Tác giả Chủ đề: Hic hic hic Bác Lê hùng ơi giúp em với  (Đã xem 5419 lần)

Ngủ rồi kim bang

• Mắt thương nhìn cuộc đời!
  • NTCM
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 5
Trả lời #13 vào: 21-04-2011 10:03:06
Cảm ơn oliu!\\\" Nó \\\" nằm tít phía dưới bây giờ mới biết hihi...

Ngủ rồi oliu

Trả lời #12 vào: 21-04-2011 09:49:15
kim bang đã viết:
Trích dẫn
Sao mình không sử dụng được hộp thư tin nhắn, cụ thể khi nhấn vào nút PM thì lại dẫn ra trang chính của DĐ Mong các bác chỉ giúp. Cảm ơn nhiều nhiều!!!

Sau khi nhấn nút PM, bác tiếp tục rê con chuột xuống dưới, bác sẽ tìm thấy cái bác cần :)

Ngủ rồi kim bang

• Mắt thương nhìn cuộc đời!
  • NTCM
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 5
Trả lời #11 vào: 21-04-2011 09:12:22
Sao mình không sử dụng được hộp thư tin nhắn, cụ thể khi nhấn vào nút PM thì lại dẫn ra trang chính của DĐ Mong các bác chỉ giúp. Cảm ơn nhiều nhiều!!!

Ngủ rồi kevinkent1190

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #10 vào: 21-11-2010 21:47:37
lehung73 đã viết:
Trích dẫn
chào bạn kevinkent1190
cho mình bon chen chút nha mấy bác .lỗi Cannot load resource DLL là do chương trình cài đặt ko liên kết đc với thư viện liên kết động dll, có thể do máy bạn file đó đã bị virus phá mất, hoặc là bạn (vô tình )đã delete mất nó rồi.
nếu bạn đã login bằng quyền admin mà khi cài yahoo 10 báo lỗi như vậy.bạn xem lại

*đã tháo bỏ phiên bản yahoo cũ trên máy hay chưa.tránh xung đột

*quét kiểm tra xem máy có bị virut ko

*kiểm tra lại xem phần mềm diệt virut của máy bạn có tự động nhận dạng và delete file dll của chương trình setup yahoo ko(đây là lỗi nhận nhầm hay gặp)mình thấy trên máy bạn là Panda antivirut thì phải.tạm thời tắt trình bảo vệ và cài đặt xong hãy mở lên.

*cuối cùng nếu vẫn ko đc do lỗi tương thích.mời bạn dùng bản yahoo 10 portable nhé.tải về tại đây
chúc bạn thành công . :cheer:

Cảm ơn bác Lê Hùng nhìu lắm, em cài được rồi, do cái panda của em nó vô tình xóa cái dll đi jo` em cài hẳn yahoo 11 của anh oliu share sử dụng thick lắm, cảm ơn hai anh.
@ Mấy bác khác: cảm ơn mấy bác còn lại đã tận tìn chỉ dẫn, em xin cảm ơn nhìu
Mr kent thân chào

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #9 vào: 21-11-2010 21:32:43
chào bạn kevinkent1190
cho mình bon chen chút nha mấy bác .lỗi Cannot load resource DLL là do chương trình cài đặt ko liên kết đc với thư viện liên kết động dll, có thể do máy bạn file đó đã bị virus phá mất, hoặc là bạn (vô tình )đã delete mất nó rồi.
nếu bạn đã login bằng quyền admin mà khi cài yahoo 10 báo lỗi như vậy.bạn xem lại

*đã tháo bỏ phiên bản yahoo cũ trên máy hay chưa.tránh xung đột

*quét kiểm tra xem máy có bị virut ko

*kiểm tra lại xem phần mềm diệt virut của máy bạn có tự động nhận dạng và delete file dll của chương trình setup yahoo ko(đây là lỗi nhận nhầm hay gặp)mình thấy trên máy bạn là Panda antivirut thì phải.tạm thời tắt trình bảo vệ và cài đặt xong hãy mở lên.

*cuối cùng nếu vẫn ko đc do lỗi tương thích.mời bạn dùng bản yahoo 10 portable nhé.tải về tại đây
chúc bạn thành công . :cheer:

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi kevinkent1190

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #8 vào: 21-11-2010 20:03:57
oliu đã viết:
Trích dẫn
Thử mần luôn YM11 bản Beta đi các bác. Tải về bản tiếng Việt tại đây

Giao diện YM11 không thay đổi so với YM10 nhưng có bổ sung thêm một số chức năng thú vị: chat với bạn bè trên Facebook, cập nhật trạng thái trên FB, chơi game, ...

