Tác giả Chủ đề: Thạch Bàn, Thạch Bàn - Bác Minh -Gia cảnh khó khăn  (Đã xem 6837 lần)

Ngủ rồi Công Vỵ

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #14 vào: 10-12-2017 09:30:54
Em chào cả nhà!
Bác Minh đã xin về nhà vì không có tiền điều trị và cũng ko có ai chăm sóc, hôm qua em lên nhà mỗi ngày bà chỉ ăn được 1 gói cháo gà thôi. Mong cả nhà tìm hiểu và trả lời cho bà biết kết qủa với ạ, em sợ bà ko qua khỏi đợt này ạ. Nếu ko giúp bà được mong cả nhà thông báo để em báo cho mẹ con bà, mẹ con bà đang trông ạ. Em cảm ơn!

Ngủ rồi Công Vỵ

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #13 vào: 02-12-2017 11:47:27
Em chào cả nhà. Dưới đây là hình ảnh em, em Hoa , bà Minh, và bà hàng xóm lúc em đi xác minh hôm trước nhé. Nhưng giờ em bận công việc không về đi xác minh thêm được, nên em mong ban qtv cử người ở Hà Tĩnh đi xác minh thêm nhưng gì cần, hiện tại bà đang nằm ở bv thành phố, bs đã báo phải chuyển lên tuyến trên
Nhưng em  không biết lúc nào chuyển lên bv tuyến trên.
 [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Ngủ rồi Thành Mẫn

Trả lời #12 vào: 02-12-2017 11:31:43
Cảm ơn Công Vỵ đã đi xác minh và gửi hình ảnh rất chi tiết về hoàn cảnh của bác Minh . Kính mong cả nhà chung tay giúp đỡ cho hoàn cảnh gia đình bác Minh ạ . Đợt này ở Nghệ An , Hà Tĩnh rất lạnh có lẽ vì vậy mà di chứng của lần chấn thương cũ để lại nên bác bị đau . Rất mong sự quan tâm giúp đỡ của cả nhà ạ

Nguyện đem bàn tay ấm
Giúp đỡ người khó khăn
Lòng ao ước một điều
Mong người người hạnh phúc ...

Ngủ rồi Công Vỵ

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #11 vào: 02-12-2017 11:04:12
Em chào cả nhà!
em ở nghệ an, nhưng hoàn cảnh này em đến tận nhà xác minh.và em chịu mọi trách nhiệm về nhưng thông tin trên là đúng sự thật, đúng người và đúng hcđbkk nhất trong xã đó.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #10 vào: 02-12-2017 06:58:29
Chào cả nhà !

Như vậy có nghĩa là Công Vỵ đang ở Nghệ an và các thông tin và hình ảnh là do bạn Hoa cung cấp để Công Vỵ đưa lên diễn đàn phải không ?

Thân .

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi Công Vỵ

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #9 vào: 01-12-2017 22:37:00
Em chào cả nhà,
Em vì ở xa không về lấy thông tin và tìm hiểu thêm hoàn cảnh gia đình bác minh, mong các qtv cho thành viên của mình ở Hà Tĩnh đi xác minh để có kết qủa thông báo cho gia đình bác. Vì bác giờ đang nằm  viện và đang được bác sỹ đề xuất chuyển viện lên tuyến trên nhưng gia đình không thể , vì chỉ có em Hoa lo toàn bộ mà giờ em đang còn đi học nữa nên không vay mượn được đâu để đưa mẹ lên tuyến trên.

Ngủ rồi Công Vỵ

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #8 vào: 01-12-2017 19:27:24
Em chào cả nhà, hôm kia em có gọi về cho con bác minh nên biết tin, có con bác xin nghĩ học về chăm anh chị nhé. Dạo này em bận việc ko thể về tìm hiểu được, cả nhà gọi sdt của 2 mẹ con bác để biết thêm thông tin nhé, em cảm ơn.

Ngủ rồi Khát Vọng

Trả lời #7 vào: 01-12-2017 00:03:05
Chào Cả Nhà!

Cảm ơn công vy đã cho cả nhà biết thông tin bác Minh đã nhập viện?

1: Công vy có thể cho cả nhà biết thêm thông tin bác Minh nhập viện Chính xác Từ đâu  ?
Và ai đan chăm sóc bác. ?

