Tác giả Chủ đề: Lột Phát, Bào Lộc - Em Tín - Suy thận  (Đã xem 17876 lần)

Ngủ rồi thuynh

Trả lời #19 vào: 01-03-2013 21:08:10
Thoa da noi nguoi nha chuyen 1 trieu dong vo cho thu quy Tran Thai Son.

Ngủ rồi quynhanhnguyen

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #18 vào: 25-02-2013 22:40:37
Chào cả nhà!
Hôm qua chủ nhật ( ngày 24/02) quynhanh cùng phonui_dalat, VN86 và 3 bạn sinh viên của quán cơm 2000 đã xuống thăm gia đình em Tín.
Hiện tại thì sức khỏe của em Tín cũng đã tạm thời ổn định, nhìn sắc thái cũng đã tốt hơn trước nhiều.
Khi nào em Tín đi tái khám lại thì mẹ em Tín sẽ báo với bạn phonui_dalat và sẽ thông tin đến cả nhà.
phonui_dalat up hình nha!
Thân ái!

@_@ Cần một  tấm lòng  @_@

Ngủ rồi quynhanhnguyen

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #17 vào: 21-02-2013 21:42:49
Chào cả nhà!
Thứ 7 ( ngày 23/02) quynhanh sẽ xuống thăm em Tín . quynhanh xin nhận chung chuyển tiền giúp đỡ của bạn thuynh.
Các bạn ở Lâm Đồng có thời gian thì đi cùng quynhanh luôn nhé.
Liên lạc với quynhanh nhé 0933927992
Thân ái!

@_@ Cần một  tấm lòng  @_@

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #16 vào: 21-02-2013 13:33:24
thuynh đã viết:
Trích dẫn
@My Darling
Cam on. Cho xin hoi lam sao chuyen cho thu quy cua dien dan? Cho xin dia chi, ten va account number de co gi Thoa nho nguoi nha chuyen dum.Cam on

Chào thuynh,
Bạn chuyển tiền cho thủ quỹ Penguin theo thông tin bên dưới nhé:

- Số tài khoản: 0021002259202.
- Tên tài khoản: Trần Thái Sơn.
- Tại: Ngân hàng TMCP Ngoại thương VN - CN Hà Nội (Vietcombank Hà Nội).
- Email: Thaison245@gmail.com

Chúc bạn sớm thân quen với DD  :) .

Ngủ rồi thuynh

Trả lời #15 vào: 21-02-2013 02:57:48
@My Darling

Cam on. Cho xin hoi lam sao chuyen cho thu quy cua dien dan? Cho xin dia chi, ten va account number de co gi Thoa nho nguoi nha chuyen dum.

Cam on

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #14 vào: 20-02-2013 16:35:12
@ thuynh : Cảm ơn bạn đã quan tâm đến cháu Tín . Nếu bạn giúp thì bạn vui lòng chuyển vào cho thủ quỹ diễn đàn thì khi đó sẽ có cách chuyển tới cháu Tín .

Ngủ rồi thuynh

Trả lời #13 vào: 20-02-2013 01:46:21
Cho xin hoi neu muon giup do em Tin thi lam sao chuyen tien cho em duoc? tai vi Thoa o nuoc ngoai ma muon giup do.
Co dia chi cua gia dinh em Tin, thi Thoa co the goi tien thang ve nha em Tin. Hoac cho xin checking account cua gia dinh em, Thoa se nho nguoi nha o vietnam chuyen tien dum.

Cam on

Ngủ rồi hoaibao1996

Trả lời #12 vào: 09-02-2013 15:57:43
mung 2 bao se gui 100 k cho e

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #11 vào: 22-01-2013 03:32:31
Mong các bạn khu vực Lâm đồng cập nhật tin tức về em Minh Tín dùm ạ. Cảm ơn các bạn rất nhiều.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi nguyễn thị hồng Dung

Trả lời #10 vào: 28-11-2012 16:06:16
Ve truong hop nay, mong ca nha co y kien de co the nhanh chong giup do cho em Tin a.

Than men!

