Tin chung

Tra soát thu chi công khai:
Quỹ chính 1501 MBBank Hoàng Thị Quỳnh Trang:

https://thiennguyen.app/user/ntcm2007
Quỹ xe Nhân Ái 1575 MBBank Đoàn Thị Khánh Ly:
https://thiennguyen.app/user/nguoitoicuumang
Cập Nhật chi tiết cùng Cơm, Cháo, chương trình khác …. Tại
ĐÂY

Tin chung

Tra soát thu chi công khai:
Quỹ chính 1501 MBBank Hoàng Thị Quỳnh Trang:

https://thiennguyen.app/user/ntcm2007
Quỹ xe Nhân Ái 1575 MBBank Đoàn Thị Khánh Ly:
https://thiennguyen.app/user/nguoitoicuumang
Cập Nhật chi tiết cùng Cơm, Cháo, chương trình khác …. Tại
ĐÂY

Tác giả Chủ đề: Vượt qua cái chết để vào đại học  (Đã xem 9141 lần)

Ngủ rồi bymyside4

Trả lời #23 vào: 10-02-2011 20:05:24
chào cả nhà  
Vậy là Ngọc Hân đã mất gần hai tháng rồi . Mấy ngày Tết vừa rồi cũng làm bốn chín ngày cho Ngọc Hân rồi .
Nếu đầu năm có Bạn nào tới thắp nhang cho Ngọc Hân thì tốt biết mấy . Và động viên Ba má của Ngọc Hân nữa  .Nếu có Bạn nào tiện đường thì cố gắng ghé qua nhà Ngọc Hân nha .
Mong tin của cả nhà
@ Ngọc Hân :  :)

Ngủ rồi penguin

Trả lời #22 vào: 26-12-2010 19:05:47
banbe6x đã viết:
Trích dẫn
@Pen : Em trích quỹ 1,000,000đ  gửi lại Lehung73 tiền đã ứng trước cho trường hợp này nhé . Cảm ơn em .

Anh 6x chuyển giúp em 1 triệu này tới anh Lehung nhé. Em chuyển tiền vào tài khoản của anh rồi đấy. Em cảm ơn anh nhiều!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #21 vào: 23-12-2010 10:28:59
Cuối cùng thì Ngọc Hân cũng không thể vượt qua được căn bệnh nghiệt ngã của mình . Em ra đi trong sự thương tiếc của gia đình , thầy cô và biết bao bè bạn từ khắp mọi miền đất nước .

Chiều 20-12 vừa rồi các thành viên NTCM gồm có : Vợ chồng bác HMHai , Mechichi, tieuhuongduong , trangvitgioi , Lehung73 , Asian , Bymyside … đã ghé thăm và chia buồn cùng gia đình Ngọc Hân .

Thay mặt diễn đàn tieuhuongduong đã gửi biếu gia đình Ngọc Hân 1,000,000đ .

@Pen : Em trích quỹ 1,000,000đ  gửi lại Lehung73 tiền đã ứng trước cho trường hợp này nhé . Cảm ơn em .

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #20 vào: 18-10-2010 21:16:31
Chủ Nhật sáng qua, 17/10, 4 người gồm mình, Tommy, Bymyside4 và anh Lehung73 đi Tiền Giang thăm Hân.

Mất hơn 3 tiếng đồng hồ chạy xe, cuối cùng nhóm nhờ con trai cô giáo Tuyết dẫn đường vào nhà. Khi mấy anh em ngồi nói chuyện với ba của Hân, nghe tiếng Hân đau đớn trong phòng rất thương. Không ai dám nói gì to tiếng, tất cả thật nhẹ nhàng để cho em có sự yên tĩnh nghỉ ngơi.

Căn phòng nhỏ của em ngập tràn màu hồng, hạc giấy, mấy giỏ phong lan mọi người tặng. Biết có người đến thăm em không la đau nữa. Bọn mình biết là em cố kìm lại để không cho ai lo lắng vì em. Cơ thể gầy gò mảnh mai nằm trên chiếc võng đu đưa, có chị hai và 1 chị nữa của em ngồi nói chuyện, xoa đầu cho em. Biết em đang rất đau, tụi mình cũng không biết phải làm gì, chỉ ngồi im nhìn em như thế và thấy xót xa cho một số phận, một tấm gương ham học ngoan hiền.

Lần này xuống thăm, mấy anh em tặng em ít sách, 2 giỏ phong lan mà em thích. Khi tụi mình vừa bước ra khỏi phòng Hân cũng là lúc Hân la lên vì đau, và cầm sách lên đọc ngay dù với em lúc ấy để cầm được 1 quyển sách là điều không phải dễ dàng. Thương lắm cho cô mọt sách tội nghiệp mới 18 tuổi.

Hiện tại với Hân và với gđ món quà quý giá nhất là tình cảm, động viên tinh thần cho Hân và gđ. Hân thích đọc sách lắm, nên nếu em ấy muốn đọc sách gì, các bạn có thì ủng hộ cho em nhé. Chị hai của em làm việc ở thành phố và cuối tuần về quê 1 lần, chị sẽ mang sách về cho em ấy. Chúng ta không thể làm gì khác cho em được nữa thì cũng mong món quà bé nhỏ sẽ giúp em sống hạnh phúc hơn trong chừng 3 tuần còn lại trên cõi đời này. Bệnh của em đã di căn vào phổi rồi, cả nhà ạh. Nghe thật là buồn phải không?

Ngủ rồi khi con

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #19 vào: 15-10-2010 21:33:46
rat kham phuc tai nang va nghi luc cua ban han, mong moi dieu tot lanh se den voi ban, 1 tam hon cao thuong, no luc tuyet voi. mong rang phep mau se xay den voi ban. co len ban nhe.

