Tác giả Chủ đề: Đồng Nai (Long Thành) - NNMU10 - Bác Côn (Trầm Ca) gia cảnh khó khăn  (Đã xem 51416 lần)

Ngủ rồi nhatle

Nhatle thật quá cảm kích tấm lòng của Bác Trầm Ca. Hoàn cảnh của Bác khó khăn như vậy mà trước đây Bác là TV tích cực của DD. Mình cũng rất xúc động khi đọc topic này, mọi người đã nhanh tay, trong thời gian ngắn đã giúp Bác Trầm Ca ổn định đời sống... Nhatle thì quá thờ ơ,lúc nào cũng có việc cho bản thân mình! Thật là có lỗi với đời!
  Dù muộn, cũng xin phép đóng góp 1tr đe mua máy tính cho Bác Trầm Ca nhé, sẽ chuyển vao tk của Pen .

Ngủ rồi lamnhi

e thấy hơi khó hiểu ko biết ngôi nhà mơ ước số 7 đâu nhỉ^^

Ngủ rồi kim bang

• Mắt thương nhìn cuộc đời!
  • NTCM
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 5
Xin chào cả nhà!
 Mong gia đình bác Tramca sớm nhận đựoc món quà Xuân đầy ý nghĩa là bộ máy vi tính do Thongpc làm \\\" chủ xị\\\". Mình xin góp 300.000đ, sẽ chuyển vào quỹ trong ngày hôm nay.
 Thân ái!

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Thật tuyệt vời! Cảm ơn anh Thongpc nhé!( Máy em dùng ở phòng trọ học cũng chỉ khoảng 2 triệu, em nghĩ như vậy là dùng tốt rồi!) Không biết ở gần nhà bác có tiện cho nối mạng?! Chúc bác có máy  nhanh và sớm cho ra đời những vần thơ chan chứa tình cảm!

Ngủ rồi thongpc

không biết post vào topic này có phù hợp không, bác Mod nào move dùm

hôm qua khi đi dự tiệc SN nhật diễn đàn, được gặp mọi người và bác Trầm Ca, rất cảm kích tấm lòng và đóng góp của bác, trong bữa tiệc bác và thongpc có trao đổi, hỏi thăm lẫn nhau và thongpc hỏi bác thường xuyên tham gia diễn đàn vậy chắc bác viết ở nhà hả, bác nói là đi ra tiệm net ở ngoài khá xa. Thiết nghĩ, muốn có 1 chút gì đó gởi tới bác với sự đóng góp của bác với diễn đàn, thongpc muốn gởi bác 1 bộ máy tính để ở nhà bác dễ tiếp cận với dđ hơn, không biết chuyện này có quá \\\"cầm đèn chạy trước ôtô\\\" lắm hay không, nên mạo muội post lên nhờ mọi người tham khảo.
Đúng ra, nếu trường hợp khác như em Nhị, Phú, hay 3 anh em nhà bác Sơn....... thì không nhiều băn khoăn, nhưng đây là 1 thành viên của DĐ nên thongpc phải tham khảo ý kiến mọi ngừoi thật kỹ, tránh tình trạng khách quan bên ngoài có sự dị nghị về tính thiên vị, vì thế, nếu bộ máy của bác được triển khai, tuy rằng khá gấp nhưng thật ý nghĩa nếu nó được làm món quà tặng cho bác nhân dịp tết này. Và thongpc xin đóng góp 1/3 giá trị bộ máy (khoảng từ 1,5tr tới 2tr) do cấu hình máy này bác chỉ lên mạng, nhưng cũng không quá cũ để hay trục trặc và không dư thừa tốc độ, cho nên theo thongpc với số tiền 2tr thì cấu hình máy đó bác sẽ dùng tốt cho công việc lên mạng và trao đổi với mọi ngừoi. Nếu được, khoảng 26 âm lịch này thongpc về thăm nhà (nhà bố mẹ thongpc cách nhà bác khoảng hơn 10km) sẽ ghé và ráp cho bác luôn.
mong mọi ngừoi cho ý kiến

Ngủ rồi slim

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
tramca đã viết:
Trích dẫn
@Slim và DThien :Xin bạn vui lòng cho biết tôi sẽ chuyển tiền cho bạn thông qua quỹ hay gởi CM cho trường hợp khác .Thanks.

