Tác giả Chủ đề: Tâm sự của người trong cuộc  (Đã xem 70854 lần)

Ngủ rồi vodanh

Trả lời #59 vào: 08-09-2011 14:20:29
Chào bác Kimbang,

Đọc lời yêu cầu của bác bên topic Trung thu Huế, tôi chạy sang đây chơi với Bác. Cùng giải tỏa nỗi niềm bác ơi.

Cái vụ thành viên tích cực, siêu tích cực, rồi siêu cái gì nữa thì tôi không biết nhưng tôi hiểu đó là sự khích lệ nho nhỏ cho các thành viên tham gia mà diễn đàn nào cũng xây dựng cấu trúc theo mẫu định dạng có sẵn. Chỉ khác là tùy theo quy định của mỗi diễn đàn cho phép nhảy lên từng cấp độ theo số lượng bài viết.
Hình như ở dd này, không mấy ai quan tâm với các thành tích cấp độ đó mà tập trung nhiều vào bài viết có nội dung. Theo tôi, đó là dấu hiệu đáng mừng vì chất cần hơn lượng bài.
Nói vui cái sự đời, vợ chồng cũng vậy: chất cần hơn lượng nhiều!

Vài dòng thăm bác kimbang. Chúc vui.

Ngủ rồi kim bang

• Mắt thương nhìn cuộc đời!
  • NTCM
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 5
Trả lời #58 vào: 08-09-2011 13:50:22
Úi giời! Mình đã \\\"lên\\\" thành viên tích cực rùi, thật ngại quá! Cố lên Bằng nhé, để xứng đáng với \\\"danh hiệu\\\" đó!

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #57 vào: 31-08-2011 11:36:11
Thế là sắp đến cuối tuần rùi!Tranh thủ sống thời gian sao cho có ý nghĩa!làm những việc mà lương tâm mình cảm thấy đúng!Thanh thản với cõi lòng!Cảm ơn dd đã tạo cơ hội cho những tấm lòng kết nối lại với nhau!

zero_cry

• bạn
Trả lời #56 vào: 25-08-2011 07:51:33
Cái kẻ mà \\\"ai cũng biết là ai đấy\\\" lại cố tình không biết đang nói về ai  :silly: .

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #55 vào: 24-08-2011 19:43:43
Mình gửi các bạn trên DD , chiều hôm qua trong lúc mình đang bận nhận được vài cuộc điện thoại từ một người mà người này cũng tham gia DD , trong nhiều cuộc điện thoại thì chỉ duy nhất một chuyện được lặp đi lặp lại nhiều lần và mình nói được rùi nhưng sau đó người này lại tiếp tục gọi đi gọi lại nên khi gọi lại lần sau thì mình tắt máy . Tại sao cũng một chuyện mà bạn lại gọi nhiều làm phiền đến người khác trong lúc người này đang bận ?

Ngủ rồi Phóng

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #54 vào: 24-08-2011 10:43:43
@Carycon: người này cần cưu mang về tinh thần đó, bạn mở lòng từ bi với dạng người bị tâm thần nhẹ.

Ngủ rồi carycon

Trả lời #53 vào: 23-08-2011 21:13:28
Gửi người đã làm phiền rất nhiều các anh chị em trên DD!

Sáng sớm đã nhận ngay được 6 tin nhắn từ bạn, chuyện bình thường, thậm chí rất bình thường chẳng có gì đáng nói. Đến chiều lại bị làm phiền bởi những tin nhắn đó, cũng bình thường. Tối đến huynhnguyen610 gọi đt tâm sự, mình mới thấy chuyện đã không bình thường như mình nghĩ. Làm phiền 1 mình tôi đã là đủ, sao bạn lại làm phiền những người khác, mà lại làm phiền vào lúc đêm khuya lúc 11, 12 h đêm. Những cuộc đt, những tin nhắn bày tỏ yêu thương, mình thấy rằng bạn đã đi quá giới hạn. Bạn hãy cho mọi người 2 chữ \\\"Bình yên\\\"..

Tuy rằng bạn có đổi nick, bao nhiêu nick nữa thì bạn vẫn chính là bạn. Bạn hãy để mọi người tôn trọng, hãy buông tha cho mọi người.

Thân mến!

Ngủ rồi oliu

Trả lời #52 vào: 25-07-2011 10:59:00
@giangcoinamtruoc: không làm mất nhiều thời gian của người đọc những thông tin có ích có nghĩa là việc làm của bạn rất có ích đó. Cám ơn bạn đã đọc và hiểu lời nhắn của Liu. Mong được đón đọc những tình cảm qua bài viết CỦA CHÍNH BẠN: NGẮN, chân tình, có ích. Liu mới bấm nút \\\" cám ơn\\\" bạn. Chúc vui nha.

