năm cho các em là:
- 145.000 đồng: em Thương 25 quyển vở
- 500.000 đồng: em Anh ( lớp 9) và em Hùng(lớp 6) mỗi em 30 quyển vở
- 300.000 đồng: em Anh ( lớp 9) và em Hùng(lớp 6) vở bài tập
- 2.125.000 đồng: em Thương tiền trường (học kỳ 1) (cả năm là 2.870.000 đồng)
Tổng cộng: 3.070.000 đồng
Mong cả nhà chung tay giúp chị Hân và các em đến trường :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi Ngà Trần

Chào cả nhà !
 NT có nhờ bạn Ý NHi, là thành viên NTCM QB ghé thăm và xác minh TH của c Hân, Ý Nhi đã xác minh đc các khoản đầu năm của e Thương nhưng ko vào dd đc nên nhờ em post bài dùm, do đk nên hôm nay em mới post đc, mong cả nhà thông cảm! Em xxin copy lại lời của bạn Ý Nhi. Mong cả nhà quan tâm giúp đỡ ạ !

\"Tuần vừa rồi em có đến thăm nhà chị Hân ở Hoàn Trạch (hoàn cảnh đang được diễn đàn mình cưu mang).Tuy ở gần nhưng do bận nhiều việc nên dù được chị Ngà nhắc cũng khá lâu nhưng giờ em mới cập nhập thông tin đến mọi người được ( xin lỗi cả nhà vì sự chậm trễ này). Đến thăm chị Hân mới được biết chị vừa đi viện về ( điều trị bệnh thận mà những bài viết trước đã nhắc đến) chị đã nằm ở bệnh viện Bố Trạch 3 đợt nhưng không khỏi nên về nhà tự điều trị. May mắn là gia đình đã làm được bảo hiểm hộ nghèo nên không mất tiền viện phí mà chỉ tự túc tiền ăn uống hằng ngày.Trong lúc mẹ đang nằm viện thì em Anh (lớp 9) đi bán cá bị té ngã phải khâu ở chân và cũng nằm viện 1 tuần.Thấy hoàn cảnh em khó khăn nên một thanh niên người nhà bệnh nhân cùng phòng đã dẫn em đi ăn cơm trong thời gian em nằm viện (tiền cơm đều do thanh niên này trả). Em Phương là con đầu của chị Hân, sau một thời gian làm thêm tại Đồng Hới vì mẹ thường xuyên đau ốm và bản thân sức khỏe cũng không được tốt nên đã về nhà để tiện chăm sóc mẹ.Bước vào năm học mới, 3 đứa con của chị Hân cũng phải nộp những khoản tiền bước đầu. Trong đó em Thương đóng tiền 25 quyển vở hết 145 nghìn đồng, em Anh ( lớp 9) và em Hùng(lớp 6) mỗi em 30 quyển tổng cộng hết 500 nghìn đồng. Vở bài tập lớp 9+ lớp 6 hết 300 nghìn đồng. Hàng xóm cho các em một bộ sách cũ lớp 9 và em Nhi diễn đàn mình cũng cho 1 bộ sách lớp 6, còn lớp 11 em Thương được mượn của thư viện nên cũng đỡ được phần nào. Đầu năm, chị Hân cũng đi họp phụ huynh cho em Thương và đã được thông báo các khoản thu nộp. Tổng cộng số tiền phải đóng là 2.870.000đ( sẽ có các khoản cụ thể đính kèm ở dưới) Riêng em Anh và em Hùng chưa nghe thông báo cụ thể về số tiền phải nộp.Khi nào có em sẽ cập nhật thêm. Sáng nay gặp em, chị Hân cũng bày tỏ thật lòng là ở trường, thầy cô đã nhắc nhở đến việc nộp tiền nhưng chị chưa biết xoay xở ra sao, chỉ biết trông chờ vào sự chung tay của tất cả mọi người.
P/s: nick dd của e lâu k nhớ mk nên bị trôi mất rồi.Nhờ mọi người post bài lên dd giùm e để gia đình c Hân sớm nhận được hồi âm từ tấm lòng hảo tâm của tất cả mọi người\".

Ngủ rồi yugidazai

Chào cả nhà,
Người nhà Yugi đã chuyển CMTX T9 (500k) đến chị Hân.
Xin cám ơn.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Cảm ơn cập nhật của Ngà Trần. Em báo giúp số tiền đóng học phí cho các con chị Hân bao nhiêu nhé để kêu gọi mọi người.

Thân,

Ngủ rồi Ngà Trần

Chào cả nhà !
 Hôm qua gọi điện hỏi thăm tình hình c Hân em được biết c lại phải vào nhập viện sau một tháng xuất viện, với tình trạng thận bị phù và ứ nước, toàn thân nhức mỏi và phù nên chị phải nhập viện và điều trị, sk ko được tốt và kinh tế khó khăn, mong cả nhà giúp đỡ để c vượt qua khó khăn và bệnh tật !
 Thân !!!

Ngủ rồi Ngà Trần

Chào cả nhà !
Trích dẫn của: \"yugidazai\" post=89107
Chào cả nhà,
Người nhà Yugi đã chuyển CMTX T8 (500k) đến chị Hân.
Xin cám ơn.