2: bác Minh bị Như thế nào mà nhập viện.
Và vẫn đang được cấp cứu hay là chăm sóc đặc biệt ?

3:hiện tại bác Minh đang ở phòng bệnh số mấy, công vy có thể cho cả nhà cùng biết chính xác thêm cũng như là hình ảnh của bác Minh đang được điều trị tại bệnh viện .

để cả nhà có thể chung tay giúp bác Minh sớm nhất Có thể ,

Cam ơn

Ngủ rồi Công Vỵ

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #6 vào: 30-11-2017 11:14:27
Hôm qua em vừa nhận được tin bà lại phải nhập viện nữa , đang nằm ở bệnh viện thành phố Hà Tĩnh. Mong ban quản trị tìm hiểu và giúp đỡ bà sớm.

Ngủ rồi Công Vỵ

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #5 vào: 30-11-2017 07:46:18
Da, ngày 17/12/2017 là cháu Hoa học xong chương trình của 7 kỳ. Chỉ còn chờ tổng kết, thi các môn còn thiếu và thực tập nữa.
Da bằng tiếng Anh B1 học ở đâu cũng được anh chị à.
Da bằng tiếng Anh B1 là điều kiện để cấp bằng tốt nghiệp ạ.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #4 vào: 25-11-2017 06:19:12
Chào cả nhà !

Cảm ơn Công Vỵ đã xác minh và cập nhật nhiều thông tin khá chi tiết về hoàn cảnh của bác Minh.

Việc một mình xác minh hoàn cảnh của Công Vỵ chưa đúng với nguyên tắc của NTCM chúng ta tuy nhiên việc quan tâm hàng đầu là tính chính xác của việc xác minh nên chúng ta vẫn ghi nhận những thông tin từ Công Vỵ.

Cho 6x hỏi thêm một chút :

- Ngày 17/12 của năm nào cháu Hoa học xong ?
- Bằng tiếng Anh B1 phải học ở trường hay học ở đâu cũng được ?
- Bằng tiếng Anh B1 có phải là điều kiện để cấp bằng tốt nghiệp không ?

Các bạn cho thêm ý kiến về hoàn cảnh này dùm nhé.

Xin cảm ơn cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi Công Vỵ

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #3 vào: 24-11-2017 14:11:05
Dưới đây thêm một số hình ảnh nhà bà Minh.

