Tác giả Chủ đề: Tiền Giang (Cái Bè) - Chị Hiền - Lao phổi, nuôi hai con nhỏ  (Đã xem 12328 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Mới nghe Maitramtg báo Khả Hân (Hiền) mới mất vì Covid19. 

Trở về với Đất Mẹ em bỏ lại mọi lo lắng đời thường . 
Không ngờ bài viết ngày 18/10 vừa qua cũng là bài viết cuối cùng của em trên trang web www.nguoitoicuumang.com của chúng ta.

Mong em bình yên và siêu thoát.

Tình hình cuộc sống của các cháu nhỏ thế nào nhờ Maitramtg nắm và cập nhật cho mọi người biết để kịp thời hỗ trợ nhé.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà và chúc mọi người luôn mạnh khỏe ạ.

Thân mến.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: loanngyen1202, minhsơn97

Ngủ rồi Khả Hân

Gia đình em cảm ơn các cô chú anh chị mạnh thường quân đã thương và giúp đỡ quan tâm đến mẹ con em,,mẹ em là người lao động chín nuôi 3 mẹ con em giờ mẹ em đang bị cach ly,,em mấy ngày nay cũng lo lắng lắm mà cũng không biết làm gì được,,sáng này có chị  nào đó đã chuyển tiền cho em một triệu vào tài khoản rồi,,em mừng lắm,,em thật lòng cảm ơn tất cả mạnh thường quân,,cầu chúc cho tất cả van sự bình an

Em cần thận trọng hết sức khi mà Covid 19 đã xuất hiện tại nơi Gia đình em đang sinh sống.

Michele_du và Gia đình hỗ trợ mẹ con em 1,000,000đ.

Em cho số tài khoản ngân hàng để gửi tiền nhé.

Thân mến.
Lathuvang đã trung chuyển 1,000,000đ của Michele_du và GĐ đến em Hiền.
Em và GĐ giữ gìn sức khỏe nhé.

« Sửa lần cuối: 18-10-2021 11:35:37 gửi bởi Khả Hân »

The following users thanked this post: DucTai, maitramtg, minhsơn97, Trần Quốc Hương

Ngủ rồi DucTai

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 3
Cảm ơn những thông tin của bạn Khả Hân! 

Nhờ bạn bổ sung lại hình ạ! Hình ảnh upload lên bị ngược DucTai có xoay lại nhưng bị lỗi ạ! 

Thân!

Ngủ rồi Khả Hân

Gia đình em cảm ơn các cô chú anh chị mạnh thường quân đã thương và giúp đỡ quan tâm đến mẹ con em,,mẹ em là người lao động chín nuôi 3 mẹ con em giờ mẹ em đang bị cach ly,,em mấy ngày nay cũng lo lắng lắm mà cũng không biết làm gì được,,sáng này có chị  nào đó đã chuyển tiền cho em một triệu vào tài khoản rồi,,em mừng lắm,,em thật lòng cảm ơn tất cả mạnh thường quân,,cầu chúc cho tất cả van sự bình an

Em cần thận trọng hết sức khi mà Covid 19 đã xuất hiện tại nơi Gia đình em đang sinh sống.

Thân mến.
« Sửa lần cuối: 17-10-2021 19:27:13 gửi bởi DucTai »

The following users thanked this post: kim bang

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41

Thân mến.

Lá thu vàng  không rơi

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi Khả Hân

Xóm mình 2 ngày nay bùng dịch bệnh lại nữa rồi,,xao mà lòng hoang mang quá,,cầu mong cho tất cả van sự bình an,,cầu cho đại dịch qua đi mọi người mới có thể yên tâm,,cứ mỗi lần xã kêu loa người dân đi tét lại là cả xóm tôi đứng ngồi không yên vì không biết ai lại bệnh nữa,,cứ như thế này thì không chết vì bệnh cũng chết vì đói,,ti vi toàn đăng ở đâu đó có chợ 0đ,,vậy mà quê mình làm gì có chợ 0đ 
Những nụ cười rạng rỡ  tình yêu của mẹ là con
Hiền cảm ơn các anh chị mạnh thường quân đã thương và giúp đỡ hiền và 2 con nhỏ của hiền,,số tài khoản  0109537409 ,,nguyễn thị Dung,,ngân hàng đông á bank,,số đt của hiền 0767935038,,rất cảm ơn sự giúp đỡ của anh chị cô chú mạnh thường quân,,

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi Khả Hân

Những nụ cười rạng rỡ  tình yêu của mẹ là con
Hiền cảm ơn các anh chị mạnh thường quân đã thương và giúp đỡ hiền và 2 con nhỏ của hiền,,số tài khoản  0109537409 ,,nguyễn thị Dung,,ngân hàng đông á bank,,số đt của hiền 0767935038,,rất cảm ơn sự giúp đỡ của anh chị cô chú mạnh thường quân,,
« Sửa lần cuối: 18-10-2021 11:37:34 gửi bởi Khả Hân »

The following users thanked this post: banbe6x, kim bang, maitramtg

Ngủ rồi Khả Hân

« Sửa lần cuối: 07-10-2021 08:17:42 gửi bởi Trần Quốc Hương »

The following users thanked this post: banbe6x, kim bang, DucTai, maitramtg, Trần Quốc Hương

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Cầu mong cho dich benh qua đi,,cho tất cả được  bình an,,ai ai cũng có một điều để lo,,và mình cũng vậy ,nhìn con vui cười khỏe mạnh là niềm an ủi của mình trong những lúc buồn như thế này ,,

Cảm ơn Khả Hân nhiều ! Chúng ta cùng nhau cố gắng vượt qua dịch bệnh nhé.