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #9 vào: 14-10-2012 20:39:37
Việc này mình đã đề cập ở phần tô đậm phía trên bì XM . Đó là cả nhà xem xét giúp đỡ cháu Tín về việc điều trị bệnh thận .
Mong cả nhà cho ý kiến .

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #8 vào: 14-10-2012 20:06:26
Cám ơn bác phonui_dalat đã thông tin thêm :)
@a MyDarling: nhờ a cho đề xuất để xem chúng ta cần giúp e Tín thế nào, để cả nhà còn biết hướng đăng kí giúp ạ? chẳng hạn CMKTX bao nhiêu để e Tín đi khám bệnh, và sẽ khám ở BV nào là thuận tiện nhất?..vv..
Xin cám ơn.

Ngủ rồi phonui_dalat

Trả lời #7 vào: 14-10-2012 18:10:20
Rất mong nhà mình có sự lưu tâm hơn cho trường hợp này, vì hôm rồi em có đi ngang qua nhà em Tín và đã thấy gia đình để bảng bán đất.Theo em được biết thì đây là mảnh đất duy nhất của gia đình. Có thể đây là giải pháp cuối cùng để có  tiền khám chữa bệnh cho em Tín và chi trả các khoản nợ đã vay.

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #6 vào: 17-09-2012 19:43:35
Mong cả nhà cho ý kiến về trường hợp dùm . Thân

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #5 vào: 29-08-2012 22:21:54
Hôm trước mình và bạn đi Bảo Lộc , luôn tiện ghé XM trường hợp này luôn . Địa chỉ ở trên không rõ ràng nên gần 1 tiếng đồng hồ mới tìm đến khu phố đó và hỏi nhà bác khu trưởng thì mới biết được nhà cháu Tín .
Chị Đoàn Thị Xí SN 1963 nhưng do cuộc sống nghèo khổ nên thấy già trước tuổi , chồng đã mất . Trước đây chị đi làm thuê ( đi hái chè thuê ) cũng chẳng được bao nhiêu 70k/ngày nhưng thỉnh thoảng mới đi làm thuê . Chị quê ở Quảng Nam và vào Lâm Đồng cũng đã lâu rùi . Chị có 3 người con :
 - Hồ Minh Tâm SN 1984 đã mất 8 năm nay
 - Hồ Minh Phương bỏ nhà đi cách đây 2 năm
 - Hồ Trung Tín SN 2000 ( như trên giới thiệu là Đoàn Minh Tín )
Từ tháng 4 năm 2011 cháu Tín đột nhiên bị bệnh và bác sỹ cho biết cháu bị bệnh thận . Từ khi cháu bị bệnh bệnh là lúc đó cháu nghỉ học luôn .
Bây giờ hai mẹ con ở trong một ngôi nhà gỗ nhỏ nhưng gỗ và tôn cũng mục và dột hết rùi , cũng không có đất đai . Ở bên cạnh nhà , có 1 người em trai tức là cậu của cháu Tín nhưng người cậu này cũng nghèo và lo các con của cậu nên không lo cho hai mẹ con cháu Tín nhiều .
Gia đình chị Xí thuộc trong chính sách hộ nghèo nên hai mẹ con có BHYT nhưng hôm trước đi khám cũng không được BHYT . Với lại nghe chị nói là dù có sổ hộ nghèo nhưng hàng tháng vẫn không có tiền ????
Dù năm ngoái bị bệnh nên nghỉ học nhưng khi hỏi cháu có muốn học lại không thì cháu có nói là muốn học trở lại .
Trước đây lên SG điều trị cho cháu Tín thì nghe chị Xí nói là có 1 ít vốn nhỏ để bán vé số nhưng lúc đó hết rùi nên giờ không lên SG bán vé số được nữa .
Trên đây là những thông tin mà mình và người bạn hôm đó đã đến . Cả nhà mình xem có hướng cùng chung tay giúp cho cháu Tín về việc điều trị bệnh thận .
Đây là số điện thoại của chị Xí : 01698927883 .
Những hình ảnh mà bạn phonui_dalat đã giới thiệu đưa lên rùi là đúng mình chỉ đưa lên 1 số hình ảnh thêm .

Hai mẹ con cháu Tín

Hai mẹ con cháu Tín cùng với anh bạn của mình

Các giấy tờ liên quan