Ngủ rồi Công Vỵ

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #2 vào: 24-11-2017 13:55:51

Chào cả nhà em là Công Vỵ , TV Người tôi cưu mang tại Nghệ An . Hoàn cảnh gia đình bà Minh , Công Vỵ đã đi xác minh . Thật ra hoàn cảnh này ở Hà Tĩnh không phải ở Nghệ An , nhưng thấy hoàn cảnh mẹ con bà Minh thật sự rất đáng thương nên TV tại Nghệ An đã giới thiệu và đi xác minh để cả nhà biết và giúp đỡ phần nào cho gia đình bà .
Bà Nguyễn Thị Minh 62 tuổi, có con Nguyễn Thị Hoa 22 tuổi. Địa chỉ xóm 5 Đồng Thanh ,xã Thạch Bàn, huyện Thạch Hà, tỉnh Hà Tĩnh. Gia đình thuộc diện khó khăn. Bà mẹ đơn thân một thân một mình nuôi lớn em Hoa ăn học.
Năm 2010 bà bị tai nạn lao động làm đá, đá rơi vào đầu nhưng vì lao động tự do nên ko được hỗ trợ khám chữa trị, và cũng không có bảo hiểm lao động,gia đình nghèo không có tiền đi viện nên đành ở nhà và gọi người trong xóm thường xuyên đi điều trị bệnh ở gần đó qua rửa vết thương . Từ đó tới nay bà cũng mất khả năng lao động rồi mấy năm gần đây bà lại bị những cơn đau đầu, đau khớp và đau toàn thân dữ dội làm bà mất cả kiểm soát đến nỗi đem bằng khen của con ra đốt, ăn quả mướp dại ( óc mướp rừng) để tự tử nhưng may là hàng xóm phát hiện ngăn cản và đưa bà đi cấp cứu kịp thời . Từ đó bà cũng được hàng xóm và con đưa đi bệnh viện huyện Thạch Hà để khám và điều trị, và ở đó nói là do trước đây bà bị chấn thương sọ não nên giờ để lại di chứng , điều trị một thời gian không khỏi nên chuyển lên bệnh viện đa khoa thành phố Hà Tĩnh điều trị và ở đây lại nói là bị tai biến nên giờ bị viêm mạch máu não. Điều trị bằng bảo hiểm nên ko có tiến triển tốt và cộng thêm chi phí ăn, ở lại không có ai chăm sóc, con thì còn việc học không thể thường xuyên ở bên nên bà đã xin ra viện.
Năm 2011 nhà tranh tre của bà bị sập, ko còn cách nào đành vay ngân hàng 8.000.000đ sửa nhà và thế chấp nhà cùng đất  vườn ở, năm 2016 em hoa cũng vay vốn sinh viên 5.030.000đ để đi kiến tập. Tất cả tiền lãi và gốc tới giờ chưa trả được. Nay cả hai khoản vay lên đến hơn 15.000.000đ mà hai mẹ con ko còn khả năng để trả.
Em Hoa học trường đại học Vinh, chuyên ngành sư phạm Địa Lý. Tuy em phải tự bươn chải tự đi làm kiếm tiền ăn học nhưng trong 4 năm học em đều đạt học sinh khá và giỏi. Tới ngày 17 tháng 12 là em học xong cũng đồng nghĩa em phải hoàn trả số tiền đã vay. Bằng tiếng anh B1 cũng chưa có tiền đóng học em phải đóng 2.000.000đ để học, nhưng em đã đi làm gom góp được 1.000.000đ đóng, còn thiếu 1.000.000đ. Cũng là lúc em đi thực tập nhưng em chưa có máy tính đễ hỗ trợ làm bài, soạn bài thực tâp và tiền chi phí đi thực tập.
Mong ước của bà là mọi người hỗ trợ cho bà tiền mua chiếc quan tài để khi bà ra đi ... Và mong mọi người hỗ trợ để con bà được học xong ra trường, như bao bạn bè để việc học không phải phải dang dở, giờ muốn vay tiền học cũng ko thể vay được nữa vì ko còn gì để mà thế chấp.
Và em Hoa mong muốn được 1 lần đưa bà ra Hà Nội  để điều trị và biết bệnh tình của bà ra sao. Và hỗ trợ giúp em vượt qua khó khăn này, trước mắt là việc học và đi thực tập.
Trên đây là những hình ảnh mà Công Vỵ đã đi xác minh và chụp lại tại nhà bà Minh. Kính mong ban quản trị xem xét , kính mong cả nhà chung tay giúp đỡ cho hoàn cảnh mẹ con bà Minh
Đây là số đt bà Minh và em Hoa để cả nhà có thể liên lạc ạ.
Sđt bà Minh: 01646385960
Sđt em Hoa: 0165 660 4624

Ngủ rồi Thành Mẫn

Trả lời #1 vào: 15-11-2017 11:25:29
Thành Mẫn xin giới thiệu hoàn cảnh. Bác Nguyễn Thị Minh xóm 5 Thạch Bàn , Hà Tĩnh bị tai nạn lao động do làm đá, do di chứng của tai nạn để lại nên hiện tại sức khoẻ bác rất yếu , vết thương cũ đau thường xuyên và không còn khả năng lao động. Bác có một người con gái là em Nguyễn Thị Hoa hiện đang là sv khoa Sp Địa Lý Đại học Vinh , em Hoa phải tự lao động kiếm tiền ăn học , Vì sức khoẻ yếu người bị đau thường xuyên và ko có tiền chữa trị, thuốc thang, và tiền lo cho con ăn học bác buồn tủi đã tự tử 2 lần nhưng may sao có người dân biết đưa đi viện kịp thời .Hoàn cảnh của gia đình bác hiện đang rất cần sự giúp đỡ . Kính mong diễn đàn quan tâm , kính nhờ TV NTCM Tại Hà Tĩnh đi xác minh và giúp đỡ cho hoàn cảnh gia đình mẹ con bác Minh.

Nguyện đem bàn tay ấm
Giúp đỡ người khó khăn
Lòng ao ước một điều
Mong người người hạnh phúc ...