Tác giả Chủ đề: TT Kiến Giang, Lệ Thuỷ - Anh Nghị và Con Gái bị tâm thần  (Đã xem 18006 lần)

Ngủ rồi yugidazai

dragonfly đã viết:
Trích dẫn
...Mong cả nhà mình chung tay ủng hộ CMTX 500k/tháng cho em Đức để giúp em qua giai đoạn khó khăn này...

Mong cả nhà giúp e Đức và gia đình chú Nghị ạ :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi love_noborder

Chào cả nhà,
Gia cảnh nhà em Đức khá thảm . Ngôi nhà thực tình nhìn chẳng có gì đáng giá cả.  Mẹ em tuy chỉ bán vặt ở chợ  êể lo toan một gia đình bất hạnh như thế nhưng vẫn không yêu cầu giúp đỡ, mà chỉ lo cho em Đức được hoàn thành con đường học tập trong học kỳ cuối.
Đọc bài xác minh về gia đình của em, love_noborder nhận thấy  Đức rất chịu thương chịu khó, có ý chí vươn lên, dù là sinh viên nhưng vẫn cố gắng bươn chãi, làm lụng và .. gửi tiên ngược lại về phụ giúp gia đình, điều mà không mấy bạn SV làm được. THật tình, love_noborder muốn giúp em một ít nhưng khổ nỗi bây giờ lương chưa có. MOng cả nhà để tâm giúp em ạ.
@ Đức: Chúc em hoàn thành chương trình học nhé.
Thân ái.

Ngủ rồi Tiger

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1

nguyentrungduc

• bạn
cảm ơn sự quan tâm giúp đỡ của mọi người rât nhiều.
hôm nay em mới có dịp lên lại diễn đàn. tiền trước tết thì em đã nhận được rồi.
Mong diện đàn hoạt động ngày càng mạnh.
Chúc cả nhà mạnh khỏe và gặp nhiều may mắn

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Chào cả nhà. Quyên đã chuyển tiền 500k từ chị Đỗ Quyên CMKTX anh Nghị  đến quỹ.
Thân.

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn
@ nguyentrungduc:Quỹ đã chuyển 2.000.000đ theo số TK bên dưới, phiền em kiểm tra lần nữa nhé. Thanks.

em mới liên lạc cho Đức. Em Đức đã nhận được tiền quỹ chuyển, nhưng tại mới vô đi thực tập, bận rộn em chưa comment lại được. Em gửi lời cảm ơn đến cả nhà mình. Nhờ có số tiền này đã hỗ trợ đi được phần nào khó khăn của em trong thời gian thực tập.
cảm ơn chị Trang nha.
thân,

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
hôm 27 tết vừa rồi(mồng 7/02/2013) có hẹn với 1 số thành viên Quảng Bình, nhưng cuối năm ai cũng bận, nên trên đường ra thăm mẹ nuôi ở Lệ Thủy, dragon và học trò của dra (1 thành viên mới của NC Quảng Trị)đã ghé thăm nhà chú Nghị.
Đi 1 hồi lòng vòng ở thị trấn Kiến Giang thì cũng tìm ra đc nhà của chú.
vào nhà thì chú chỉ ở nhà 1 mình, nhìn chú ngồi thừ ra vậy cũng biết chú bị bệnh rồi.

dra vừa trao quà Cây mùa xuân cho chú xong thì cũng đúng lúc em Đức về. Về nghỉ tết được mấy hôm e tranh thủ đem mấy cái cửa cũ đi chùi rửa, dọn dẹp đón tết. Còn mẹ e đi chợ chưa về, dì cũng tranh thủ bôn ba để có tiền lo cho mấy ngày tết, chứ chưa nghỉ đến số tiền phải chuẩn bị cho Đức khi đi thực tập.

Hỏi về hoàn cảnh của e Đức mới tâm sự. Dì Thủy thì bán rau cà ở chợ kiếm sống qua ngày, còn chú thì lúc tỉnh lúc mê, ở nhà sửa xe đạp nhưng chẳng mấy khi có khách vì người ta tới cũng sợ. Em gái của Đức bị tâm thần phân liệt, bây giờ sống ở bệnh viện tâm thần Huế, Hiện tại đã được xã hội hỗ trợ, khi rảnh Đức ghé thăm em. Nhưng cũng ko được thường xuyên lắm, tại em phải đi làm thêm để lo cho cuộc sống và việc học của mình. Trước đây, em làm thêm ở quán photocopy Thiên Ân ở đường Trần Phú với thu nhập 600-700k/tháng, và đi phụ tập võ với các thầy bên Tây Lộc để rèn luyện và các thầy cũng có hỗ trợ cho em thêm 200-300k/tháng.
Nhưng kì 2 này e phải đi thực tập nên ko có thời gian để đi làm thêm nữa, chỉ có khi nào rảnh thì ghé chỗ tập võ thôi.
Mong cả nhà mình chung tay ủng hộ CMTX 500k/tháng cho em Đức để giúp em qua giai đoạn khó khăn này.
Cảm ơn cả nhà.
Thân,

