Tác giả Chủ đề: Triệu Long, Triệu Phong - Gđ bà Phả chị Oanh.  (Đã xem 27356 lần)

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #83 vào: 05-05-2013 15:47:27
hôm wa ghé thăm chị Nga và chị Sang, dra có ghé thăm chị Oanh và bà Phả. lâu rồi mới thấy chị Oanh đc tươi tỉnh và khỏe như thế này. thật là mừng.

bà và chị gửi lời thăm hỏi cả nhà và cảm ơn đến diễn đàn mình.

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #82 vào: 13-04-2013 14:16:14
dra đã nhận đc tiền CMTX Tháng 2 và tháng 3 của a TLC chuyển cho cụ hôm 18/03.
và ngày 19/03 dra đã ghé thăm và trung chuyển tiền cho cụ. Tình hình cụ thì thỉnh thoảng chuyển trời thì cũng đau ốm. Còn chị Oanh thì sức yếu hơn trước nhiều, hôm nào chạy về thì đỡ mà qua ngày thứ 2 là nhìn người như ko còn sức sống.
Đợt đầu tháng 3 ỡ xã có đoàn bác sĩ về khám và cấp thuốc miễn phí cho bệnh nhân bị tim, nên cũng có hỗ trợ cho cụ nhiều loại thuốc tốt.
Về kinh tế năm nay bắp cũng được mùa nên cũng mừng.
p/s: dra đi dạy về ghé vô luôn nên chẳng cầm máy ảnh chụp hình đc.

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #81 vào: 06-04-2013 05:58:10
loanngyen1202 đã viết:
Trích dẫn
@dragonfly: cho mình hỏi là hàng tháng gia đình cụ Phả có nhận được tiền CMTX của bác lastdayvn nữa không ạ? Nếu không thì không biết bác lastdayvn đã ngừng không CMTX từ khi nào? Thanks bạn!

Thân.

cảm ơn bạn loannguyen đã hỏi thăm. Mình nhớ a lastdayvn đăng kí CMTX cho cụ 100k/tháng từ tháng 12/2011 cùng với chị ha4ever và a TLC. Nhưng có tháng đầu tiên lastdayvn có chuyển cho dra 100k, còn những tháng sau a ko chuyển cho dra, nhưng đã gần cũng ứng tiền ra trung chuyển. Mãi đến tháng 5, hay 6  gì đó (lâu rồi dra ko nhớ) dra có nhận 1 tin nhắn từ vietcombank -IB@nking: Tk + 400k hay 600k gì đó (dra có ghi lại ở sổ mà gờ tìm ko ra, nếu cần thiết để dra ra ngân hàng xin sao kê lại) và có nội dung \\\" xin lỗi vì chậm trễ...\\\". và từ đó dra ko nhận thêm đc tiền nào từ a Lastdayvn nữa. Nhưng hàng tháng dra vẫn chuyển đủ vì dra nghĩ sau này a lastday chuyển trả sau cũng đc. Còn ko thì coi như dra tự giúp gia đình cụ cũng đc và cũng chẳng cần thiết để lên tiếng trên diễn đàn. Nhưng từ tháng 9/2012 trở đi dra cũng gặp nhiều khó khăn về kinh tế, vì còn phải xoay sở lo cho gia đình nên dra ko cam thêm 100k của a Lastday nữa. Và dra có quay lại mấy bài viết trước để tìm sđt của a lastday, để hỏi a nhưng dra có nói là thành viên bên diễn đàn NTCM thì a ấy cúp máy nên dra cũng chẳng hỏi đc a gì thêm.
thân,

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Trả lời #80 vào: 01-04-2013 12:20:39
@dragonfly: cho mình hỏi là hàng tháng gia đình cụ Phả có nhận được tiền CMTX của bác lastdayvn nữa không ạ? Nếu không thì không biết bác lastdayvn đã ngừng không CMTX từ khi nào? Thanks bạn!

Thân.

Người với người sống để yêu nhau !

Ngủ rồi TLC

Trả lời #79 vào: 27-02-2013 01:26:19
Cám ơn các bạn đã đến thăm hỏi và cập nhật cho mọi người biết.

TLC xin tiếp tục CMTX TH này.

Cám ơn

Where you begin doesn't matter. Your willingness to start is what counts. ~Rhonda Britten.

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #78 vào: 19-02-2013 15:01:20
yugidazai đã viết:
Trích dẫn
dragonfly đã viết:
Trích dẫn
...đề xuất lại CMTX 500k/tháng để lo thêm cho chị Oanh chạy thận và thuốc thang thêm cho bà Phả.
@anh TLC: a tiếp tục cưu mang hoàn cảnh này chứ???