Thân mến.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: lehung73, kim bang, maitramtg, minhsơn97

Ngủ rồi Khả Hân

Cầu mong cho dich benh qua đi,,cho tất cả được  bình an,,ai ai cũng có một điều để lo,,và mình cũng vậy ,nhìn con vui cười khỏe mạnh là niềm an ủi của mình trong những lúc buồn như thế này ,,

« Sửa lần cuối: 26-09-2021 09:13:40 gửi bởi Trần Quốc Hương »

The following users thanked this post: banbe6x, kim bang, maitramtg, minhsơn97

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Chào cả nhà !

Do tình hình dịch bệnh diễn biến ở thành phố Hồ Chí Minh và các tỉnh thành đang rất phức tạp.Ngày 13/6/3021.Mai Trâm có gọi điện về hỏi thăm tình hình sức khỏe của em Hiền để gửi nhu yếu phẩm và tiền về gia đình em Hiền nhưng không được.do tỉnh tiền Giang đang giảng cách xã hội nên không có chuyến xe để gửi.

Mai Trâm có gọi điện về quê nhờ người bạn để gửi tiền. thì được biết ngày 1/6/2021. bạn của Mai Trâm Tên Thúy.có kêu gọi mạnh thường Quân ở quê hỗ trợ cho em Hiền được 2 triệu. mừng cho em ấy.

Nên Mai Trâm xin thông báo tháng 6 này việc chuyển như yếu phẩm  tiền đến gia đình em Hiền chậm lại ít hôm. khi nào có chuyến xe thành phố tiền về cái bè. rồi gửi tiền CMTX và nhu yếu phẩm nhe cả nhà.

dài thông tin và hình ảnh.Thúy bạn của Mai Trao tiền đến em Hiền xin gửi đến cả nhà cùng nắm được.

Thân.

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Chào cả nhà !

Hôm nay Mai Trâm cùng Minh Sơn97 về quê cái Bè tiền Giang.và đã trao quà cho mẹ em Hiền dài thông tin cùng hình ảnh Mẹ em Hiện nhận tiền cùng nhu yếu phẩm tháng 5/năm 2021.

xin gửi đến cả nhà cùng nắm được.

Thân !
« Sửa lần cuối: 24-05-2021 19:01:43 gửi bởi maitramtg »

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Chào cả nhà !

Cảm ơn cả nhà luôn đồng hành với hoàn cảnh.

Sang tuần thứ Hai nhằm ngày 24 tháng 5/2021 Mai Trâm cùng Minh Sơn 97 có về Cái Bè Tiền Gian Mai Trâm và Minh Sơn 97 xin nhận chung chuyển tiền như yếu phẩm đến gia đình Em Hiền.

Thân.

The following users thanked this post: banbe6x, lehung73, kim bang, DucTai, minhsơn97, Kiều Xuân Trường Trường

Ngủ rồi letuantu

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Chào cả nhà,

Ngoài khoản CMTX bằng tiền đã được cô Năm & chị @maitramtg giúp đỡ, letuantu cũng đồng ý với đề xuất của chị @maitramtg  , hỗ trợ gạo & nhu yếu phẩm từ quán cơm 2000đ SG cho gia đình chị Hiền trong 3 tháng tính từ tháng 5/2021, cụ thể:

-Gạo: 10kg /tháng
-Dầu ăn: 1lit /tháng
-Hạt nêm: 100gr /tháng
-Nước tương: 500ml /tháng
-Bột ngọt: 454gr /3 tháng
-Đường: 500gr /tháng

Trong 24 giờ tới, nếu không có ý kiến nào khác, letuantu sẽ xuất kho & nhờ chị @maitramtg gửi xuống cho gia đình chị Hiền!

Xin cảm ơn!

Gieo niềm tin vào cuộc sống...

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Chào cả nhà !

Hôm nay Mai Trâm có qua quán cơm và gặp cô Năm cũng quan tâm đến 3 mẹ con Em Hiền có hỏi thăm Mai Trâm. được biết hoàn cảnh khó khăn bệnh tật còn phải lo cho hai con nhỏ.

Cô Năm xin đăng ký CMTX 3 mẹ con Em Hiền một tháng 200.000k. trong 3 tháng.

Mai Trâm xin thay mặt mẹ con em Hiền  cảm ơn cô Năm chúc cô nhiều sức khỏe.

Thân !