Tác giả Chủ đề: Tâm sự chia sẻ của Mai Trâm  (Đã xem 12545 lần)

Ngủ rồi maitramtg

• Moderator
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Trả lời #11 vào: 15-03-2023 20:51:27
Chào Cả Nhà !

hôm qua ngày 14 tháng 03 năm 2023 Mai Trâm cùng anh chị em của nhóm đến nhà Anh6 tổ chức sinh nhật cho Anh trên sân thượng.Cảm ơn Lê Tuấn Tú và Sơn đã hỗ trợ chị lần đầu tiên được bước lên sân thượng nhà Anh6 lúc được 2 em hổ trợ lên cũng sợ lên được đến nơi rất vui. Mai Trâm chúc Anh6 nhiều sức khỏe mọi điều tốt đẹp.
« Sửa lần cuối: 15-03-2023 20:53:02 gửi bởi maitramtg »

The following users thanked this post: banbe6x

Ngủ rồi maitramtg

• Moderator
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Trả lời #10 vào: 31-07-2021 19:05:53

❤️  Chào cả nhà ❤️
            Covina đã dạy cho Mai Trâm nhận thấy nhiều điều trong cuộc sống về con người với con người. đặc biệt là gia đình của Mai Trâm.

Tâm sự của người trong cuộc khi ở trong khu cách ly Mai Trâm mới hiểu và thấy được sự lo lắng của bà con khi bị cách ly từ khi dịch bùng phát trở lại và cho đến chỉ thị 16 được đưa ra, Mai Trâm vẫn được đi tới đi lui để hỗ trợ cho bà con những và những nơi khác cũng chưa hình dung được sự quan mang và suy nghĩ rất tiêu cực khi chứng kiến những người bị cách ly không được ra ngoài nó như thế nào ? đối với Mai Trâm thì Mai Trâm hiểu và nhận thức được, những người khác thì không thật sự hơi khó cũng đúng,
hiện tại Mai Trâm ở trong khu cách ly Mai Trâm suy nghỉ Mai Trâm nếu Mai Trâm không là TV của nhóm NTCM thì cũng suy nghĩ tiêu cực như bà con.thử hỏi 3 ngày nay bà con không nhận được sự hỗ trợ nào ngoài 40 kg bắp của Tú công an phường. đã không được đi làm không làm ra tiền tới tháng phải đóng tiền nhà trọ tiền nước tiền điện tiền phải mua đồ ăn hàng ngày ai mà không hoang mang Hôm nay bà con nhận được sự hỗ trợ của nhóm NTCM bà con rất mừng hào hứng.

thật sự Mai Trâm Cảm ơn Lê Tuấn Tú đã không ngại khó khăn trở đồ đến khu cách ly để hỗ trợ bà con trong đó có chị. Chị cảm ơn em rất nhiều.
Hình ảnh Lê Tuấn Tú phải tìm đủ cách để dẫn chuyển đồ. Và tìm được ở gầm cầu Tạ Quang Bửu . rất khó khăn thương em.

« Sửa lần cuối: 31-07-2021 19:11:27 gửi bởi maitramtg »

The following users thanked this post: lathuvang, banbe6x, Tieuhuongduong, TLC, DucTai, Trần Quốc Hương, locnguyen

Ngủ rồi maitramtg

• Moderator
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Trả lời #9 vào: 18-07-2021 10:56:27
                        CHÀO Cả Nhà !

Lời nói đầu tiên Mai Trâm xin cảm ơn ngôi nhà chung NTCM và anh em Mai Trâm chưa gặp mặt và anh em đã gặp mặt luôn ưu ái Mai Trâm và tạo điều kiện cho Mai Trâm được tham gia nhiều chương trình cùng anh chị em.

Hôm qua Mai Trâm có nhận được số tiền 4000000₫ từ Anh HMH Hải Opla.Thế Anh. Anh6X thị nhu yêu phẩm xin cảm ơn tấm lòng Cuu BQT NTCM  hỗ trợ cho Mai Trâm trong thời gian nghỉ bán vé số gì ảnh hưởng dịch bệnh.
Mai Trâm xin dùng 4 triệu của anh HMH Hải Opla Thế Anh gửi, để chi vào khoảng phát sinh chỗ bếp yêu thương của Mai Trâm.
1:Tiền ga.
2:tiền nước
3: và tiền điện........,

Ngày cuối tuần xin chúc cả nhà nhiều sức khỏe.
Thân.

