Tác giả Chủ đề: Làm mới cuộc sống của mình mỗi khi bạn buồn chán.!  (Đã xem 6396 lần)

Ngủ rồi Blue_Gem_Vt_90

Tất cả chúng ta đều đôi lúc cảm thấy chán nản hay thất vọng về mọi thứ. Tuy nhiên, trong cuộc sống có những việc rất đơn giản mà chúng ta có thể làm để cảm thấy tràn đầy sinh lực và hăng hái hơn. Sau đây là một vài thay đổi nhỏ có thể giúp bạn tự làm mới mình.

1.   Làm một việc khác hẳn so với lịch trình hàng ngày của bạn. Chẳng hạn như, đến chỗ làm bằng một con đường khác, thay đổi món ăn trưa của mình, dù đó chỉ là một thay đổi nho nhỏ.

2.   Tự thưởng cho mình một chuyến đi nghỉ mát. Việc thay đổi khung cảnh sẽ tiếp thêm sinh lực cho bạn.

3.   Chịu trách nhiệm cho mọi hành động của mình. Khi có việc gì đó không hay xảy ra, chúng ta thường đổ lỗi cho hoàn cảnh hoặc cho người khác. Nên nhớ rằng chính bạn là người tự chịu trách nhiệm cho vận mệnh của mình. Bạn không thể làm thay đổi thế giới, mà chỉ có thể thay đổi bản thân. Một khi bạn dám nhận lấy trách nhiệm thì bạn mới dám hành động và gặt hái được thành công.

4.   Bạn thường nghe mọi người nói rằng: “Hãy cư xử đúng với tuổi của anh!”. Nhưng thử một lần không cư xử theo đúng tuổi của mình xem sao. Hãy chơi đùa, đuổi bắt cùng bọn trẻ trong công viên, hãy chơi những trò của trẻ nít, hãy cười đùa để xả hết những lo toan thường nhật.

5.   Hãy đưa vài bài tập thể dục vào thời khoá biểu của bạn, không những bạn sẽ trông đẹp hơn mà còn sẽ cảm thấy tràn đầy sinh lực hơn.

6.   Làm cho người khác vui. Khi làm điều gì, bạn có thường nghĩ cho mình trước tiên? Bạn sẽ cảm thấy rất tuyệt vời khi làm cho ai đó vui. Giúp đỡ một cụ già, chọc cười một người lạ, hay tâm sự với một người đang cô đơn. Giúp đỡ người khác là một liều thuốc bổ cho tâm hồn.

7.   Luôn giữ vai trò chủ động trong các mối quan hệ. Chứng tỏ cho mọi người thấy bạn là người vui vẻ và nồng nhiệt. Những phụ nữ tự tin thường cuốn hút mọi người chung quanh.

8.   Hãy quên câu: “Ngày mai tôi sẽ làm”. Bạn có công việc gì đang cần phải hoàn thành hay không? Vậy thì hãy bắt tay vào làm ngay ngày hôm nay.

9.   Hãy để ý chăm sóc cho bản thân mình một chút, làm bất cứ điều gì mà bạn thích vì bạn xứng đáng được như thế.

10.   Hãy biết ơn những gì đang có chứ đừng tức giận những thứ mình không có được, bởi vì chung quanh còn có nhiều người thiếu may mắn hơn mình.