Tác giả Chủ đề: Ninh Bình (Yên Mô) - Chị Dung - Chồng mất, bệnh tật nuôi con ăn học  (Đã xem 24844 lần)

Ngủ rồi haybanglong

Chào cả nhà!

Hôm trước tết con gái của chị Dung đã gọi điện thông báo: gia đình đã nhận được 1.000.000đ. SK của cả nhà vẫn bình thường, bệnh chị Dung vẫn vậy, vẫn uống thuốc đều và lâu lâu mới bị lên cơn. Gia đình vẫn đang nuôi bò ( của từ thiện ủng hộ ) và 3 con lợn ( giống như hình ảnh xác minh của Đaicatroc ). Chị Dung nói với HBL là đợt bão năm vừa qua nhà bị tốc mái, dột nhiều; chắc ý chị mong muốn được giúp đỡ; HBL đã nói với chị: chị cố gắng nhờ sự giúp đỡ thêm nữa của họ hàng, CQ, hàng xóm. Vì DD đang còn rất nhiều hc khó khăn cần sự giúp đỡ nên cũng chỉ có thể động viên 2 cháu học vậy thôi.

Cám ơn bạn Tminhnguyen và cả nhà.

Ngủ rồi penguin

Quỹ đã chuyển 1.000.000VND cho chị Dung vào tài khoản anh Hoàng Ngọc Trung.
Thân.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
tminhnguyen đã viết:
Trích dẫn
tminhnguyen xin cmktx TH nay 1 tr. đóng học bổng cho con.
Thân

Pen chuyển  1.000.000đ tiền Tminhnguyen KTX chị Dung, Ninh Bình cho anh Trung(em ruột chị Dung) theo thông tin dưới dùm nhé:

Chủ TK : Hoàng Ngọc Trung
Số TK : 711A23131034
NH Công thương thị xã Tam Điệp - tỉnh Ninh Bình.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.
Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi tminhnguyen

tminhnguyen xin cmktx TH nay 1 tr. đóng học bổng cho con.
Thân

Ngủ rồi yugidazai

daicatroc đã viết:
Trích dẫn
- Tặng  suất học bổng : 1.000.000 đ/ năm của Người tôi cưu mang làm vốn tiết kiệm  để động viên, khuyến khích  việc học tập của hai cháu. (theo từng năm một).

Mong cả nhà chung tay giúp gia đình chị Dung ạ :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi daicatroc

Báo cáo các Bác về chuyến tái xác minh trường hợp Hoàng Thị Dung – Yên Mô – Ninh Bình

Gần 17h chiều em mới tìm vào được tới nhà, Dung đang đi ăn đám cỗ gần đó , chỉ có hai cháu Cương và Nhung đang ở nhà, lát sau  con đi gọi Dung mới tất tả chạy về, nhìn sắc thái khá nhanh nhẹn và khỏe mạnh.

Nếp nhà vẫn như xưa chỉ khác là bổ xung thêm nhiều chỗ dột :

Gia đình năm nay vẫn trong diện hộ nghèo của địa phương :

Trong nhà là sản phẩm của vụ mùa vừa rồi với 4 sào ruộng:

Ngoài vườn thì cũng không trồng trọt được gì nhiều ngoài mấy cây chuối, cây đu đủ đang trổ buồng và đơm trái :

Khởi sắc hơn chút là chỗ chuồng nuôi,  mấy mẹ con kể chuyện mới được Xã tặng  một chú bê cho hộ nghèo, với điều kiện là khi nào bê  sản xuất được bê con thì trả lại 1 bê con cho xã để tặng hoàn cảnh khác :

Chuồng bên cạnh thì có 3 chú ỉn đang mải mê buôn chuyện:

Sức khỏe Dung thì vẫn vậy thỉnh thoảng  ốm đau khi trái gió trở trời,  hai cháu rất ngoan, lễ phép, học tốt, chịu khó giúp đỡ mẹ việc nhà và khỏe mạnh.
Gia đình cũng nhận được sự hỗ trợ, đùm bọc và giúp đỡ của địa phương, nhà trường cũng như  bà con lối xóm.

Theo đánh giá của cá nhân em thì gia đình Dung hiện tại tuy vẫn còn khó khăn nhưng cũng đã qua cơn bĩ cực, gian khó đã dần trôi qua và đang có xu hướng phát triển tốt.
Đề xuất :
- Tặng  suất học bổng : 1.000.000 đ/ năm của Người tôi cưu mang làm vốn tiết kiệm  để động viên, khuyến khích  việc học tập của hai cháu. (theo từng năm một).
- Theo dõi, quan tâm thường xuyên đến hoàn cảnh này để nếu  có thay đổi đột xuất theo hướng tiêu cực thì chúng ta tiếp tục Cưu mang tùy tình hình thực tế.
Là người theo dõi và chăm sóc hoàn cảnh này thường xuyên, chị Haybanglong cũng cho thêm ý kiến  dưới góc nhìn của chị  để mọi người cùng tham khảo và đánh giá, sau đó sẽ đưa ra phương án phù hợp.