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #51 vào: 25-07-2011 10:20:35
Hi, gửi bác oliu! Bài viết hay không nhất thiết phải là bài tâm sự của một ai đó!em đăng bài lên, có thể em tìm được đâu đó trong cuộc sống mà em thấy nó có ích cho mỗi cuộc đời chúng ta (dù đó chỉ là  sự đồng cảm chỉ với một người cũng đã làm em hạnh phúc). Cảm ơn bác đã chia sẽ và ủng hộ em trong những lần trải lòng rất thật!đầu tuần vui vẻ bác nhé!thân ái!

Ngủ rồi oliu

Trả lời #50 vào: 25-07-2011 09:46:07
@giangcoinamtruoc: bài tâm sự của bạn rất chân tình, rất thật. Bạn dành thời gian viết nhiều dạng này nữa nhé, giảm tối thiểu việc copy/ paste những bài sưu tầm của người khác ...dàiiiiiiiiiiiiiiiiiiii ơi là dài, không hay bằng bài viết của chính bạn!  :)

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #49 vào: 25-07-2011 09:20:59
Hai ngày nghỉ cuối tuần Dành cho công việc Xác minh cùng với các thành viên cũ và mới.Đi đến tận nơi mới thấy nhọc nhằn lo toan trong cuộc sống còn hằn lên đôi vai của người phụ nữ: Dì Nga ở Quãng điền một mình nuôi 2 đứa con bị bại liệt,hơn mấy chục năm trời.Dì Lựu ở Hương Thủy một mình Nuôi cả chồng và ba người con bị điên bằng gánh rau muống.Chị Hạnh Kim long thay cha mẹ nuôi các anh bị tâm thần mà quên đi hạnh phúc tuổi thanh xuân của mình.Chao ôi,cảm phục thay những người phụ nữ quê mình!
Nga(t viên mới)đã không dấu được sự xúc động của mình quay mặt đi nhìn chỗ khác với đôi mắt đỏ hoe!Thấy mình, thì thẹn thùng hỏi?anh không thấy tội nghiệp cho họ àh!?chao ôi mình cũng thật là bối rối,Cũng thấy thương và cảm thông lắm nhưng không biểu hiện như chị em mình được thấy có cái gì đó dâng lên ngèn ngẹn... ở cổ!!!
Ra về mà lòng còn đó bao nhiêu là ngổn ngang suy nghĩ!bất chợt mình hát lên khe khẽ:\\\"sống trong đời sống cần có một tấm lòng,để làm gì, em có biết không???Để gió cuốn đi...\\\"
Đầu tuần vài chút tâm sự cá nhân mong cả nhà đừng cười và trêu em nhé! :)

Ngủ rồi carycon

Trả lời #48 vào: 16-07-2011 12:21:23
Chào cả nhà!
Lúc trước, đáng lẽ em cũng sẽ viết thật nhiều vào topic này những tâm sự, những vui buồn khi xây căn nhà mơ ước số 9 cho bác Cúc. Nhưng sau đó em lại thôi vì em thấy việc mình làm thật là nhỏ, rất nhỏ so với các bác khác trên diễn đàn.
3 tuần nay em bị tai nạn và củng đã nhận được rất nhiều, rất nhiều lời thăm hỏi từ các anh chị trên DD và đặc biệt hơn là bác Cúc có đến thăm em và biếu cho em 2 quả đu đủ của vườn nhà bác, thật cảm động.
Em mới nghĩ rằng từ nay mình sẽ tích cực cống hiến và sẽ đi xác minh cho những hoàn ảnh ở trong địa bàn tỉnh Bà Rịa Vũng Tàu.
Chúc cả nhà cuối tuần vui.

Ngủ rồi bymyside4

Trả lời #47 vào: 14-07-2011 18:04:39
@ Bác KimBang : Bymyside nghĩ bác nên chuẩn bị chuyển qua ăn \\\" Mì Tôm \\\" đi nha, sẽ có 1 khoản kha khá cho anh em đi xác minh đấy  :laugh:
Chúc bác sức khỏe

Ngủ rồi kim bang

• Mắt thương nhìn cuộc đời!
  • NTCM
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 5
Trả lời #46 vào: 14-07-2011 08:53:19
Phở, bánh mì và...NTCM!
 Mình thì thích ăn phở.
 Lúc trước, mỗi sáng \\\"làm\\\" một tô phở tái, nạm và quả trứng gà. Thật khoái, thấy đời thật đáng sống!
 Sau này, dù vẫn thích phở nhưng mình \\\"làm\\\" ổ bánh mì vì cứ nghĩ : 10 tô phở sẽ CMTX đựoc 01 hoàn cảnh. Và như thế mình vẫn sống khoẻ, có phần vui hơn!
 Vậy mà có những bạn khi đi xác minh không có cả bánh mì để ăn!? Thưong quá chùng chừng!!!

