Tác giả Chủ đề: Bé Thanh - Ung thư máu  (Đã xem 19974 lần)

Ngủ rồi asian

Trả lời #11 vào: 02-03-2010 00:11:41
ThaiDzuy gửi ngày 23-10-2007 Lúc 08:13

Chào các bác,

Trường hợp này là CMTX nên chúng ta có thể cử HDQ thay mặt mẹ cháu Thanh để nhận sự giúp đỡ hàng tháng từ các bác. Chỉ khi nào có những khoản CMKTX thì các bác mới chuyển qua Thocon để điều phối sau.

Các bác lưu ý, tất cả các trường hợp CMTX và CMKTX cũng phải đăng ký vào mục Đăng ký Cưu mang như quy định nhé.

Chúc sự chung tay của các bác đem lại nguồn sống cho bé Thanh.

Thân,

Ngủ rồi asian

Trả lời #10 vào: 02-03-2010 00:10:57
trieuquang gửi ngày 22-10-2007 Lúc 22:26

Chào cả nhà,

Bác hoanghadang & trieuquang có bàn bạc với nhau như trên, vì mình ở ngay SG, chuyển lòng vòng mất thời gian và thêm việc cho Thocon nên rất mong BQT đồng ý để trieuquang, hoanghadang, HDQ & thuyhangvt cùng lo việc này như bác hhd đã viết ở trên.

Chỉ mong sao bé Thanh chóng lành bệnh, chạy nhảy vui chơi là hạnh phúc của nhà NTCM!

Ngủ rồi asian

Trả lời #9 vào: 02-03-2010 00:10:19
hoanghadang gửi ngày 22-10-2007 Lúc 14:56

Như BQT đã chấp thuận chuyển việc cưu mang từ Chùa Lâm Quang qua vụ bé Thanh - ung thư máu.

BQT điều phối mình và bác Trieuquang lo việc mở ATM VCB cho chị Hoa. Mình vừa nói chuyện qua phone với bác Trieuquang phối hợp thực hiện small project này như sau :

+ Hàng tháng bác Trieuquang, Hoanghadang, HDQ và ThuyhangVT sẽ chuyển trực tiếp qua cho HDQ. HDQ và một người em của bác Trieuquang sẽ mang tiền đi đóng viện phí hoá trị cho bé Thanh, số còn lại sẽ đưa mẹ bé để lo việc bồi dưỡng cho bé.

+ Hàng tháng bạn HDQ sẽ báo cáo việc chi dùng này lên DD kèm theo những thông tin về sức khoẻ bé tiến triển tới đâu.

+ Theo quy trình của NTCM, người đóng góp sẽ chuyển tiền qua Thocon, nhưng trong trường hợp này, Bác Trieuquang, mình và HDQ lại ở SG, chỉ có ThuyhangVT thì ở Vũng Tàu. Vậy, để tránh phải share thêm việc cho Thocon, đề nghị BQT cho thông qua vấn đề chuyển tiền trực tiếp TK bạn HDQ.

Xin ý kiến BQT và cả nhà ,

Ngủ rồi asian

Trả lời #8 vào: 02-03-2010 00:09:35
Hoa Dã Quỳ gửi ngày 22-10-2007 Lúc 12:19

200ngan HDQ xin gởi vào TK bác Thocon bắt đầu từ tháng 11.2007, HDQ sẽ chuyển đều đặn trong vòng 6 tháng vào ngày mồng 5 đầu tháng.

Ngủ rồi asian

Trả lời #7 vào: 02-03-2010 00:08:23
Admin gửi ngày 22-10-2007 Lúc 11:05

Chào cả nhà,

Mình đồng ý với các bạn về việc chuyển sự giúp đỡ từ chùa Lâm Quang sang cho trường hợp này.

Ai sẽ mở tk VCB cho mẹ bé Thanh? hay mỗi tháng có người mang tiền đến? 2 Bác Hoanghadang và Trieuquang làm sếp dự án này nhé! Smile

Khi nào có kết quả Tepty sẽ cập nhật vào CMTX.

Thanks.

