Tác giả Chủ đề: Hà Nội - Dự án Quán Cơm 2000 đồng  (Đã xem 64963 lần)

Ngủ rồi Tepty

Trả lời #97 vào: 14-06-2011 18:17:31
Âu Dương Kỳ Nhi đã viết:
Trích dẫn
Theo em được biết, Penguin, Tepty và Daicatroc vẫn đang tích cực tìm địa điểm để mở quán cơm 2000 đồng ạ.

Gần đây, Daicatroc và Tepty đã đi khảo sát 2 địa điểm nhưng chủ nhà của những nơi này chưa đồng ý cho chúng ta thuê.

Hihi, hai địa điểm đó là :

1. Bệnh viện đống đa : Anh Hưng (giám đốc mới của bệnh viện) yêu quý chương trình quá đề xuất giao cả căng tin cho quán luôn, tuy nhiên điều kiện hiện tại của miền bắc mình ko thể kham nổi cả căng tin với tần suất phục vụ 7ngày/tuần và tiền thuê tuy tượng trưng nhưng để không làm khó cho thiện chí của anh ấy thì với ngân sách BQT diễn đàn duyệt tụi Tep thấy nếu nhận sẽ không lâu dài được.

2. Một nhà hàng cũ tại đường Trung kính sau khi mở đường phần diện tích còn lại khoảng 70m2: Tep và anh Trọc đã đi xem kết luận : địa điểm này rất đẹp, gần nhiều trường học và nếu con đường mở xong thì quán sẽ có một cái vỉa hè khá rộng để sắp chỗ. Chị chủ nhà rất quý anh Ngọc và cũng có tâm với những việc thiện nên nói cho nhóm mình thuê lâu dài với giá 5-8tr nhưng hiện hai vợ chồng vẫn chưa thống nhất được nên tep đã chủ động nói lời chia tay địa điểm này rồi :(:(:(

Chúng ta lại tiếp tục đi tìm nhé.

@All : nếu không phải cái nhà thờ mà bạn  gnoul giới thiệu mà một nhà thờ khác thì các bạn thấy sao? mình cũng đang có một đề xuất từ một nhà thờ khác tại trung tâm hà nội...

Ngủ rồi Chanh Hấu Hấu

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #96 vào: 14-06-2011 14:42:33
chỗ nhà thờ đổ đó được đấy tuy nhiên mình nghĩ cũng khó mượn được lắm. Sáng chủ nhật mình vẫn thấy nhà thờ tổ chức lễ cho giáo dân ở khu nhà tôn bên cạnh. ở đó không có nghĩa địa nhưng sau những chuyện đất đâi tùm lum thì chẳng có hy vọng mượn nổi đâu.

Ngủ rồi an_khue

Trả lời #95 vào: 13-06-2011 23:38:12
eo ôi bác ôi
theo mô tả của bác thì e đoán đấy được gọi là khu nhà thờ đổ. Nhà em gần đó nên từ nhỏ em đã được nghe kể về khu nghĩa địa tây ở đó. Khu đấy được bỏ hoang từ lâu nhưng không phải tự nhiên mà nó bị bỏ hoang như thế vì chỗ đấy cũng khá trung tâm. Hơn nữa giờ mình có mượn được cũng cần đầu tư vào nhà xưởng, ... mà cũng không chắc được lâu dài chưa kể đường xá ở đó thì hay tắc.
Nếu mình mở rộng địa bàn tìm kiếm thì em nghĩ rằng chỗ khu bệnh viện Thanh Nhàn cũng không quá xa với Bạch Mai mà ở Thanh Nhàn cũng có trung tâm thận nhân tạo nên cũng có khá nhiều người cần được giúp đỡ, đất đai nhà cửa ở đó cũng rộng rãi hơn ở trung tâm nên biết đâu sẽ dễ tìm hơn ạ. Em có tí ý kiến thế, các bác xem có thể dùng được tí nào hay tí ấy ạ

Âu Dương Kỳ Nhi

• bạn
Trả lời #94 vào: 13-06-2011 21:41:39
Có bác nào có mối quan hệ với Tòa Tổng Giám Mục Hà Nội không?

Em thấy trên đường Đê La Thành đoạn đối diện cây xăng khách sạn Heritage có một nhà thờ bị bỏ hoang từ rất lâu rồi cỏ mọc um tùm. Em nghĩ là có thể đặt vấn để Nhà thờ cho mượn khu đất đó là hoàn toàn khả thi.

Âu Dương Kỳ Nhi

• bạn
Trả lời #93 vào: 08-06-2011 22:07:35
Theo em được biết, Penguin, Tepty và Daicatroc vẫn đang tích cực tìm địa điểm để mở quán cơm 2000 đồng ạ.