Ngủ rồi canthoquetoi

Trả lời #45 vào: 20-06-2011 16:27:56
Trong cuộc sống, mổi con người chúng ta đều có mỗi niềm vui riêng . Kẻ thì thích chơi game , người thì thích ăn diện , kẻ thích sưu tầm đồ cổ , người thích thành người sành điệu trong làng ẩm thực nên không kể mắc rẻ vẩn cố gắng để được thuởng thức món lạ , món ngon . Người thích đổi xe láng cóong , người lại mê thú nhà như chú cún con dể thương , chị kitty nhún nhảy điệu bộ , hoặc anh chàng két nhiều màu sặc sở, và củng có người niềm vui là được giúp được 1 người qua cơn bỉ cực .
Vậy mà niềm vui giúp đỡ được người nghèo đó chưa chi đã được tặng nhửng câu nghe qua củng hơi nghịch lổ nhỉ đó, nếu mình lỡ vô tình để người không tán thán hành động cao quý đó  mà còn xiên xỏ ....Nào là kẻ dư tiền , người muốn làm phúc mong đuợc lợi  về sau .
Nghe qua thật khó mà biện minh và mong họ hiểu . Thôi thì đành câm nín . Không phải mình không muốn mời mọc bạn bè vào DĐ , nhưng cũng nhiều lần lâm vào hoàn cảnh đó , nên đành câm nín và chỉ lặng lẽ \\\"mình ta với ta \\\" .
Cuộc sống con người từ khi sinh ra , lớn lên rồi truởng thành . Trải qua hàng bao năm tháng . Hai vai còn nặng nợ . có nhửng người chưa buớc qua tuổi 18 đã lìa quê xa xứ ....muợn xứ nguời làm quê hương mình .Với xứ nguời ròng rã bao tháng năm . Cơm ăn còn dính ở kẻ răng , nợ áo quần sách vở khi còn ở ghế nhà trường chưa trả . Biết bao điều lo toan và trăn trở .
Và cùng thời gian đó , ở một nơi xa xăm , quê hương mình còn biết bao nhiêu người ốm đau nghèo đói . Đọc 1 tờ báo, xem 1 đọan tin , thấy cảnh khổ dẫy đầy làm sao giúp được trọn hết đây . Bỏ người này mà đi  giúp người kia làm sao mà đành lòng . Nhưng lực bất tùng tâm .  Thôi đành tuỳ duyên vậy .
Thiên hạ thuờng nói con nguòi ta ai củng có ít nhiều tánh  thiện ở trong lòng . Nhưng nếu theo Đạo Phật mà nói lòng từ bi thì mình nghỉ có nhiều người củng chưa chắc là có 1 it\\\' lòng từ bi ở trong lòng .
Có những người bạn của mình, trong cuộc đời họ chưa từng bỏ dù chỉ 1 đồng ra giúp đở hay cưu mang một người . Mặc dù họ mổi tuần họ đều đi shopping .Quần áo con cái họ mặc ê hề , không thích cái nào dù là mới chưa mặc qua họ củng đem bỏ nốt . Nhưng khi bàn về giúp đở hoàn cảnh cho bất kỳ 1 ai dù là bạn trong nhóm , họ củng đề bác ra và chêm vào nhửng lời lẻ khó nghe và thô tục  .
Ở đời là vậy , nên mình rất ái mộ nhửng tấm lòng cao cả của các TV mình trong DĐ này lắm . Tất cả đều đến với nhau bằng 1 tấm lòng , kẻ góp công, nguời góp của để làm nên một lịch sử , để biết rằng lòng Nhân Ái vẩn còn và niềm tin \\\"cứu khổ ban vui \\\" se~ đến được tận nơi với nhửng nguời khổ đau và bệnh tât.
Hãy cho mình gữi gấm  niềm tin ở đây . Lòng Nhân ái sẻ nhân rộng ra , và Diễn Đàn sẽ có thêm nhiều TV mới cùng tham gia nửa . Để mình đuợc trọn vẹn niềm vui cùng các bạn trên buớc đuờng tiêp\\\' sức cho mọi hoàn cảnh khổ đau
Chia sẽ