Tác giả Chủ đề: Hà Nam (Kim Bảng) - 03 trẻ mồ côi  (Đã xem 32866 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #76 vào: 18-01-2022 14:35:59
Mình xin bổ xung đề xuất của mình: DỪNG việc giúp đỡ hoàn cảnh này vì các cháu đã trưởng thành, tự chăm lo cho nhau được.
    Cám ơn sự hỗ trợ của các bạn rất nhiều!

Chào cả nhà ! 

Hơn một tuần qua không có ý kiến khác nên chúng ta sẽ dừng việc CMTX các cháu như đề xuất của Haybanglong các bạn nhé. 

Xin cảm ơn sự chung tay giúp đỡ của cả nhà và chúc mọi người luôn mạnh khỏe ạ.

Thân mến

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: ThaiDzuy, letuantu, maitramtg, Kiều Xuân Trường Trường

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #75 vào: 08-01-2022 08:34:33
Mình xin bổ xung đề xuất của mình: DỪNG việc giúp đỡ hoàn cảnh này vì các cháu đã trưởng thành, tự chăm lo cho nhau được.
     Cám ơn sự hỗ trợ của các bạn rất nhiều!

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #74 vào: 26-12-2021 09:50:36
Xin chào cả nhà!
     Sau 8 năm Diễn đàn bền bỉ giúp đỡ 3 cháu ( từ T11/2013 đến hết T6/2021 ), nay các cháu đã trưởng thành, chăm chỉ lao động, giúp đỡ nhau.
     HBL vừa gọi điện thoại cho anh Cả và biết:
    + Sau 1 năm Tốt nghiệp Cao đẳng Điện công nghiệp thì cháu lớn nhất cũng đã xin được việc làm tại Khu CN Châu Sơn tỉnh Hà Nam, làm đúng nghề đã học.
    + Cháu gái tiếp theo đã qua tuổi 18 nên đã vào làm công nhân ở khu CN.
     + Cháu trai Út theo gương anh Cả nên theo học Trường vừa học vừa làm, còn 2 năm nữa sẽ có bằng Cao đẳng nghề Điện công nghiệp và sẽ đi làm như anh cả.
Gia đình gửi lời cảm ơn tới các MTQ đã kiên trì động viên - chia sẻ khó khăn với các cháu suốt thời gian dài, từ khi cháu Cả mới đang học cấp 2 và cháu Út đang lớp 2.
HBL vô cùng cám ơn thành viên Michele-du, LinhAmy; và đặc biệt bạn Đào Thu Hằng ( thành viên nồi cháo HN) đã nối tiếp nhau giúp cháu cho đến khi trưởng thành; mặc dù vài năm sau này HBL ít viết thông tin các các cháu vào bài nhưng bạn Hằng vẫn thông cảm và giúp suốt 5 năm cuối. Và kết quả thật đáng mừng phải không cả nhà!

Năm 2022 sắp đến, chúc các bạn trong Diễn đàn cùng gia đình luôn mạnh khỏe - bình an và chúng ta mãi đồng hành cùng nhau trên con đường thiện nguyện nhé!

Ngủ rồi tuliptim

Trả lời #73 vào: 30-06-2021 10:39:28
Chào cả nhà,
Chị Đào Hằng đã chuyển khoản CMTX 3 cháu cho 4 tháng cuối như cam kết. Em xin gửi cả nhà lệnh chuyển tiền ạ.
Chị HBL lúc nào tiện hỏi thăm tình hình các cháu giúp chị em em nhé.
Tuliptim

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #72 vào: 09-02-2021 21:08:32
Cảm ơn Tuliptim, chị Hằng và mọi người cùng vun đắp yêu thương cho ba bé này! 

Chúc mọi người đón Xuân an bình nhé!

TDz,

Từ đây người biết thương người...

The following users thanked this post: banbe6x, Tepty, maitramtg, Trần Quốc Hương

Ngủ rồi tuliptim

Trả lời #71 vào: 09-02-2021 20:11:27
Báo cáo cả nhà như cam kết sau khi nhận được thông tin cập nhật từ chị HBL, chị Đào Hằng đã định chuyển cả 6 tháng (từ tháng 7/2020-2/2021) nhưng em có trao đổi với chị là nên chuyển thành hai đợt để gần Tết các cháu có chút tiền thêm vào sắm Tết.
Những ngày cuối năm chuyển khoản đến vất vả nhất là lại chuyển vào tk thuộc Agribank, hệ thống báo lỗi liên tục mấy ngày nay, cuối cùng chị Hằng đành nhờ bạn chuyển hộ để các cháu vui.
Em xin gửi hình ảnh hai giao dịch vừa rồi từ chị Hằng ạ.