NT đã chuyển lời đến chị Hân và gd! Cảm ơn sự giúp đỡ của Yugi và người nhà ạ !

Mấy hôm trước c Hân có gọi điện cho NT và chia sẽ khó khăn của mình, chị bảo chị điều trị ở bv 1tg và sk vẫn chưa mấy khả quan nhưng c đã ra viện, vì nằm lâu sợ thả nhà ( bỏ bê việc nhà) và lo sắp tới mấy đứa nhỏ lại sắp vào học nên cần nhiều chi phí nên c ra viện để đi mua ve chai lại, còn em Phương thì sau khi vào Đồng Hới làm được khoảng một tháng thì bị bệnh nên phải về nhà mua thuốc điều trị tại nhà và hiện đang ở nhà, ko đi làm nữa. Chị cho biết hôm chị nằm viện có gặp em Nhi ( một thành viên nồi cháo QB) em đã tặng cho cháu út con chị một bộ sách cũ lớp 6, còn cháu lớp 9 thì được nhà trường tặng 1 bộ sách cũ, và cháu lên 11 được nhà hàng xóm tặng 1 bộ sách cũ để chuẩn bị vào năm học mới, còn thiếu vở và vỡ bài tập các thứ nữa thôi.
Các cháu đã đi tập trung đầu tháng 8 và đi học thêm,mỗi cháu phải nộp một khoản tiền học thêm kha khá, nhưng may nhận đc tiền CMTX tháng 8 nên chị đã nộp tạm cho các em, chị bày tỏ khó khăn và mong muốn được mọi người giúp đỡ tiền học đầu năm cho cháu vì dạo này nằm viện c ko làm gì ra tiền cả.
Mong nhận được sự quan tâm của cả nhà ạ !
 Thân !!!

Ngủ rồi yugidazai

Chào cả nhà,
Người nhà Yugi đã chuyển CMTX T8 (500k) đến chị Hân.
Xin cám ơn.

Ngủ rồi Ngà Trần

Chào cả nhà !
 Hôm trước chị Hân có gọi cho NT thông báo đã nhận tiền CMTX tháng 7, chị gửi lời cảm ơn đến dd đã luôn CM gđ chị trong lúc khó khăn ! Nhưng chị cũng cho biết dạo này sk c đang ko tốt vì bệnh tình để lâunên đã nhập viện điều trị và đang dùng một đợt kháng sinh để theo dõi.Tuy chị có bảo hiểm hộ nghèo nhưng các loại thuốc tốt thì ko có trong bảo hiểm nên phải đi mua ở ngoài và tương đối đắt. Em Phương thì vô Đồng hới làm được một tháng lại bị bệnh cũ tái phát, đi tiểu ra máu nên đã về quê mua thuốc tự điều trị vẫn chưa thuyên giảm.
 Cuộc sống của chị dạo này hơi chật vật, em sẽ cố gắng theo dõi tình hình của chị và thông báo lại, mong cả nhà quan tâm ạ !

Ngủ rồi yugidazai

Cám ơn Ngà Trần về thông tin cập nhật :)
Mừng cho chị Hân và Phương. Mong rằng tương lai của chị và các em tươi sáng hơn.
Người nhà Yugi đã chuyển CMTX tháng 6 500k đến chị Hân, nhờ Ngà Trần thông báo giúp :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi Ngà Trần

Chào cả nhà !
Trích dẫn của: \"yugidazai\" post=87638
Cám ơn Ngà Trần đã cập nhật :)
đầu tháng 4 người nhà Yugi cũng đã chuyển CMTX T4 (500k) đến chị Hân.
Nhờ Ngà Trần thông báo giúp yugi.
Xin cám ơn.

Hôm qua chị Hân có gọi điện cho NT thông báo đã nhận đc tiền CMTX tháng 5 ( và trước đây cũng đã nhận tiền CMTX tháng 4 ) rồi ạ !
Chị gửi lời cảm ơn a Yugi và cả nhà ! Chị cũng cho biết em Phương con trai đầu của chị đã vào Đồng Hới xin đi làm thêm ở quán cafe  được gần 10 ngày nay, thấy em có việc làm cũng mừng thay cho em, ko còn bận tâm suy nghĩ và buồn tủi như trước nữa ! Tuy sk ko được tốt, có thể làm ngày được ngày mất nhưng mong em chăm làm để  đỡ đần thêm mẹ và các em ! Thân !

Ngủ rồi yugidazai

Cám ơn Ngà Trần đã cập nhật :)
đầu tháng 4 người nhà Yugi cũng đã chuyển CMTX T4 (500k) đến chị Hân.
Xin cám ơn.

Ngủ rồi Ngà Trần

Chào cả nhà !
Trích dẫn của: \"yugidazai\" post=86938
Chào cả nhà,
Trước Tết người nhà Yugi có chuyển CMTX T2 (500k) và 500k Yugi phụ chị Hân ăn Tết.
Xin cám ơn. :)

Trước tết gd chị Hân có thông báo với NT là đã nhận được tiền CMTX tháng 2 và 500k hỗ trợ gd ăn tết của a yugi. Đến nay c cũng đã nhận được tiền CMTX tháng 3, chị gửi lời cảm ơn đến a và dd đã luôn quan tâm ủng hộ gd chị ạ !
 Thân mến !