Ngủ rồi daicatroc

Hôm nay em XM hai trường hợp ở Nam Định và Hà Nam về hơi muộn, trường hợp này để cuối tuần em xử lý nốt

Ngủ rồi haybanglong

Chào cả nhà!

Hồi đầu T7, HBL đã có dịp đến thăm lại gđ chị Dung. Đã chụp rất nhiều ảnh mà lại hỏng máy, không còn để viết bài. Hôm về nhà chị Dung thì chỉ có con gái ở nhà. HBL đã đưa 600.000đ mà HBL đã đăng ký giúp 6 tháng trước đó. Thực ra nhà trông rất hc, HBL rất muốn các cháu được giúp tiếp nhưng HBL chưa viết kêu gọi nữa vì đã 01 năm mà chưa có bài và hình ảnh xác minh lại thì sợ không đúng qui định.

Nay Đaicatroc đang có ý định xuất hành hướng đó thì mong DCT tái xác minh giúp nhé.

Thân!

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
@ Chị haybanglong: Theo bài viết trên thì Tun Tun và Mycanh ngừng CM từ tháng 7/2012. Vậy chị còn CMTX 100k nữa không để em update trong DS CMTX , cảm ơn chị.

Ngủ rồi haybanglong

Xin chào cả nhà!

Tối hôm qua, con trai chị Dung đã gọi điện báo cho biết: đã nhận được tiền của MyCanh gửi.  Hai cháu đang chuẩn bị thi học kỳ, trời bắt đầu nắng nên cháu trai lại đi mò cua kiếm thêm chút thức ăn, cháu gái vẫn chăm học, gia đình đang nuôi 3 con lơn, mỗi con khoảng hơn 30 kg. Hiện nay mẹ cháu đang bị ốm nên cháu đã thay mẹ gọi điện cám ơn các cô bác trên DD.

Thân!

Ngủ rồi mycanh

mycanh đã chuyển 300k CMTX 3 tháng còn lại vào tài khoản của anh Trung (em chị Dung), nhờ chị haybanglong báo cho chị Dung giùm mình nha.

Cảm ơn chị haybanglong nhiều.

Dẫu thắng ngàn quân giặc
Không bằng thắng bản thân
Thắng mình là chiến thắng
Oanh liệt nhất thế gian.

(Kinh Pháp Cú số 103)

Ngủ rồi haybanglong

Xin chào cả nhà!

Chị Dung đã gọi điện chúc tết HBL và gửi lời chúc các cô bác trên DD năm mới luôn khỏe và gặp nhiều may mắn, thành công trong cuộc sống.

Chị đã nhận được 600.000đ của TunTun CMTX 6 tháng ( giúp từ T12/2011 đến hết T05/2012) và 3 tháng CMTX của My Canh là 300.000dd ( T12/2011 đến T2/2011)̃.

Chị rất cám ơn 2 bạn và DD đã giúp đỡ chị và 2 cháu ngay từ những lúc khó khăn ban đầu. Chị sẽ cố gắng giữ gìn sức khỏe ổn định để có thể làm chút việc tại nhà,bảo ban 2 cháu chăm học và làm. Hiện nay gd vẫn nuôi 2 con lợn, cháu lớn vẫn vừa đi học vừa ra đồng kiếm các thứ về bán lấy chút tiền mua thức ăn; cháu gái thì học vẫn rất tốt.

Chân thành cám ơn cả nhà !

Ngủ rồi mycanh

Sáng nay, mycanh đã chuyển 300k CMTX tháng 1,2,3/2012 vào tài khoản của anh Trung (em chị Dung), nhờ chị haybanglong thông báo với gia đình chị Dung giùm nhé.

Cảm ơn chị haybanglong nhiều lắm.

Dẫu thắng ngàn quân giặc
Không bằng thắng bản thân
Thắng mình là chiến thắng
Oanh liệt nhất thế gian.

(Kinh Pháp Cú số 103)

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Mình xin ngưng trường hợp này . Mong cả nhà cùng chung tay giúp đỡ gia đình chị Dung tiếp ạ . Thân

Ngủ rồi haybanglong

Rất cám ơn bạn Mycanh và Tuntun đã cùng mình giúp đỡ hoàn cảnh này. Theo mình đến giữa tháng 01/2012 bạn hãy chuyển tiền ( lúc đó gđ có thêm tiền chi dịp Tết ).

Trước đây hc này được CMTX 500.000đ/T. Nay mới được 300.000đ/T.

Rất mong các bạn khác cùng chung tay ạ.

Thân!