Tác giả Chủ đề: Quảng Nam - Bữa cơm cho bệnh nhân nghèo - Bệnh viện Lao Tam Kỳ  (Đã xem 92578 lần)

Ngủ rồi minami

• Tích Cực
  • **
  • Thích 2
Thân chào các anh chị trong diễn đàn.
Mình là thành viên mới xin các anh chị vui lòng hướng dẩn cách thức đăng ký, chuyển tiền ủng hộ chương trình.

Ngủ rồi linhthuc

Chào bạn Kenvin
Qũy Cơm cho bệnh nhân nghèo BV Lao Tam Kỳ đã nhận đuwocj 5.000.000d tiền CMTX tháng 12 từ bạn.
Cảm ơn bạn.

Ngủ rồi KevinHieu

Sáng nay Kevin đã chuyển 5 triệu ủng hộ chương trình \\\" Suất cơm miễn phí - BV Phạm Ngọc Thạch - Tam Kỳ - Quảng Nam \\\" của tháng 12.2010
Phiền bạn linhthuc xác nhận sau khi nhận được tiền.

PS : xin đổi tên topic vì chương trình này không chỉ phục vụ cơm trưa mà cả cơm chiều cho bệnh nhân nghèo.

Thân,

Ngủ rồi Ha4ever

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Thật là những con người tuyệt vời và những nghĩa cử tuyệt vời. Chúc cho chương trình của mình thành công và lan tỏa thật nhiều nghĩa tình nhe!
Mình hứa sẽ quay lại giúp đỡ 1 ngày không xa...

Ngủ rồi opla

Tuyệt vời quá! Xin chúc cho quán cơm hoạt động tốt và mô hình này sẽ nhân rộng ra thêm tại các vùng khó khăn. Cố lên anh chị em ơi.

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Sáng nay, 2-11, 22, mgocthao, LTBN & thuythuymeocon đã đến thăm BV Lao Phạm Ngọc Thạch, QNam.

Cơ ngơi BV còn tuềnh toàng. Nhưng tất cả đều gọn gàng, ngăn nắp. Đặc biệt là khâu vệ sinh rất tốt, đúng nghĩa với tinh thần \\\"Đẹp như công viên, Sạch như bệnh viện\\\".

Cơ ngơi được vậy, con người (y, bác sĩ) đáng quý hơn: Họ nhẹ nhàng, lịch thiệp, ân cần (quan sát qua cách ứng xử với bệnh nhân). Và, tiếp xúc với 2 bác sĩ: Pháp-GĐ, Việt-PGĐ càng mến BV này. Cả 2 đều toát lên chất Lương y như từ mẫu đúng nghĩa.

Nói điều này, để khằng định: Chọn BV PNThach để triên khai Cơm trưa cho BN nghèo là rất đúng địa chỉ. Bởi các anh chị ở đây vốn đã đầy lòng nhân ái sẽ giúp NTCM lan tỏa lòng nhân ái hiệu quả hơn đến những bệnh nhân ở đây (như mgocthao nói ở đầu topic, đa số là BN nghèo, nhiều BN là người dân tộc thiểu số vượt hàng trăm cây số đường rừng để về đây chữa bệnh nên gặp ko ít khó khăn thiếu thốn...)

BV vốn đã có chương trình \\\"Quyên góp bữa ăn cho BN nghèo\\\" nên sự hiện diện của NTCM như \\\"góp thêm gió cho diều\\\".

Và 22 có thể khẳng định, Bữa cơm cho BN nghèo NTCM triển khai ở đây sẽ rất hiệu quả.

Chương trình Bữa cơm cho BN nghèo BV PNThạch đã chính thức bắt đầu từ 1-11-2010 dành cho 10 bệnh nhân với 2 buổi trưa-chiều/ngày (=20 suất) kéo dài tất cả các ngày trong tuần. Các bệnh nhân được thụ hưởng thông qua chọn lọc của những y bác sĩ các khoa phòng đang trực tiếp điều trị, theo dõi bệnh nhân.

Rất tiếc, do ko có thgian nên nhóm NTCM MTrung ko thể đợi đến bữa cơm để có thể có hình ảnh chia sẻ với cả nhà.

1/BV PNThạch điểm triển khai Bữa cơm cho BN nghèo tại TP TamKỳ, QNam

2/NTCM MTrung và BGĐ BV:

3/NTCM MTrung đang thảo luận với Giám đốc BV ngay tại nhà ăn nơi triển khai Bữa cơm BNngheo

4/Hộp quyên góp bữa ăn cho BN nghèo của BV PNThach đã có từ lâu:

(thuythuymeocon góp chút gió cho bữa ăn dành cho BN nghèo của BV)

Ngủ rồi linhthuc

@ KenvinHiếu: Qũy đã nhận được 5.000.000đ bạn chuyển CMTX chương trình \\\"Cơm trưa cho bệnh nhân bệnh viện lao TK\\\".
Thân.

Ngủ rồi KevinHieu

Hôm nay là ngày đầu tiên chương trình được triển khai tại BV. lao Tam Kỳ, phiền bác mgocthao viết vài chữ cập nhật thông tin và đăng vài tấm hình để cả nhà cùng chia vui với bác nhé.