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, Tepty, maitramtg, Trần Quốc Hương

Ngủ rồi tuliptim

Trả lời #70 vào: 12-01-2021 09:11:47
Xin chào cả nhà!
      Thấm thoắt đã 7 năm chúng ta CMTX 3 cháu mồ côi, từ lúc anh cả mới học lớp 6 mà nay đã xong Cao đẳng nghề điện công nghiệp ( học hệ vừa học văn hoá vừa học nghề)đang đi xin việc, cháu gái thứ 2 học xong lớp 9 thì dừng học và hiện đi làm thuê theo mùa vụ ( vì chưa đủ 18 tuổi nên chưa làm công nhân khu CN được) và em trai út đang học lớp 11 cũng theo hệ vừa học VH vừa học nghề điện dân dụng.
    Ông bà ngoại cũng trên 70, ngày một yếu hơn.
  HBL đề xuất ý kiến: DĐ giúp CMTX 3 cháu đến hết T6/2021, lúc đó cháu út xong lớp 11 và hy vọng anh cả xin được việc làm thì chúng ta sẽ dừng giúp đỡ.
    Rất cám ơn bạn Hằng đã tiếp sức cùng các bạn khác để CMTX cho tới nay. Hy vọng bạn vẫn giúp tiếp các cháu đến hết T6/2021.

Cảm ơn chị HBL đã cập nhật tình hình các cháu, em đã trao đổi với chị Đào Hằng và chị Hằng quyết định sẽ giúp các cháu đến hết T6 theo như đề xuất ạ. 

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, Tieuhuongduong, DucTai, maitramtg

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #69 vào: 07-01-2021 22:51:01
Xin chào cả nhà!
      Thấm thoắt đã 7 năm chúng ta CMTX 3 cháu mồ côi, từ lúc anh cả mới học lớp 6 mà nay đã xong Cao đẳng nghề điện công nghiệp ( học hệ vừa học văn hoá vừa học nghề)đang đi xin việc, cháu gái thứ 2 học xong lớp 9 thì dừng học và hiện đi làm thuê theo mùa vụ ( vì chưa đủ 18 tuổi nên chưa làm công nhân khu CN được) và em trai út đang học lớp 11 cũng theo hệ vừa học VH vừa học nghề điện dân dụng.
    Ông bà ngoại cũng trên 70, ngày một yếu hơn.
  HBL đề xuất ý kiến: DĐ giúp CMTX 3 cháu đến hết T6/2021, lúc đó cháu út xong lớp 11 và hy vọng anh cả xin được việc làm thì chúng ta sẽ dừng giúp đỡ.
    Rất cám ơn bạn Hằng đã tiếp sức cùng các bạn khác để CMTX cho tới nay. Hy vọng bạn vẫn giúp tiếp các cháu đến hết T6/2021.

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, DucTai, maitramtg, Trần Quốc Hương

Ngủ rồi tuliptim

Trả lời #68 vào: 21-06-2019 09:40:54
Hi cả nhà,
Loay hoay mãi em mới về đc nhà, phù phù.
Em chỉ định thông báo là chị Hằng báo em đã chuyển tiền 4 tháng từ tháng 3-6 vào tài khoản của dì các cháu là Do Thi Thuy ngày hôm qua.
Chị Hằng có nhờ em hỏi xem nên chuyển tiền cho các cháu theo tháng hay theo quý thì tiện, em thì nghĩ chuyển được theo tháng thì tốt nhất nhưng chị Haybanglong hỏi hộ em xem như nào thì tiện nhé.

