Tác giả Chủ đề: Hà Nội (Ba Vì) - Cụ Hòa - Neo đơn, bệnh tật  (Đã xem 15819 lần)

Ngủ rồi Khang Siro

Trả lời #52 vào: 22-09-2012 14:08:58
Sáng nay 22/9, trùng hợp công ty em tổ chức tặng quà từ thiện trên trung tâm bảo trợ xã hội số 4 - Tây Đằng, Ba Vì, Hà Nội.
Em có gặp bà cụ Hòa và thấy sức khỏe, tinh thần cụ đã ổn hơn trước nhiều. Cụ đã ở trung tâm 1 năm nay, thỉnh thoảng cũng có các nhà hảo tâm đến thăm hỏi cụ.

Ngủ rồi mmdhoangnhungoc

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #51 vào: 17-04-2011 22:00:09
cai ma cu can nhat luc nay co le la tien vien phi, chung em xin moi nguoi hay co gang giup cu khoi benh

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #50 vào: 16-04-2011 23:38:10
mmdhoangnhungoc đã viết:
Trích dẫn
các anh chị ơi! hôm nay  CLB VÒNG TAY ẤM chúng em có qua thăm cụ,ngày 16- em vào thăm cụ thì đau lòng thấy cụ đã phải ra ngoài hành lang ở như hồi trước. em xót xa quá, cụ nói cụ cố gắng lấy chục ngày nữa ở đây rồi cụ sẽ về quê. các anh các chị hãy cố gắng giúp cụ , cụ đã gần 100 :(  tuổi rồi đâu còn được khỏe như trước :(

Các bạn đi xác minh lại dùm xem lần này giúp cụ những gì ??

Ngủ rồi mmdhoangnhungoc

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #49 vào: 16-04-2011 23:22:45
các anh chị ơi! hôm nay  CLB VÒNG TAY ẤM chúng em có qua thăm cụ,ngày 16- em vào thăm cụ thì đau lòng thấy cụ đã phải ra ngoài hành lang ở như hồi trước. em xót xa quá, cụ nói cụ cố gắng lấy chục ngày nữa ở đây rồi cụ sẽ về quê. các anh các chị hãy cố gắng giúp cụ , cụ đã gần 100 :(  tuổi rồi đâu còn được khỏe như trước :(

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #48 vào: 26-03-2011 23:17:28
panchita271 đã viết:
Trích dẫn
Chị LaSon , khi nào thì chị đi thăm Cụ nữa ạ ? Chị cho em lại số tk để em chuyển 500k nhờ chị chuyển tới Cụ giúp em.

@ Panchita271,

Cảm ơn bạn đã quan tâm tới bà cụ gần 100 tuổi này. Tuần sau lason sẽ có lịch vào thăm. Bạn cứ chuyển tiền về Thủ quỹ Penguin rồi lason sẽ nhận đúng số tiền CMKTX này theo sự điều phối của Diễn đàn.

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #47 vào: 26-03-2011 21:42:01
Xin chào cả nhà!

Tối hôm qua mình đã ghé BV Bạch Mai thăm Cụ, Tết cụ không về quê, Cụ nói đã đỡ được 70%, tự chống gậy ra nhà VS được.Hàng ngày nhờ mua 20.000 cơm ăn 2-3 bữa, thỉnh thoảng sáng ăn mì tôm. Bệnh viện có cho Cụ ăn cơm từ thiện nhưng phải ngày 2 lần leo lên tầng 2 nên Cụ không ăn.Cụ bảo sẽ ở đây chữa cho thật ổn chân mới về vì nếu không đi lại được , phải phụ thuộc người khác thì khổ lắm. Cụ bảo rằng: cậu SV chỉ đăng ký giúp cụ phòng thôi còn tiền phòng là do Cụ trả, SV làm gì có tiền, thỉnh thoảng các SV chỉ vào thăm hỏi là chính, đôi lúc có vài gói mỳ tôm; nhưng gần đây chắc bận học nên cũng không thấy ai đến. Cứ khoảng 10 ngày Cụ lại gặp BS Yên để khám lại, khám và làm các xét nghiệm đều không mất tiền, BS Yên tốt lắm. Hôm tết có người chăm bệnh nhân khỏi ra viện đã biếu lại Cụ 1 cái đài, Cụ bảo là hay nghe thời sự. Cụ nói chuyện hiểu biết hiện đại lắm, dáng đi còn thẳng ( mà Cụ cao phải tới gần 1,6m - ngày xưa thế là cao to lắm đấy ), răng mới rụng 2-3 chiếc. Cụ kể là trước Tết đã nhờ người bán lợn và gà mang tiền lên cho Cụ rồi (được 3.000k), trước đây Cụ đã từng đi bán bánh mỳ, ốc luộc ở Ngã Tư Vọng nên cũng dành được 1 chút tiền và thỉnh thoảng cũng có người vào thăm bệnh nhân khác biếu Cụ đôi ba chục. Cụ vẫn nói: mình phải tự lực là chính chứ không nên ỷ lại vào lòng tốt của người khác. Đọc các bài viết khác, nhất là bài trên báo lúc đầu thì mình không hiểu Cụ nói đúng-sai ở chỗ nào nhưng cũng thấy yên lòng vì tinh thần Cụ rất lạc quan, mọi cái có vẻ ổn, mình đã biếu Cụ 100K và chúc Cụ mau lành bệnh.