Ngủ rồi asian

Trả lời #6 vào: 02-03-2010 00:07:37
thuyhangvt gửi ngày 21-10-2007 Lúc 17:41

Vậy em xin góp 200 ngàn giúp trường hợp này. Em sẽ chuyển cho chị Thocon vào ngày mai nhé. (Hihi ngày mai có lương tạm ứng rồi). Hy vọng bé Thanh sẽ được trị dứt và bé Thiện không còn cảnh bơ vơ nữa. Tủi thân lắm!

Ngủ rồi asian

Trả lời #5 vào: 02-03-2010 00:06:33
trieuquang gửi ngày 21-10-2007 Lúc 16:56

Chào cả nhà,

Một thành viên trong gđ vừa trieuquang đã đến thăm bé Thanh. Nghe kể lại là hai anh em bé rất dễ thương, mặt mũi sáng sủa, khôi ngô lắm. Ba mẹ con ở một chỗ rất rất nhỏ, lại còn share thêm cho một em SV nữa!? Nghe nói hai anh em chỉ có bó gối ngồi một chỗ, chẳng có một tí khoảng trống nào để chạy nhảy...

Thôi thì tóm lại thế này: tq, thanhbinh và gđ cũng định góp 800.000đ/tháng cho các cụ già chùa Lâm quang nhưng bây giờ mình thấy nên tập trung lo cho bé Thanh trước, chúng ta tiếp tục việc điều trị vì khả năng lành bệnh rất cao. Mong sao em lành bệnh, chúng ta sẽ chuyển qua giúp các cụ già. Ý trieuquang & gđ muốn giúp bé Thanh, tuy nhiên, Ban quản trị có thể có ý kiến điều phối tốt hơn thì cứ alô nhé!

Ngủ rồi asian

Trả lời #4 vào: 02-03-2010 00:05:55
hoanghadang gửi ngày 21-10-2007 Lúc 15:30

Hiệnnay bé Thanh đã vượt qua 60% nguy hiểm của căn bệnh ung thư máu.
Giấy xác nhận của Sở Y tế hộ chị Hoa là hộ nghèo .

Hình ảnh đã hết thời hạn lưu trữ nên không xem được
http://dd.nguoitoicuumang.com/vsbaiviet.asp?TID=6347&PN=3

Ngủ rồi asian

Trả lời #3 vào: 02-03-2010 00:02:44
hoanghadang gửi ngày 21-10-2007 Lúc 15:10

Chào cả nhà ,

Sáng nay, mình có đến nhà bé Thanh - Ung thư máu để xác minh việc bạn HDQ đã đưa lên DD thì mới biết chiều qua có bạn HDQ và người nhà của bác Trieuquang đã đến xác minh rồi. Thôi thì đành xin phép bác Trieuquang, người nhà bác và bạn HDQ, để có vài lời với DD nhé.

+ Nhìn vào giấy tờ của Nhà thương, Sở Y tế, nhìn hình bé Thanh lúc đang vào hóa trị đầu rụng hết tóc và bé Thanh bây giờ, và qua lời kể của chị Hoa, mới thấy rằng cơ thể bé đã dung nạp thuốc tốt, nên như lời bs đang chữa trị cho bé nói việc chửa trị này đã có kết quã tốt - đạt hiệu quả 60% , chỉ còn cố gắng giữ vững việc ăn uống tốt và hóa trị đều đặn thì sẽ vượt qua được.

Mà lúc này đây lại là lúc chị Hoa thất nghiệp, vậy mới nói cuộc đời oan trái làm sao.

+ Chị Hoa kể, cô Uyên ( bạn HDQ đó các bạn à ) rất tốt lúc bé Thanh ngất xĩu vào nhà thương bs nói cần có loại máu A gấp nếu không thì sẽ không qua khỏi , cô Uyên đã chạy kiếm được mấy người bạn cho máu A, nhưng cũng chưa đủ cô lại chạy tiếp và cuối cùng cháu đã vượt qua cơn nguy.

Việc chúng ta đang suy nghĩ lúc này là giữa các cụ già và con trẻ là mầm sống tương lai của đất nước. Mình nói điều này dựa trên sức lực có hạn của chúng ta, chúng ta sẽ đắn đo suy nghĩ đến bé Thanh đang gằng sức vượt qua bệnh tật - chỉ còn 40% việc chửa trị nữa ( Nói đến đây lại nhớ đến bé Đại - Hội An, mà chưa một lần giáp mặt - cầu xin cho bé Đại cũng vượt qua được như bé Thanh lúc này ) và các cụ già neo đơn trong Nhà mái ấm.

