Tác giả Chủ đề: Nghệ An (Nghi Lộc) - Em Kim Anh - Cần sự giúp đỡ  (Đã xem 5838 lần)

Ngủ rồi Trungkienbeo@gmail.com

Trả lời #6 vào: 04-07-2018 22:38:45
Em xin bổ sung thêm ảnh về hoàn cảnh bé Kim Anh ạ.  [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Trả lời #5 vào: 04-07-2018 22:37:28
Em xin bổ sung thêm ảnh về hoàn cảnh bé Kim Anh ạ.

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #4 vào: 03-07-2018 16:41:56
Trungkienbeo@gmail.com vui lòng bổ sung thêm:
1. Gia đình em Kim Anh có là hộ nghèo không?
2. Em gái của Kim Anh đang học lớp mấy?
3. Tình hình kết quả học tập của hai chị em thế nào?
4. Gia đình em Kim Anh và ông bà nội có nhận được sự hỗ trợ nào không?
5. Đề xuất cưu mang như thế nào?
Thân mến./.

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

Trả lời #3 vào: 03-07-2018 15:34:31
Chào cả nhà.
Sau khi đi xác minh hoàn cảnh em Kim Anh, con xác minh được như sau.
Em Nguyễn Thị Kim Anh sinh năm 2000, hiện tại em đang học lớp 11C_2 trường THPT Nghi Lộc 4, địa chỉ: xóm 4, Nghi Xá, Nghi lộc, Nghệ An.
Em Kim Anh sống trong gia đình có 2 chị em, Bố em đã bỏ nhà đi Nam kiếm sống bỏ rơi mẹ con emm Mẹ của em là Lê Thị Vỹ sinh năm 1976, Mẹ em bị bệnh tâm thần nên không thể là việc kiếm sống giúp em chi trả tiền học phí cũng như bữa ăn đầy đủ được cho em và em gái của em nên em Kim Anh đi học thất thường và có khả năng phải thôi học . Vì thương em, không muốn em thất học, ông bà Nội của em đã mang em Kim Anh về vs mong muốn cho có thể cho em đi học đầy đủ hơn nhưng ông bà em là Nguyễn Kế Giang và Đào Thị Điệu tuổi đã già, sức đã yếu nên cũng không thể làm việc nhiều để chu cấp cho em Kim Anh đi học và 2 mẹ con ở nhà được ổn định. vậy con viết bài này kính mong mọi người có thể giúp em tiếp tục con đường học tập của mình.Con xin cảm ơn.  [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Trả lời #2 vào: 14-06-2018 22:17:42
Em xin phép đi xác minh hoàn cảnh của em Kim Anh ạ.

Ngủ rồi Alexander

Trả lời #1 vào: 10-05-2018 17:19:11
Chào cả nhà,
Con xin giới thiệu một hoàn cảnh rất khó khăn đang rất cần sự giúp đỡ, Em Nguyễn Thị Kim Anh sinh năm 2000, hiện tại em đang học lớp 11 trường THPT Nghi Lộc
địa chỉ: xóm 4, Nghi Xá, Nghi lộc, Nghệ An.
Em Kim Anh sống trong gia đình có 2 chị em ,Bố em đã bỏ nhà đi bỏ rơi mẹ con em. Mẹ của em là Lê Thị Vỹ bị bệnh tâm thần nên không thể làm việc kiếm sống giúp em chi trả tiền học phí cũng như bữa ăn đầy đủ được cho 2 chị em nên em Kim Anh đi học thất thường và có khả năng phải thôi học, em đã về sống ông bà Nội để có thể cho em đi học đầy đủ hơn nhưng ông bà em tuổi đã cao, sức yếu nên cũng không thể đủ điều kiện cho em Kim Anh đi học.
Kính mong mọi người có thể giúp em tiếp tục con đường học tập của mình.
Con xin cảm ơn
« Sửa lần cuối: 29-05-2020 13:07:32 gửi bởi -TrườngGiang- »