Tác giả Chủ đề: Hà Nam (Đồng Văn) - NNMU19 - Chị Luyến gia đình khó khăn  (Đã xem 21443 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Michele_du và gia đình góp gạch 1,000,000đ.
Chúc gia đình chi Luyến sớm có ngôi nhà khang trang và chắc chắn.

Khỏan tiền vật tư còn thiếu là hơn 30 triệu đồng. Mong có thêm sự chung tay của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Cảm ơn sự chung tay giúp đỡ của cả nhà.
Hiện tại Ngôi nhà mơ ước số 19 đã được các mạnh thường quân giúp như sau.
Bác Lợi Đỗ: 1000k
Thiên thương Hoàng (facebook): 500k.
Chị Minhna: 1000k.
Anh Quanpm.vaeco và chị linhnguyen: 500k.
Anh Be-bu ti : 1500k.
Tổng : 4500k
Trích dẫn
Tổng CP vật tư dự kiến là 46.330.000đ. Nhân công thì họ hàng xây giúp. Chính quyền ủng hộ 10T. NTCM giúp 36T.

Vậy còn thiếu 31,5 tr so với đề xuất. Mong cả nhà chung tay giúp đỡ chị ạ :)

Ngủ rồi be-buti

Mình xin ủng hộ 1500k, đã ck thành công cho thu quỹ Thocon
Chúc cho chị Luyến sớm có được ngôi nhà mơ ước

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Chào cả nhà,
Anh Quanpm.vaeco và chị Linhnguyen giúp chị Luyến 500,000đ. Loan sẽ chuyển giúp vô Quỹ. Cảm ơn anh chị  :)
Mong cả nhà tiếp tục chung tay cho Ngôi nhà mơ ước số 19 sớm thành hiện thực.

Thân!

Người với người sống để yêu nhau !

Ngủ rồi tuliptim

Em cập nhật đăng ký ủng hộ từ fb Nồi cháo ạ:
- Bạn Thiên Thượng Hỏa: 500k
- Tuệ Na: 1000k

Ngủ rồi TunTun

Trong FB nồi cháo Miền Bắc thấy mọi người đã kêu gọi góp gạch xây NNMU19, chichchoe và tuliptim cập nhật giúp bên này cho đầy đủ nhé :) tks a lot.

Ngủ rồi ThaiDzuy

• Moderator
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Bạn em - Lợi Đỗ mở hàng cho NNMU số 19 nhé: 1,000,000 VND. Em sẽ chuyển sớm tới Thủ quỹ Thocon.

Hy vọng mát tay và NTCM sớm có ngôi nhà giúp mẹ con chị Luyến.

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi haybanglong

Chào cả nhà!
   Cám ơn các bạn và BQT đã ủng hộ tiến hành xây dựng nhà cho chị Luyến.
HBL xin gửi bản vẽ và dự toán CP ( do gđ Luyến lập ):

Giấy chứng nhận và sổ hộ khẩu của gia đình

HBL xin giải thích thêm:
- Trên bản vẽ có cả công trình phụ, bể nước và sân nhưng không làm đợt này mà chỉ vẽ cho dễ hình dung tổng thể ( gđ sẽ tự làm phần này khi nào có thể cố gắng được).
- Tổng CP vật tư dự kiến là của nhà chính, gồm: Phòng ngoài có S = 19,36m2. Phòng trong có S = 15,84m2. Tổng S xây dựng = 35,2m2.
- Đây là đất sát ao, thấp trũng nên nền đất yếu, phải tôn nền và làm móng vững nên khá tốn tiền cho móng nhà.
- Gạch lát nền là gạch men 40x40.

Tổng CP vật tư dự kiến là 46.330.000đ. Nhân công thì họ hàng xây giúp. Chính quyền ủng hộ 10T. NTCM giúp 36T.
   CT sẽ được sự tham gia theo dõi giám sát của các thành viên sau:
+ Laohatiện:  phụ trách chung
+ HBL: thống kê chi phí vật tư và tổng hợp kinh phí các bạn đã ủng hộ.
+ Tuntun và Chodikhongcannhanlai ( Công): theo dõi quá trình thi công, CP mua vật tư, thanh toán tiền mua vật tư ...
( Sẽ có thể mua 1 vài vật tư ở Hà Nội chở về nếu như tìm được nguồn mua rẻ hơn, HBL đang nhờ tìm nguồn ... )

Rất mong các bạn đóng góp ý kiến và ủng hộ kinh phí để công trình sớm được khởi công.
Thân!

Ngủ rồi chodikhongcannhanlai

Trường hợp này em có tham gia xác minh.
Em xin đăng ký 1 chân tham gia hỗ trợ việc thực hiện như cùng các thành viên khác theo dõi, giám sát... Cụ thể thì laohatien với Chị haybanglong phân công nhé

Thân mến.!

Ngủ rồi TunTun

Trường hợp này mình có tham gia xác minh, nay thấy BQT và mọi người đã ủng hộ việc triển khai, xin đăng ký 1 chân tham gia hỗ trợ việc thực hiện như cùng các thành viên khác theo dõi, giám sát... Cụ thể thì laohatien với Chị haybanglong phân công nhé :)

Thân mến,

Ngủ rồi laohatien

Chào cả nhà!

Sau khi tìm hiểu và nghiên cứu trưởng hợp của gia đình chị Luyến tại Đồng Văn Hà Nam. Xét nguyện vọng của gia đình, đề xuất của nhóm xác minh, laohatien xin phép đề nghị lập topic và đồng ý triển khai thực hiện kêu gọi đóng góp cho ngôi nhà mơ ước số 19.

Chi phí dự kiến cho việc xây dựng ngôi nhà khoảng 45 Triệu, trong đó chính quyền ủng hộ 10 triệu, gia đình anh em bạn bè ủng hộ công lao động. Như vậy số tiền kêu gọi ủng hộ cho ngôi nhà dự kiến là 35 triệu. Mong cả nhà đóng góp ý kiến và ủng hộ cho chị Luyến sớm được có nơi ăn chốn ở trước mùa đông giá rét sắp tới.
Chị Haybanglong cho cả nhà xem dự toán công trình và phân công nhiệm vụ của thành viên diễn đàn nhé. Chịu trách nhiệm chung, chắc là laohatien rồi ạ. Còn các thành viên bám sát cùng ngôi nhà mơ ước thì chị haybanglong đề xuất nhé.
Cám ơn cả nhà!

http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=18&id=79839&limit=15&limitstart=15#forumtop