Thân,

Ngủ rồi Nhóm_NTCM

• NTCM
  • Tích Cực
  • Thích 44
  • Kết Nối Yêu Thương
Được lệnh của BQT, Admin xin thông báo nhân sự cho chương trình này như sau:

Người thực hiện: Mgocthao
Thủ quỹ : linhthuc
Kế toán : thuythuymeocon
BQT phụ trách : nguoithuhaihai

Chúc chương trình thành công.

Thân.

Tin vào Lòng Nhân Ái

Ngủ rồi KevinHieu

Xin lỗi bác HMHai và cả nhà,

Bình thường Kevin rất cẩn thận mấy vụ này, thường im lặng nghe ngóng và chờ đời các lãnh đạo bật đèn xanh mới nhảy vô. Đôi khi Kevin còn viết bài nhắc nhở một số thành viên tự ý kêu gọi tham gia một số chương trình thiện nguyện khác nên tham khảo ý kiến của BQT trước ... ví dụ như topic sau :
http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=37&id=11323

Riêng vụ này, vì tin tưởng bác mgthao là thành viên gạo cội và rất tâm huyết nên anh em có vượt đèn đỏ một chút ... nay các bác đã huýt còi thì anh em chúng tôi xin bóp thắng, cài số dze lùi về đúng vạch đợi \\\" green light \\\" từ BQT

Một lần nữa xin lỗi cả nhà vì vi phạm này

Thân,

Ngủ rồi HMHai

mgocthao đã viết:
Trích dẫn
Xin cám ơn KevinHieu và các Bạn Mthao sẻ triển khai vào ngày1.11.2010
 Số tK của mthao  VCB quảng Nam 0651000407012

A Mgocthao & KevinHieu thân mến,

Chương trình \\\"Cơm trưa cho bệnh nhân nghèo\\\" đến nay chỉ mới có một mình Duy Xuyên làm được vì có a Mgocthao ở đó, rất tâm huyết với chương trình.

Tuy nhiên, khi mở thêm điểm cũng phải chờ tổ điều phối có ý kiến rồi mới làm, và đặc biệt không đưa số tk ngân hàng lên khi chưa có ý kiến của BQT.

KevinHieu cũng hãy xác định lại: Bạn sắp ủng hộ một chương trình của DD hay đây là một giao dịch cá nhân? (xin đọc hai dòng chú thích ngay bên trên topic này)

Tóm lại, các bác chầm chậm lại một tí để có thêm nhiều người ủng hộ, để bác PQuyen hoặc người thuộc tổ điều phối xem xét đề nghị chuyển cho anh Mgocthao, để tránh tạo ra tiền lệ về đăng số tk và để những hoạt động trên DD được ổn định lâu dài.

Cám ơn hai bác.
Thân

Ngủ rồi KevinHieu

Chào Anh Thảo,

Sáng mai (29.10.2010), nhóm em sẽ chuyển cho anh 5 triệu của tháng 11 để anh kịp triển khai chương trình ý nghĩa này.

Còn chương trình phục vụ bệnh nhân nghèo bệnh viện Nông Sơn, phiền anh nghiên cứu và triển khai sớm, nhóm em cũng xin phụ anh một tay giống chương trình phục vụ bà con bệnh viện lao Tam Kỳ này.

Cám ơn Anh,

Thân,

Ngủ rồi mgocthao

Xin cám ơn KevinHieu và các Bạn Mthao sẻ triển khai vào ngày1.11.2010
 Số tK của mthao  VCB quảng Nam 0651000407012

Ngủ rồi KevinHieu

Chào Anh Thảo và cả nhà,

Kevin và đồng bọn xin ủng hộ 5triệu / tháng ( tương đương 20 suất / ngày ) trong vòng 6 tháng. Phiền anh thông báo ngày bắt đầu chương trình ( có thể là 1.11.2010 cho dễ theo dõi ) và số TK để bên em chuyển tiền.

Em đã PM xin số TK của anh, phiền anh kiểm tra hộp thư đến (Inbox)

Cám ơn Anh,

Thân,

Ngủ rồi mgocthao

Qua một thời gian gần 2 nămthực hiện cơm trưa cho bệnh nhân tại BV duy Xuyên Mthao thấy rất hiệu quả Chúng ta đã giuýp được rất nhiều hoàn cảnh ốm đaunghèo khó
   Cách đây 1 tháng Mthao có vào bệnh viện lao Phạm ngọc Thạch Tam kỳ tìm hiểu kỷ Được biết BV thu dung điều trị đa số là BN nghèo bị bbệnh phổi trong toàn tỉnh có nhiều người là người dân tộc thiểu số
 BN ở đây đa số là điều trị nhiều ngày vả lại BN lao đa số rơi vào những gia đình khó khăn Để trang trải chi phí cho thời gian điều trị là vấn đề quá khó nên có những bệnh nhân không có người nuôi dưỡng
  Anh Em y bác sỷ tại BV cũng chung nhaulo được ngày 5 suất cơm mổi suất là 8.000đ nhưng BN thì quá nhiều mà đa phần là quá nghèo nên củng chỉ là
    Chúng ta có thể theo cách làm của BV Duy Xuyên giuýp cho BV lao Tam kỳ 10 suất cơm hằng ngày mỗi suất là 8.000đ được không ạ
 Mong các Bác cho ý kiến và mong sự giuýp đỡ của các Bạn