« Sửa lần cuối: 18-07-2021 11:14:04 gửi bởi maitramtg »

The following users thanked this post: banbe6x, Tieuhuongduong, bichthuy_md, TLC, loanngyen1202, DucTai

Ngủ rồi maitramtg

• Moderator
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Trả lời #8 vào: 17-03-2021 22:36:52
Chuyện ngày 14 tháng 3  năm 2021❤️hôm nay mới kể.

ngày 14 tháng 3 năm 2021 là ngày sinh nhật của bạn bè6X hôm đó anh chị em NTCM Sài Gòn lần đầu tiên tổ chức làm sinh nhật cho bạn bè6X.

Mai Trâm❤️ xinh cảm ơn anh chị em NTCM ❤️Sài Gòn đã tạo điều kiện cho Mai Trâm được gặp anh chị em và cùng nhau làm Sinh Nhật ,người thì góp bánh kem sinh nhật người thì khẩu phần ăn uống thật tuyệt vời và vui ơi là vui ❤️ Mai Trâm hi vọng còn nhiều buổi sinh nhật của anh chị em NTCM Sài Gòn để giao lưu trò chuyện gặp nhau ăn uống ca hát tại nhà Mai Trâm như thế.

Vài hình ảnh buổi gặp nhau giao lưu và làm Sinh Nhật của bạn bè anh6X tại nhà Mai Trâm xin gửi đến cả nhà cùng nắm được

Mai Trâm ❤️❤️.
« Sửa lần cuối: 18-03-2021 16:36:22 gửi bởi maitramtg »

The following users thanked this post: banbe6x, Tieuhuongduong, TLC, DucTai

Ngủ rồi maitramtg

• Moderator
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Trả lời #7 vào: 18-02-2021 22:07:43
Chuyện hôm qua,hôm nay mới kể buổi tiệc gặp mặt anh chị em ngôi nhà chung NTCM mùng 6 tết tại nhà Mai Trâm năm Tân Sửu 2021 là một buổi tiệc vui nhất từ khi Mai Trâm gặp sự cố của cuộc đời cho đến ngày hôm nay. Bài viết tâm sự này là thai lời nói cảm ơn những anh chị em mà Mai Trâm biết

Mai Trâm Xin cảm ơn tất cả anh chị em ngôi nhà chung NTCM thật lòng nếu không có anh chị em ngôi nhà chung NTCM luôn đồng hành cùng Mai Trâm suốt những năm tháng gặp biến cố trong cuộc người thì đời kiên trì chỉ Bảo Mai Trâm đi đúng con đường .người thì luôn đồng hành cùng Mai Trâm lúc Mai Trâm bệnh nằm trong bệnh viện.

lời nói cảm ơn đặc biệt Mai Trâm xin cảm ơn Anh 6X đã tạo điều kiện cho em Trường đến buổi tiệc tại nhà Mai Trâm cùng chung vui với anh em ngôi nhà chung NTCM.
« Sửa lần cuối: 18-02-2021 22:11:00 gửi bởi maitramtg »

Ngủ rồi maitramtg

• Moderator
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Trả lời #6 vào: 19-11-2020 17:15:50
chuyện giờ mới kể.

mỗi một chuyến đi của Mai Trâm là một kỷ niệm và giúp cho Mai Trâm học cách trưởng thành cảm ơn Anh Chị Em Ngôi Nhà Chung Nhóm NTCM cho Mai Trâm được tiếp cận học hỏi và biết đến những hoàn cảnh khó khăn những mảnh đời bất hạnh hơn Mai Trâm trong cuộc sống hiện tại. rồi từ đó Mai Trâm nhận thấy mình còn may mắn hơn rất nhiều người. cho nên Mai Trâm tự hứa với bản thân mình dù có gặp trắc trở trong công việc cả cuộc sống gia đình không vui hay ai đó là mình đau lòng mình cũng tự đứng lên không cho phép mình gục ngã.gì nguyên lý sống Mai Trâm học được,bản thân mình mình không yêu quý tôn trọng thì đừng bắt người khác phải tôn trọng mình.

xin cảm ơn tất cả Anh Chị Em Ngôi Nhà Chung Nhóm NTCM Mà Mai Trâm Biết
cùng các bạn TV TNV của nhóm NTCM luôn luôn hỗ trợ cho chị đến những nơi mà chị nghĩ người đi đứng khó khăn nhưng chị sẽ không bao giờ đến được.
chị xin cảm ơn 4 người đặc biệt của chị.mấy Em luôn hỗ trợ bê chị lên xe xuống xe mỗi khi chị đi đến một nơi nào đó mà chị nghĩ chị sẽ không bao giờ được đến.

