Tác giả Chủ đề: Lào Cai (Mường Khương) - Bé Ngọc - K máu  (Đã xem 32857 lần)

Ngủ rồi gaumevidai

Trả lời #123 vào: 30-09-2013 21:23:19
Mẹ Cúc khoảng > 50 T đi rừng bị ngã gãy tay và tai biến mới mất vào tháng trước em ạ.Thật tội nghiệp Cúc cứ khóc và nói mẹ em khổ lắm chưa bao giờ được một bữa ăn ngon.

Ngủ rồi Lason

Trả lời #122 vào: 15-09-2013 12:01:44
Mẹ Cúc trẻ thế mà đã mất hả chị?Con bé này sao không thấy gọi em chứ?

Ngủ rồi gaumevidai

Trả lời #121 vào: 11-09-2013 20:49:27
18 giờ, 11/9/2013 hai mẹ con Gấu vào thăm mẹ con bé Bảo Ngọc mang cho mẹ con bảo Ngọc cơm canh và một ít quần áo, sách truyện và dụng cụ gia đình.

Vào đến BV gọi mãi ko thấy Cúc nghe máy mình vội ra phòng trực hỏi mấy cô y tá, các cô nói: Ngày mai Bảo Ngọc được ra viện nhưng mẹ cháu ký giấy xin về ngay trong hôm nay rồi.

Mình hớt hơ hớt hải chạy ra P606 vào gường 12 hỏi mọi người ở trong phòng: Các bác ơi! Các bác có thấy mẹ cháu Bảo Ngọc ở đâu ko ạ? Mọi người chỉ cháu Bảo Ngọc kia kìa mình nhìn ra thấy Ngọc đang đứng đội mũ chờ mẹ,mình bế cháu lên vừa lúc đó Cúc chạy từ bên ngoài vào thấy mình Cúc nói luôn: Chị Hà ơi! Mẹ chồng em mất rồi em phải về ngay đây ( khổ thân tháng trước thì mẹ đẻ mất, tháng này thì mẹ chồng còn chồng bị tai nạn đang nằm BV Lào Cai).

Vừa nói vừa khóc thương Cúc quá nhưng vẫn phải động viên,em bình tĩnh chị mang cơm và quà cho em đây. Cúc vừa nói vừa khóc chị Hãy bằng lòng mang cơm vào cho em, em đang ăn nhận được tin mẹ mất ở nhà ko nuốt nổi cơm nữa chị Hà ơi!

Hai mẹ con nhà mình lại tay xách nách mang giúp mẹ con Cúc mang đồ xuống đường tìm xe ôm ra nhà xe Hải Vân ( khổ thân Bảo Ngọc tay vẫn còn cắm kim truyền máu chưa kịp rút ra chỉ vì mẹ sợ nhỡ chuyến xe về nhà). Xuống đến đường vội gần chết thế mà ko thấy một ông xe ôm nào, sao mà số con bé này nó khổ thế, hai mẹ con chạy ra hai ngả tìm mãi mới được một bác xe ôm. Đưa hai mẹ con lên xe chỉ kịp dúi vào tay Cúc 100k và dặn dò em phải cẩn thận. Thế là hai chị em ngậm ngùi chia tay chưa kịp nói với nhau câu gì.

Về đến nhà mình cứ ám ảnh mãi hình ảnh hai mẹ con Cúc, thương cho hoàn cảnh của em quá

Mỗi tháng mẹ con Cúc xuống Hà Nội truyền máu một lần,các bạn có điều kiện đến thăm và động viên hai mẹ con Cúc nhé.

Chào cả nhà

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #120 vào: 10-09-2013 21:44:31
Xin chào cả nhà!

Tối ngày 08/9/2013, 2 mẹ con Cúc đã nhập viện HH. Trưa ngày 9/9 HBL đã ghé đến thăm, mang cho ít kẹo, 2 chai nước, cuộn giấy. HBL ngạc nhiên khi thấy bé rất lanh lợi, cứng cáp, nhìn yêu lắm. Nếu không nói ra thì chẳng ai nghĩ bé đang mắc căn bệnh hiểm nghèo mà nếu mẹ cháu không thể cho cháu truyền máu hàng tháng thì nguy cơ đến tính mạng.
HBL cho quà biết khoanh tay cám ơn, nhìn cháu khôn lanh lắm.