Có lẽ chúng ta nên chia nhau - nhóm thì giúp các trẻ, nhóm thì chuyên giúp các cụ thì may ra sẽ san sẽ đều được.

Việc của bé Thanh, mình đăng ký giúp bé 200.000d / tháng - CMTX trong vòng 1 năm kể từ đầu tháng 11 này. Đầu tháng sẽ chuyển vào TK Thocon.

Ngủ rồi asian

Trả lời #2 vào: 02-03-2010 00:02:01
Admin gửi ngày 20-10-2007 Lúc 11:37

Xin phép xì pam một chút nữa nhé (Admin mà cũng xì pam là có chuyện rồi!)

Tiền 1,600,000 vnd của Meoconco đã sử dụng cho các cháu trong BV Chợ Rẫy rồi theo link dưới đây:

http://dd.nguoitoicuumang.com/vsbaiviet.asp?TID=6271&PN= 1&TPN=2

------------------

Quay trở lại đề tài bé Thanh, trước tiên mình phải có một bạn nào đi xác minh trước đã, sau đó đưa nhận xét phải làm như thế nào, mọi người sẽ tính xem có thể giúp được không.

HDQ và Meoconcon rất tích cực với những hoàn cảnh đáng thương, mọi người sẽ tích cực cùng với các bạn, tuy nhiên có thành công hay không cũng còn tùy duyên phận nữa, nhất là khi sức lực của chúng ta còn hạn chế.

Chúc các bạn nhiều niềm vui.

Ngủ rồi asian

Trả lời #1 vào: 02-03-2010 00:00:54
Bài viết được đăng bở Meoconcon ngày 19-10-2007 Lúc 22:34

Tuy chua duoc nhin tan mat, nhung qua loi ke cua HDQ da lam meoconcon roi nuoc mat roi. Toi nghiep qua! Cang tham gia Tu Thien nhieu moi biet duoc con biet bao nhieu nguoi song ngheo kho va bat hanh hon minh rat la nhieu.

Moi lan meoconcon doc duoc truong hop nao do du o DD hay o nhung to bao khac deu muon giup do ca. Nhu lan ve VN ky roi, khi vao check-in hanh ly de chuan bi tro ve My, trong tui meoconcon khong con mot cat. Tien moc ra cho nhung nguoi ban giay so, ban bao va nhung nguoi di xin het. Meoconcon hoi bi truc trac o phi truong TSN vi mang phim Han Quoc khong giay kiem chung. Nan ni hoai khong duoc, nhan vien o do noi phai dua 100 USD moi duoc thong qua, trong tui khong con mot dong thi lam sao dua cho họ, the la mat tieu het phim.

Noi lòng vòng nãy gio mà chua vo van de chinh ;-), nhu HDQ biet do, meoconcon dang nho cac anh chi trong DD giup cho be Duye, 3 tuoi bi to la lach, be o Can Tho phai len SG moi chua benh dua. Chi phi khoang 9 trieu VND. Hy vong be Duyen duoc mo mien phi  hay duoc giam tien thi meoconcon se quay qua giup do be Thanh.  Anh TQ rang hoi Dr. Hieu dum meoconcon di.

Dua tre nao meoconcon cung thuong het, nhat la dang mang benh trong nguoi va lai nha ngheo nua.

Vay benh cua be Thanh neu dieu tri bao nhieu nua thi se lanh benh? Neu benh vien khong cho mien phi thi lam sao me be Thanh co the khang noi 2 tireu VND/ngay duoc? HDQ co the giup hoi dum cho ho duoc giam gia khong?

Theo nhu ban thong ke tai chanh vua roi ngay 12 thang 10 vua qua, thi meoconcon con lai 1,600,000 trong tai khoan. Meoconcon co de nghi BQT chi ra $70 cho chi Lan o Da Nang mua xe dap, khong biet con lai bao nhieu? Neu con lai bao nhieu xin BQT chuyen den HDQ de giup cho chi Thanh trong luc nay.