1- Lê Tuấn Tú.
2-Loan Nguyễn.
3-Chu Đức Tài.
4-Minh Sơn.
« Sửa lần cuối: 20-11-2020 09:49:39 gửi bởi maitramtg »

The following users thanked this post: banbe6x, Tieuhuongduong, lehung73, DucTai, letuantu, minhsơn97, Trần Quốc Hương

Ngủ rồi maitramtg

• Moderator
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Trả lời #5 vào: 21-09-2020 16:36:23
Làm Thế Nào Phân Biệt Đúng Sai.

Hôm qua Ngày Chủ Nhật Tại Thiên Trà Quán- 58 Đường Phạm Ngọc Thạch phường 6 quận 3 nhầm ngày 20 tháng 09 năm 2020 Buổi Gặp Gỡ Anh Chị Em Nhóm NTCM Chia Sẻ trò chuyện phân biệt đúng Sai Của Anh Hoàn Mạnh Hải.
Có được buổi gặp gỡ trò chuyện.

1/Mai Trâm thay mặt Anh Chị Em xin cảm ơn anh Hoàng Mạnh Hải đã chia sẻ buổi phân biệt đúng sai.
2/Cảm ơn Em Chu Đức Tài đã kết nối tạo điều kiện cho chị Cùng Anh Chị Em Nhóm NTCM gặp gỡ.chia sẻ
3/Cảm ơn BạnBè6X đã tài trợ buổi trò chuyện thật ý nghĩa
Vài hình ảnh Mai Trâm cùng Anh Chị Em Nhóm NTCM tại thiên trà Quán xin gửi đến cả nhà cùng nắm được

Một lần nữa Mai Trâm Xin cảm ơn tập thể Anh Chị Em ngôi nhà chung NTCM luôn luôn chỉ bảo Mai Trâm có được như ngày hôm nay.
« Sửa lần cuối: 21-09-2020 16:38:35 gửi bởi maitramtg »

The following users thanked this post: banbe6x, DucTai, Kiều Xuân Trường Trường

Ngủ rồi maitramtg

• Moderator
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Trả lời #4 vào: 03-08-2020 16:40:12
Đừng Vội Hối Hả. Đánh giá đúng sai !

Một người kiêu ngạo luôn cho mình là đúng.
Một người định kiến thì luôn nghĩ người khác say.
Chỉ có thời gian mới là Câu trả lời rõ ràng Cho chúng ta !
Và Chỉ tiếc là trong cuộc sống này ai Cũng hối hả. 
Hối hả gặp. 
Rồi hối hả quên.
Hối hả đánh giá mọi thứ. 
Đôi khi hối hả xa rời. 

Nhưng để đánh giá đúng bản chất thật của một người chắc cả cuộc đời vẫn chưa đủ.  
Cho nên đừng vội hối hả nữa, đừng vội đánh giá Bắc kỳ ai.cuộc sống của mình Mình cứ sống tốt đem yêu thương cho người người được thì đem. không được thì mình tự đem yêu thương cho mình sống tốt với bản thân mình. như thế thì cuộc sống sẽ tươi đẹp đừng nên phán xét cái đúng cái sai của ai. đôi khi mình nghĩ những việc mình làm đúng... nhưng người khác nghĩ mình làm chưa đúng và sai thi sao.....!

Thôi thì đừng vội đánh giá ai. Nếu đủ khoan dung thì cùng đi tiếp. cảm thấy không Khoan dung được và không chấp nhận được thì dừng lại. Và tiếp tục cuộc sống của riêng mình đừng hơn thua để làm gì !!!!

Cảm nghĩ của Mai Trâm.