Vậy thông tin cho cả nhà biết!

Thân!

Ngủ rồi Lason

Trả lời #46 vào: 26-03-2011 17:25:37
Lason vừa liên lạc với bạn Đăng .Tuần sau ,bọn mình sẽ bố trí vào thăm cụ .

panchita271

• bạn
Trả lời #45 vào: 21-03-2011 19:44:41
Chị LaSon , khi nào thì chị đi thăm Cụ nữa ạ ? Chị cho em lại số tk để em chuyển 500k nhờ chị chuyển tới Cụ giúp em.

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Trả lời #44 vào: 10-03-2011 22:37:02
em xin lỗi cả nhà ạ.hôm trước em vào thăm cụ,nói chuyện 1 lúc với cụ em rất mừng về tình trạng bệnh của cụ :cheer:.cụ có 1 nguyện vọng mà em chưa kịp nói cho cả nhà nghe,\\\"cụ nói giờ rất nóng và muốn có 1 chiếc quạt nhỏ cho đở nóng vì ở phòng có quạt nhưng không được bật vì mọi người lạnh\\\" :ohmy: .phòng em có quạt nhưng nó to nên cụ không dùng được.vậy mong mọi người có thể giúp cụ ạ.

Ngủ rồi Lason

Trả lời #43 vào: 28-02-2011 09:30:12
Cụ vẫn nằm ở đó Minhan ạ.Lason cũng đang mong tin từ Đăng và Siro để vào gặp bác sỹ xem thế nào đây ....

Ngủ rồi MinhAn

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #42 vào: 28-02-2011 09:20:54
Lason và Siro ơi, Cụ vẫn nằm ở chỗ cũ phải không. Mình định nay hoặc mai tới thăm Cụ. Có gì reply mình sớm nhé. Thanks!

panchita271

• bạn
Trả lời #41 vào: 28-02-2011 00:33:31
Chi Lason khi nào tới thăm cụ nữa ạ ? Có gì em ck vào tk chị 500k để chị biếu cụ dùm em nha ?
Mong các anh chị xác minh tình hình về cụ sớm, để có thể giúp cụ.

Ngủ rồi Lason

Trả lời #40 vào: 24-02-2011 15:50:41
10 giờ đúng ,chúng tôi gặp nhau ở cổng viện .Hai chị em gửi xe rồi vào gặp cụ .
  Giọng nói rõ ràng ,sang sảng ,hai chân cụ giờ đã đỡ hơn nhiều .Cụ có thể tự dò dẫm đi lại tự vệ sinh cá nhân được .Chỉ có tắm là phải nhờ người tắm hộ .Cụ hứa khi nào bác sỹ cho về sẽ đưa tụi tôi về nhà chơi ,nhà cụ rất gần Tam Đảo .Hiện tại thì bác sĩ chưa cho về .Theo chỉ dẫn của cụ ,chúng tôi đi tìm bác sỹ nhưng không gặp .Cụ hẹn tuần sau sẽ đưa chúng tôi đi gặp bác sỹ ,có gì cụ sẽ nhắn cho bạn Đăng ....
   Hiện tại cụ vẫn sống nhờ vào các nhà hảo tâm ,không có 1 nguồn thu  nhập nào .Mỗi ngày 15 k mua cơm ,chia ra ăn đủ cho 1 ngày .Tiền trọ mỗi ngày cũng 15 k nữa-tất cả đều do sự giúp đỡ của các nhà hảo tâm và các bạn sinh viên tình nguyện .Thuốc thang cũng do bác sỹ giúp nhiều .Về bệnh tình cụ thể của cụ Lason muốn gặp trực tiếp bác sỹ để  hỏi nhưng chưa gặp được ,số điện thoại lại không có nên đành chờ vậy ....biếu cụ 200k tiêu tạm ,ra về mà lòng cứ băn khăn mãi ....
  Siro và Đăng để ý khi nào cụ gọi thì gọi chị với nhé .

Ngủ rồi quantumit

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #39 vào: 24-02-2011 12:06:23
Có em !

Ngủ rồi Lason

Trả lời #38 vào: 24-02-2011 08:58:44
Lason và Siro hẹn nhau 10 giờ ở chỗ gửi xe viện Bạch Mai ,có bạn nào đi không ?