The following users thanked this post: phuclehuu, DucTai, -TrườngGiang-, maitramtg, naydjrueng

Ngủ rồi tuliptim

Trả lời #67 vào: 01-02-2019 10:13:00
Hi cả nhà,
Chị Hằng vừa báo em đã chuyển khoản CMTX T1 & 2 về tk dì các cháu hôm qua ạ.
Chúc cả nhà ăn (chơi) Tết vui vẻ nhé ạ

The following users thanked this post: maitramtg, naydjrueng

Ngủ rồi tuliptim

Trả lời #66 vào: 02-01-2019 14:08:59
Cảm ơn chị Haybanglong đã cập nhật thông tin.
Em cũng vừa trao đổi với chị Đào Hằng xong và chị Hằng đã đồng ý tiếp tục cưu mang các cháu.
Chị cũng đã chuyển khoản CMTX từ tháng 9-12/2018 vào tk của dì các cháu. Nhờ chị HBL check hộ xem gia đình đã nhận được chưa nhé.
Chị Hằng sẽ chuyển tiếp khoản CMTX T1-2/2019 vào trước Tết nhé ạ.
Tuliptim

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #65 vào: 01-01-2019 11:33:38
Chào cả nhà!
   Hồi tháng 10/2018 HBL đã đến thăm gđình 3 cháu và hôm qua đã gọi điện hỏi thêm tình hình hiện tại. Nay xin báo cáo cả nhà như sau: Sức khỏe của 3 cháu vẫn tốt; ông bà thì cũng có đau xương khớp tuổi già nhưng cũng vẫn tạm ổn. Cháu trai cả đã sang năm học thứ 3, đi học bằng xe đạp điện, vẫn ngoan chăm chỉ học ( bà còn lo cháu lành quá thì khi ra đời không cạnh tranh được:P  ), đầu năm đã đóng hơn 2 triệu tiền học. Cháu gái tiếp theo thì hè vừa rồi thi không đỗ vào lớp 10 nên hiện đang ở nhà phụ bà việc đồng áng. Vì cháu vẫn muốn đi học nên sau Tết bà sẽ cho ôn thi lại để hè 2019 sẽ thi lại lần nữa để vào Phổ thông trung học hệ công lập. Vì trường nghề của anh trai cháu học không có ngành nào phù hợp với con gái nên không thể vào đó học được. Cháu trai út năm nay đang học lớp 9, sức học trung bình, có lẽ hết năm học này gđ cố gắng cho con vào học ở trường nghề như anh trai để vừa có bằng cấp 3, vừa có nghề. Hiện nay các cháu vẫn có trợ cấp của Nhà nước 405K/cháu. Gia đình cũng đã nhận được tiền CMTX của bạn Đào Hằng đến hết T8/2018 .Tuy nhiên để lo cho 3 cháu tuổi ăn tuổi học như vậy thì cũng còn nhiều khó khăn. Do vậy HBL vẫn mong các MTQ tiếp tục động viên và hỗ trợ các cháu thêm hàng tháng.
     Tiền CMTX xin CHUYỂN VÀO TÀI KHOẢN của Dì ruột cháu là:     ĐỖ THỊ THÚY      2900205290200.    NH: nông nghiệp và phát triển nông thôn. Chi nhánh Hà Nam

Thay mặt gia đình xin cảm ơn sự hỗ trợ của các MTQ suốt nhiều năm qua ạ!
Chúc cả nhà NĂM MỚI An Khang - Thịnh Vượng và mang được nhiều niềm vui tới mọi người!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #64 vào: 17-08-2018 00:09:14
Cảm ơn Tuyliptim và chị Hằng đã đồng hành cùng các bé.

Nhờ Haybanglong cập nhật tình hình cuộc sống của các bé dùm nhé.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi tuliptim

Trả lời #63 vào: 16-08-2018 14:28:40
Em chào cả nhà, chị Đào Thu Hằng nhờ em chuyển hình ảnh báo cáo và xin lỗi vì gửi chậm mấy tháng vừa rồi ạ. Chị Hằng vừa chuyển cmtx 3 cháu từ tháng 5 đến tháng 8/2018. Như vậy cũng là hết 6 tháng cam kết, chị HBL cập nhật thông tin các cháu xem có cần tiếp tục giúp đỡ nữa không ạ

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Ngủ rồi minhsơn97

Trả lời #62 vào: 13-07-2018 18:17:22
Đạ cháu bất cẩn quá ,không đọc rõ bài viết rồi ạ

xin lỗi cả nhà !

Lẽ phải ánh sáng dẫn đường của nhơn loại.