Tác giả Chủ đề: Lời cám ơn gửi đến các thành viên NTCM  (Đã xem 2163 lần)

Ngủ rồi traithuongyeuthuong

Trả lời #3 vào: 24-05-2012 22:01:25
:P  :P . Hi. Quan trọng là chị lấy lại được tinh thần và niềm vui trong cuộc sống là tốt rùi. :P  :P . Mà e có làm được j đâu mà chị cảm ơn e nè.hihi.
Cuộc đời mà chị người ta thường bảo:\\\"sông có khúc, người có lúc\\\" mà. Chị hãy cố gắng vượt qua giai đoạn này nhé...cuộc đời ai cũng gặp 1 gđoan khó khăn để thử thách lòng ng mà. Rồi mọi chuyện sẽ tốt đẹp chị ạ. Giờ đang rảnh c cố gắng lui tới cửa phật để thấy lòng thanh thản và gặp nhiều điều kỳ diệu chị nhé.
E cũng từng có gđoan sức khỏe, tiền bạc... không có. Tưởng chừng như bỏ dở mọi ước mơ, hoài bão, cv, htap và mọi thứ trong cuộc sống... thời gian đó thật kinh khủng... Hi. Nhưng giờ chị thấy đó, e khỏe và mập ú ù ụ rùi.hi. cv, csong cũng dần tốt lên... là do nhờ mọi người giúp đỡ và sự cố gắng của e.hi. Nên c hãy cố gắng nhé và vững tin bước tiếp trên con đường đã chọn, hướng về phía trước nghe c.
Chúc Chị sớm vượt qua chông gai này và mọi điều tốt đẹp sẽ đến với Chị :kiss:  :kiss:

Ngủ rồi Nina

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #2 vào: 24-05-2012 13:37:56
Bạn ơi, hãy cố lên để vượt qua mọi khó khăn nhé! Mình cũng đã từng rất mệt mỏi nhưng nhờ tìm hiểu về Phật pháp, nương tựa vào cửa Phật nên lòng đã được bình yên. Tặng bạn bài thơ mình đọc và đã rất tâm đắc, hiện mình vẫn đang hành theo. :) hihi..thật sự mình ko biết tác giả chính xác nhưng rất \\\"đẹp đạo và đời\\\"  
Sống không giận, không hờn, không oán trách
Sống mỉm cười với thử thách chông gai
Sống vươn lên theo kịp ánh ban mai
Sống chan hòa, với người chung sống
Sống là động nhưng lòng luôn bất động
Sống là thương nhưng lòng chẳng vấn vương
Sống yên vui, danh lợi mãi coi thường
Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến.  
Chúc bạn mạnh khỏe.

Ngủ rồi le phung

Trả lời #1 vào: 24-05-2012 08:43:22
Le phung tạo topic này để gửi lời cám ơn đến các thành viên của dd NTCM đã bên cạnh le phung và giúp đỡ le phung vượt qua các cú sốc cả về vật chất lẫn tinh thần mà le phung đã trải qua. Thời gian vừa qua là thời gian le phung cực kỳ stress, nó đã biến đổi hẳn làm tâm trí bất an, tính tình cáu gắt, khắc nghiệt với chính cả bản thân mình và mọi người xung quanh. Le phung đã nhờ đến cửa phật để tìm sự bình an, nhờ đến sự giúp đỡ của trexanh, kim bang, banbe6x,doanminhgai, nhuy, traithuongyeuthuong, conanvn,phaoloquoctrung... cả về vật chất lẫn tinh thần. Rất cám ơn mọi người đã ở bên cạnh giúp đỡ le phung trong thời gian qua. Le phung sẽ cùng tất cả thành viên bước tiếp con đường đã chọn. 1 lần nữa xin gửi lời tri ân đến tất cả mọi người!