Tác giả Chủ đề: Huế (A Lưới) - Cháu Tuấn Kiệt (2tuổi) - Nhiễm trùng máu  (Đã xem 2223 lần)

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Chào cả nhà
Nhóm xác minh đã cố gắng liên lạc qua số đt mà @nguyenthy        để lại , tuy nhiên không liên lạc được.

Thông tin đưa lên không có địa chỉ cụ thể để tìm, địa bàn vùng núi khó khăn nên nhóm không kết nối được.

Sau 72h không có thông tin gì thêm mò sẽ chuyển topic về mục “Mong kết nối”

Thân ái

Bước dài _ Không vội vã!

The following users thanked this post: maitramtg, Sẻ Chia

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Chào bạn @nguyenthy

Bạn vui lòng để lại số liên lạc để tiện kết nối.

Bạn có thể cập Nhật giúp cả Nhà thoing tin hiện tại không?!
15/4 này nhân dịp đỏ lửa nồi cháo A Lưới các thành viên sẽ kết hợp xác minh trường hợp này nếu thông tin cập Nhật từ bạn vẫn còn cần trợ giúp - vì hoàn cảnh đưa lên đã khá lâu, tuy nhiên nhóm vẫn sẽ ghé dù không có cập Nhật từ bạn nếu còn thời gian. Thoing tin từ bạn sẽ là động lực cố gắng cho các thành viên xác minh cố gắng hoàn thành.

Cảm ơn bạn

Thân ái
« Sửa lần cuối: 11-04-2023 13:14:19 gửi bởi ThaiDzuy »

Bước dài _ Không vội vã!

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, Sẻ Chia

Ngủ rồi nguyenthy

Mong cả nhà quan tâm đến hoàn cảnh của cháu Tuấn Kiệt 2 tuổi dân tộc vùng cao A Lưới!!!

Qua 1 người bạn thân Em được biết anh Hồ Vũ ở A Lưới là người Dân Tộc Pacô. Vừa rồi đứa con của Vũ cháu Tuấn Kiệt (2 tuổi) bị sốt nặng, chuyển từ trên A Lưới về tới Bv TW Huế hiện nằm ở phòng hồi sức tích cực – Khoa Nhi, thở máy mấy ngày sau mới tỉnh và truyền được 30ml sữa đến giờ được 80-100ml.
Lúc đầu nghe là nhiễm trùng máu. Giờ là nhiễm tụ cầu vàng bị mũ đọng ở tim. Dạo đầu tiền thuốc là 1 triệu/ống, mình ko rõ phải mua bao nhiêu ống nhưng bây giờ là phải tiêm 03 lọ (06 triệu/lọ) và không biết cháu có hạp thuốc không hay phải sử dụng thêm loại nào khác. Nếu tiến triển tốt thì cháu sẽ nằm viện tầm 21 ngày còn nếu không sẽ nằm lâu hơn tầm 02 tháng.
Cả nhà chỉ có anh Vũ là lao động chính, vợ anh làm rẫy, sinh được 03 cháu: đứa lớn lớp 3, đứa thứ 2 mẫu giáo lớn, đứa thứ 3 hai tuổi (cháu tên Hồ Mạnh Tuấn Kiệt sinh ngày 25/02/2019 đang nằm viện).
Trớ triêu thay,  Cách đây không lâu anh Vũ cũng đã bị tai nạn nên 2 tháng nữa sẽ xin nghỉ để mổ lấy đinh ở chân ra.
Khó khăn lại chồng chất khó khăn nếu anh Vũ nghỉ phép để nằm viện và nếu như Cháu Kiệt sẽ phải nằm viện dài ngày.
Hôm rồi mình tới thăm (đứng ngoài cổng bv thôi) thì nghe kể hôm đầu anh Vũ nằm ngủ ngoài đường vì bệnh viện chỉ cho 01 người vào cùng cháu, hôm sau bsi nói “con nặng lắm” nên anh Vũ mới được vào. Vào viện cả 02 vợ chồng mà vì cháu nằm phòng hồi sức nên cũng ko vào thăm được, vừa lo vừa nhớ con, và cũng cảm thấy sự bức lực..,
Người dân tộc họ hiền lành lắm và đặc biệt là họ hay ngại, cái chi cũng ngại. Hôm rồi mình hỏi mãi vợ Vũ mới nói: “Chị mua giúp em bộ áo quần chơ em mặc bộ ni cả mấy ngày rồi, trong ni muỗi quá luôn, đêm ngủ không được”. Có lẽ chuyển viện vội nên ko chuẩn bị được gì.
Bản thân e nhận thấy hoàn  cảnh của gia đình anh Vũ và cháu Tuấn Kiệt quá thương tâm. Nay em viết bài này để mong sự giúp đỡ của mọi người ạ!
Số điện thoại Vũ: 0985712385.

« Sửa lần cuối: 11-04-2023 13:14:02 gửi bởi ThaiDzuy »

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, DucTai, maitramtg, Trần Quốc Hương