Cool_Air

• bạn
Trả lời #18 vào: 15-10-2010 13:44:20
đây là câu chuyện cảm động về tinh thần và ý chí tuyệt vời của một nữ sinh, qua đó chúng ta có thể học hỏi thêm được nhiều điều trong cuộc sống, chúc cô bé luôn giữ vững được niềm tin.

Ngủ rồi tommyleewrong

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #17 vào: 15-10-2010 13:12:12
cảm ơn cô hkfami ah.

Ngủ rồi hkfami

Trả lời #16 vào: 15-10-2010 09:56:39
@ K87yeng và các bạn :
 Đây là số điện thoại của Diễm - chị của Hân 01902356877.

Các bạn nên lưu số này và số cô Tuyết mà KimBang đã đưa, vì các bạn sẽ cần người chỉ đường khi muốn vào nhà thăm Hân.

Ngủ rồi Blue_Gem_Vt_90

Trả lời #15 vào: 15-10-2010 03:23:11
Ngày 13/10, nhân chuyến đi miền Tây, CLB Xác Minh - miền Nam có liên lạc và đến thăm Hân.

Ôtô dừng ngoài đường lớn. Ba Hân nhiệt tình chạy xe ra đón chúng tôi vào nhà.
Chúng tôi vào phòng em đang nghỉ, và được gặp em. Nhìn Hân với cơ thể mảnh mai, gầy gò và một cánh tay không còn lành lặn, chúng tôi như chết lặng người, không ai nói được lời nào. Dù đã nghe tin nhiều về Hân nhưng quả thật khi gặp Hân, mọi người đều sững sờ.
Nhìn em tiều tụy quá, có ai ngờ đâu cô gái nhỏ bé ấy đang mang trong mình một căn bệnh hiểm nghèo như thế. Nhưng cũng có ai ngờ đâu, chưa một lần em chịu khuất phục nó.
Những câu trả lời của em không hề có chút gì buồn bã thất vọng của một người mắc ung thư giai đoạn cuối. Mà trái lại, sau một hồi trò chuyện tôi nhận ra em là một cô bé rất mạnh mẽ và cá tính.
Những câu trả lời ngắn gọn của em, lúc đầu làm tôi hơi lo là em không thích trò chuyện với mình, nhưng rồi tôi nhận ra, sau mỗi lần em nói là một lần hơi thở em trở nên nặng nề...
Có lẽ căn bệnh tiến triển nhanh quá, nhưng cũng thật vui vì biết dù rất mệt nhưng em vẫn dành thời gian để nói chuyện với chúng tôi.
Phòng em nằm là một căn phòng nhỏ, ấm áp

với những ngôi sao và hạc giấy nhỏ được treo trước cửa sổ cùng chậu phong lan vàng vừa nở rộ.

Chia tay em và gia đình, mong em luôn mạnh mẽ, luôn tràn đầy nghị lực.
Nhất định em sẽ chiến thắng mà !!!

Cool_Air

• bạn
Trả lời #14 vào: 14-10-2010 14:21:52
Hôm qua t4 xuống miền Tây xác minh,có ghé wa thăm em Hân,lúc đến thì em vẫn nói chuyện vui vẻ,xem tivi,mẹ của em Hân nói rằng em vừa mới đc chích thuốc giảm đau...và đặc biệt,cô bé rất thích hoa lan....

Cool_Air

• bạn
Trả lời #13 vào: 14-10-2010 14:16:35
Oh thank k87yeng hôm qua em, cô hkfami, chị tygon, Quang, BlueGem,Quân có đi Tiền Giang xác minh 1 số trường hợp và cũng có ghé thăm em Hân rồi, cảm ơn k87yeng cn này cũng như tất cả các cn em đều bận việc hết rùi hì hì.

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #12 vào: 14-10-2010 09:26:51
@Cool_Air: Sang CN nay Ken va Tommy di Tien Giang tham Han. Ban muon di minh di chung nhe! Dia diem gap nhau va thoi gian xuat phat Ken se dua cu the len sau.

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #11 vào: 13-10-2010 23:00:37
Chị mong Trời Phật phù hộ cho em, Hân ạ. Đó là tất cả những gì chị có thể làm cho em trong lúc này.

Có phép nhiệm màu nào cho em tôi???

Ngủ rồi tommyleewrong

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #10 vào: 13-10-2010 22:32:54
Hôm qua nhắn tin cho Hân, em bảo rằng em vẫn khỏe và do trời mưa nên ngủ ngon, đọc xong những dòng tin nhắn đó, trong mình dâng lên những cảm xúc vui buồn lẫn lộn, vui vì em vẫn tràn đầy lạc quan và niềm tin vào cuộc sống, nhưng ... hy vọng rằng có phép màu xảy ra với em  :dry:

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Trả lời #9 vào: 13-10-2010 17:02:02
mình không biết nói gì ngoài những lời thán phục trước nghị lực phi thường của Hân.mình thương Hân quá!..giờ đây một phần lớn trong ước mơ của em đã thành hiện thực...nhưng sức khỏe của em lại đang đi xuống...ước gì có một phép màu nào đó chặn chiếc xe đang chở sức khỏe của em dừng lại!..dù biết không phải điều ước nào củng thành hiện thực...Em sẽ sống mãi trong tâm trí chúng ta và những người thân của em.Và hạnh phúc là khi em tìm thấy niềm vui của cuộc sống,điều mà không phải ai củng làm được.cảm ơn em vì em đã cho mình nhận ra rằng:phải tôn trọng thời gian sống,và phải sống thế nào cho đúng nghĩa sống.chân thành cảm ơn em!!!