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
@ nguyentrungduc:Quỹ đã chuyển 2.000.000đ theo số TK bên dưới, phiền em kiểm tra lần nữa nhé. Thanks.

08/02/2013   M170 - 0007107   -   2,011,000.00    /Ref:PIB13020800JS1Q{//}NHH: Agribank Le Thuy Quang Binh .NTCM chuyen tien CMKTX anh Nghi - Quang Binh (500k Do Quyen &1500k tu anh Den HCM chuyen sang) )

banbe6x đã viết:
Trích dẫn
Pen chuyển 500,000đ tới gia đình anh Nghị theo thông tin tài khoản của cháu Đức dùm nhé.
Chủ TK: Nguyễn Trung Đức
Số TK: 3802205036005
Ngân hàng Agribank.Chi nhánh Lệ Thủy
Số ĐT của Đức 0164 982 5665

nguyentrungduc

• bạn
Cảm ơn sự giúp đỡ của mọi người.
Em thấy có anh trên diễn đàn gọi điện báo cho em biết có 2.000.000đ trong tài khoản. Nhưng em ra kiểm tra tài khoản thì chưa có

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Quỹ đã chuyển vào TK em Đức 2.000.000đ, nhờ các bạn Quảng Bình báo với gia đình em. Thanks all.
pquyen đã viết:
Trích dẫn
TH gia đình anh Đen (http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=26&id=40548&limit=15&limitstart=105#forumtop) còn tồn trong quĩ 1.500.000 đã khá lâu.
Nay BQT thấy TH anh Nghị cần giúp cấp bách hơn, nên chuyển số tiền trên cho gia đình anh Nghị.
Vậy Pen em chuyển 1.500.000 cho gia đình anh Nghị, theo tk của cháu Đức.

banbe6x đã viết:
Trích dẫn
Pen chuyển 500,000đ tới gia đình anh Nghị theo thông tin tài khoản của cháu Đức dùm nhé.
/quote]

Ngủ rồi pquyen

TH gia đình anh Đen (http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=26&id=40548&limit=15&limitstart=105#forumtop) còn tồn trong quĩ 1.500.000 đã khá lâu.

Nay BQT thấy TH anh Nghị cần giúp cấp bách hơn, nên chuyển số tiền trên cho gia đình anh Nghị.

Vậy Pen em chuyển 1.500.000 cho gia đình anh Nghị, theo tk của cháu Đức.

Nhờ các bạn nhắn cho gia đình anh biết để sử dụng.

Thân.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113

Chúc Gia đình anh Nghị đón một năm mới vui và mạnh khỏe.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi yugidazai

Chào mừng Đức tham gia cùng NTCM, chúc em cố gắng học tốt để có thể làm chỗ dựa cho gia đình sau này nhé :)
Vẫn còn phần CMTX 500k/tháng, mong cả nhà tiếp tục tiếp sức ạ :)
Xin cám ơn.

nguyentrungduc

• bạn
Em là Nguyễn Trung Đức. vào diễn đàn thấy sự quan tâm của mọi người em rất cảm ơn.
trước tiên em xin cảm ơn tới Chị Hoài, Chị LAn và Chị Dịu quan tâm giúp đỡ hoàn cảnh của em.
em cảm ơn chương trình NGười tôi cưu mang.
cảm ơn quỷ từ thiện ở Huế mình.
và rất cảm ơn các MTQ. đặc biệt là người giúp đỡ em bây giờ (Đỗ Quên).
em chẳng biết nói gì thêm.
chúc mọi gặp nhiều may mắn.
chúc cho diễn đàn hoạt động càng ngày càng mạnh.
chúc cho những người có hoàn cảnh khó khăn được các MTQ giúp đỡ.

Ngủ rồi lentieng

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
hoàn cảnh đã được giúp đỡ rồi. mừng cho gđ họ cảm ơn nhà MTQ