Tác giả Chủ đề: Cảm xúc sau chương trình \\\"Khu Vườn Nhân Ái\\\"  (Đã xem 3387 lần)

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #5 vào: 31-05-2010 14:09:48
Chào cả nhà,

Vậy là đã 2 ngày trôi qua kể từ khi chương trình Vườn Nhân Ái kết thúc, nhưng cảm xúc về ngày hôm đó vẫn đọng lại trong em tới hôm nay, như thế nào thì có lẽ Tuanphi cũng đã nói lên phần nào thay cho Ken cũng như tất cả các bạn rồi, phần còn lại, bao niềm vui, nụ cười, cả những cảm xúc đan xen, những kỷ niệm khi cùng anh chị tham gia chương trình Ken xin giữ lại cho riêng mình. Phải công nhận điều, là rất mệt. Sáng ở quán cơm, chiều ăn xong miếng cơm lại tất tả chạy về thay áo và đi đón các bé. Mệt, nhưng mà vui. Khi đến sân PĐP Ken hơi choáng ngợp, B) vì đông người quá, nhìn quanh quanh chưa thấy ai quen quen, mãi sau mới thấy anh em nhà mình. Hì, việc Ken lo lắng nhất là an toàn cho mấy bé, vì có em còn nhỏ quá, sợ chạy lung tung rồi lạc mất, biết lấy đâu ra đền :silly: Chương trình diễn ra thành công tốt đẹp, mặc dù bên cạnh vẫn có những chuyện nho nhỏ, mà như bác 6x nói là lần sau sẽ rút kinh nghiệm :huh: . Điều làm cho tất cả thành viên tham gia cũng như người tới dự, đó là sự nhiệt tình. Vâng, chính điều đó đã phần nào làm nên thành công cho chương trình của DĐ nhà mình. Cảm giác như đang sống trong gia đình, chứ không phải là những người quen biết nhau qua 1 website. Lúc tiễn các bé ra về, Ken thấy trong người sao sao đó, 1 chút quyến luyến, 1 chút tiếc nuối, mấy bé cứ gọi cô ơi cô ơi hoài, nghe mà thương mà quý gì đâu! Các bé rất dễ thương, vô tư hồn nhiên đúng như lứa tuổi, mới chỉ biết ăn biết chơi, nào đâu suy nghĩ gì. Không biết mai mốt lớn lên chút nữa có bé nào nhận ra \\\"cô\\\" khi \\\"cô\\\" tới mời các bé đi tham dự 1/6 nữa không :P Hihi, các cô bảo mẫu bên chùa Kỳ Quang cảm ơn nhà mình nhiều lắm, bảo mọi người thật chu đáo và chương trình rất vui. Cái vẫy tay, lời chào tạm biệt, những ánh mắt,... và cả cái thơm vào má của 1 cậu bé rất dễ thương, đó sẽ là kỷ niệm đẹp trong Ken, thêm một phần vào hành trang của Ken trong cuộc sống...

Yêu cả nhà nhiều nhiều :)

vanilla147

• bạn
Trả lời #4 vào: 31-05-2010 13:51:29
Trông mấy em vui thì mình cũng vui. Hơi buồn một tí là lúc dọn bàn, có vẻ mấy em ko ăn đc nhiều.  :( Chắc là mê xem ca sĩ hát ^^!
Bây giờ nhớ lại, thấy hạnh phúc hơn nhiều. Giống như bạn tuanphi nói, mặc chiếc áo NTCM vào, cảm giác như là 1 gia đình vậy ^^

Ngủ rồi tuanphi

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #3 vào: 31-05-2010 12:35:46
Trời... thiệt hả cô. Tội nghiệp em nó vậy. Chắc do chương trình của mình hay quá đó mà.hehe... :cheer:

Ngủ rồi hkfami

Trả lời #2 vào: 31-05-2010 08:10:33
tuanphi đã viết:
Trích dẫn

Lúc cuối chương trình tiễn các em ở mái ấm Hoa Hồng ra về thấy sao mà quyến luyến quá, chẳng muốn chia tay các em chút nào,các em thật hồn nhiên và đáng yêu. Những cái bắt tay thật lâu, những cái ôm thật chặt cứ muốn níu giữ các em ở lại mà thôi. Nhưng biết làm sao được quy luật cuộc sống nó là thế, đành hẹn gặp lại những nụ cười, những ánh mắt dễ thương ấy vào một dịp khác vậy.

Tuanphi và các bạn quyến luyến các em đến nổi bé Dung của mái ấm Hoa Hồng đi theo các anh chị lạc mất đoàn, xe chạy rồi ngồi khóc huhu đó kìa... :kiss:

Ngủ rồi tuanphi

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #1 vào: 30-05-2010 17:58:50
Vậy là chương trình đã diễn ra thành công tốt đẹp. Đây cũng là lần đầu mình được tham gia một chương trình ý nghĩa và giàu tính nhân văn như thế. Cảm thấy vui và hạnh phúc lắm. Hôm qua được mặc chiếc áo của diễn đàn làm mình ko kiềm chế được cảm xúc, cứ nhìn mình trong gương rồi cười: vui lắm, thích lắm... cảm thấy như mình là một phần của nguoitoicuumang.com vậy.
Hôm qua có thể nói là một ngày đuối thật sự nhưng vui và hạnh phúc vì mình đã làm được điều gì đó có ích. Các cô chú, các anh chị, các bạn tình nguyện viên hôm ấy ai cũng dễ thương, nhiệt tình và cống hiến hết mình. Sao mà yêu, mà quý cái tình của mọi người quá. Tất cả đều muốn mang lại cho các em một ngày lễ thật nhiều niềm vui và nhiều tiếng cười...
Lúc cuối chương trình tiễn các em ở mái ấm Hoa Hồng ra về thấy sao mà quyến luyến quá, chẳng muốn chia tay các em chút nào,các em thật hồn nhiên và đáng yêu. Những cái bắt tay thật lâu, những cái ôm thật chặt cứ muốn níu giữ các em ở lại mà thôi. Nhưng biết làm sao được quy luật cuộc sống nó là thế, đành hẹn gặp lại những nụ cười, những ánh mắt dễ thương ấy vào một dịp khác vậy.
Qua đây xin gởi đến các em lời chúc nhiều sức khỏe, luôn sống vui và gặp nhiều may mắn.
Gởi tới BTC: Các cô chú đã mang lại không chỉ cho các em một chương trình nhiều niềm vui và ý nghĩa mà còn mang lại cho tuanphi cũng như các bạn tình nguyện viên một ngày đáng nhớ và đáng để trân trọng. Cảm ơn các cô chú rất nhiều... Chúc cho những chương trình tiếp theo của diễn đàn sẽ thành công tốt đẹp và nhận được nhiều sự quan tâm từ cộng đồng. Mong rằng nguoitoicuumang.com sẽ được nhiều người biết đến và yêu quý.
Hẹn gặp mọi người vào chương trình lần sau. Chúc tất cả nhiều sức khỏe và luôn giữ được ngọn lửa của tình yêu thương.