Tác giả Chủ đề: Bức thư đã viết nhưng không bao giờ gửi đi.  (Đã xem 1718 lần)

Ngủ rồi le phung

Trả lời #4 vào: 05-10-2011 09:55:26
Cám ơn nhã ý của bạn nhiều. Mình đã có luật sư giúp đỡ. Chúc bạn sức khoẻ và may mắn!

Ngủ rồi carycon

Trả lời #3 vào: 02-10-2011 11:01:52
Cám ơn bạn đã chia sẻ nỗi buồn này với mình, riêng chuyện gia đình mình thì 2 vợ chồng mình tuy chia tay nhưng vẫn là bạn bè tốt, chỉ vì hai gia đình mình ngày xưa có 1 số xích mích nhỏ mà lại xé ra to. Vợ mình ra đi tất cả tài sản mình đều dành cho cô ấy vì phụ nữ khi ra xã hội rất thiệt thòi, mình nghĩ vậy.

Mình xin chia sẻ với bạn chuyện gia đình bạn, mình có học luật nên hiểu tương đối về luật hôn nhân gia đình, nếu bạn gặp rắc rối về pháp lý bạn hãy gọi mình, mình sẽ cố gắng giúp bạn (số đt của mình: 0908013241).

Chúc bạn và con bạn luôn vui vẻ và hạnh phúc.

Ngủ rồi le phung

Trả lời #2 vào: 28-09-2011 11:15:07
Xin được chia sẻ cùng bạn nỗi đau này!
Chia tay nhau mỗi người một con đường, ai cũng có nỗi đau riêng, chắc người bạn đời của bạn đã tìm được người bạn đời khác phù hợp với tích cách và cuộc sống của cô ấy hơn là bạn, nên bạn đừng đau buồn nhiều nữa.Nếu không chia tay, biết đâu cuộc sống của cả 2 sẽ nặng nề hơn hiện tại. Bạn hãy cố gắng sống vì con bạn, và dạy cho con bạn biết yêu thương cuộc sống, biết yêu thương mẹ của mình dù mẹ có lầm lỗi hay đã có quyết định xa rời cuộc sống với cha con bạn vì 1 hay vài lí do nào đó.
Mình cũng mới vừa chia tay chồng mình, mình cũng buồn lắm, không phải buồn cho cuộc đời mình mà là vì mình đã đẩy con mình vào cảnh sống thiếu thốn tình cảm của cha.Mình muốn được chia tay êm đẹp, muốn dù chia tay nhưng vẫn là bạn, vì dù gì thì con của mình cũng là con của chồng, nhưng không được vậy. Giờ chồng mình xem mình như kẻ thù, không nhìn mặt mình và con mình. Anh ấy nói mình nuôi nổi con thì nuôi, không thì trả lại để anh ấy nuôi 1 mình, chứ không trợ cấp hay gì hết. Anh ấy không phụ mình hoặc không cần mình phụ nuôi con. Mình đã đưa đơn ra phường, ra toà án đòi chia đôi tài sản, đòi quyền trợ cấp cho con. Mình đòi hỏi quyền lợi kinh tế không phải vì lợi ích kinh tế cho mình, mà là cho con, vì con cần được hưởng quyền mà con đã có và phải có.Giờ gia đình chồng và chồng mình xem mình như kẻ thù, không nhìn mặt mẹ con mình nữa vì mình đã dám bỏ chồng và dám kiện cáo ra toà đòi chia đôi tài sản, đòi trợ cấp nuôi con. Mình buồn lắm, dù con còn nhỏ quá, chưa hiểu gì, nhưng mình cứ xin lỗi con mãi. Xin lỗi con vì mẹ đã phá tan gia đình của con, đẩy con vào cảnh sống thiếu thốn cả về vật chất lẫn tinh thần. Đáng lẽ con mình đã được sống đầy đủ cha mẹ, đầy đủ kinh tế hơn là bây giờ. Mình đã vì cuộc sống của riêng bản thân mình, muốn giải thoát cho mình nên đã liên luỵ đến con, làm khổ con.
Bạn ơi, hãy cố gắng sống vui, sống tốt để con bạn lớn lên trong tình yêu thương không hận thù dù cuộc đời có khiếm khuyết 1 điều gì đó cao cả thiêng liêng như tình mẹ. Mình tin bạn sẽ là 1 người cha tốt. Mọi chuyện buồn rồi cũng sẽ qua, nếu không qua thì bạn hãy cố gắng đẩy nỗi buồn đó xuống vực thẳm đi,dù có đau đớn hoặc sẽ làm bạn thương tích nhiều.Chúc sức khoẻ bạn và con!

Ngủ rồi carycon

Trả lời #1 vào: 27-09-2011 22:07:51
Chào cả nhà!

Dạo này có nhiều việc buồn phiền liên tục xảy ra với em, NTCM là một gia đình thứ 2 của em, em rất mong mọi người chia sẻ nỗi buồn với em, bức thư này em viết nhưng chắc chắn em sẽ không gửi đi, em định là sẽ gửi nhưng em đã suy nghĩ rất nhiều và đưa ra quyết định là sẽ viết lên đây cho cả nhà chia sẻ với em.

\\\" Em thương nhiều!

Chiều hôm nay anh nhận điện thoại của em, nói thật ra là anh rất vui, nhưng khi em nói là thứ bảy này em sẽ lấy chồng và mời cha con a đến chung vui thì thật sự a rất buồn. Chúng ta mới chia tay được 9 tháng vậy mà...

Có lẽ là thứ 7 này cha con a sẽ không đến dự đám cưới của em được nhưng em từ tận đáy lòng của cha con a luôn luôn cầu chúc cho em được hạnh phúc và em hãy nhớ rằng em đi đến bất cứ nơi nào thì vẫn luôn luôn có 2 người khi nào cũng cầu chúc là hạnh phúc sẽ đến với em.

Chúng ta đã yêu nhau được 3 năm trước khi quyết định gắn bó cả  đời với nhau, khi con chào đời, đó là hạnh phúc rất lớn đối với anh, khi chúng ta chia tay nhau cũng vậy, rất nhẹ nhàng. Quan điểm của em là quan điểm của 1 người con hiếu thảo, em nói với anh :\\\" Cha mẹ em chỉ gặp 1 lần trên đời, nhưng nếu chia tay a em có thể gặp rất nhiều người hơn anh\\\". Anh rất đồng tình với quan điểm ấy, nhưng em hãy nghĩ lại, mình đã có 1 gia đình riêng rồi, có khó khăn gì thì a và em sẽ gánh chịu, lương a thấp a cũng đã cố gắng làm thêm để lo cho em và con, vậy mà...

Tuần sau em sẽ rời Việt Nam, ở 1 nơi khác phong tục, khác ngôn ngữ a mong em hãy cố gắng để thích nghi cuộc sống mới, và em hãy nhớ rằng cha con a luôn cầu chúc cho em vui vẻ và hạnh phúc.\\\"