Mong tin từ a TLC ạ :)
Xin cám ơn.

anh TLC đã tiếp tục CMTX cho chị Oanh tháng 700k ạ
Thanks a yugidazai và a TLC ạ.

Tối 26 âm lịch vừa rồi dra, a Hóa, a Gió lào và a Trung đã ghé thăm gia đình chị Oanh trao quà CMX và chuyển tiền CMTX tháng 1/2013 (700k/tháng do a TLC cưu mang)

Năm mới tết đến gia đình cũng chuẩn bị 1 số thứ chào năm mới. Sức khỏe bà Phả thì đỡ hơn trước nhiều so với lần đầu tiên mà mấy anh e biết đến hoàn cảnh của bà. Còn chị Oanh giờ đã trở thành bệnh thường niên rùi có tiền chạy thì khỏe đc một hai hôm, còn ko thì người phình lên, thở cũng ko nổi.
Gia đình chị gửi lời cảm ơn chân thành đến diễn đàn mình đã giúp đỡ cho gia đình rất nhiều ạ.
thân,

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #77 vào: 12-02-2013 23:19:33
dragonfly đã viết:
Trích dẫn
...đề xuất lại CMTX 500k/tháng để lo thêm cho chị Oanh chạy thận và thuốc thang thêm cho bà Phả.

Mong tin từ a TLC ạ :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #76 vào: 21-01-2013 05:53:55
yugidazai đã viết:
Trích dẫn
Cám ơn chị Ha4ever đã giúp đỡ TH này trong thời gian qua :)
@dragonfly: nhờ e cập nhật tình hình gd bà Phả xem có cần tiếp tục CMTX nữa ko nhé, thanks e :)

Ha4ever đã viết:
Trích dẫn
Dragon ơi chị mới nhờ người bạn (Kim Mai-0411 000 776 xxx) chuyển 400k tiền CMTX (tháng 11,12) vào tk của em, em kiểm tra và chuyển cho bà giúp chị nhé!
Tình hình sức khỏe của bà thế nào rồi em? Em update cho mọi người nắm luôn nha!
Cám ơn em.

dra xin lỗi bữa giờ dra quên cập nhật thông tin về hoàn cảnh này. dra đã nhận đủ tiền CMTX của chị Ha4ever và a TLC đủ đến tháng 12/2012, riêng lastday thì chưa chuyển đủ cho dra.
Và dra đã trung chuyển đến bà Phả và chị Oanh (thường là sau ngày 10 hàng tháng), và mấy tháng cuối (10,11 & 12) dra chỉ trung chuyển 900k (của a TLC và chị Ha4ever) cho gia đình chị Oanh.
Tình hình thời gian qua: Chị Oanh thì vẫn chạy thận đều tuần 2 lần, rùi đến tuần chạy 3 lần, nếu tuần nào chạy 3 lần thì cũng ổn, còn chạy hai lần thì lâu đến ngày lại nên rất mệt, cứ qua 3 ngày bụng cứ trương to lên rồi ngồi thở hổn hển. Bà Phả thì nhờ trời năm nay QT ít lạnh, ít chuyển trời nên sức khỏe ổn định hơn, đỡ đau ốm hơn. Có hôm nặng nhất là đợt dra trung chuyển tháng 11 thì do lên huyết áp nên cụ bị ngất ngã ngay lối ra vào, trúng cái cây nên bị trầy ở mặt, cũng may nhờ có bà con hàng xóm nên ko sao.
lần trung chuyển cuối cùng (của tháng 12) dra thấy sức khỏe bà Phả khá hơn trước nhiều, cũng ra phụ làm vườn trồng cây rau, cây bắp,

(hôm đó cụ mới làm vườn vào)
còn chị Oanh thì đi chạy thận. dra hỏi anh bạn dra (bác sĩ phụ trách ở phòng chạy thận  mà chị Oanh đang chạy ở đó) về tình hình chị Oanh thì anh trả lời: trường hợp của chị thì cứ chạy vậy thôi đc ngày nào hay từng đó, chứ sức khỏe của chị cũng đang yếu dần rồi.
về tình hình kinh tế: ông Linh vẫn đi làm thêm kiếm thêm thu nhập, bà Phả thì trông thêm rau cỏ nếu khỏe, còn cậu út (anh Long) vừa mới xin được việc ở 1 công ty tư ở Đông Hà (đầu tháng 12) với thu nhập 2,5 M, thỉnh thoảng a cũng có thể sửa máy thêm ở ngoài kiếm thêm chút thu nhập.
như vậy gia đình chị Oanh cũng có đỡ hơn, nên đề xuất lại CMTX 500k/tháng để lo thêm cho chị Oanh chạy thận và thuốc thang thêm cho bà Phả.
thanks all,
thân
p/s: Gia đình bà gửi lời hỏi thăm và cảm ơn tới dđ mình.

