Tác giả Chủ đề: Hà Nội (Nam Từ Liêm) - Chương trình Trung thu ở Làng Hữu Nghị Việt Nam  (Đã xem 1964 lần)

Ngủ rồi mavica

Trích dẫn của: \"banbe6x\" post=100653
@ Thocon : Em chuyển thêm cho Mavica 2,565,000đ chi phí thực hiện chương trình nhé.

Xin cảm ơn cả nhà.

Thân.

Em đã nhận đủ 7.565.000đ rồi ạ. Cảm ơn cả nhà  :gift_heart:

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
@ Thocon : Em chuyển thêm cho Mavica 2,565,000đ chi phí thực hiện chương trình nhé.

Xin cảm ơn cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi mavica

Chương trình \"Trung thu yêu thương\" đã thành công tốt đẹp. Những món quà, những tình cảm được trao đi và nhận lại bằng những nụ cười của các cháu, các CCB, của tất cả mọi người được trực tiếp hoặc gián tiếp tham gia. Xin chân thành cảm ơn tất cả các MTQ, các anh/chị/em và bạn bè đã ủng hộ, sẻ chia và giúp đỡ tạo nên một ngày ý nghĩa cùng NTCM  :gift_heart:  :gift_heart:  :gift_heart:

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Ngủ rồi mavica

Trích dẫn của: \"mavica\" post=100595
Trích dẫn của: \"mavica\" post=100469

Tổng kết chương trình \"Trung thu yêu thương\" của khu vực miền Bắc (Hà Nội).
Tổng chi phí hết 7.565.000đ. Em đã xin tạm ứng quỹ nhưng chưa nhận được nên đã ứng tiền cá nhân để mua bán cho kịp thực hiện chương trình ngày 1/10 rồi ạ.
Chương trình đã thành công tốt đẹp  :gift_heart:  :gift_heart:  :gift_heart:

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
@ Thocon : Em chuyển trả Mavica 5,000,000đ đã ứng để thực hiện chương trình nhé.

Xin lỗi vì 6x đã  bỏ sót bài viết của Mavica nên chậm trễ việc chuyển tiền.

Xin cảm ơn cả nhà.

Thân.

BS

Ngủ rồi mavica

Trích dẫn của: \"mavica\" post=100469
Chào cả nhà,
 Tính đến thời điểm này, số hiện vật mọi người đăng ký u/h cũng đã gần hết nên em xin Quỹ tạm ứng 5.000.000đ để mua bán và chi nốt các phần còn lại. Mong BQT phê duyệt sớm để em mua và tập kết nốt hàng hóa ạ.
Tks!

Tổng kết chương trình \"Trung thu yêu thương\" của khu vực miền Bắc (Hà Nội). Em đã thông báo xin tạm ứng nhưng chưa nhận được tiền nên đã tự ứng tiền cá nhân để mua bán đồ thưc hiện chương trình rồi ạ :)
Chương trình đã thành công tốt đẹp  :gift_heart:  :gift_heart:  :gift_heart:

Ngủ rồi Khang Siro

Các cô phát cháo ở viện K ủng hộ chương trình trung thu miền Bắc 750.000.
Em chuyển cho chị Bí Ngô nhé.

Ngủ rồi mavica

Chào cả nhà,
 Tính đến thời điểm này, số hiện vật mọi người đăng ký u/h cũng đã gần hết nên em xin Quỹ tạm ứng 5.000.000đ để mua bán và chi nốt các phần còn lại. Mong BQT phê duyệt sớm để em mua và tập kết nốt hàng hóa ạ.
Tks!

Ngủ rồi Tepty

Tep xin gửi cập nhật tới hôm nay như chi tiết sau đây. Cảm ơn cả nhà nhiều
TT

Ngủ rồi Tepty

Chương trình tới nay đã nhận được đăng ký ủng hộ 13.700.000, còn thiếu một chút nữa rất mong mọi người ủng hộ ah

Ngủ rồi mavica

Trích dẫn của: \"banbe6x\" post=100181
Thủ Quỹ và Thông kê là 2 người Mavica nhé.

Bạn nào xung phong dùm nè ?

Thân.

Em nhờ AnKhue (Bí Ngô) làm thủ quỹ rồi ạ

Thân!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Thủ Quỹ và Thông kê là 2 người Mavica nhé.

Bạn nào xung phong dùm nè ?

Thân.

BS

Ngủ rồi mavica

Trích dẫn của: \"laohatien\" post=100057
Chào cả nhà!
Mavica đề xuất người thủ quỹ, kế toán và thống kê chương trình nhé.
Xin cảm ơn!

Em xin nhờ chị Tepty làm thủ quỹ và thống kê cho chương trình Trung thu ạ
Tks all <3

Ngủ rồi laohatien

Chào cả nhà!

Như đề xuất của thành viên Mavica, laohatien thay mặt BQT đồng ý đề xuất thực hiện chương trình trên. Kinh phí còn lại của chương trình Tặng quà và khám bệnh tình nguyện tại Quy Hướng sẽ chuyển sang dùng cho chương trình này. Số tiền và hiện vật còn thiếu mong các bạn ủng hộ thêm (dự kiến 25M)
Mavica đề xuất người thủ quỹ, kế toán và thống kê chương trình nhé.
Xin cảm ơn!