Gần đây, Daicatroc và Tepty đã đi khảo sát 2 địa điểm nhưng chủ nhà của những nơi này chưa đồng ý cho chúng ta thuê.

Ngủ rồi Lason

Trả lời #92 vào: 08-06-2011 16:23:54
Lason khởi động lại dự án này nhé .
 Sau khoảng thời gian dài tìm địa điểm ,có lẽ chúng ta nên mở rộng hơn khu vực cần tìm chăng ?Ví dụ :Gần bệnh viện ,khu dân cư nghèo ,không nhất thiết là phải bệnh viện Bạch Mai .Các bệnh viện trung tâm thuê nhà rất đắt và thực sự là khó khăn .Với điều kiện của chúng ta ,ngôi nhà đó tại Hà Nội rất nhiều tiền để thuê .Vậy ta có thể tìm những bệnh viện xa hơn 1 chút không ?

Ngủ rồi Nhoncon

Trả lời #91 vào: 18-05-2011 10:48:39
Lâu lắm không xuất hiện vì lý do cá nhân, nay nhoncon xin được trở lại góp 1 phần sức mọn vào công cuộc duy trì hoạt động của quán cơm 2000, hihi... Vậy nên, mong quán cơm 2000 sớm đi vào hoạt động nhé, để nhoncon lại có cơ hội gặp gỡ mọi người.

Nhon_con.

Ngủ rồi tivi

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #90 vào: 18-05-2011 09:32:41
Mong quán cơm 2K Hà Nội sớm trở thành hiện thực
Mình xin phép đăng ký 1 chân tình nguyện  (nhặt rau, nấu nướng, phục vụ, rửa bát... các bác giao việc gì em cũng nhận :D)
Liên lạc của mình đây nhé: Thảo - 0987 862 895, YM: pidroska

Ngủ rồi vanminh246

• Thành Viên
  • *
  • Thích 1
Trả lời #89 vào: 15-05-2011 09:06:30
Chao ca nha !
Khi nao Quan com 2000 Ha Noi tim duoc mat bang .
Vanminh246 xin dong gop in an bien hieu de trang tri cho quan nhe !
Mong NTCM-HN som alo-0913055246.
Than!

Ngủ rồi anhhoang.httyt

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #88 vào: 02-05-2011 22:13:20
em cung dang muon lam quan com day

Ngủ rồi Magic_Q

Trả lời #87 vào: 28-04-2011 01:36:51
daicatroc đã viết:
Trích dẫn

1. Em hỏi anh xin trả lời
Mặt em xấu quá anh thời không đăng. .... :laugh:   :laugh:

Anh này chớ nói lăng nhăng,
Mặt em mà xấu cho bằng anh sao?
Chẳng là ganh ghét với nhau:
\\\"Thằng này dám kute hơn tao đây mà!\\\"
 B)  B)

Hi, không tin vài bữa em qua nồi cháo mB \\\"đọ nhan sắc\\\" với anh cho sáng tỏ  :P

Ngủ rồi Minhna

Trả lời #86 vào: 27-04-2011 18:55:26
Nhìn quán cơm 2k ở SG mà thèm quá! Ko biết chờ đến khi nào HN mới có quán cơm 2k  :(

Ngủ rồi daicatroc

Trả lời #85 vào: 27-04-2011 17:49:09
Magic_Q đã viết:
Trích dẫn
.....Trước phải \\\"bắt đến\\\" anh vì chẳng thấy bản mặt của em ở đâu hết, sau muốn hỏi thăm về việc khảo sát địa điểm tại HN đến đâu rồi ạ? :)

1. Em hỏi anh xin trả lời
Mặt em xấu quá anh thời không đăng. .... :laugh:   :laugh:

2.Việc khảo sát địa điểm tại Hà Nội đã làm xong phần mở bài đang làm đến đoạn thân bài rồi chỉ còn phần kết luận là xong thôi em ạ.

Đừng buồn nhé Magi xì dầu  :woohoo:

Ngủ rồi Magic_Q

Trả lời #84 vào: 27-04-2011 15:54:50
Hi, cảm ơn anh daicatroc với bài report rất vui ở trên!
Trước phải \\\"bắt đến\\\" anh vì chẳng thấy bản mặt của em ở đâu hết, sau muốn hỏi thăm về việc khảo sát địa điểm tại HN đến đâu rồi ạ? :)

Ngủ rồi xitrum7882

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #83 vào: 27-04-2011 15:51:23
Mong quán cơm 2000 ở Hà Nội sớm trở thành hiện thực!
Luôn muốn góp sức mình chung tay cùng ACE làm những việc tình nguyện thiết thực nhất.
Thân ái!