Chúc thành công. :)

hjc hjc em cảm ơn anh oliu đã share yahoo 11, nhưng vẫn không đươc nó vẫn báo vậy, chắc em đem cái \\\"cục\\\" đi ra ngoài cài lại win cho nó chắc, hjc hjc

Ngủ rồi oliu

Trả lời #7 vào: 21-11-2010 19:44:57
Thử mần luôn YM11 bản Beta đi các bác. Tải về bản tiếng Việt tại đây

Giao diện YM11 không thay đổi so với YM10 nhưng có bổ sung thêm một số chức năng thú vị: chat với bạn bè trên Facebook, cập nhật trạng thái trên FB, chơi game, ...

Chúc thành công. :)

Ngủ rồi kevinkent1190

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #6 vào: 21-11-2010 18:48:38
LinhNhi đã viết:
Trích dẫn
Có nhiều nguyên nhân gây ra lôĩ này khi cài đặt
-  Version của WinXP của bạn không tương thích( cần nâng cấp bản mới hơn )
-  Bạn đang thực hiện việc cài đặt với account không phải là accout có full quyền.
-  Trước đó nếu bạn đang dùng msg9.0 có thể gây ra confict giữa hai phiên bản msg này
- ................

==> Bạn khởi động lại máy tính và gỡ bỏ hoàn toàn msg trên máy bạn. Dùng phần mềm có chức năng dọn dẹp ( hình như được giới thiệu ở các bài trước ). xóa hết các thông tin liên quan trên msg trong registry và download lại msg10 trên chính trang chủ của yahoo. rồi cài lại.

Nếu nó vẫn thế thì PM qua nick skype or yahoo mình vô máy bạn bằng TeamViewer giúp thử xem có được không?

Trước đó hãy thử với một vài gợi ý ở đây nữa:

http://www.google.com.vn/search?q=cannot+load+resource+dll+yahoo+messenger+10&ie=utf-8&oe=utf-8&aq=t&rls=org.mozilla:en-US:official&client=firefox-a

@ nói chung là dùng hàng không bản quyền thì nhiều lỗi lắm. Cố gắng tập sử dụng các phần mềm mã nguồn mở đi.

Vâng em cũng bó tay ròi phiền bác cho em cái nick yahoo để tiện liên lạc. cảm ơn bác nhìu.
@thaispkdkc : cảm ơn bác thái đã cho em ý kiến luôn hjhj.

Ngủ rồi thaispkdkc

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #5 vào: 21-11-2010 15:32:02
Nếu kẹt quá thì bạn có thể sử dụng yms8!

LinhNhi

• bạn
Trả lời #4 vào: 21-11-2010 11:33:11
Có nhiều nguyên nhân gây ra lôĩ này khi cài đặt
-  Version của WinXP của bạn không tương thích( cần nâng cấp bản mới hơn )
-  Bạn đang thực hiện việc cài đặt với account không phải là accout có full quyền.
-  Trước đó nếu bạn đang dùng msg9.0 có thể gây ra confict giữa hai phiên bản msg này
- ................

==> Bạn khởi động lại máy tính và gỡ bỏ hoàn toàn msg trên máy bạn. Dùng phần mềm có chức năng dọn dẹp ( hình như được giới thiệu ở các bài trước ). xóa hết các thông tin liên quan trên msg trong registry và download lại msg10 trên chính trang chủ của yahoo. rồi cài lại.

Nếu nó vẫn thế thì PM qua nick skype or yahoo mình vô máy bạn bằng TeamViewer giúp thử xem có được không?

Trước đó hãy thử với một vài gợi ý ở đây nữa:

http://www.google.com.vn/search?q=cannot+load+resource+dll+yahoo+messenger+10&ie=utf-8&oe=utf-8&aq=t&rls=org.mozilla:en-US:official&client=firefox-a

@ nói chung là dùng hàng không bản quyền thì nhiều lỗi lắm. Cố gắng tập sử dụng các phần mềm mã nguồn mở đi.

Ngủ rồi kevinkent1190

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #3 vào: 21-11-2010 11:06:16
đây là hình lúc em cài đặt yahoo còn đây là hình lúc náo thông báo nó ko có báo rõ ràng là thiếu cái dll nào mà chỉ báo là ko tìm tháy cái dll thôi. mong mấy bác share kinh nghiệm dùm em với.
Mr kent thân chào

LinhNhi

• bạn
Trả lời #2 vào: 21-11-2010 09:22:12
Bạn phải copy hoặc chụp ảnh cái cảnh báo lỗi ấy lên chứ. Nói thế thì biết nó thiếu dll nào?

Ngủ rồi kevinkent1190

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #1 vào: 21-11-2010 09:04:30
Khi em cài yahoo 10 thì nó cào can not loard resource dll làm em vào yahoo ko được bác làm ơn chỉ giúp em cách khắc phục với jo` iem chỉ có thể chat trên web thoai. huhuhu :(