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #75 vào: 03-01-2013 06:41:45
Cám ơn chị Ha4ever đã giúp đỡ TH này trong thời gian qua :)
@dragonfly: nhờ e cập nhật tình hình gd bà Phả xem có cần tiếp tục CMTX nữa ko nhé, thanks e :)

Ngủ rồi Ha4ever

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #74 vào: 02-01-2013 15:25:45
Gửi cả nhà,
Mình xin ngừng cưu mang trường hợp này từ hôm nay sau khi đã CMTX đến tháng 12/2012.
Mong mọi người tiếp sức cho gia đình bà.
Xin cảm ơn Dra và mọi người.

Ngủ rồi Ha4ever

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #73 vào: 09-11-2012 08:51:29
Dragon ơi chị mới nhờ người bạn (Kim Mai-0411 000 776 xxx) chuyển 400k tiền CMTX (tháng 11,12) vào tk của em, em kiểm tra và chuyển cho bà giúp chị nhé!
Tình hình sức khỏe của bà thế nào rồi em? Em update cho mọi người nắm luôn nha!
Cám ơn em.

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #72 vào: 16-09-2012 07:10:08
Ha4ever đã viết:
Trích dẫn
Dragon ơi chị mới chuyển tiền CMTX 2 tháng 9,10 là 400k vào tk của em rồi nhé! Khi nào kiểm tra thì báo chị nhé!
Cám ơn em.

Dạ em nhận được tiền rồi chị, và hôm thứ 3 (11/09) vừa rồi dra đi dạy về đã ghé vô trung chuyển tiền CMTX tháng 9 (tháng 8 dra cũng chuyển đợt gần cuối tháng 8, mà wen cập nhật) cho mẹ con chị Oanh. hiện tại chị Oanh đã được sửa cầu ko mổ nữa (vẫn có thể dùng tiếp đc, khi nào qua nghiêm trọng thì mổ), tình hình sức khỏe chị khá tốt, bà Phả thì do chuyển mùa hay mưa gió nên thỉnh thoảng đau nhức,
thân,

Ngủ rồi Ha4ever

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #71 vào: 05-09-2012 11:06:11
Dragon ơi chị mới chuyển tiền CMTX 2 tháng 9,10 là 400k vào tk của em rồi nhé! Khi nào kiểm tra thì báo chị nhé!
Cám ơn em.

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #70 vào: 30-08-2012 00:19:12
đợt trung chuyển tiền CMTX tháng 7 cho chị Oanh, dra có hỏi về kinh phí cũng như thời gian cho ca mổ thay cầu của chị Oanh, để nhà mình cùng chung tay giúp đỡ, nhưng bác Linh (ba chị Oanh) cho hay phía bệnh viện có tạo điều kiện và sắp tới có đợt bác sĩ trong bệnh viện Huế chuyển thêm máy lọc thận ra bệnh viện QT và ra tập huấn cho bác sĩ ngoài này, nên chị Oanh ko phải vô Huế mổ nữa, và ca mổ của chị cũng được hưởng bảo hiểm y tế nên cũng đỡ nhiều.
thân,

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #69 vào: 12-07-2012 23:16:38
Trích dẫn
trangvitgioi đã viết:
Cảm ơn thông tin cập nhật của dragonfly. Em hỏi gia đình nói rõ hơn chi phí đi viện và làm lại cầu mới khoản bao nhiêu nhé. Thông tin chung chung vậy rất khó kêu gọi ủng hộ của các thành viên và DD xem xét khả năng giúp đỡ. Mong tin từ các bạn Quảng Trị.

Thân.

dạ bữa trước em có hỏi mà tại cũng chưa rõ số tiền là bao nhiêu. Bác sĩ chỉ bảo là 4 đến 5M nếu ko cần thẩm mỹ, nhưg chưa trừ bảo hiểm. Mấy hôm nay e có liên lạc để hỏi xem mà chưa được. Mai e và các a chị xuống trung chuyển tiền CMTX t7, hỏi rõ hơn rồi thông báo cả nhà ạ. e cảm ơn chị.
Thân,