Mong Bác thông cảm, tối qua nghe mọi người nói Bác có online và có hello Slim nhưng Slim không có trên diễn đàn nên không trả lời Bác được.
Mong Bác cứ giữ số tiền nhỏ ấy để bổ sung vào phần vốn chăn nuôi heo của Bác.
Mong Bác thành công trong mọi việc!

Ngủ rồi DiepThien

tramca đã viết:
Trích dẫn

@Slim và DThien :Xin bạn vui lòng cho biết tôi sẽ chuyển tiền cho bạn thông qua quỹ hay gởi CM cho trường hợp khác .Thanks.

Không cần đâu bác ơi, bác cứ giữ lấy. Vài năm sau bác làm ăn khấm khá trả lại em cũng được mà, em không quên đâu.

Chúc hai bác khỏe!

Ngủ rồi tramca

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Chào các bạn !
Vì có một vài lý do tế nhị của gia đình nên tôi sẽ không chăn nuôi gà vịt nữaThay vào đó tôi sẽ chú tâm vào việc nuôi heo như góp ý của 6x.Mong các bạn hoan hỷ thông cảm cho .Số tiền hỗ trợ từ bạn Slim và bạn Diepthien tôi sẽ hoàn trả lại.Một lần nữa tôi xin cảm ơn hảo tâm của các bạn và không bao giờ quên .Thân mến .

Ngủ rồi tramca

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
tramca đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà !Tôi xin báo đến các bạn mấy điều sau :
  *Tổng số gà mua cùng MDarling là 08 con (từ sự ủng hộ của Diêp Thiên và Dzung Nguyen ) Đây là gà giò nuôi chỉ 02 tháng nữa là đẻ.
  *Đã mua lưới ( bằng sợi nylon )và đã rào được 1/2 đất ( từ sự ủng hộ của Slim )
  *Đã đăng ký mua thẻ BHYT tự nguyện ( từ sự ủng hộ của một TV NTCM )
   Chúng tôi xin chân thành cám ơn các bạn .Cầu chúc các bạn luôn an vui và thành công trong cuộc sống .

( Bài viết này đã post lúc 20:15 ngày 18/10 trang 13 )

Ngủ rồi tramca

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Chào cả nhà!
Xin báo đến các bạn một tin vui .  Theo như lời hứa trong bài viết đầu tiên , ban Cát Đằng đã huy động gia đình và  bạn bè một số vật dụng sau đây ( đả chuyển đến nhà tôi ):
 -Một khung nhà sắt đầy đủ các bộ phận như cột kèo,đòn tay,tôn lợp và đầy đủ cửa chính ,cửa sổ...
 -Một số tủ ,bàn ghế...
  Và đặc biệt có một cái tủ lạnh 160lit + 01 nồi cơm điện do gđ của bạn CĐằng gởi tặng.
  Xin cám ơn gđ bạn CĐằng và một số thân hữu.  
  Thưa các bạn ! Của cải vật chất chỉ là phương tiện nhất thời.Cái chính và đáng trân quý nhất là tình cảm.Thật vậy , như lời Phật dạy :Món nợ lớn nhất của đời người là tình cảm .Các bạn ơi !tình cảm mà cả nhà dành cho chúng tôi là quá lớn mà một báu thân này tôi không thể nào trả hết .Mong tất cả các bạn nhận cho gia đình tôi lòng tri ân chân thành nhất.Nếu có gì sơ sót trong những lời nói hay các  bài viết đã qua ,mong cả nhà hoan hỷ bỏ quá cho.Thân mến chúc cả nhà an vui và thành công trong cuộc sống .

