Tác giả Chủ đề: VUI BUỒN TRÊN BƯỚC ĐƯỜNG TỪ THIỆN  (Đã xem 1776 lần)

Hoaleban

• bạn
Trả lời #1 vào: 20-06-2012 09:47:52
Xin chào BĐH cùng  anh chị  em thành  viên.

Tôi rất vui khi đăng nhập  vào  làm  thành  viên trong NCM  này .Hôm thứ  7 vừa  qua(9/6)tình  cờ  tôi được  một  tình  nguyện viên nói  về \\\"  dĩa  cơm chỉ  có  2000\\\".lòng tôi phấn  khởi , vui  ghê  gớm ...và  tôi đăng những  cảm  xúc  của  mình  vào web nơi  tôi đang làm  điều  hành  viên  của  mục  từ  thiện cho  các  thành  viên  chưa  biết  họ  cùng xem .Tôi xin phép  cop py lại  nha :

Re: XIN MỜI XEM ...DĨA CƠM CHỈ CÓ 2000
Thân chào các anh chị em .

HLB tôi gữi những hình ảnh về bài viết dĩa cơm chỉ có 2000 ( do chị cỏ tím sưu tầm gữi cho tôi ).Không biết quý vị nghĩ như thế nào ...chứ riêng tôi thì tôi thán phục những tấm lòng nhân đạo này dể sợ luôn . Cứ tính sơ sơ ..một ngày bán khoản...50 dĩa thôi nha ..chỉ thu 100 ngàn ..trong khi đó thì vốn của họ tối đa phải hơn 600 ngàn ..vị chi mỗi ngày họ phải bù vô 500 ngàn vậy thì 1 tháng phải chi ra 15 triệu .( bán 100 dĩa thì mỗi ngày sẻ bù lổ gần 1 triệu ôi con số thiệt là to .. Muốn làm được một việc cao quý này thì phải nhiều bàn tay góp sức lại với nhau ...
Xin cảm ơn những tấm lòng hướng thiện ..luôn giúp những người khốn khó ..cơ nhở ...Cầu mong những Mạnh Thường Quân đó sẻ làm ăn ngày càng phát đạt may mắn hơn ...để bà con được 1 bửa cơm no lòng ấm áp chỉ với 2000 ngàn

HLB

Từ một cái  nhân duyên của  24  năm về  trước  đã  hình  thành  trong lòng  tôi cái  mục  đích rừ  thiện yêu  quý  này .Tôi tôn  trong những  tấm  lòng  bác  ái  nhân đạo  của  các  cô  bác  anh chị .Tôi cũng tổ  chức  nấu  từ  thiện cho bênh nhân nghèo  ở  BV  UNG BƯỚU ...Mỗi  tháng  chỉ  được  1  lần  thôi .Tuy không nhiều  nhỏi  gì nhưng tôi  rất  vui  sướng với  những điều  mình  làm .Và  bây giờ  nhìn  vào  1  tổ  chức từ  thiện  quy mô  như thế  này  tôi thấy  nhìn bé  tẻo  teo làm  sao  í .Cũng  không sao  làm  việc  gì  nhỏ  lớn  cũng  tùy  vào  khả  năng  hoàn  cảnh ...chỉ  cần  mình  đi  chung  đường  với nhau là  quá  xá  vui rồi  phải  không  quý  bạn ...
Có 1 điều hlb  tôi mong các cô  bác  anh chị    thông qua :  thiệt  sự  tôi  ít  học  lắm  nên viết  chính  tả  sai tùm  lum nhất  là  về  dấu  hỏi  ngã .Mong được  xí  xóa  nha

Thân ái

hlb