Tác giả Chủ đề: BV Bà Rịa- Anh Bình bị tai nạn gãy cổ  (Đã xem 2376 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #5 vào: 17-03-2017 08:06:56
Cảm ơn Lephung đã cập nhật thông tin kịp thời .

Cảm ơn sự chung tay của nhóm Đồng Giác .

Nhờ các bạn tiếp tục đồng hành cùng hoàn cảnh này để chúng ta có thể kịp thời trợ giúp cho em Bình .

@ Maitramtg : Nhờ em liên lạc động viên em Bình dùm nhé .

Cảm ơn sự chung tay của cả nhà .

Thân .

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi le phung

Trả lời #4 vào: 17-03-2017 00:08:57
Em Bình và chị gái
 [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Chị gái và con nhỏ đang còn bế ngửa

thiên thần bé bỏng 2,5 tháng tuổi  :gift_heart:

Ngủ rồi le phung

Trả lời #3 vào: 16-03-2017 23:53:08
Chào cả nhà.

Ngày 5/3, LP và nhóm Đồng Giác đã cùng nhau đi xác minh hoàn cảnh này tại Phòng 12, Lầu 6, bệnh viện Bà Rịa.

Em Phan Văn Bình, sinh 1992, làm phục vụ quán ăn tại Q12, TP HCM. Lương 4,5tr/tháng đã bao gồm chỗ ở. Ngày cận tết, em Bình chạy xe máy từ tp HCM về huyện Xuyên Mộc, tỉnh BRVT thăm chị gái ruột (chị đang sống ở nhà chồng) thì em bị tai nạn giao thông. Hậu quả: bị gãy xương cổ, dập tủy, tụ máu não, gãy xương vai trái. Em không có BHYT.

Mẹ em tên Hà Thị Ngọ, 50t, hiện đang ở Đăk Lăk với người cậu ruột của em. Cha em mất cách đây 3 năm. Mẹ em bị tâm thần gần 20 năm nay, nên nhiều giấy tờ của gia đình em đã bị mẹ xé bỏ. Vì gia đình chưa làm lại giấy tờ nên em ko mua được thẻ BHYT tự nguyện. Nay có người quen đang nhờ làm giúp thủ tục đăng ký mua BHYT tại huyện Xuyên Mộc.

Chị gái em tên Phan Thị Hòa, sinh 1990, ở nhà nội trợ. Chị phải gửi 1 con trai 5t ở nhà cho chồng, rồi ôm theo đứa con gái nhỏ mới 2,5 tháng tuổi vào bệnh viện chăm sóc em trai. Chị gái hằng ngày ăn cơm từ thiện tại bv.

Nhóm xác minh đã trao tặng số tiền 5,500k cho em Bình: nhóm Đồng Giác 1,700k và nhóm nguoitoicuumang.com 3,800k (nhóm bạn LP ủng hộ 3,800k).

Cả nhà thân mến. Rất vui mừng khi nhóm đến xác minh thì sức khỏe của em Bình đã tiến triển tốt đẹp. 2 chân của em đã cử động, đã giơ lên giơ xuống dù chân vẫn còn rất đau. Não của em cũng đã phục hồi tốt. Em đã nhớ nhiều sự việc trước đó. Rất hy vọng em sẽ bình phục hoàn toàn trong thời gian tới.

Trong thời gian em Bình nằm viện, chủ quán và đồng nghiệp nơi em làm thuê đã đến bệnh viện thăm em và giúp em 5,000k.  Nhóm xác minh đã chuyển tặng 5,500k của nhóm ĐG + NTCM. Vì thời gian em nằm viện để chữa trị sẽ kéo dài, và chưa rõ chi phí chữa trị cho em sẽ tốn kém bao nhiêu. Nhóm ĐG ở gần khu vực này. Vì vậy nhóm ĐG sẽ cố gắng dành thời gian quan tâm  đến tình hình chữa trị và cuộc sống của em Bình và nhóm  sẽ giúp LP hướng đề xuất giúp đỡ sau. Vì vậy, tạm thời LP chưa có đề xuất gì cho hoàn cảnh này.

Chân thành cám ơn tất cả mọi người đã chung tay giúp đỡ em Bình.

LP up ảnh xác minh gửi cả nhà. Thân.

Em Phan Văn Bình

trao quà CMKTX 5,500k

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #2 vào: 03-03-2017 11:31:10
Lâu rùi không đi XM và không đi XM ở BRVT , nay trở lại \"chiến trường xưa\" .
Gửi Le phung và cả nhà ! Hẹn hôm nào đi XM trường hợp này và Bà Rịa-Đ.Đỏ- Anh Doanh bị liệt 2 chân có 2 con nhỏ  .
Thân

Ngủ rồi dophustory

Trả lời #1 vào: 02-03-2017 22:58:42
Chào cả nhà
Con xin giới thiệu một hoàn cảnh thương tâm của anh Phan Văn Bình, sinh năm 1992, bị tai nạn giao thông nhập viện tại bệnh viện Bà Rịa từ ngày 25/1/17 đến nay. Anh Bình bị tụ máu não, gãy cổ, dập tủy, tay chân không cử động được. Anh không có BHYT. Mẹ bị tâm thần 20 năm, nhà chỉ có 2 chị em. Chị gái ôm theo con nhỏ vào bệnh viện chăm sóc em. Chị phải vay mượn nợ để chạy chữa cho em.

Hiện anh Bình đang điểu trị tại LẦU 6- PHÒNG 12-BỆNH VIỆN BÀ RỊA -TỈNH BRVT
Điện thoại chị Hòa - chị anh Bình 0167.88.10.565

ĐỪNG
Vội sinh, Vội Tử, Vội một đời
Vội cười, Vội khóc, Vội buông lơi
Vôi thương, vội ghét, nhìn nhau lạ
Vội vã tìm nhau, vội vã rờI
#
Sống CHẬM lại-Nghĩ KHÁC đi