Hàng tháng mẹ cháu vẫn cho cháu xuống truyền máu đều đặn, thường ở lại 2-3 ngày. Nhưng lần này cháu phải thải sắt nên nằm viện khoảng 10 ngày.

Anh trai cháu không bắt buộc phải xuống khám nhưng cứ 3 tháng lại mua 01 lần thuốc, CP hơn 4.000.000d.

Mỗi lần mẹ cháu đưa cháu đi và về là mất 3 ngày đi đường và CP tiền ăn + xe hết 1.000.000d. Nằm 2 -3 ngày ở Viện thì CP tiền giường, tiền áo người nhà bệnh nhân hết 300.000d. Và mỗi khi ra viện lại mua thuốc cho Bảo Ngọc hết từ 400.000d đến 1.000.000d ( tùy đơn thuốc từng đợt ).

Lúc 5h chiều hôm nay (10/9 ) HBL mang cơm chiều cho cháu, cháu vừa truyền để thải sắt suốt 8 tiếng xong và 2 mẹ con dắt nhau xuống cổng gặp HBL; bé thấy đồ chơi, sữa, truyện tranh HBL mang vào thì thích lắm. 2 hôm nay bữa trưa đều được BV cho ăn miễn phí. HBL mang sữa đặc để 2 mẹ con ăn bánh mỳ và pha thêm cho cháu uống.

Hỏi chuyện làm ăn của vc Cúc 1 chút, thấy Cúc có vẻ muốn khóc, 1 chút sau thì kể: Cúc xuống đây thì mẹ chồng ốm nặng, phải vào BV tỉnh Lào Cai; hôm nay chồng Cúc lên thăm, lúc trở về nhà bị tai nạn giao thông lại phải nhập viện tỉnh LC;Cúc kể là chồng Cúc bảo: \\\"Anh không đau lắm đâu, cứ yên tâm lo cho con\\\" nhưng Cúc vẫn có vẻ lo lắng lắm, nước mắt vòng quanh, nhìn thương lắm. Cháu bé thì thấy có người mang quà và khen ngoan thì phấn khởi, chạy lăng xăng.

HBL cũng không hiểu làm cách nào mà vc Cúc có thể làm được 3-4T/tháng để lo cho con lâu dài.

HBL rất mong các bạn nào có thời gian thì vào động viên 2 mẹ con cháu. Mong các bạn ủng hộ thêm cho mẹ con cháu ít tiền ạ!

Thân!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #119 vào: 01-08-2013 08:35:14
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn
Ms. Le Thi Anh cmktx 1.000.000đ giúp cháu Ngọc, ....

Pen chuyển 1,000,000đ đến mẹ bé Bảo Ngọc thông qua tài khoản bên dưới dùm.

Chủ TK: Lý Thị Thu Cúc
Số TK : 15010000324068
Ngân hàng BIDV chi nhánh bắc Hà Nội.
Điện thoại: 01677 649 609

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà. Chúc bé Bảo Ngọc mạnh khỏe.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi Lason

Trả lời #118 vào: 29-07-2013 22:00:23
Các bạn có thể gửi tiền giúp Cúc theo địa chỉ sau .15010000324068 ngân hàng BIDV chi nhánh bắc Hà Nội.Tên chủ tài khoản Lý Thị Thu Cúc.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #117 vào: 20-07-2013 22:23:31
Lason đã viết:
Trích dẫn
Các bạn có thể gửi tiền giúp Cúc theo địa chỉ sau .15010000324068 ngân hàng BIDV.

Cảm ơn chị Lason trả lời sớm, chị thông tin thêm giúp tên chủ tài khoản và chi nhánh BIDV nào chị nhé.