Ngủ rồi penguin

banbe6x đã viết:
Trích dẫn
Nhờ Pen chuyển trả My Darling 780,000đ đã ứng để mua gà giống cho bác Trầm Ca ( Slim ủng hộ 500,000đ ; Diep Thien ủng hộ 280,000đ ).

Khoản 500.000VND của anh Slim quỹ đã chuyển cho bác Tramca ngày 13/10. Do đó, quỹ chỉ chuyển lại 280.000VND cho anh My Darling. Anh nhận lại 500.000VND từ bác Tramca nhé. Cảm ơn anh!

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
banron đã viết:
Trích dẫn
tramca đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà !
Xin báo đến các bạn :
-Số gà hôm cùng MDaling đi mua có triệu chứng \\\"buồn buồn \\\" vì thời tiết mấy hôm nay trở lạnh.

như ý thì theo tôi chương trình Heart Bank này coi như đã thất bại ngay từ đầu.
Chúc cả nhà vui.

Vậy là giờ số gà lớn cũng không còn nữa và cô chú đang nuôi thử hai con gà sao cùng 1 con vịt xiêm . Nói như Banron cũng đúng đó dù sao đi nữa thử bỏ một ít vốn nhỏ để cô chú thử làm thêm một việc nào đó khi cô chú tuổi cũng nhiều rùi và để chú còn rút kinh nghiệm sau khi vay vốn Heart Bank . Thân

Ngủ rồi banron

tramca đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà !
Xin báo đến các bạn :
-Số gà hôm cùng MDaling đi mua có triệu chứng \\\"buồn buồn \\\" vì thời tiết mấy hôm nay trở lạnh.Vì thế tôi đã đem đi đổi lại đem về 02 con gà sao bố mẹ mỗi con nặng 02kg và 01 con ngan mái đẻ .Thành thật xin lỗi DThien và các bạn .Xin nhận khuyết điểm quá nôn nóng nên \\\"hư bột hư đường\\\"như đã trình bày ở trên .
 @ DThien :Qua đợt lạnh này tôi sẽ mua lại 20 con gà con giống như dự định ban đầu để nuôi .Xin rút kinh nghiệm.Thân

Chào bác Tramca và cả nhà,

Trước hết chúc mừng bác gặp được nhiều sự chia sẻ từ DD NTCM, hy vọng mỗi ngày một vui vẻ hơn.

Ở đây xin nói thêm một chút: DD của mình coi trọng tình thân, đề cao lòng nhân ái hơn tính hiệu quả. Vì vậy, bác cứ vui vẻ làm như mọi người góp ý, nếu thành công thì vui, mà thất bại cũng không phải là thảm họa.

Bác mà lo sợ, không ăn ngon ngủ ngon khi lỡ kết quả không như ý thì theo tôi chương trình Heart Bank này coi như đã thất bại ngay từ đầu.

Chúc cả nhà vui.

Ngủ rồi tramca

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Chào cả nhà !
Xin báo đến các bạn :
-Số gà hôm cùng MDaling đi mua có triệu chứng \\\"buồn buồn \\\" vì thời tiết mấy hôm nay trở lạnh.Vì thế tôi đã đem đi đổi lại đem về 02 con gà sao bố mẹ mỗi con nặng 02kg và 01 con ngan mái đẻ .Thành thật xin lỗi DThien và các bạn .Xin nhận khuyết điểm quá nôn nóng nên \\\"hư bột hư đường\\\"như đã trình bày ở trên .
 @ DThien :Qua đợt lạnh này tôi sẽ mua lại 20 con gà con giống như dự định ban đầu để nuôi .Xin rút kinh nghiệm.Thân

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Nhờ Pen chuyển trả My Darling 780,000đ đã ứng để mua gà giống cho bác Trầm Ca ( Slim ủng hộ 500,000đ ; Diep Thien ủng hộ 280,000đ ). Cảm ơn Pen .
Chúc bác Trầm Ca phát triển đàn gà nhanh chóng .
Thân .

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS