Tác giả Chủ đề: THU GOM MUA SÁCH GIÁO KHOA CŨ VÀ CHO HS NGHÈO  (Đã xem 2259 lần)

Ngủ rồi nhatle

Trả lời #2 vào: 17-10-2012 17:46:16
hoaibao ơi ý đó rất hay nhưng theo tôi thì sẽ ko ổn lắm vì chúng ta sẽ ko kiểm soát được rằng sách đó có còn đủ trang hay ko, hay có bị viết bậy, vẽ bậy gì trong sách ko (khi thu gom sach, mình ko thể kiểm tra được, đúng không? Xin chia sẻ với hoaibao. Thân.

Ngủ rồi hoaibao1996

Trả lời #1 vào: 06-08-2012 12:50:41
Con thấy hiện tại giá SGK mới rất nhiều tiền.Con có ý kiến là cả nhà thu mua những bộ SGK cũ với phân nửa giá tiền của SGK mới,con nghĩ những người có lòng hảo tâm có thể sẽ cho SGK cũ vì họ biết cả nhà đang làm một việc vô cùng ý nghĩa.Khi cho SGK cũ cần đem theo hộ khẩu,sổ hộ nghèo,CMND (hoặc giấy khai sinh của học sinh nếu chưa đủ tuổi làm CMND).Con thấy gia đình mà có 2 đứa con đi học là tốn kém nhiều lắm từ quần,áo,văn phòng phẩm,tiền trường...Con mong cả nhà hãy chung tay giúp cho HS nghèo vì các em là chủ nhân tương lai của đất nước,biết đâu sau này các em thành tài sẽ noi gương cả nhà làm từ thiện thì LÒNG NHÂN ÁI SẼ ĐƯỢC LAN TỎA đó không phải là mong muốn của cả nhà sao?