Ngủ rồi Lason

Trả lời #116 vào: 20-07-2013 17:48:44
Cách đây khoảng hai tháng,gia đình Cúc được báo dân trí viết bài kêu gọi giúp đỡ .Số tiền quyên góp đc là hơn 70 triệu,gia đình Cúc đã nhận đc số tiền trên.Sau những trận mưa đá,nhà cửa,nương rẫy hỏng hêt,hy vọng số tiền đó sẽ đủ để giúp gia đình Cúc gượng dậy trong thời điểm hiện tại.Các bạn có thể gửi tiền giúp Cúc theo địa chỉ sau .15010000324068 ngân hàng BIDV.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #115 vào: 20-07-2013 16:24:52
Ms. Le Thi Anh cmktx 1.000.000đ giúp cháu Ngọc, nhờ chị Lason thông báo giúp cách chuyển tiền đến gia đình cháu. Thanks chị.

Ngủ rồi Lason

Trả lời #114 vào: 27-02-2013 19:33:29
Tuần trước cả gia đình bé Ngọc dắt díu nhau về khám,truyền máu và định ở lại HN để kiếm việc làm,hy vọng trả được 30 triệu nợ ngân hàng và mua được con trâu để đi cầy.Sau khi cân nhắc và thuyết phục mãi họ mới lại quay về Lào Cai để cố công cầy cuốc....trong lòng nuôi hy vọng.....Hy vọng cuộc sống của hpọ sẽ ngày một tốt đẹp lên.
 Lason đã chuyển cho họ quà CMX cùa nhóm MB.

Ngủ rồi Lason

Trả lời #113 vào: 25-01-2013 23:52:59
Lason đã chuyển tiền cho mẹ con bé NGọc.Hôm vừa rồi Cúc đưa bé Ngọc xuống truyền nhưng bệnh viện hết máu nên chỉ truyền được có một túi rồi hai mẹ con lại phải đưa nhau về Lào Cai ngay.Còn anh bé Ngọc bác sỹ cũng hẹn sau tết lên xem lại.

Ngủ rồi Lason

Trả lời #112 vào: 28-12-2012 11:12:02
Lason đã nhận tiền rồi Pen nhé.Hôm nào mẹ con bé lên HN chị sẽ chuyển tận tay vì họ khg có TK ngân hàng.

Ngủ rồi penguin

Trả lời #111 vào: 24-12-2012 01:56:02
Quỹ đã chuyển 500.000VND của chị Canthoquetoi vào tài khoản chị Lason. Nhờ chị kiểm tra giúp, cảm ơn chị!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #110 vào: 18-12-2012 05:04:22
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn
Trong quỹ còn giữ 500.000đ của Canthoquetoi giúp bé, các bác MB khi nào vào thăm cháu thì ới một tiếng để tổ điều phối chuyển tiền nhé. Tks các bác.
...

Không biết sức khỏe của anh em bé Bảo Ngọc ra sao rồi?
Nhờ các bác Miền Bắc cập nhật dùm , đồng thời giúp Canthoquetoi chuyển tới gia đình Bảo Ngọc 500,000đ .

Cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.
Thân.

@Pen : Em chuyển 500,000đ cho Lason để nhờ các bạn gửi tới gia đình bé Bảo Ngọc dùm Canthoquetoi nhé. Cảm ơn Pen

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi Lason

Trả lời #109 vào: 29-05-2012 18:18:30
Hôm qua Lason và chị Gaumevidai đã vào viện thăm hai mẹ con bé Ngọc.Thật mừng vì bé Ngọc giờ đã có da có thịt.Chịu khó ngồi chơi và luôn miệng cười toe toét-yêu lắm.Cúc luôn mồm cảm ơn các chị và luôn áy náy vì em làm khổ nhiều người quá...Cô bé dân tộc này thật đáng yêu biêt bao.
  Nhờ bé Ngọc ngoan hơn nên hai vợ chồng Cúc cũng có thêm nhiều thời gian để nuôi gà,sao chè và nấu rượu để đem về HN bán tăng thêm thu nhập.Chỉ có anh bé Ngọc là vẫn còi cọc và luôn chân đi chơi...Nghe Cúc tâm sự chúng tôi thấy thật gần gũi và tình cảm.Mong sao sẽ có ngày về thăm nhà bé Ngọc...
« Sửa lần cuối: 22-05-2020 19:16:10 gửi bởi -TrườngGiang- »