The following users thanked this post: banbe6x, DucTai, letuantu, locnguyen

Ngủ rồi maitramtg

• Moderator
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Trả lời #3 vào: 03-07-2020 14:10:33
Ngẩm Bạn Và Tình Đời

Trong cuộc sống không phải tất cả mọi nỗ lực đều đạt được kết quả như ý.
Tình bạn đẹp nhất là cho nhau sự chân thành.Học cách cảm ơn. học cách cho đi. Học cách khoan dung dám làm dám chịu. cả thế giới sẽ nhường đường cho bạn.
Có những lúc bạn nhìn sai người,không phải do bạn mù. Ma do là bạn quá lương thiện.
Có những lúc bạn quá tin người, không phải là do bạn ngốc,mà là bạn đặt nặng chuyện tình cảm.
Có những lúc bạn nhẫn nhịn,không phải là do bạn sai, mà là bạn không muốn tranh chấp.

Cuộc sống rất ngắn ngủi, không nhất thiết phải sợ đo từng chút một với cuộc sống và tôi luôn tự nhủ với mình rằng tôi không hoàn hảo nhu bao người nhưng tôi sẽ cố sống chân thật. Cho nên tôi luôn tin tưởng cứ sống lương thiện Tâm hồn đẹp thế giới mới đẹp
« Sửa lần cuối: 03-07-2020 14:52:23 gửi bởi maitramtg »

The following users thanked this post: banbe6x, DucTai, minhsơn97

Ngủ rồi maitramtg

• Moderator
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Trả lời #2 vào: 17-08-2019 16:55:07
Nhật Ký Mùa Vu Lan

Viết về Mẹ.
Đây là thứ trải lòng mình viết những dòng tâm tư về Mẹ như thế này
Con trăng trên trời đã bắt đầu tròn dần! Ừ thì đúng rồi, mùa trăng tháng 7. Mẹ nói với tôi rằng tháng 7 con không đi thăm mẹ được thì mẹ lên thăm con có sao đâu con gái à Mẹ nói,Mẹ nhớ cái ngày con đổ bệnh 1 thân 1 mình chịu biết bao đau đớn gia đình dấu không ai nói là chồng con đã bỏ. rồi Con cũng biết con khóc rất nhiều chồng bỏ đi khi hai đứa con còn rất nhỏ nhưng thời gian cũng qua đi con mạnh mẽ đã vượt qua hơn sức tưởng tượng của Mẹ rồi bây giờ mẹ lại thấy con tiếp tục chịu đựng và tiếp tục mạnh mẽ để làm những việc mà Mẹ biết.Con đường phía trước con biết rõ nó không dễ đi nhưng con vẫn muốn đi. Năm nay con 43 tuổi rồi con gái à con không phải là người phụ nữ bình thường đâu con gái. Những việc con làm có thể người ta nghĩ đó là Bình thường như bao gia đình khác nhưng Mẹ thấy không phải là Bình thường mẹ thấy những việc con làm khác hơn người Bình thường...... gì con là người khuyết tật. Mẹ hy vọng ông trời sẽ bù đắp lại cho con gái của Mẹ.mẹ hi vọng khoảng đời còn lại của con. con sống vui vẻ và hạnh phúc với những gì con đang chọn đó là con đã báo hiếu cho Mẹ rồi .

Hai câu thơ của ai đó “Ai còn mẹ xin đừng làm mẹ khóc. Đừng để buồn lên mắt mẹ nghe không?”. Chợt cảm thấy mưa buồn và nặng nề quá.
Sức khoẻ của Ba của Mẹ không còn như trước.
Năm nay Vu Lan con không được ở bên cạnh Ba Mẹ kể cả Ba bệnh nằm bệnh viện con bất lực không chăm sóc một ngày. Vu Lan năm nay con vẫn còn nợ Ba Mẹ cầu con xin lỗi 💓

The following users thanked this post: banbe6x, DucTai

Ngủ rồi maitramtg

• Moderator
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Trả lời #1 vào: 03-06-2019 19:15:11
Tương lai khi về già ai sẽ nuôi dưỡng mình......?

làm cha mẹ sinh con ra là chuyện của các cập vợ chồng muốn hay không...còn chuyện nuôi con là nghĩa vụ, nhưng dựa vào con cái là sai lầm lớn.

Cho nên Làm cha mẹ nhất định không nên nghĩ rằng sẽ dựa vào con cái của mình.

có một câu nói rất hay,"
nhà của cha mẹ là nhà của con cái....nhà của con cái không phải của cha mẹ,
Cho nên cách tốt nhất chúng ta lên kế hoạch cho mình từ bây giờ,đến một ngày nào đó...... để nghỉ dưỡng.
« Sửa lần cuối: 04-06-2019 17:52:41 gửi bởi maitramtg »