Ngủ rồi mavica

Chào cả nhà,
Dư âm của chương trình Trao quà tặng cho trẻ em Vùng cao tại Nà Giàng, Quy Hướng, Mộc Châu vào cuối tháng 8 vẫn còn đọng trong tâm trí. Dù vậy chúng tôi không thể nào bỏ qua lời thỉnh nguyện gửi tới diễn đàn Nguoitoicuumang mong NTCM tổ chức một đêm trung thu thật ý nghĩa cho các trẻ em và các cựu chiến binh bị nhiễm chất độc màu da cam tại Làng Hữu Nghị Việt Nam.
Và như vậy ngay lập tức chúng tôi sắp xếp kế hoạch tới thăm và khảo sát làng Hữu Nghị tại Vân Canh, Từ Liêm, Hà Nội. Làng Hữu Nghị Việt Nam là một dự án đầu tiên của Cựu chiến binh thế giới do sáng kiến của một cựu chiến binh Mỹ từng tham chiến tại Việt Nam và một cựu chiến binh Pháp khởi xướng. Làng trực thuộc Trung ương Hội Cựu chiến binh của Việt Nam, một tổ chức phi chính phủ hoạt động xã hội từ thiện, nhân đạo, tình nghĩa. Là biểu tượng đẹp của Hòa Bình và Hữu Nghị, là hiệu quả của sự hợp tác giữa Cựu chiến binh Việt Nam với Cựu chiến binh và những người yêu hòa bình ở 5 nước: Đức, Pháp, Mỹ, Nhật, Anh. Bắt đầu hoạt động từ năm 1998 tới nay, làng thường xuyên điều dưỡng luân lưu trên dưới 200 người, bao gồm khoảng 120 trẻ em khuyết tật và70-80 cựu chiến binh, thanh niên xung phong của 34 tỉnh thành từ Quảng Nam trở về phía Bắc. Họ là những người bị đau yếu, bệnh tật bởi hậu quả nhiễm chất độc hóa học do chiến tranh gây ra đang gặp nhiều khó khăn trong cuộc sống.
Tham quan Làng Hữu Nghị, chúng tôi cảm phục sự hy sinh của các cán bộ , công nhân viên với công cuộc chăm sóc nuôi dưỡng các trẻ em và phục vụ các cựu chiến binh, thanh niên xung phong nơi đây. Cơ sở vật chất  khá khang trang nhưng cùng với cảm quan đó thì sự quan tâm của xã hội cũng như nguồn lực từ các tổ chức cũng giảm đi. Với số tiền huy động 60-70% nguồn vốn là từ bên ngoài nước, Làng cố gắng duy trì những điều kiện tối thiểu như ăn, ở có điều hòa cho một số đối tượng (do nóng nhiều trẻ bị kích động thần kinh). Làng cũng có riêng một Trung tâm y tế được tài trợ thuốc bởi Bộ Quốc phòng sau chuyến thăm của Bộ
trưởng Phùng Quang Thanh. Tuy vậy, đời sống tinh thần cũng vẫn còn nghèo nàn, các trang thiết bị cho văn hóa thể thao học tập còn hạn chế. Chúng tôi nhận thấy rằng:
- Thư viện cho các cháu và các CCB còn rất nghèo nàn về đầu sách, đặc biệt là sách, truyện, tạp trí, báo …cho các bác CCB. (cần bổ sung các bộ truyện dài tập như Tam Quốc Diễn Nghĩa, Thủy Hử…
- Các cháu cần 1 số bàn học cá nhân (mới hoặc cũ còn dùng tốt) ở các khu nhà có các mẹ chăm sóc.
- Sách và tranh tập tô (theo đề xuất của các mẹ)
- Các dụng cụ thể thao: bóng chuyền hơi, bóng bàn, cầu lông, cờ vua, cờ tướng … cho các cháu và các CCB giải trí, rèn luyện sức khỏe.
- Cần xe 1-2 chiếc xe lăn và 5 chiếc xe tập đi cho người khuyết tật.
Chúng tôi thống nhất đề xuất dự kiến thực hiện chương trình trung thu nhân ái tại Làng Hữu Nghị vào ngày chủ nhật,  1/10/2017. Thời gian 14h00 đến 20h00 tối. Chương trình dự kiến như sau:
- Buổi chiều, tổ chức sơn sửa một số hạng mục đồ chơi sẵn có, tham gia dọn dẹp vệ sinh sân vườn trong khuôn viên Làng.
- Tổ chức nấu cháo cho các cháu và các cựu chiến binh ăn bữa tối.
- Chiều tối, tổ chức tặng quà, giao lưu văn nghệ, múa lân cho các cháu trong làng và các cựu chiến binh, thanh niên xung phong.
Ngoài ra, có một phần đề xuất thêm. Hiện tại Làng đang có 1 khu gọi là “Vườn Hòa Bình” đã xây dựng tường rào và 1 số hạng mục nhà bóng, đu quay … – là 1 dự án được đầu tư nhưng dang dở vì lý do nào đó mà nhà đầu tư ko tiếp tục hoàn thiện. Khu vui chơi đó gần như bỏ hoang, sân ngập nước, cỏ mọc, đồ chơi han rỉ. Nếu có thể, chúng ta hoàn thiện bằng cách cải tạo, tôn cao nền, láng xi măng, trải tấm cỏ nhân tạo, sửa chữa nhà bóng, đu quay, bổ sung đồ chơi để khu vườn được đi vào sử dụng, làm nơi vui chơi, thư giãn cho các cháu.
Kinh phí dự kiến cho chương trình tặng quà Trung thu khoảng  15 triệu đồng.
Kinh phí dự kiến cải tạo khu vườn Hòa Bình khoảng 20 triệu đồng.
Trên đây là phần đề xuất của nhóm xác minh, mong được sự phê duyệt của BQT và  mong mọi người cùng chung tay tham gia để động viên tinh thần các mẹ, các cán bộ công nhân viên đang thực hiện công tác xã hội nơi đây.
Trân trọng!